เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:39:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  MSN ยังไม่ตาย (โหลดแล้ว ไว้คุยกับเพื่อนง่ายๆ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน MSN ยังไม่ตาย (โหลดแล้ว ไว้คุยกับเพื่อนง่ายๆ)  (อ่าน 1644 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 01:26:23 »

ใช้มาอยู่ระยะหนึ่งแล้วครับ ซึ่งผมเองเบื่อ ซาไก เพราะคุยไม่มัน ใช้ไม่ฉนัด
ที่แนะนำช้า เพราะยังไม่ได้ทดสอบกับ win7 (ชอบใช้ msn แต่เขาทำกับแฟนพันแท้อย่างเราๆได้ เซง)

aMSN แตกไฟล์แล้วใช้ได้เลย ไม่ต้องติดตั้ง พกใส่ USB Drive ได้
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=35BA2172038J32HN8N2241HF2XLQZG
หรือ
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=35BA2153DC4QUU6O1J6USGG[H4IOJ4

File Type      
File Size   32.95 MB   
File name   aMSN.rar   
Description   aMSN By JAMESCOM

ทดสอบคุยกับผมได้นะ JAMESCOM007@hotmail.com ทักแค่คำว่า "ทดสอบ" ก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 22:01:27 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 01:52:57 »

แถมให้อีกตัวนะครับ อนาคตใครๆก็คงนิยมใช้ มียอดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ คล้าย MSN เช่นกัน
แต่ต้องสมัคก่อนนะครับ ถึงจะใช้ ไอดี MSN และ Facebook ได้ หลายคนคงรู้จักกันแล้ว

http://www.garena.in.th/plus/

garena Talk ก็มาใหม่น่าใช้คุยยกก้วน แต่ผมยังไม่ได้ลอง (ทำมาเพื่อคุยกันเวลาเล่นเกมเป็นทีม)
http://www.garena.in.th/
http://talk.garena.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 02:04:40 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 22:12:43 »

โหลดๆกันไป ไว้มาคุยหรือขอยืม HD IDE , Router wifi 2 เสา , hub , โปรเจคเตอร์ กันได้

แล้วตอนนี้ท่านๆ ใช้อะไรคุยกันอยู่บ้างครับ จะได้ไปหามาลองบ้าง (ห้ามตอบว่าโทรศัพเน้อ โกรธ)

อ่อ จริงๆอยากเสนอเรื่อง Line แต่ดันต้องไปสมัค ID ในมือถือก่อน ถึงจะเล่นบน PC ได้ เซงเป็ดเลย (ไว้ซื้อมือถือใหม่ก้อ..น)
โปรแกรม Line บน PC หาโหลดได้จาก  google เองเลยครับ เสียรมณ์  โกรธ (อยากเล่นบ้างอะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 22:17:18 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2013, 22:15:12 »

มีปัญหา ปรึกษาด่วนใน msn ได้เลยครับ

{Cyberman}
To Be Developer
มัธยม
**

โปรแกรมเมอร์เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 01:04:15 »

ลองเล่น Line บนพีซีดูครับ วิธีสมัครง่ายๆ
1. ชวนเพื่อนมาแอ่วบ้าน ซื้อเบียร์มาเลี้ยงมัน (เพื่อนที่ใช้ Smart Phone นะครับ)
2. เมื่อกินเบียร์จนหมดขวดแล้ว ก็ทำทีหยิบขวดเบียร์ขึ้นมาเปิดขวดใหม่
3. พอเพื่อนเผลอ ก็ฟาดขวดเบียร์ลงไปบนหัวมัน
4. หยิบโทรศัพท์มันมาสมัคร Line ด้วยซิมเรา จากนั้นก็เข้าไปตั้งค่าอีเมล และรหัสผ่าน (อะไรก็ได้ ถ้าเอาเป็นเมลจริง รหัสจริง มันจะดึงข้อมูลเพื่อนมาให้ด้วย)
5. ติดตั้ง Line for PC จากนั้นก็ล็อกอินด้วยอีเมลและรหัสผ่านที่กำหนดในข้อ 4
ุ6. อย่าลืมใส่ซิม และล็อกอิน Line ของเพื่อนกลับไปด้วยเน้อไม่งั้นจะเจอกรณีแบบผม คุยบนพีซีไปโผล่ในโทรศัพท์เพื่อนมัน (ความลับรั่วไหลหมด)

JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 02:56:00 »

ไม่รีบครับ ไว้ค่อยๆเล่น เดี๋ยวก็ bb เดี๋ยวก็ อินตาแกรม ปวดหัว เอาไว้อะไรมันแน่ๆค่อยเล่น

ส่วนตัวยัง msn เฉพาะกลุ่มอยู่ครับ กลุ่มศิษใหม่ เด็กๆ ลูกค้าส่วนตัวเป็นต้น ผมหมายตา garena Talk มากกว่านะ คุยกันเป็นกลุ่ม ประชุมก็เข้าท่า ไม่ต้องพึ่ง แคมกบ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 18:48:59 »

ไม่รีบครับ ไว้ค่อยๆเล่น เดี๋ยวก็ bb เดี๋ยวก็ อินตาแกรม ปวดหัว เอาไว้อะไรมันแน่ๆค่อยเล่น

ส่วนตัวยัง msn เฉพาะกลุ่มอยู่ครับ กลุ่มศิษใหม่ เด็กๆ ลูกค้าส่วนตัวเป็นต้น ผมหมายตา garena Talk มากกว่านะ คุยกันเป็นกลุ่ม ประชุมก็เข้าท่า ไม่ต้องพึ่ง แคมกบ

ผมก็ Garena โกโก อะวันเดอะโฮอย่างเดียวครับ ไม่เคยTalk พิมพ์ด่ากันเอาม่วนดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 00:36:12 »

Amsn ก็เคยใช้อยู่ครับน้องเจมส์

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 04:08:31 »

พอดีใช้ XP อยู่ ว่างๆก็เข้ามาทักทายกันซิครับ

MSN ที่มีให้ติดตั้งกันตอนนี้ มันบังคับบน 7 ใช่ใหม่ครับ พอดียังไม่ได้ลอง

ตัว Chat มีกันแยะเลย แต่ก็ไม่เข้าตาซักตัว ยังติดใจ(เคยชิน)ตัวเก่าอย่าง MSN อยู่ดี
สุดท้ายแชทกันในเว็บบอร์ดคงจะอมตะที่สุดแล้วมั่ง อิอิ

google talk

facebook massenger

paltalk massenger

QQ โปรแกรมสมันวัยรุ่น คุยกันก็มันดี (จีบ กวนตีน แก้เซง เล่นๆ)

AOL instant messenger

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2013, 22:40:12 »

แอ็ดมาๆ เจอดีแน่ แนะนำให้ใช้ Garena Plus หรือ aMSN ครับ (สำรองทั้งสองเลยยิ่งดี)

หน้า: [1] พิมพ์