เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:04:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ขาย น้ำพริกคั่วอร่อยๆ ทั้งปลีกและส่ง จ้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน ขาย น้ำพริกคั่วอร่อยๆ ทั้งปลีกและส่ง จ้า  (อ่าน 6715 ครั้ง)
ModemNoi
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 20:41:00 »

น้ำพริกคั่ว เป็นอาหารพื้นบ้านของคนทางภาคเหนือ (โดยเฉพาะ อ.เชียงของ)
โดยการนำเอาวัตถุดิบที่มีอยู่ในท้องถิ่นมาแปรรูปในการใส่เครื่องปรุงรสต่าง ๆ เช่น พริกแห้ง หอมแดง ฯลฯ ซึ่งการทำน้ำพริกคั่วนี้ได้รับการถ่ายทอดจากรุ่นสู่รุ่น เป็นอาหารที่ทำขึ้นง่าย ๆ แต่มีรสชาติอร่อย
ภายในน้ำพริกจะมีส่วนผสมของเนื้อหมูสับ เพื่อเพิ่มอรรถรสในการรับประทานอีกด้วย

ผลิตโดย คุณแม่เราเองค่ะ บ้านไชยปราการ (ครึ่งเหนือ) อำเภอเชียงของ จังหวัดเชียงราย

สะอาด อร่อย นำมาทานกับข้าวก็อร่อย หรือจะนำไปเป็นของฝากก็ดูดี

กระปุกละ 50 กรัม ราคา 25.00 บาท (ไม่รวมค่าส่ง)

สนใจติดต่อ 086-198225สาม (เมล์),080-133782เก้า (วุฒิ)

ภาพบางภาพ ไม่ได้ใช้แฟลช สีจะออกคล้ำๆหน่อยค่ะ สำหรับของจริงสีของน้ำพริกจะออกเป็นสีเหลืองค่ะ
1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 07:53:09 โดย ModemNoi » IP : บันทึกการเข้า

ขายน้ำพริกคั่ว สะอาด อร่อย ค่ะ สูตรดั้งเดิมจาก อ.เชียงของ =>
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=388134.0
ingon 9916
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 23:10:24 »

ถ้าเป็นจังหวัดนครศรีธรรมราชจัดส่งก่อ อยู่ได้นานกี่วันถ้าบ่อแช่ตู้เย็น
K_zeezaa_K
ชั้นประถม
*

กานต์..เดินทางแสนพิเศษ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 23:16:24 »

มันเปนจะไดบ่าเคยกิน
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 23:23:02 »

ว้าวๆๆๆ  แฟนพึ่งสั่งจากเพื่อนที่เชียงคำ กระปุ๊ก  50  บาท  อร่อยจริงๆๆ   เห็นที ต้องบอกแฟนลองเจ้านี้ดูแล้วววว   

ปล.  ได้เข้ามาในตัวเมืองบ้างมั้ยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 23:24:51 »

มันเปนจะไดบ่าเคยกิน

มันเป็นเหมือน กากพริกแห้ง หอมแดงชอยทอด แล้วเอามาคั่วใส่หมุสับ  ลำขนาดครับ กิ๋นกับข้าวนึ่งก็ได้ ข้าวหุงก็ได้ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
swkkhumpee
กระจกของจริง_มันต้องแตก
ระดับ ป.ตรี

ติดตั้งautodoor

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 06:00:10 »

ยากกิ๋นเข้า

www.khumpeeglass.comคำภีร์  อลูมินั่ม   khumpeeupvc.com/0613202540/052050593 ติดตั้ง ต่อเติมบานเฟี้ยม บานAUTO   Id line  sahaswing
งานอลูมิเนียม+กระจก/U PVC
บานเลื่อน  บานสวิง  บานกระทุ้ง  ผน
ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 07:54:13 »

ถ้าเป็นจังหวัดนครศรีธรรมราชจัดส่งก่อ อยู่ได้นานกี่วันถ้าบ่อแช่ตู้เย็น

จัดส่งได้ค่ะ ว่าแต่เอาเยอะมั๊ยคะ ถ้าเอาเยอะคิดราคาส่งให้จ้า เก็บในตู้เย็นปิดฝา ทานได้เป็นเดือนเลยจ้า เพราะเราใช้วัตถุดิบสดสะอาดจ้า ยิงฟันยิ้ม

ขายน้ำพริกคั่ว สะอาด อร่อย ค่ะ สูตรดั้งเดิมจาก อ.เชียงของ =>
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=388134.0
ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 07:55:12 »

ว้าวๆๆๆ  แฟนพึ่งสั่งจากเพื่อนที่เชียงคำ กระปุ๊ก  50  บาท  อร่อยจริงๆๆ   เห็นที ต้องบอกแฟนลองเจ้านี้ดูแล้วววว   

ปล.  ได้เข้ามาในตัวเมืองบ้างมั้ยครับ

อยู่ในเมืองเชียงรายเลยจ้า แต่คุณแม่ทำที่เชียงของ สนใจรับกี่กระปุกดีคะ

ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 09:54:44 »

น้องสาวใจดีรับไป 2 กระปุกจ้า

ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 11:15:50 »

รับน้ำพริกคั่วไปทานกับข้าวนึ่ง - ข้าวสวยร้อนๆ ตอนเทียงมั๊ยคะ ยิ้มกว้างๆ

tom1963
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 11:18:37 »

ในเมืองตรงไหนครับ สนใจลองสัก 2 ป๋อง

เบอร์โทรติดต่อ>>>>
085 039 7303
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 11:45:41 »

ในเมืองตรงไหนครับ สนใจลองสัก 2 ป๋อง

สินค้าอยู่แถวเด่นห้า วัดใหม่หน้าค่าย นี่เองครับ สนใจเข้าไปชิมก็ได้นะ แม่ค้าเค้าใจดีครับ
ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 12:07:53 »

วันธรรมดา ฝากขายที่ร้านก๋วยเตี๋ยวสารวัตร 2 เยื้องวัดเชียงยืนค่ะ แวะอุดหนุนได้ค่ะ เสาร์ - อาทิตย์ มีที่ถนนคนเดินกับถนนคนม่วนจ้า หรือจะติดต่อที่แม่ค้าโดยตรงเลยก็ได้ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 12:28:11 »

สินค้าอยู่แถวเด่นห้า วัดใหม่หน้าค่าย นี่เองครับ สนใจเข้าไปชิมก็ได้นะ แม่ค้าเค้าใจดีครับ

วันธรรมดา ฝากขายที่ร้านก๋วยเตี๋ยวสารวัตร 2 เยื้องวัดเชียงยืนค่ะ แวะอุดหนุนได้ค่ะ เสาร์ - อาทิตย์ มีที่ถนนคนเดินกับถนนคนม่วนจ้า หรือจะติดต่อที่แม่ค้าโดยตรงเลยก็ได้ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ตกลงเด่นห้านี่ก็มีเหรอครับ ใกล้ๆนี่จะได้ไปเอา

ModemNoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 12:41:56 »

มีจ้า น้ำพริกจริงๆ ทำที่เชียงของ แล้วก็เอามาขายที่เชียงรายจ้า ถ้าจะเข้ามาเอา ตอนเย็นโทรหาก็ได้นะ ส่งให้แถวหน้าพิริยะเด่นก่ะได้เจ้า  บ้านอยู่แถวนั้นค่ะ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 12:47:45 »

มีจ้า น้ำพริกจริงๆ ทำที่เชียงของ แล้วก็เอามาขายที่เชียงรายจ้า ถ้าจะเข้ามาเอา ตอนเย็นโทรหาก็ได้นะ ส่งให้แถวหน้าพิริยะเด่นก่ะได้เจ้า  บ้านอยู่แถวนั้นค่ะ

อ่อครับ เสารือาทิตย์ก็อยู่เด่นห้านี่แม่นก่อครับ

อุทิศ ๔๒
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 12:51:39 »

จัดส่งได้ค่ะ ว่าแต่เอาเยอะมั๊ยคะ ถ้าเอาเยอะคิดราคาส่งให้จ้า เก็บในตู้เย็นปิดฝา ทานได้เป็นเดือนเลยจ้า เพราะเราใช้วัตถุดิบสดสะอาดจ้า ยิงฟันยิ้ม

ราคาส่งเท่าไหร่ครับ ไม่สะดวก พีเอ็มมาก็ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 13:56:19 »

มีจ้า น้ำพริกจริงๆ ทำที่เชียงของ แล้วก็เอามาขายที่เชียงรายจ้า ถ้าจะเข้ามาเอา ตอนเย็นโทรหาก็ได้นะ ส่งให้แถวหน้าพิริยะเด่นก่ะได้เจ้า  บ้านอยู่แถวนั้นค่ะ

อ่อครับ เสารือาทิตย์ก็อยู่เด่นห้านี่แม่นก่อครับ

เสาร์-อาทิตย์ ยิ่งสะดวกเลยครับ อยู่บ้านทั้งวันครับ หมายถึงบ้านที่เด่นห้านี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 15:11:16 โดย perf » IP : บันทึกการเข้า
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 14:30:02 »

ราคาส่งเท่าไหร่ครับ ไม่สะดวก พีเอ็มมาก็ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด๋วรอทางแม่ค้าแจ้งดีกว่านะครับ ผมเป็นแค่ผู้ช่วย  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 15:17:08 »

ส่งได้ทั่วประเทศครับ ยินดีให้บริการครับ อยากให้ทุกๆท่านได้รู้จักน้ำพริกคั่ว ที่ทำมาจาก คนเชียงของ เชียงราย บ้างครับ ว่าจะอร่อย ถูกใจทุกๆท่านมั้ย  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์