เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:56:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  สร้างบ้านEco House 2ห้องนอน 1ห้องน้ำ 3แสนกว่า // 3ห้องนอน 1ห้องน้ำ4แสนกว่า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 72 พิมพ์
ผู้เขียน สร้างบ้านEco House 2ห้องนอน 1ห้องน้ำ 3แสนกว่า // 3ห้องนอน 1ห้องน้ำ4แสนกว่า  (อ่าน 1049881 ครั้ง)
kananit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 18:50:12 »

รบกวนหน่อยนะครับ อยากให้ออกแบบเหมือน 3 นอน 2 น้ำ นะครับแต่ยกสูง 2.5 เมตร เผื่ออนาคตข้างหน้าน้ำท่วม หรือทำห้องเพิ่มเติมและประเมินราคาหน่อยนะครับ ปวดหัวเรื่องแบบและงบสร้างมากครับช่วงนี้ รบกวนด้วยนะครับ  keawsuwan3@hotmail.com รบกวนด้วยนะครับ
ทานตะวัน
เตรียมอนุบาล
*

เลือกสิ่งที่ดีสำหรับตัวเรา

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 22:23:49 »

สอบถามเพิ่มเติมนะคะ
ถ้าเป็นบ้านสองชั้นละคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
eternity house1999
มัธยม
**

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 12:37:56 »

รบกวนหน่อยนะครับ อยากให้ออกแบบเหมือน 3 นอน 2 น้ำ นะครับแต่ยกสูง 2.5 เมตร เผื่ออนาคตข้างหน้าน้ำท่วม หรือทำห้องเพิ่มเติมและประเมินราคาหน่อยนะครับ ปวดหัวเรื่องแบบและงบสร้างมากครับช่วงนี้ รบกวนด้วยนะครับ  keawsuwan3@hotmail.com รบกวนด้วยนะครับ

เดี๋ยวผมจะออกแบบและประเมิณราคาให้นะครับ
แล้วจะแจ้งราคาบ้านให้ทาง E-mail นะครับ
ขอบคุณครับ
มัธยม
**

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 12:39:26 »

ถ้าเป็นบ้านสองชั้นละคะ ราคาประมาณเท่าไหร่

ต้องดูแบบแปลนและรายละเอียดเอียดก่อนครับ ถึงจะคำนวณราคาได้
ไม่ทราบว่ามีแบบแปลนหรือยังครับ
chusak
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 17:46:09 »

ต้องดูแบบแปลนและรายละเอียดเอียดก่อนครับ ถึงจะคำนวณราคาได้
ไม่ทราบว่ามีแบบแปลนหรือยังครับ
ของผมปรับแปลนผังและส่งให้ทางEmail หลายวันแล้ว หากมีเวลากรุณาคำนวนค่าก่อสร้างให้ทีนะครับ ขอบคุณมาก
kananit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 20:48:42 »

รับทราบครับ ขอบคุณมาก
paseay
*

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 12:07:41 »

ดัน ยิงฟันยิ้ม จุมพิต
paseay
*

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 15:24:17 »

Eternity House ขอเสนอบ้านราคาประหยัดบนที่ดินของท่านเอง

กลับมาแล้วครับ หลังจากหายไปรอบสอง
หลังจากการตอบรับที่ดี แต่เนื่องจากเผลอไปกดลบกระทู้ของตัวเอง
จึงกลับมาเสนอ บ้านคุณภาพ มีสไตล์ ราคาประหยัด
บ้าน 3ห้องนอน 2ห้องน้ำ 395,000 บาท
บ้าน 2ห้องนอน 1ห้องน้ำ 285,000 บาท

ด้วยประสบการณ์การทำงานก่อสร้างที่ยาวนาน ทั้งงานบ้านพักอาศัย และอาคารศูนย์ราชการ
เราจึงมั่นใจในโครงการบ้าน Eco Hous
ว่าเป็นบ้านที่สวยงาม ลงตัวในเรื่องของพื้นที่ใช้สอย ความสวยงามและราคาประหยัด
และEco Houseจึงสามารถปรับลด หรือ
เพิ่มเติมรายละเอียดได้ทั้งหมดก่อนการลงมือสร้าง เพื่อให้ตรงกับงบประมาณที่ท่านกำหนดไว้

และEternity house รับสร้างบ้านตามแบบแปลนที่ท่านมีอยู่
และออกแบบและสร้างบ้าน ให้เหมาะกับทิศทางและเข้ากับพื้นที่ของที่ดิน
ตามงบประมาณที่ท่านต้องการได้อีกด้วย

สนใจรายละเอียด ลองโทรมาคุยกันก่อนได้ครับ
083-3227748
ธีระวัฒน์

E-Mail ครับ 
eternity_house1999@hotmail.com

เนื่องจากกระทู้ก่อนมีท่านที่สนใจหลายท่านโพสและโทรมาถามและอยากดูรูปบ้านตัวอย่าง
ผมจึงเอารูปบ้านที่ทำเสร็จมาให้ดูกันบางส่วน
ซึ่งทั้งสีบ้านและกระเบื้องหลังคาต่างๆ เจ้าของบ้านหลังที่เอารูปลงนี้ได้เลือกเองทั้งหมดครับ

paseay
*

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 16:29:17 »

ช่วยคำนวนให้ตัดสินใจด้วยนะค่ะ  ถ้าคิดว่าพร้อม๑๐๐%ถึงจะโทรคุยกัน ตอนนี้รอโอนที่อยู่ค่ะ
๑.   บ้านแบบที่๑(395.000)หากตัดห้องนอนที่๑ ออก , ห้องน้ำเชื่อม
ติดกันเป็นห้องเดียวกว้างพอวางอ้างอาบน้ำได้ ,เพิ่มความกว้างของห้องนอนอีก๑เมตร, ตัดระเบียงด้านหน้าออกแต่เพิ่มระเบียงด้านข้างขนาดเท่าห้องโถงมุงหลังคาคลุม , หลังห้องครัวมุงหลังคาต่อออกไปจนติดกำแพงบ้านไม่ก่อพนัง แต่เทพื้น ความยาวเท่าตัวบ้าน เพราะจะเอาไว้ทำอาหาร และ ซักตากผ้า หรือจอดรถ ราคาเท่าไหร่คำนวนมาทั้งลอนคู่และซีแพค
๒.  โปรดคำนวนรั้วบ้านด้วยเพราะจะขอกู้พร้อมกัน ขอความสูง๑๖๐ ซ.ม ไม่ต้องฉาบขนาด ๑ ไร่ และช่วยคำนวนขนาด ๓ งานให้ด้วยอีกหนึ่งงานคำนวนรั้วรวดหนาม เพราะว่าหลังบ้านเป็นบ่อปลา กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาอย่างไงดี
๓.   ถ้าหากตกลงจะสร้างกับคุณ คุณจะทำแบบบ้านพร้อมยื่นกับอบต.และกู้ธนาคารไช่หรือไม่ คุณคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มใหม
๔.   ถ้าหากปีนี้ยื่นแล้วแต่อนุมัติไม่ทันราคาจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่

paseay@windowslive.com

มัธยม
**

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 18:00:24 »

ช่วยคำนวนให้ตัดสินใจด้วยนะค่ะ  ถ้าคิดว่าพร้อม๑๐๐%ถึงจะโทรคุยกัน ตอนนี้รอโอนที่อยู่ค่ะ
๑.   บ้านแบบที่๑(395.000)หากตัดห้องนอนที่๑ ออก , ห้องน้ำเชื่อม
ติดกันเป็นห้องเดียวกว้างพอวางอ้างอาบน้ำได้ ,เพิ่มความกว้างของห้องนอนอีก๑เมตร, ตัดระเบียงด้านหน้าออกแต่เพิ่มระเบียงด้านข้างขนาดเท่าห้องโถงมุงหลังคาคลุม , หลังห้องครัวมุงหลังคาต่อออกไปจนติดกำแพงบ้านไม่ก่อพนัง แต่เทพื้น ความยาวเท่าตัวบ้าน เพราะจะเอาไว้ทำอาหาร และ ซักตากผ้า หรือจอดรถ ราคาเท่าไหร่คำนวนมาทั้งลอนคู่และซีแพค
๒.  โปรดคำนวนรั้วบ้านด้วยเพราะจะขอกู้พร้อมกัน ขอความสูง๑๖๐ ซ.ม ไม่ต้องฉาบขนาด ๑ ไร่ และช่วยคำนวนขนาด ๓ งานให้ด้วยอีกหนึ่งงานคำนวนรั้วรวดหนาม เพราะว่าหลังบ้านเป็นบ่อปลา กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาอย่างไงดี
๓.   ถ้าหากตกลงจะสร้างกับคุณ คุณจะทำแบบบ้านพร้อมยื่นกับอบต.และกู้ธนาคารไช่หรือไม่ คุณคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มใหม
๔.   ถ้าหากปีนี้ยื่นแล้วแต่อนุมัติไม่ทันราคาจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่

paseay@windowslive.com

ราคาบ้าน เพิ่มขึ้นนิดหน่อยครับ ตามขนาดบ้านที่เพิ่มขึ้น แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงรายละเอียดแต่ขนาดบ้านเท่าเดิม ราคาบ้านก็ยังเท่าเดิมครับ  ราคาที่ชัดเจนคงต้องรอดูขนาดบ้านที่แท้จริงครับ เรื่องราคารั้วนี่ เดี๋ยวรอใกล้ๆทำค่อยว่าเรื่องราคาก็ได้ครับ ราคาค่อนข้างตายตัว คิดราคาไม่ยาก แต่เดี๋ยวผมจะลองเสนอราคาคร่าวๆนะครับ เผื่อจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

แบบแปลนสามารถใช้ยื่นกู้ธนาคารและ อบต.ได้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม เพราะเป็นแบบแปลนที่เซ็นสัญญา รายละเอียดจึงต้องครบครับ

ในส่วนของการเปลี่ยนแปลงราคา ถ้าราคาวัสดุยังอยู่ราคาเดิมหรือขึ้นนิดหน่อย ราคาบ้านก็ยังอยู่ราคาเดิมครับ  นอกจากวัสดุจะขึ้นราคามากๆหรือขึ้นหลายรายการ ราคาบ้านถึงจะเพิ่มครับ

เอาไว้ถ้าตัดสินใจได้ ค่อยโทรมาก็ได้ครับ ยินดีครับ
ขอบคุณครับ
ธีระวัฒน์
มัธยม
**

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 18:03:01 »

ผมส่งขนาดของบ้านให้แล้วนะครับ ช่วยตอบด้วย

ครับ  เดี๋ยวผมจะคำนวณราคาแล้วแจ้งราคาให้อีกทีนะครับ  ขอบคุณครับ

ผมส่งราคาไปทางข้อความส่วนตัวเรียบร้อยแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่ส่งมาให้เป็นไฟล์ซิป พอดีตอนนี้โปรแกรมซิปผมมีปัญหานิดนึงครับ
เดี๋ยวผมขอแก้ไขโปรแกรมซิปไฟล์ของผมแป๊บนะครับ  แล้วจะรีบคำนวณราคาให้ครับ
ต้องขออภัยอย่างสูงครับ
soonerorlater
ชั้นประถม
*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 08:02:22 »

ช่วยอัพรูปด้วยเจ้า รอดูบ้านที่กําลังสร้างอยู่ ตอนนี้กําลังหาแบบบ้าน ต้องการปลูกที่อ.พานเช่นกันเจ้า
ในงบไม่เกิน6-7 แสน ไม่ใด้อยู่ในตัวเมืองคงไม่ต้องเดินเรื่องขอใบรับรองปลูกบ้านใช่ไหมเจ้า?
kananit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 10:38:45 »

ผมยังรอบแบบบ้านอยู่นะครับ
paseay
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 12:00:43 »

ยิงฟันยิ้ม :Dดัน
มัธยม
**

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 15:50:18 »

ผมยังรอบแบบบ้านอยู่นะครับ

ครับผม.. เดี๋ยวขอใช้เวลาออกแบบนิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ
Ole :)
มัธยม
**

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 18:10:41 »

ความคืบหน้าบ้านแม่จันครับ ขัดมันโทนสีส้มครับ
ใครพอทราบว่าการขัดมันโทนสีส้มครับ นี้เค้าทำกันอย่างไรครับ? อยากมาทำเองที่บ้าน ต้องใช้สีอะไรในการผสมกับปูน ดูรูปภาพที่เค้าโพสไว้นะครับ อยากทำแบบนั้น
paseay
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 10:48:07 »

ยิงฟันยิ้ม
phennee
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 14:26:24 »

รับทำรั้วบ้านด้วยหรือเปล่าค่ะ อยากทำรั้วก่อนสร้างบ้านค่ะ
paseay
*

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 15:46:05 »

ตกใจ จุมพิต
mu-oun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2011, 21:47:59 »

ขยิบตา ขยิบตา แวะดันจ้า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 72 พิมพ์