เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 12:05:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากเรียนซ่อมคอมครับ แนะนำหน่อย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากเรียนซ่อมคอมครับ แนะนำหน่อย  (อ่าน 4737 ครั้ง)
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 10:13:10 »

มีที่ใหนสอนซ่อมคอมบ้างครับ  ช่วยแนะนำผมด้วย
ขอค่าใช่จ่ายด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 10:13:49 »

กศน  เชียงราย 350บาท
InDySky
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 12:13:53 »

แนะนำนะคับ ถ้าอยากเรียกจริงไปเรียนที่ ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน เชียงราย คัฟ (เรียนฟรี) สาขา ซ่อมคอมพิวเตอร์ รับวุฒิ ม.3 ขึ้นไป ได้ทุนฟรีอีก อะไรจะดีขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 12:22:48 โดย InDySky » IP : บันทึกการเข้า
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 12:37:15 »

แนะนำนะคับ ถ้าอยากเรียกจริงไปเรียนที่ ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน เชียงราย คัฟ (เรียนฟรี) สาขา ซ่อมคอมพิวเตอร์ รับวุฒิ ม.3 ขึ้นไป ได้ทุนฟรีอีก อะไรจะดีขนาดนี้
+1 คุณจะได้วิชามากเลยทีเดียวจับคอมทั้งวันตลอดสี่ถึงหกเดือนเอาคุณซ่อมจนเบื่อได้ความรู้ได้ประสบการณ์มากว่าเรียนสายอาชีวะอีกเรียนแบบนี้รับรองแน่นแน่ เรียนแล้วยังได้เบี้ยงเลี้ยงอีกมีที่ไหนมีที่นี้ที่เดียวศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน(จากศิษย์เก่าศูนย์พัฒ)

Tel.087-7268139
เนเน่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 12:40:51 »

+1 คุณจะได้วิชามากเลยทีเดียวจับคอมทั้งวันตลอดสี่ถึงหกเดือนเอาคุณซ่อมจนเบื่อได้ความรู้ได้ประสบการณ์มากว่าเรียนสายอาชีวะอีกเรียนแบบนี้รับรองแน่นแน่ เรียนแล้วยังได้เบี้ยงเลี้ยงอีกมีที่ไหนมีที่นี้ที่เดียวศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน(จากศิษย์เก่าศูนย์พัฒ)

ตั้งอยุ่ที่ไหนครับ
อยากไปจัง
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 15:28:09 »

ตั้งอยุ่ที่ไหนครับ
อยากไปจัง
สนใจก้ตามนี้เลยนะครับต้องต้องรีบๆละ http://61.19.32.46/index.php?option=com_content&view=article&id=112:-35&catid=4:2009-04-27-19-46-02&Itemid=20

Tel.087-7268139
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 10:59:16 »

เขาสอนเสาร์อาทิตย์หรือปล่าวครับ  คือผมทำงานแล้วครับมีเวลาแค่เสาร์ อาทิตย์ครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
aodpic
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 09:30:32 »

ผมว่านะเรียนรู้ด้วยตนเองนะดีที่สุดเริ่มจากการแกะเครื่องคอมตัวเองคับ แล้วก็ค่อยๆหัดเอาคับ ถามคนโ้น้นบ้างคนนี้บางคับหัดสังเกตุอาการคับ แล้วจะเข้าใจระบบของมันเองคับ ผมก็หัดสังเกตุเอาคับ ทุกวันนี้ไม่เคยเอาคอมไปซ่อมร้านไหนเลย ถ้าเสียก็ซื้อมาเปลี่ยนเองคับ  เคยแกะคอมตัวเองคับครั้งแรก กว่าจะประกอบได้เป็นอาทิตย์เลยคับ   และก็จำได้ดีด้วย 5555+
demeth
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 13:01:20 »

หากมีความตั้งใจจริง สอนฟรีครับ

ร้านดีคอมพิวเตอร์ สี่แยกแม่กรณ์  ติดกับร้านตูบยาดอง

ติดต่อด้วยตนเองครับ

ซื่อสัตย์ ขยันพอครับ  ค่อยๆ เรียนรู้ไป ครับ

เจ้าของร้าน
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 13:05:29 »

หากมีความตั้งใจจริง สอนฟรีครับ

ร้านดีคอมพิวเตอร์ สี่แยกแม่กรณ์  ติดกับร้านตูบยาดอง

ซื่อสัตย์ ขยันพอครับ  ค่อยๆ เรียนรู้ไป ครับ

เจ้าของร้าน

พี่เดี่ยวมาเองเลยกะหนิ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 15:24:32 »

ยิ้มเท่ห์

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 12:13:57 »

เจ้าของร้าน

อยากเรียนด้วยคน ^^

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 11:10:46 »

-อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกดี ที่มีท่านที่อยากมีความรู้ และท่านที่อยากแบ่งปันความรู้ให้กัน
คนไทยครับช่วยๆกัน

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
paritta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 11:22:38 »

กศน.อ.เมือง เชียงราย ค่ะ ไปเรียนมาแล้วรู้เรื่องเลยซ่อมคอมเองแถมประกอบคอมขายมีรายได้อีกทางค่ะ ได้เรียนกับครูอี๊ด ค่ะสอนดีแถมน่ารักแอบปลื้มอยู่ค่ะ เสาร์-อาทิตร์ 320 ค่ะ ต่อ2เดือน ยิ้มกว้างๆ
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 11:34:09 »

ช่วยครับ(ถ้าอยากเรียนรู้จริงๆและจริงจังจะสอนให้ฟรีครับ)

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2011, 17:45:36 »

อยากเรียนด้วยค่ะ ช่วยแนะนำรายละเอียดให้หน่อยค่ะ
Never - mind
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:59:53 »

กศน.อ.เมือง เชียงราย ค่ะ ไปเรียนมาแล้วรู้เรื่องเลยซ่อมคอมเองแถมประกอบคอมขายมีรายได้อีกทางค่ะ ได้เรียนกับครูอี๊ด ค่ะสอนดีแถมน่ารักแอบปลื้มอยู่ค่ะ เสาร์-อาทิตร์ 320 ค่ะ ต่อ2เดือน ยิ้มกว้างๆ
ติดต่อที่ไหนได้ค่ะ อยากเรียนจริง ๆ
Jukegroo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 22:22:44 »

ตามนี้ครับ เจ๋งจริง ผมรุ่น 9  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 23:37:28 »

จบมาฝีมือดีหลายคน ทำงานได้เลยครับ ร้านผมก็เลือกรับเฉพาะศูนย์นี้แหล่ะเข้าทำงาน  ยิ้ม

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 00:25:54 »

ถ้าเอาตามสดวกว่า ผมก็ตามสดวกสอนเช่นกันครับ จัดไป เอาแบบด่วนได้ด่วนเสีย 3-4 ชม. ทำเป็นเรื่อง Software หมด เนื้อหาก็ 1ลงวินเป็น 2Driver 3Software 4ดื่ม แล้วบิด วันต่อมาจะเรียนไม่เรียนอีกก็ได้แล้วแต่ เพราะมันยังไม่จบ คือเรื่องงานซ่อม แก้ปัญหาต่างๆ ถอดประก่อบ Lan network และอื่นๆ อีก 2-3 วัน จะเอาไวๆก็ได้ จะเอาช้าก็ได้ เอาสั้นเอายาว แล้วแต่จะอยากเอาครับ อิอิ (เอาอะไรกันอย่าคิดลึก) หรือติดไว้ก่อนค่อยมาเรียนก็ได้ ส่วนการหาประสบการณนั้นอยากให้มีมากๆสำหรับผู้เรียน แต่เรื่องนี้ไว้ก่อน ไม่ยาก (มีผู้ใจดีด้านบนอย่างน้อย1คนละ อิอิ)
ถ้าให้ง่าย ผมอยากจะขอสอน แค่ 1 ชม. ก็เป็นอะครับจะจัดให้ ไม่ใช่ Ghost นะครับ แต่ต้องตั้งใจฟังห้ามถาม ฟังอย่างเดียวเพราะผมทำเวลา อิอิ และไวมาก อยากจัดให้จัง หลัง 1 ชม ไปแล้วค่อยถามตอบละกัน 555+ ใครสนใจลองของบอก เนื้อหาก็  1ลงวินเป็น 2Driver 3Software 4ดื่ม แล้วบิด นั่นแหละครับ ถ้าผู้เรียนเอาจริงผมก็เอาจริง อิอิ แต่เดี๋ยวก่อน ใน 1 ชม นี้ นอกจากจะทำกับเครื่องตัวเองได้แล้วก็ยังทำให้คนอื่นได้ด้วยนะ แต่ขอร้องว่า เรียนแค่ 1 ชมนี้จะเห้นว่าง่าย แต่อย่าพึงเอาไปรับจ็อบนะครับ ความชำนาณยังไม่ตกผลึก เมื่อไรที่หายมึนแล้วค่อยคิดการใหญ่ต่อไป อิอิ แค่1วันนี้ 2500 ค่าวิทยากรลดจากราคาจริง เฉพาะ 20 คนแรก (ใช้สิทธิไป1แล้วเหลือ 19) ตามลิ้ง ไม่ได้โม้ อิอิ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=202230.0
เรียนเสร็จรับของสมน้ำหน้าคุณไป1ชุด พร้องแผ่น CD ที่จำเป็นต้องใช้อีกหลายแผ่น แล้วจะอัพภาพให้ดูว่าของปลอบใจคืออะไร ใจเย็นๆ แต่ --> โทรเลย ลุงเจม น้องใหม่ ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 00:36:56 โดย JAMESCOM » IP : บันทึกการเข้า

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
หน้า: [1] 2 พิมพ์