เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 10 พฤษภาคม 2024, 22:57:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^  (อ่าน 5768 ครั้ง)
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:40:03 »

ขออนุญาตท่านแอดมินน่ะค่ะที่ตั้งหัวข้อกระทู้นี้ขึ้นมา  เพราะตอนนี้สถานการณ์ห้องนั่งเล่นบรรยากาศมันอึดอัดน่ะค่ะ อยากขอความคิดเห็นของแอดมินและสมาชิกห้องนั่งเล่นหน่อย ว่าเราควรทำยังไงต่อไปกันดี ลองมาพูดคุยกันระหว่างสมาชิก แอดมิน หาจุดกึ่งกลางที่เราพอใจกันทั้งสองฝ่าย ระดมความคิดกันหน่อยว่าทำอย่างไรให้ห้องนั่งเล่นเป็นห้องที่เข้ามาแล้วมีความสุข แต่ขอร้องไว้ก่อนน่ะค่ะว่าห้ามเข้ามาทะเลาะกัน ไม่งั้นจะเห็นนางฟ้าคนนี้กลายเป็นนางมารร้าย อิอิ ^^
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:53:14 »

ขออนุญาติ อ้างอิงจากห้องโน้น

พิมพ์ๆ ลบๆ มาสามสี่ย่อหน้าละ

ขี้เกียจพิมพ์ยาว จะหาว่าชวนทะเลาะอีก

สรุปว่า ... ความรู้สึกที่เสียไป มันเอาคืนไม่ได้หรอก

หรือต้อบใช้เวลา แค่นั้นแหละ

คิดแก้ไป มันก็แค่หลักการ ทำจริงฝันเอาเหอะ ปล่อยให้มันซา และหายไปดีกว่า

คนกลุ่มใหม่ยังพร้อมจะก้าวเข้ามาอีกเยอะ

ชรฟก ไม่ใช่โลกของคนกลุ่มเดียว

อดีตเคยมี แมงโม้ กระดกแก้ว ตะเกียง กลุ่มห้องคอม กลุ่มจานดาวเทียม กลุ่ม4*4

อีกเยอะ

แต่กาลเวลามันเปลี่ยนไป อะไรก็เปลี่ยนแปลง

ก้มหน้ารับกรรมที่ทำไว้ แล้วเดินต่อดีกว่า

ด้วยความเคารพ และไม่แอ๊บแบ๊ว

ปล. ผมยังไม่ค่อยยอมรับกฏข้อที่ห้ามนอกประเด็น และห้ามแช๊ตในกระทู้เท่าไหร่

แต่ก็เฉยๆครับ ถ้ายังยืนยันจะบังคับใช้ ผมก็ยินดีรับปฏิบัติ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
>_อนัตตา_<

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:54:56 »

เป็นไปได้มั้ยค่ะที่แอดมินพอจะลดกฎระเบียบลงมาหน่อย ไม่ให้เคร่งครัดจนเกินไปน่ะค่ะ เพราะห้องนั่งเล่น ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่านั่งเล่น อาจจะมีพูดคุยกันบ้าง นอกเรื่องบ้าง แซวบ้าง เหย้าแหย่กันบ้าง ถ้ามันเกินขอบเขตมากเกินไป ก็อยากให้เตือนกันก่อนน่ะค่ะ อาจจะเป็นในรูปแบบ pm หรือไม่ก็โพสเบรคหน้ากระทู้เลยน่ะค่ะ 
      สำหรับสมาชิกก็ขอความร่วมมือเหมือนกัน เวลาจะโพสคุยกัน ก็ให้เกียรติเจ้าของกระทู้เค้าหน่อย ตอบให้ตรงกับหัวข้อกระทู้บ้าง แต่ถ้าจะเผลอคุยกัน พากระทู้ออกทะเลกัน ก็ช่วยเตือน ๆ กันเบรค ๆ กันบ้าง อย่าให้มากจนเกินไป
      ทุกอย่างก็อยากให้อยู่ในความพอดีน่ะค่ะ พอจะได้มั้ยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 19:56:37 »

ดักเข้าไป ดักๆๆ

Zorrow & Me.comman  โกรธ โกรธ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:11:20 »

ผมเสนอความเห็นไปแล้วตามกระทู้เดิม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=297133.80

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:14:11 โดย tonkla » IP : บันทึกการเข้า

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
>_อนัตตา_<

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:12:37 »

ขี้เกียจพิมพ์ยาว จะหาว่าชวนทะเลาะอีก

สรุปว่า ... ความรู้สึกที่เสียไป มันเอาคืนไม่ได้หรอก

คิดแก้ไป มันก็แค่หลักการ ทำจริงฝันเอาเหอะ ปล่อยให้มันซา และหายไปดีกว่า

คนกลุ่มใหม่ยังพร้อมจะก้าวเข้ามาอีกเยอะ

อดีตเคยมี แมงโม้ กระดกแก้ว ตะเกียง กลุ่มห้องคอม กลุ่มจานดาวเทียม กลุ่ม4*4

อีกเยอะ

แต่กาลเวลามันเปลี่ยนไป อะไรก็เปลี่ยนแปลง

ก้มหน้ารับกรรมที่ทำไว้ แล้วเดินต่อดีกว่า

ปล. ผมยังไม่ค่อยยอมรับกฏข้อที่ห้ามนอกประเด็น และห้ามแช๊ตในกระทู้เท่าไหร่

แต่ก็เฉยๆครับ ถ้ายังยืนยันจะบังคับใช้ ผมก็ยินดีรับปฏิบัติ

สำหรับข้าพเจ้า น่าจะแช๊ตได้บ้าง แต่ก็อย่าให้มากจนเกินไปน่ะค่ะ ถ้าเป็นกระทู้ของเพื่อน ๆ ที่คุยกันเป็นประจำก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ถ้าเป็นกระทู้ของคนอื่นที่เค้าตั้งมาเพื่ออยากได้คำตอบจริง ๆ อาจจะมีผลกระทบนิดหน่อยน่ะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
>_อนัตตา_<

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:14:31 »

ดักเข้าไป ดักๆๆ

Zorrow & Me.comman  โกรธ โกรธ

แบบนี้ก็เป็นตัวอย่างเหมือนกันที่ต้อง pm เตือน ๆ บอกกันน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
tonkla
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:15:20 »

อีกเยอะ

สำหรับข้าพเจ้า น่าจะแช๊ตได้บ้าง แต่ก็อย่าให้มากจนเกินไปน่ะค่ะ ถ้าเป็นกระทู้ของเพื่อน ๆ ที่คุยกันเป็นประจำก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ถ้าเป็นกระทู้ของคนอื่นที่เค้าตั้งมาเพื่ออยากได้คำตอบจริง ๆ อาจจะมีผลกระทบนิดหน่อยน่ะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วย เพราะไปห้องแชท แล้วเวียนหัว

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:20:16 »

เอาใจช้วยนะป้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา
ยังไงก็ขอให้ได้บรรณญากาศเก่าๆคืนมาเน้อ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
>_อนัตตา_<

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:24:35 »

ผมเสนอความเห็นไปแล้วตามกระทู้เดิม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=297133.80

ลุงทะเล เอาข้อความมาด้วยได้มั้ยค่ะ เราเอามารวมที่กระทู้นี้กระทู้เดียวเลยอ่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ
เพราะไปหลายกระทู้ บางทีมันตาลายน่ะค่ะ แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง
>_อนัตตา_<

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:26:12 »

เอาใจช้วยนะป้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา
ยังไงก็ขอให้ได้บรรณญากาศเก่าๆคืนมาเน้อ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยสิค่ะ ว่าอยากให้ห้องนั่งเล่นเป็นแบบไหนน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
tonkla
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:27:12 »

ลุงทะเล เอาข้อความมาด้วยได้มั้ยค่ะ เราเอามารวมที่กระทู้นี้กระทู้เดียวเลยอ่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ
เพราะไปหลายกระทู้ บางทีมันตาลายน่ะค่ะ แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง

จัดไป

ประเด็นที่ ๑ สมาชิกหายไปเพราะอะไร
เท่าที่ผมฟังมา ส่วนหนึ่งเพราะกติกา เพราะการโดนแบน  กติกาตึงเกินไปสำหรับคำว่าห้องนั่งเล่น เราก็เดินทางสายกลาง อย่าให้ตึง และอย่าให้หย่อน ตกลงไหม เผื่อว่าอะไรจะดีขึ้น
สำหรับความเห็นส่วนตัว ของผมนะ ไหน ๆ ห้องนี้ก็เป็นห้องนั่งเล่น เน้นบันเทิง กติกาจึงควรกำหนดกว้าง ๆ คราว ๆ แบบนี้ครับ

๑.ห้ามโพสต์กระทู้ ในแง่ที่จะหมิ่นเหม่ต่อสภาบันชาติ ศาสน์ กษัตริย์
๒.ห้ามโพสต์กระทู้ ลามก อนาจาร รวมไปถึงภาพหรือคลิปโป้ เปลือย  (ส่วนที่แว๊ป  ๆ แบบพริตตี้ คงไม่เป็นไรมั้ง เห็นเดินกันเต็มในตลาด และที่ห้าง  ไม่เห็นมีใครว่าไร)
๓.ห้ามโพสต์กระทู้ เสียดสี ว่ากล่าวให้ร้าย

ที่คิดได้ ก็แค่นี้

ที่เหลือการตอบกระทู้โยงไปโยงมา มันเป็นสีสันครับ  อย่าไปใส่ใจมากนัก

ผมเสนอตามนี้ ในฐานะที่เข้ามาใช้บริการห้องนี้บ่อย และเริ่มเกิดอาการกร่อย ๆ หลังจากสมาชิกเริ่มหดหายไปเรื่อย ชี้แนะผิดพลาดหรือทำให้ระคายเคืองใจประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

สบายแมน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 20:51:57 »

ผมว่าน่าจะคุยกันได้แซวกันได้นะครับ แต่ก็ต้องดูกระทู้ด้วยว่าซีเรียสหรือเปล่า
1 แซวกันหยอกเล่นกันได้แต่ไม่ใช่คุยกันจนน่าเกลียด
2 ไม่โป้เกินไป ไม่หลบหลู่เบื้องสูง ไม่ตั้งกระทู้การเมือง
3 ไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ไม่กระแนะกระแหน่

ตอนนี้คิดได้แค่นี้ครับจากใจจริงไม่ได้แอ๊บแบ้ว
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 21:15:06 »

มันก็พูดยากนะ..
ลองทวนชื่อห้องดูสิ...ห้องนั่งเล่น!
น่าจะเป็นห้องแห่งสีสันหนักไปในด้านบันเทิงทั้งสาระและไม่สาระจะดีกว่า..
ใครที่ชอบอะไรที่มันหนัก ๆ ก็ให้ไประบายที่ห้องนั้น ๆ ที่เกี่ยวข้อง..
หรือใครที่เซ็งส์..หรือหนักกับห้องนั้น ๆ เกินไปก็มาที่...ห้องนั่งเล่น..
ผัว เมีย แฟน ใครหายก็ให้มาหาที่...ห้องนั่งเล่น..
จะทะเลาะกันก็ขอให้ผ่าน...ห้องนั่งเล่น (ไปเลย)
แต่หากท่านใดนำเรื่องน่าปวดหัวเข้ามาที่...ห้องนั่งเล่น..
สมาชิกที่ได้อ่านได้ดูก็จะพาลเครียด! และหายหน้าไปบ้าง
ไม่ได้เครียดที่ใหนเลย ที่ ...ห้องนั่งเล่น...(นั่นเอง)
หากไม่ซีเรียสเกินไป ห้องนี้จะเป็นห้องที่สวยงามน่าทัศนายิ่งกว่าเดิมด้วยซ้ำ
น่า..นะ..
อย่าคิดมาก หยวน ๆ
ห้องนั่งเล่นน่าจะมีกฏระเบียบที่ตายตัวอยู่เพียงข้อเดียว นั่นคือ..
* ห้ามมานอนห้องนี้.. ยิงฟันยิ้ม
(ที่ออกความเห็นมาเป็นสับประรดบ้างใหมเนี่ย) ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
tonkla
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 21:29:36 »

ลองทวนชื่อห้องดูสิ...ห้องนั่งเล่น!
น่าจะเป็นห้องแห่งสีสันหนักไปในด้านบันเทิงทั้งสาระและไม่สาระจะดีกว่า..
ใครที่ชอบอะไรที่มันหนัก ๆ ก็ให้ไประบายที่ห้องนั้น ๆ ที่เกี่ยวข้อง..
หรือใครที่เซ็งส์..หรือหนักกับห้องนั้น ๆ เกินไปก็มาที่...ห้องนั่งเล่น..
ผัว เมีย แฟน ใครหายก็ให้มาหาที่...ห้องนั่งเล่น..
จะทะเลาะกันก็ขอให้ผ่าน...ห้องนั่งเล่น (ไปเลย)

แต่หากท่านใดนำเรื่องน่าปวดหัวเข้ามาที่...ห้องนั่งเล่น..
สมาชิกที่ได้อ่านได้ดูก็จะพาลเครียด! และหายหน้าไปบ้าง
ไม่ได้เครียดที่ใหนเลย ที่ ...ห้องนั่งเล่น...(นั่นเอง)
หากไม่ซีเรียสเกินไป ห้องนี้จะเป็นห้องที่สวยงามน่าทัศนายิ่งกว่าเดิมด้วยซ้ำ
น่า..นะ..
ห้องนั่งเล่นน่าจะมีกฏระเบียบที่ตายตัวอยู่เพียงข้อเดียว นั่นคือ..
* ห้ามมานอนห้องนี้.. ยิงฟันยิ้ม
(ที่ออกความเห็นมาเป็นสับประรดบ้างใหมเนี่ย) ยิงฟันยิ้ม

โดนเลย  Queen of demons

>_อนัตตา_<

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 21:46:20 »

น่า..นะ..

หนูว่าตรงนี้แหล่ะค่ะ เป็นสับปะรดนางแล ส่วนข้างบนเป็นภูแลค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อุ๋ยยยย...เผลอแช๊ตในกระทู้น่ะค่ะ ขอประทานโทษน่ะค่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง
>_อนัตตา_<

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 21:49:27 »

ผมว่าน่าจะคุยกันได้แซวกันได้นะครับ แต่ก็ต้องดูกระทู้ด้วยว่าซีเรียสหรือเปล่า
1 แซวกันหยอกเล่นกันได้แต่ไม่ใช่คุยกันจนน่าเกลียด
2 ไม่โป้เกินไป ไม่หลบหลู่เบื้องสูง ไม่ตั้งกระทู้การเมือง
3 ไม่ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ไม่กระแนะกระแหน่

ตอนนี้คิดได้แค่นี้ครับจากใจจริงไม่ได้แอ๊บแบ้ว

เป็นไปได้มั้ยค่ะ ที่จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้แอดมินบ้าง ถ้ากระทู้ไหนส่อแววไปทางนั้นน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:04:53 »

จัดไป

ประเด็นที่ ๑ สมาชิกหายไปเพราะอะไร
เท่าที่ผมฟังมา ส่วนหนึ่งเพราะกติกา เพราะการโดนแบน  กติกาตึงเกินไปสำหรับคำว่าห้องนั่งเล่น เราก็เดินทางสายกลาง อย่าให้ตึง และอย่าให้หย่อน ตกลงไหม เผื่อว่าอะไรจะดีขึ้น
สำหรับความเห็นส่วนตัว ของผมนะ ไหน ๆ ห้องนี้ก็เป็นห้องนั่งเล่น เน้นบันเทิง กติกาจึงควรกำหนดกว้าง ๆ คราว ๆ แบบนี้ครับ

๑.ห้ามโพสต์กระทู้ ในแง่ที่จะหมิ่นเหม่ต่อสภาบันชาติ ศาสน์ กษัตริย์
๒.ห้ามโพสต์กระทู้ ลามก อนาจาร รวมไปถึงภาพหรือคลิปโป้ เปลือย  (ส่วนที่แว๊ป  ๆ แบบพริตตี้ คงไม่เป็นไรมั้ง เห็นเดินกันเต็มในตลาด และที่ห้าง  ไม่เห็นมีใครว่าไร)
๓.ห้ามโพสต์กระทู้ เสียดสี ว่ากล่าวให้ร้าย

ที่คิดได้ ก็แค่นี้

ที่เหลือการตอบกระทู้โยงไปโยงมา มันเป็นสีสันครับ  อย่าไปใส่ใจมากนัก

ผมเสนอตามนี้ ในฐานะที่เข้ามาใช้บริการห้องนี้บ่อย และเริ่มเกิดอาการกร่อย ๆ หลังจากสมาชิกเริ่มหดหายไปเรื่อย ชี้แนะผิดพลาดหรือทำให้ระคายเคืองใจประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

เห็นด้วยค่ะลุงทะเล +1 ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:05:29 »

เป็นไปได้มั้ยค่ะ ที่จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้แอดมินบ้าง ถ้ากระทู้ไหนส่อแววไปทางนั้นน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

คงจะยากครับ......กลัวโดนข้อหาครับ
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:11:26 »

จะว่าไงดี อืม.... พูดลำบากน่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์