เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 21:05:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากรู้ว่าที่ไหนเรียนซ่อมคอม หรือประกอบคอมบ้าง อยากเรียนคะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากรู้ว่าที่ไหนเรียนซ่อมคอม หรือประกอบคอมบ้าง อยากเรียนคะ  (อ่าน 4114 ครั้ง)
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 21:19:06 »

ที่ไหนเปิดสอนบ้างคะ อยากเรียนจริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2012, 03:47:14 โดย ๏—‘shOwy|z`’—๏ » IP : บันทึกการเข้า

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

abczyx159
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 17:53:58 »

อยากเรียนเหมือนกัน รอคนมาตอบด้วยคนค่ะ
เตรียมอนุบาล
*

ส.ท.ชัยชนะ ชมเชย 061-8589464

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 19:59:07 »

เรียนแบบไหนครับ  เบื้องต้นหรือเปล่า   ยินดีสอนครับตอนเย็นว่างๆๆๆ  ถ้าสนใจนะ
ลึกๆไม่สอนเดี๋ยวแย่งงาน   อิอิ
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 21:21:09 »

เรียนแบบไหนครับ  เบื้องต้นหรือเปล่า   ยินดีสอนครับตอนเย็นว่างๆๆๆ  ถ้าสนใจนะ
ลึกๆไม่สอนเดี๋ยวแย่งงาน   อิอิ

อิอิ เบื้องต้นพอได้คะ แต่อยากเรียนไว้เสริมตัวเองเฉยๆ. ไม่แย่งงานแน่นอน อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2012, 21:24:23 โดย ๏—‘shOwy|z`’—๏ » IP : บันทึกการเข้า

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 09:39:54 »

เรียนฟรี ที่นี่  มีแบบเสียตังด้วย ยิงฟันยิ้ม

http://aromdeeman.blogspot.com/
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 13:29:03 »

ผมจัดครอสสอนไว้นานแล้วครับ ส่วนใครปิดเทอมก็สะสมความรู้ยามว่างได้ครับ มาเรียนซ่อมคอมกันเถอะ ดูในลิ้งเก่าเพิ่มเติมละกัน ส่วนถ้าอยากเรียนฟรี ร้อนๆก็มีเรียน html ออนไลและ Dream กับผมเอง ส่วนใครถ้าจะเรียน จะสอนวิธีทำ win8 หรือ win7 ใช้ร่วมกับ xp ให้ด้วยครับ จะเอาสอนแถมอะไรอีกดีขอมาละกันจะพิจารณาให้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=154817.0
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=202230.0
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=41105.0

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
๋MMJ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 13:41:39 »

ยินดีสอนให้ฟรีๆ.. อยากเรียนแบบไหนบ้างผู้เรียนอยู่แถวไหน...ครับ
ต้องตอนเลิกงานนะครับ
สนใจสอบถามได้ 0877277419
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 15:11:21 »

กศน. เกาะลอย ครับ เรียนเสาร์ อาทิตย์ น่าจะสองร้อยกว่าบาทนะ ลองไปสอบถามดู  ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 15:33:31 »

ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานค่ะ หลักสูตร 6 เดือน ความรู้แน่่เอี๊ยด รับประกันเลยค่ะ ผู้หญิงไปเรียนแล้วออกมากลายเป็นผู้หญิง ขั้นเทพเลยนะค่ะ อิอิ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 02:08:32 »

พัฒนาฝีมือแรงงาน หลักสูตร 6 เดือน ก็ดีนะครับ แต่ถ้าไม่มีเวลาก็เรียนที่ผมก็ได้ครับ สอนแบบแล้วแต่ศิษจะว่าง หรือเอาตามสะดวกเวลาใหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเรียนนานก็เทพได้ครับ กศน. ก็ถูกดี เพราะส่วนใหญ่สอนเป็นกลุ่ม ส่วนผมชอบสอนคนที่สนใจจริงๆ รัก หรือ ชอบ เท่านั้น และถ้าใครเป็นศิษผม ก็ถือว่าเป็นศิษตลอดไป ซึ่งสามารถ เรียนรู้หรือขอเพิ่มความรู้ได้ตลอดชีวิตเลย ถ้าเป็นสถาบันหรือศูนย์ฝึกหรือสถาบันอื่นๆ ก็แบบจบคนต่อคน แล้วเลิกกันไป แต่ถ้าเรียนกับผมหรือคนรักคอมก็จะมาแนวคบกันนานหรือแนะนำกันนาน  
และพอดีผมเป็นสถาบันเล็กๆ และเป็นสถาบันส่วนตัว ซึ่งวิชาที่ผมมีก็มีครู และมีการลงทุนและเอกลักษณะของการสอนก็แตกต่างออกไป ดังนั้นการที่อยากจะได้วิชาดีๆ ก็จำเป็นที่จะต้องลงทุน เพราะของฟรีแล้วดี ไม่มีในโลก ถึงจะมีก็ต้องหวังผลอะไรแอบแฝง ที่ผมพูด ถูกใหมครับ ส่วนใครอยากจะให้วิชาฟรีๆ ผมก็ไม่ได้ว่าใครนะ เพราะอาจจะเป็นผู้ให้ด้วยใจบริสุทก็มีแยะ ซึ่งผมเองก็อยากสอนให้ฟรี (แต่คุณดีพอหรือเปล่า 1เป็นกิก 2เป็นแฟน 3ญาติพี่น้อง 4ผู้ตกทุกได้ยาก 5ผู้ใจบุญ 6พระ สามเณร 7ผู้มีพระคุณ 8คนดีๆแบบทางธรรมไม่ใช่ทางโลก เป็นต้น อันนี้สอนฟรีให้หมด) แต่ผมต้องเสียสระเวลา และความรู้ที่ได้สะสมหรือลงทุนไปแล้วให้เกิดประโยดกับตัวเองและจะได้เกิดประโยดแก่ผู้อื่นต่อไป
จำไว้ครับการเรียนรู้คือการลงทุน อย่างน้อยผู้เรียนก็ต้องเสียค่าขึ้นครู ถูกใหมครับ แต่จะใช้อะไรตอบแทนนั้นมันก็อีกเลืองหนึ่ง แต่ถ้าเป็นศิษผมใช้เงินแน่นอน โดยส่วนตัวแนะนำครับ ว่าให้เรียนมันทุกที่ไปเลยตามสะดวก และแยะๆ เพราะจะได้แน่น และได้เพิ่มเติมหรือได้เก็บตกได้จากอีกที หรือความแตกต่างที่ไม่มีจากที่อีก เป็นต้น มันจะดีกับตัวเองมากขอบอก
แต่ส่วนตัวเช่นกัน เวลาผมสอนคอมให้ใครก็มักแนะนำหรือช่วยให้เปิดร้านได้ เป็นงานอดิเรก หรือเป็นอาชีพก็ได้ สอนทั้งเรื่องการบริหาร การวางแผน มีการตลาดให้ มีอบรม มีโลโก้ ใบปลิว ป้ายให้ อื่อๆ มากมาย และสิ่งที่ผมอยากสอนให้คือการทำงานร่วมกันแบบทีม และอยู่ร่วมกันด้วยการช่วยเหลือกัน ซึ่งสถาบันอื่น แหล่งอื่น บุคคลอื่นไม่มีให้แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2012, 02:13:13 โดย JAMESCOM » IP : บันทึกการเข้า

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 11:33:47 »

เอ๋อ...ไปเฮียนที่ตังบนนี้...เฮียนเสดรวดไปแอ่วกินของตี้บิ๊กซีก่อดีเน่อ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 14:23:44 »

แหม จะเรียนที่ CR more ก็ได้ ที่บ้านผมแถวใกล้ๆบิกซีก็ได้ แต่มันไม่เย็น หนะกะ อิอิ ทำไม big a มันบ่ทำที่ให้เสียบปรักกับที่นั่งฟรี ให้เราได้นั่งเล่นเหมือนแบบ cr ม้อ.. ม้อ มั่งนา

อ่อ ลืมบอกไป ว่าช่วงนี้ผมลง win8 ให้ฟรีให้กับทุกๆท่านเลยนะครับ สนใจอยากลงเพิ่ม ระบบเก่าไม่หาย ก็เอาเข้ามาที่ร้านนะครับ ถ้าเกลงใจก็ซื้อโคกบ่กี่บาทกับน้ำแข็งมาเลี้ยงก็ได้ จะได้ดื่มด้วยกัน ช่วงนี้อากาศมันร้อน ถ้าคนอื่นคงบอกว่าเอาเบียมา 2 3 กระป๋อง แต่พอดีผมเขาบ่ใช่คนขี้เหล้าเน้อ อิอิ เป็นคนดี(ที่)เสียแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

siamsec17
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 15:37:41 »

สอนส่วนตัวหรือเป่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 13:05:01 โดย siamsec17 » IP : บันทึกการเข้า

modernep1
https://www.facebook.com/moderne85
สมาชิกลงทะเบียน
*

T.085-1074350 line id:modernep1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 01:08:20 »

เจ้าของกระทู้ ไปเรียนที่ไหน เดี๋ยวไปเรียนด้วยคนครับ ยิ้มกว้างๆ

MODERN AUTo ซ่อมเครื่องยนต์ ระบบGAS-น้ำมัน น้ำมันเครื่อง-อะไหล่ราคาส่ง
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 00:03:08 »

สอนได้ทั้งส่วนตัว และเป็นกลุ่ม 2-3 คนก็ได้ครับ เป็น10ก็ได้ถ้ามี เอาคนเรียนสะดวกเรื่องเวลาว่า เช่น พักหลัง ผมจะนอนตี 3 ตี 4 ก็บางที Dot A ที่ร้าน ฟงคอม ถึงเช้า สนใจมาเรียนดึกๆก็ได้ครับ ที่ร้านเลย แต่พวกผมไม่สะดวกช่วงเช้าเท่านั้นเอง ส่วนกลางวันผมชอบที่เย็นๆ ไปสอนที่ร้านกาแฟก็เข้าท่า แต่ผมคงต้องจ่ายค่าไฟเพิ่ม ถ้าใครชอบก็บอกครับ หรือที่บ้านเลยก็ได้อะ ถ้ามันเย็นนะอิอิ พอดี ชอบไปนั่งดูเด็กๆชั้นบนของ ทวียนไงครับ ไฟก็ฟรี ขอบคุณ CR more มาก ผมลูกค้าเก่ายังไงวันดีคืนดีคงได้รับใช้คืนมั่ง อิอิ

ผู้ที่สอนได้ก็มี 2 คนครับ คือผมกับศิษอีกคนหนึ่ง แต่ศิษผม แกไม่ค่อยอยากออกนอกสถานที่เท่านั้นเองครับ มีร้านและงานส่วนตัวติดพันอยู่ เช่นซ่อม ตัดต่อ vdo

ส่วนผู้โพสได้เอมมาติดต่อผมไว้แล้ว ซึ่งเข้าอยู่พะเยายังไม่สะดวกมาครับ ยังไงผมอาจจะใช้วิธีสอนแบบออนไลดูก่อนก็ดีนะครับ ยังไงใครเรียนแล้ว เรียนซ้ำอีกได้ครับ เพราะมือใหม่มักไม่เข้าหัว คือไม่ค่อยจำนั่นแหละ ไม่เน้นสอนแบบจดนะครับ(โบราณ) แต่เน้นให้ทำ และ ฟังหรือผมสอนซ้ำจะดีกว่า
ส่วนใครอยู่เชียงราย อยากให้รวมตัวกัน 2 3 คนติดต่อหาอาจารฟรีแถวนี้ดูก่อนก็ได้ครับ อิอิ จะได้แน่นๆ แนะนำว่าให้เอาเบียร์ไปด้วยซัก 2 3 กระป๋อง

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 00:16:49 »

อ่อ ส่วนตัวผมก็สอนฟรีนะครับ ก็สอนเฉพาะเรื่องการติดตั้ง APP ครับ จะได้ลงและถอนเป็นอย่างถูกวิธี มีที่สำคัณคือสอนการโหลดโปรแกรมกำจัดไวรัสและการติดตั้งให้ฟรีครับ เพราะจะได้ดูแลเครื่องตัวเองเป็น

สอนกำจัดขยะด้วยตัวเอง และมีโปรแกรมช่วยครับ รวมถึงวิธีแยกแยะว่าอะไรขยะ อะไรไม่ใช่ หรืออะไรในเครื่อง เต็มไปหมด จะสอนให้จะบอกให้ แค่ยกเครื่อง PC หรือ notebook มาก็พอครับ

สอนหรือแนะนำแปลงไฟล์ ครับ อันนี้ก็ง่าย ทำ FLV ในยูตูบมาเป็น vdo เป็นต้น หรือเอาเฉพาะเสียง เป็น mp3 ใส่มือถือก็ดี

สอนหรือแนะนำแปลงการบันทึกเสียงด้วยคอมครับ และ ตัดต่อ อีกนิสหน่อย แบบง่ายๆ

สอนทำภาพ สไลด์ คือนำภาพถ่าย ภาพนิ่งมาทำไฟล์ vdo หรือ exe ย่างง่ายๆให้ครับ ใช้แจกเพื่อนหรือให้เป็นของขวัญเพื่อนได้ สมุดรุ่น เป็นต้น

สอนทำภาพ ที่เราถ่ายด้วยมือถือ เป็น Panorama ด้วย app ครับ

สอนฟรีอะไรอีกดีครับ นึกไม่ออก แต่มีแยะ จำไม่ได้ นึกได้จะมาบอกละกัน อ่อ ให้ app ฟรีด้วยครับ เอา usb มาขอเอง

TONKATOE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 15:56:58 »

ร.ร.ช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์นนทบุรี
สอนซ่อมประกอบคอมพิวเตอร์ ทั้งNotebookและPC
สอนสด ซ่อมสด ไม่มีสคริปต์ ไม่ตามใคร ควบคุมโดยกระทรวงศึกษาธิการ
รับรองผล1000%
ดูแลตลอดหลักสูตรโดย อ.เก๋ง 025254067,0802993565

* 12462032-2.jpg (154 KB, 853x632 - ดู 593 ครั้ง.)
Khimmiiz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 16:50:54 »

อ่า ผมก็เคยอยุ่พันทิพย์ ประตูน้ำได้ 6 เดือน มันไม่พอกินครับ เป็นช่างคอมพ์ในร้านได้เดือนล่ะ 8000 ผมกรีดยางได้เดือนล่ะ20000 ต่าางกันเย่อะ^^
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 17:12:26 »

ผมว่า เชียงรายมีดีกว่านั้นนะครับ
๋นี่เลย JAMESCOM เชียงราย สถาบันเถื่อน เพื่อชีวิตและมวลชล
สอนซ่อม Com ประกอบคอมพิวเตอร์ วิเคราะอาการเพื่อไม่ให้กลับมาเป็นอีก
สอนสด ซ่อมสด ทั้งมีสคริปต์และไม่มีสคริปต์ และ สอน Online ถึงบ้าน ฝ่านทางเน็ท
ซึ่งสามารถเลือกวันหรือเวลาเรียนได้ (online ยกเว้นประกอบ แต่คุณได้สิทธิ์นั้นหลังชำระค่าครูแล้ว)
ไม่ได้ตามใครแต่เรามักไปด้วยกัน บางครั้งก็ต้องตามเพราะไปก่อนตายก่อนทุกที ตามหลังเขาแล้วสบาย ไม่ถูกควบคุมโดยกระทรวงไดทั้งสิ้น แต่รับลองเกินมาตราฐานศึกษาธิการ และสถาบันวิชาชีพทั่วไปแน่นอน
รับรองผล 80% อีก 20% ต้องหัดคิดเองมั่ง ไม่งั้นจะไม่ฉลาดและจำ
ดูแลตลอดหลักสูตรและเป้นศิษตลอดชีวิต พวกเราทำงานกันเป็นทีม โดย ครูเจมส์ คนดีศรีเชียงราย โทร โทร โทร อย่าโทร ถ้าใจไม่รัก พร้อมสอนการขายและการบริหาร หรือการบริการ พิสูตร(เอาตัวเข้าแลก)มาแล้วกว่า 10+ ปี แต่เดี๋ยวก่อน ยังไม่แค่นั้นเรามี Banner และโลโกของคุณเองให้ด้วย แต่ถ้าสนใจงานออกแบบเราก็สอน Photoshop แถมให้อีก
เพื่อความพอใจ เรายินดีรับเงินล่วงหน้าก่อน 30วัน (จอง)ไม่มีคืน  ยิงฟันยิ้ม

ผมงานที่ทำมาแล้วก็เช่น สร้างเด็ก ม.3 เปิดร้านคอม เรียนราชพัดจนปัจจุบันด้ (เรียนและฝึกงานมานาน สมัย ม.1)
อดีตลูกค้า ขอเรียนด่วนในไม่กี่ ชม. พึ่งจบมาจะเอาไปสมัคงานแผนก com สาขาที่เรียนมาไม่แน่นพอ
หรือ ติดตั้ง win8 พร้อม7 พร้อม xp ได้ง่ายโดยใช้โปรแกรมของเราเองเป็นต้น
หมดปัญหาโปรแกรมใหน ใ้ช้ key disk ต้องซื้อใหม่อีกเมื่อลง win ใหม่ ผมแฮคให้หมด (ถ้าทำได้)

ขออภัยที่ล้อเลี่ยน ขำๆนะครับ ทั้งหมดนั่นอยาหาว่าผมขี้โม้ เพราะพอแก่ตัวลงผมก็ขี้โม้จริงๆ ปัจจุบัน กินนอนอยู่บ้านเป็นส่วนใหญ่ ไม่ต้องอิจฉา เพราะเป็นคนที่ไม่ค่อยมีงานทำ 555+ แถมใส้แห้งบ่อยๆ (ซะงั้น) เพราะหัดฉันเพียง1-2มื้อเท่านั้น ว่างก็ต้องไปจำวัดเนืองๆ (ไถ่บาป อิอิ)

ัรับสอนตั้งแต่เด็ก ป.4 ขึ้นไป แค่ลง windows และกำจัด virus เป็นก็รับ Job ได้เลย เป็นค่าขนม เป็นงานอดิเรค ไม่ต้องมีร้าน ไม่ต้องมีภาษี ทำได้เลย ไม่ต้องคี ไม่ต้องโพส ไม่ต้องหลอกคนมาสมัค ไม่อำพลาง ไม่ซ่อนเล้นเหมือนหางานทำในเน็ท (พวกนั้นลวงและหลอก)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 17:15:33 »

อ่า ผมก็เคยอยุ่พันทิพย์ ประตูน้ำได้ 6 เดือน มันไม่พอกินครับ เป็นช่างคอมพ์ในร้านได้เดือนล่ะ 8000 ผมกรีดยางได้เดือนล่ะ20000 ต่าางกันเย่อะ^^

ใช่ๆ ถ้าแถว กทม 8000 คงไม่พอกินแน่ๆ แต่ผมสนใจกรีดยางด้วยคนนะ อิอิ อยากได้ประสบการด้วย แต่ไม่เอา ภาคใต้นะ อิอิ ให้ แสนก็ไม่ไป  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] 2 พิมพ์