เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 14:18:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Garena + วิธีใช้ ตัวตายตัวแทนโปรแกรม Chat ในคอม (เพื่อสาวก MSN และ Facebook)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน Garena + วิธีใช้ ตัวตายตัวแทนโปรแกรม Chat ในคอม (เพื่อสาวก MSN และ Facebook)  (อ่าน 9237 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 01:15:16 »

เนื่องจากหัวข้อ MSN ยังไม่ตาย (โหลดแล้ว ไว้คุยกับเพื่อนง่ายๆ)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=454825.0

คู่มือการใช้ TalkTalk จากทางเขา
http://forum.garena.in.th/showthread.php?1366682-%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-TalkTalk-%E0%B8%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%96%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%99!

วิธีใช้งาน
=== อย่างลัด === อ่านแล้วเว้นโพสแนะนำอื่นไปได้เลย ไม่เสียเวลา
วันหลังก็สามารถเข้ามาที่ห้องนี่ได้เลย http://t.garena.in.th/JAMESCOM007
ถ้ามีไมค์ก็คุยกันได้เลยง่ายดี ช่วงนี้กำลังทดสอบเลยออนในห้อง Talk ตลอดครับ เอาไว้ใช้ส่วนตัว มันเหมือน camfrog ใช้เติมเต็มการพูดคุยเว็บบอร์ด และลดปัญหาการ PM ไปมาบ่อยๆ กว่าจะรู้เรื่องอาจเป็นวัน คุยสดได้ทั้งพิมพ์หรือพูดด้วยไมค์กันดีกว่า ได้ครบอารมณ์และเนื้อหาดี ไม่ต้องคอย ใช้คุยและฝากข้อความได้เหมือนใช้เอม หลายคนเรียนมันว่า เอมแดง มันเขย่าเรียกกันได้ด้วย ใช้เหมือน MSN แฮะ

แค่ติดตั้ง 2 ตัวนี้ลงไป
http://cdn.garenanow.com/im/installer/GarenaPlus_Install_th.exe

(ตัวที่ 2 นี้เว้นไปก็ได้ เหมือนตัวแรกจะติดตั้งให้ในตัวแล้ว)
http://cdn.garenanow.com/talktalk/installer/TalkTalk_Install.exe

แล้วสมัคในนี้ http://www.garena.in.th/register
การสมัคก็ทำได้เลย โดยไม่ต้องยืนยันในเมล์ก่อน (แต่ควรตั้งใจสมัคนะครับ เพราะเราเอาไว้ใช้จริงกันอีกนาน)

เมื่อเข้าโปรแกรม Garena ด้วย ID ที่สมัคไปแล้ว ก็คลิกลิ้งนี้เข้าห้อง Chat กันได้เลย ขอบคุณ
http://t.garena.in.th/JAMESCOM007

เพิ่มชื่อผมไว้ใน Garena Plus กันไว้ด้วยครับ ID: JAMESCOM007

ส่วนท่านใดสมัคแล้ว ก็แบ่งปันหน้าห้องกันมาครับ แนะนำว่าท่านๆที่ชอบตอบหรือมีใจช่วยเหลือสมาชิคบ่อยๆก็บอก ชื่อ ID ด้วยครับ บางทีผมเองก็จะได้ทักและปรึกษาบ้าง

=== อย่างยาว ===
จึงขอต่อยอดเป็นกระทู้ใหม่นี้ (จริงๆจะต่อท้ายแต่คงไม่มัน อิอิ)
เนื่องด้วยตัวเองชอบใช้ MSN หรือมักออนไว้ตลอดบ่อยๆเพื่อการงาน หรือติดต่อสื่อสารกันเล่นๆแล้ว ที่ถูกใจก็คงเป็นที่โปรแกรม MSN เดิมนั้นรูปแบบดูง่ายๆ ดูเป็นผู้ใหญ่ และเป็นการเป็นงานหน่อย ใช้งานก็ง่ายๆด้วย แถมสั่นเรียกได้ด้วย ปกติก็มักใช้เช็คดูเมล์ที่เข้ามาใหม่ซึ่งมันจะแจ้งโดยไม่ต้องเข้าเช็คเมล์บ่อยๆ(เสียดายจุดนี้ไม่มีใน MSNแดงนี้ เสียใจอย่างแรงที่ MS ได้ทำร้ายจิตใจ Soft ๆ ผู้เป็นสาวกอย่างผม  ร้องไห้ )

หลังจากทดลองใช้มาหลายวัน และดูกระแส ตัวตายตัวแทนแล้ว ผมจึงขอนำเสนอ และช่วนกันมาใช้ โปรแกรมนี้แทน มันคือ การีน่า สมาชิคเก่าๆมักเรียก Mแดง ว่างั้น ส่วนผมเรียกแบบขำๆเป็นส่วนตัวเหมือนหยาบนิสๆว่ากาxรีนะ หรืออะไรบางอย่างแต่ไม่ขอ บอกละกัน อิอิ

เอาเป็นว่า อย่างน้อย การให้ข้อมูลในเว็บนี้ว่า MSN ของท่านคืออะไร มันก็ถือว่ายังใช้ได้อยู่นั่นเอง ซึ่ง webmaster ก็คงไม่ต้องไปแก้ใขหรือปวดหัวว่าจะเอาออกดีใหม่ เพราะโปรแกรม Garena นี้ ใช้ ID เก่าของ MSN ได้เลย แถมใส่ ID ของ Facebook ได้อีกด้วยซึ่งก็น่าจะสนุกกว่าการคุยในหน้าเพสเล็กๆแน่นอน

เอาเป็นว่าผมจะแนะนำตั้งแต่การเริ่มใช้งานเลยละกัน รู้แบบง่ายกับผมกันเลยดีกว่าครับ โม้มายาวเกินไปละ

อ่อ คำถามคือ ทำไมผมถึงเชียร์โปรแกรมนี้ ซึ่ง Line อินสะตาแกม facebook ก็ดังกว่า
ตอบ คือว่าในบางกลุ่มต้องการโปรแกรมที่ใช่ และเข้าเป้า ตรงประเด็น หรือโดน โดยเฉพาะเกี่ยวกับการ Chat การติดต่อสื่อสารที่เป็นการส่วนตัวกว่าเป็นต้น และก็ไม่ได้มีเงื่อนใขหรือต้องยึดติดกับมือถืออย่าง Line เป็นต้น ส่วนโปรแกรมอื่นๆนั้นก็เน้นในด้านข้อมูลส่วนตัวมากกว่า ไม่ว่าจะเพื่อแสดงให้รู้ว่าวันนี้คุณไปทำอะไรมา หรือ เย็นนี้ทานข้าวกับอะไร เป็นต้น อิอิ ไม่ก็โพสข้อมูลที่ไม่มีสาระ ไม่เป็นข้อมูลที่เราต้องการเป็นต้น เช่น Facebook เหมือนเน้นการนำเสนอด้วยภาพ และการตอบโต้ไปมากึ่งเว็บบอร์มากกว่า จะคุยสดก็ได้นะ แต่ผมว่ามันยังไม่โดน
(ส่วนตัวไม่แอดใครเข้า Facebook นะครับไม่ต้องขอเป็นเพื่อน เพราะมีแยะแล้วมีแต่รายงานอะไรก็ไม่รู้ รกหน้าสมุดซะมากกว่า ผมถึงมักบอกใครๆว่า ผมไม่ค่อยเล่นเฟส จริงๆเล่นครับ แต่นานๆเช็คที 2 3 วันบ้าง ว่างก็เอาภาพส่วนตัวขึ้นเฟสให้ใครๆอิจฉากันเล่นบ้าง แหม..อวดกันจังอิอิ อะไรๆก็อัพ ว่างกันมากเลยเนาะอิอิ ส่วนใครที่สนใจก็เข้าเช็คผมได้ด้วยคำว่า เจมส์ คอม ในเฟสนะครับ แต่ไม่แนะนำเพราะส่วนตัวผมเองไม่ชอบให้ใครมารู้หรือมาสืบว่าผมทำอะไรอยู่ มันไม่ส่วนตัวมั่งครับ แต่ก็ใจดีและยินดีที่ได้รู้จักครับ แต่ไม่แอดเป็นเพื่อนเน้อ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เพราะถ้าเอาใครออกมันจะเสียความรู้สึกมาก แอดเพื่อนมาใน เอมแดงดีกว่าอันนี้แนะนำเลยมวกๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2013, 05:23:02 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 01:57:34 »

เริ่มกันเลย หลังจากถูกหลอกให้อ่านมานาน เสียเวลากันใหมครับ อิอิ (แต่สนุกนะ 555+)

อย่างแรกเลยให้ท่านไปเว็บนี้ http://www.garena.in.th/register/

บรรทัดที่ 1 ให้ใส่ E-mail (ควรจริง หรือเมล์เดียวกับที่สมัค MSN เดิมก็ได้)

บรรทัดที่ 2 ใส่ชื่อ ID ที่คุณชอบ เช่นถ้าคุณชื่อต้น ก็ตั้งเป็น TON2556 หรือ TONKAK เป็นต้น แนะนำให้เป็นชื่อเดียวกันหรือคล้ายๆชื่อใน MSN เก่าเพื่อความจำที่ง่ายๆก็ได้

บรรทัดที่ 3 และ 4 ตั้งรหัสผ่านของคุณ เอาเหมือนใน MSN หรือ Facebook ก็ได้ แต่เขาบอกว่า ถ้าเป็นตัวเลขทั้งหมดให้มีตัวอักษรด้วย ท่านก็เติมไปซัก 1 ตัวหรือ 1 คำก็ได้ "รหัสต้องมี 8-16 ตัวอักษร ซึ่งรหัสผ่านนั้นต้องแตกต่างกับชื่อไอดีของคุณ และรหัสผ่านของคุณจะต้องประกอบไปด้วยตัวอักษรอย่างน้อย 1 ตัว (a-z หรือ A-Z) และมีตัวเลข (0-9) อย่างน้อย 1 ตัวเช่นกัน."

บรรทัดที่ 5 เลือก เป็น Thailand ซึ่งอยู่รายการชุดล่างสุด

เช็คที่ช่อง ฉันยอมรับ ข้อตกลงในการใช้งาน
แล้วกดที่ปุ่ม [สมัคเดี่ยวนี้] ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 02:06:45 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 02:46:40 »

โหลด 2 โปรแกรมนี้ แล้วติดตั้งให้เสร็จทีละตัวนะครับ
http://www.garena.in.th/plus/

http://talktalk.in.th/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 02:49:03 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 03:11:19 »

เข้าโปรแกรม Garena Plus ที่อยู่บนหน้าจอ (รูปคนสีแดง)
Login ด้วย ID ที่สมัคไว้ (อย่าลืมจดรหัสและไอดีกันลืมไว้ที่หัวเตียงนะครับ อิอิ)

เมื่อออนแล้ว อย่าลืมแอดชื่อผม JAMESCOM007 ไว้ด้วยนะครับ (ด้านบน ตรงรูป +)

เพียงท่านกดที่ลิ้งนี้ มันจะนำท่านเข้าสู่ห้อง Talk ครับ
http://t.garena.in.th/JAMESCOM007

JAMESCOM1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 03:20:58 »

รับสมัค DJ และผู้ดูแลหลายท่านครับ ไม่จำเป็นต้องประจำ ว่างก็ช่วยๆกันดูแล หรือแวะมาใจกันบ้าง ไม่เคลียด เอาเพลิน เอาสนุก ใช้เพื่อการปรึกษาหารือกันจะดีกว่า และใช้งานอย่างไม่เสียงานเสียการ จะดีที่สุด

ขอพี่น้อง คนเชียงรายครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 04:58:00 »

เชิญสมาชิค  @caffrey@ bigbiw zeroIIman THONG_K yamal AOY2507 และท่านอื่น กล่าวไม่หมด ช่วยดูแลด้วยก็จะดี

ท่านอื่นสนใจก็มาครับ แต่อย่างไรคงใช้เว็บบอร์ดเป็นหลักอยู่นะครับ สมาชิคเก่าใหม่เช็ค PM กันด้วยเป็นปกติ และคอยดูกล่องจะเต็มด้วยครับ พักหลังมักเต็มง่าย พื้นที่เหมือนน้อยลง อิอิ

อ่อ ลืมบอกไปว่า สนิดๆกันไว้ ดูแลคอม หรือลงให้ฟรีได้ครับ (กลัวจะไม่ได้คุยกันมั่งครับ อิอิ)

JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2013, 05:28:26 »

ไม่เปลืองค่าโทรศัพดีครับ และยังไง ผมเองก็พยายามจะออนในห้องคุยถี่ๆ บ่อยๆ ยังไงก็ถามปัญหาสดหรือด่วนก็ลองแวะติดตั้งกันดูครับ ถ้าดึกๆก็จะมีลูกศิษและผมให้คำปรึกษาได้ครับ ลูกศิษจะรู้เรื่องคอมมากกว่าผม เพราะช่วงนี้ผมยุ่งเรื่องจานดาวเทียมอยู่ครับ ปรึกษาเรื่องกล่อง เรื่องการติดตั้ง เรื่องดาว ได้เช่นกัน

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 00:11:35 »

สนใจ คุยกัน ทักทายได้ครับ ออน 24 ชม อยู่ช่วงนี้
จึงอยากให้ท่านที่ใช้คอมบ่อยๆ ออนกันไว้ แล้วเข้ามา stand by ในห้องทิ้งไว้ด้วยกัน ถ้ามีคนมาทัก แล้วท่านอยู่จะก็ได้คุยจากไมค์ได้เลย ซึ่งเขาก็จะใช้ไมค์ เรียกมีใครอยู่ใหม่ แค่เราเปิดลำโพงไว้ก่อนดังๆ พอได้ยินก็ จะได้แบ่งปันฉุกเฉินกันได้เลย

เชิญท่านๆ เข้ามาออนด้วยครับ ลองดู มันดีนะ

และเชิญ หน้าเก่าๆ ...
jesdath
๙ เอที..คอมพิวเตอร์ ๙
{Cyberman}
ac^o^s
PHP@Design

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 01:05:10 »

ดึกๆ ค่ำๆ ก็สามารถแวะเข้ามาคุยมาถาม เพื่อแก้ปัณหาด่วนๆ โดยตรงได้จากผมและสมาชิคได้นะครับ
ช่วยได้ช่วย ลิ้งให้ googleให้ หรือ ควบคุมเครื่องเพื่อจัดการระยะใกลก็บ่อยครับ เน้นคนเชียงรายเลย

ถ้าใช้คอมก็คงควรคบหากันไว้กันไปอีกนาน ไม่รวมตัวกันไว้จะเสียประโยชน์เน้อ ใครมี MSN บอก M ใครมี Face บอก Face กันไว้ครับ ส่วนตัว ไม่นิยมใช้ Face ในการคุย แต่มักคุยผ่าน Garena ง่ายดี ส่วน Face เอาไว้อวดอะไรๆ เป็นการส่วนตัว  ยิงฟันยิ้ม

jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 01:44:03 »

เรียกเรา---เราก็มา อิอิ เพิ่งลง วิน้เอ็กซพีได้ ในรอบที่100 ---ลงๆไป--เป็นแข็งกระด้างมั่ง---หายมั่ง
---เอ่อ ขอถามน้องเจมส์ว่า โปรแกรมแก้ไขวินโด้ว์ อยู่ไหน--- หาไม่เจอแล้ว แว็บๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 02:08:06 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 08:04:41 »

ปกติจะใช้ XP Pack 3 เป็น CD เลย ซึ่งติดตั้งแล้วก็จะถูกแก้ใขให้ Full ไปในตัว ที่เหลือเราต้องทำเองคือใส่ Driver เอง และ โปรแกรมที่ชอบเอาเองครับ เลย งง ๆ ว่าจะต้องเอาโปรแกรมแก้ใขอะไรอีก เพราะถ้าติดตั้งใหม่จะใช้ได้ปกติเลย ไม่มีปัญหา

ยังไงผมจะแวะเอาแผ่น CD win xp ที่ผมใช้เป็นมาตราฐานร้านไปให้ 1 แผ่นละกัน ถือว่าเป็นคนชอบเล่น xp เหมือนกันอยู่ อิอิ จริงๆจะเอากล่อง S10 ไปให้เล่นด้วย 4 5 วัน แต่พอดีมีข่าวว่า โนเล็ต จะถูกบล็อคแล้ว มันคงจะไร้ค่าไปแล้ว ยังไงก็ใช้กล่อง True ดีแล้วครับ ถ้าชอบดูหนังฝรั่งทั้งวัน แนะนำว่าผมติดช่อง Fox ไทย ส่วนกล่องอื่นๆเก็บไว้เล่นกับ C-band ดีกว่าครับ ถ้ากล่องนั้นไม่มี 3 5 7 9 tpbs

ใกล้เช้าๆ ได้ยินเสียงมีคนเข้าห้อง 1 คน แต่ก็ไม่รู้ว่าใครนะ ไม่พิมพ์แนะนำตัวเลยไม่รู้ ส่วนเสียงทักทายเวลาเข้าห้อง มันเป็นอัตโนมัติครับ มีไว้เวลาผมอยู่ จะได้รู้ว่ามีคนเข้า ถ้าในห้องเงี่ยบๆ ไม่มีเสียงจาก TV เบาๆให้ได้ยิน ก็แสดงว่าผมออกไปธุระข้างนอกครับ (เปิดและเสียบไมค์ทิ้งไว้)

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 14:03:24 »

Garena ผมก็เล่นอยู่ครับ เล่น PB คลายเครียดครับ ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2013, 22:28:07 »

เล่นก็แวะมาเฝ้าห้องด้วยซิครับ เผื่อใครๆอยากถามอะไรด่วนก็จะถามได้เลย ไม่งั้นเราก็เอาไว้จีบกันเอง อิอิ
ส่วนถ้าไม่ด่วน ก็ PM หรือโพสถามกันไป 2 3 วันก็ได้คำตอบแล้วครับ ส่วนบางเรื่องไม่มีใครตอบ แสดงว่าพูดไม่ได้ อันนี้ต้องหลังไมค์ (การีน่า  ยิงฟันยิ้ม)

nattapon333
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2013, 23:32:18 »

รีวิวจาก VRZO
http://www.youtube.com/watch?v=q26l6sDNpV4
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2013, 16:19:14 »

อือ เนื้อหามันดี 5555 ชัดเจน

JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 21:35:39 »

ล่าสุดไม่กี่วันนี้ สามารถยืนยันด้วยเบอร์โทรมือถือ เพื่อเปิดกล้องได้แล้วนะครับ แบบนี้ไม่ง้อ ไม่ต้องเช่าห้อง เช่า Server เพื่อเล่น Camfrog แล้ว เย่ๆๆๆ

กบ ตายแน่ๆ คนไทยก็นิยมโปรแกรมนี้มากขึ้นๆแล้วครับ มาคุยกับผมในการีน่ากันครับ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 09:51:12 »

เอ้! คุณ จาเมสคอมหายไปไหนน๊า หรือว่าไม่ได้จ่ายค่าเน็ตรายเดือน ยิงฟันยิ้ม ไม่เห็นมาป่วนในบอร์ดเลยครับ ในการีน่า สามารถแชทได้ฟรี เหมือนสไกด์ เลยครับ มีกล้องก็เห็นกันได้ด้วย เจ๋งดี ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 16:45:20 »

พอดีงานแยะครับ พักนี้ไปเกรียนเล่น อิอิ ในห้องดาวเทียมแทน 5555+ เดี๋ยวว่างจะไปเกรียนห้องการศึกษากับเขาหน่อย อิอิ

(จริงๆก็มีอะไรมานำเสนอ แต่ไม่ว่าง เลยลดการโพสลง หนักไปโพสห้องดาวซะมากกว่าครับ นานๆจะนำเสนอเรื่องที่น่าสนในซักเรื่องหนึ่งครับ ในห้อง IT อันเป็นที่รัก จุบๆ)

อ่อ... แล้วว่างจะแนะนำ Line ด้วยครับ คนก็นิยมกันแยะ ใช้ได้ไม่ต่างกับ  Garena แถมเล่นในมือถือสบายกว่าแยะ แต่ปัญหาของมันคือการสมัค และพอดีมือถือผมยังไม่เสีย และไม่มีแอนดอยใช้ครับ เลยยังหลังเขาอยู่ ถ้ามี Line แล้ว คงได้ใช้ทั้ง 2 ตัวนี้ออนไว้แอดสมาชิค เพื่อ chat กัน บางทีขีเกียจพิมพ์หรือคุยในสิ่งที่ไม่แน่ไม่นอน แต่เวลาพูดกันสดๆ มันพูดหลายๆเรื่องได้เป็นต้นครับ ไม่ว่าจะเรื่อง สังคม การเมือง 18+ อนาคตคอม จาน เทคนิคต่างๆ แหล่งใต้ดิน งานภาพ DUDE หนังแนวอิอิ เป็นต้น ยังไงใครอยู่เชียงรายก็มาเฝ้าห้องด้วยกันเน้อครับ ผมออนในห้องทั้งวันละครับ (แต่ไม่อยู่ 555 มั่ง)

9-9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 23:15:36 »

เข้ามาชมครับ ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 22:46:47 »

เข้ามาชมครับ ยิ้มกว้างๆ

ก็ดิ (ไม่บอกไม่รู้นะนี่ อิอิ แต่ถ้าให้ดีต้องลงมือทำด้วยครับ ตามนั้น ติดตั้งไม่ยาก ท่านใดสนใจ ยกเข้ามาจะสอนให้ บางคนมีปัญหากล้องไม่มา ติดตั้งไม่ได้ ไมค์ไม่ดี เครื่องอืด เน็ตช้า ฟรี..... แล้วเตรียมพบกันที่ห้องการศึกษา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 17:14:16 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 พิมพ์