เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:18:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รวมพลคนใช้ GAS
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน รวมพลคนใช้ GAS  (อ่าน 10303 ครั้ง)
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 19:38:57 »

อยากเปิดกระทู้ .. รวมพลคนใช้แก้ส ..
เพื่อเป็นช่องในการพูดจา ปรึกษา แนะนำ
แก้ไข ปรับปรุง แต่งเติม ซ่อมแซม บำรุงรักษา
รถยนต์ที่ใช้ระบบแก๊สทั้ง LPG และ NGV

ขออนุญาตไม่รับ สำหรับเรื่องการจำหน่าย หรือโปรโมทผลิตภัณฑ์
แต่มาให้ข้อเสนอแนะ คำแนะนำได้นะครับ ...

ถามคำถามแรกเลยนะครับว่า
พี่น้องที่ใช้แก๊ส ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรกันครับ ....

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Apiwat83
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 19:44:05 »

ผมใช้ PTT + หัวเชื้อน้ามมันอีซี้โกลเดนเทค

เบอติดต่อ 088-2283155
http://www.facebook.com/apiwat.mahitti
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 19:47:34 »

ผมใช้ PTT + หัวเชื้อน้ามมันอีซี้โกลเดนเทค

แพงไหมครับ ....  ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Apiwat83
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 19:51:33 »

ขวดพันกว่าเนี้ยคับ พอดีพี่เค้าซื้อมาหั้ย น๊ ^^

เบอติดต่อ 088-2283155
http://www.facebook.com/apiwat.mahitti
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 20:11:53 »

ขวดพันกว่าเนี้ยคับ พอดีพี่เค้าซื้อมาหั้ย น๊ ^^

ร้องไห้
 ร้องไห้

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 09:03:57 »

อื่ม...ของผมยังไม่ได้ถ่ายเลย

แต่ผมใช้ คอสต้อน นะ...แบบฟลูวินเทติก

อ่ะครับ...หัวเชื้อไม่ได้ใช้ครับ...แนะนำหน่อยก็ดีนะครับ..

ใช้แล้วมีประโยชน์อะไร ผมเห็นใช้แล้วเหนียวๆ หนืดๆ แบบ

ว่ามันทำให้นำมันเครื่องข้นขึ้น เหมาะกับรถเก่าหรือเปล่า ของผม

กับลุงชิฟ เป็นรถใหม่จำเป็นต้องใช้หรือเปล่ามีใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 11:41:10 »

ขอแจมน่อยเน้อ..
น้ำมันหัวเชื้อเครื่องยนต์..มันมีหลายชนิดที่นำเข้ามาขายในเมืองไทย
แล้วก็ทั้งผลิตในเมืองไทย..แล้วอ้างชื่อสถาบันรับรองกันเอาเอง
เท่าที่เคยใช้มา..หลายยี่ห้อ..
ตอบไม่ถูกครับ..แต่ผมก็ใส่เอาไว้ให้มันอุ่นใจ
ในกรณที่รถของผมมันเก่า..ถ้าบังเอิญว่า..น้ำมันเครื่องมันซึมหรือพร่องหายไปโดยที่เราลืมสังเกต
ผมก็อาศัยส่วนดีตรงนี้แทน..ว่ามันจะช่วยไม่ให้ชาร์ปละลายหรือลูกสูบติดเท่านั้นเองครับ..
ส่วนน้ำมันเครื่องนั้น..แนะนำให้ใช้ของอะไรก็ได้..ที่ทำมาเพื่อรถยนต์ที่ใช้ระบบแก๊สเป็นเชื้อเพลิงหลัก
ปัจจุบันมีหลากยี่ห้อ..แต่ที่แน่ๆ..สังเคราะห์ 100 นั่นแหละ ..เจ๋งสุดแล้ว..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 13:15:08 »

น้ำมันหัวเชื้อเครื่องยนต์..มันมีหลายชนิดที่นำเข้ามาขายในเมืองไทย
แล้วก็ทั้งผลิตในเมืองไทย..แล้วอ้างชื่อสถาบันรับรองกันเอาเอง
ตอบไม่ถูกครับ..แต่ผมก็ใส่เอาไว้ให้มันอุ่นใจ
ในกรณที่รถของผมมันเก่า..ถ้าบังเอิญว่า..น้ำมันเครื่องมันซึมหรือพร่องหายไปโดยที่เราลืมสังเกต
ผมก็อาศัยส่วนดีตรงนี้แทน..ว่ามันจะช่วยไม่ให้ชาร์ปละลายหรือลูกสูบติดเท่านั้นเองครับ..
ส่วนน้ำมันเครื่องนั้น..แนะนำให้ใช้ของอะไรก็ได้..ที่ทำมาเพื่อรถยนต์ที่ใช้ระบบแก๊สเป็นเชื้อเพลิงหลัก
ปัจจุบันมีหลากยี่ห้อ..แต่ที่แน่ๆ..สังเคราะห์ 100 นั่นแหละ ..เจ๋งสุดแล้ว..

ตามนี้อ่ะคับ ส่วนตัว รถน้ำมันหรือ รถ แก๊ส ก็ คงจะใส่สังเคราะห์ 100% ตลอด

รวมทั้ง เปลี่ยน กรองน้ำมันเครื่องคู่กันไปเลย ไหนจะ เรื่องของกรองอากาศ ไรอิก

ทุกๆ แปดพันโล ก็ เปลี่ยน ทั้ง สาม ตัวนี้ หลักๆอ่ะคับ

ปล.ตั้งหน้านี้ ก็ ดี เมือนกันคับ ว่า จะเอารถ ใหม่ มาวางถังโดนัทซะหน่อย

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 14:20:02 »

ขอร่วมด้วยคับ    E-Car หัวฉีด + แก็ส หัวฉีดคับ   

เข้ามา เก็บความรู้คับ 

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 16:36:30 »

แล้วเดียวนี้ถังโดนัสนี้ผ่านการตรวจสะภาพหรือยังครับเมื่อก่อนตอนผมติดช่างเค้าบอกว่าถังโดนัสนี้ตรวจสภาพไม่ผ่านอ่ะครับเลยติดถึงธรรมดา ถ้าเดียวนี้มันผ่านก็น่าสนไปเปรียนจะได้มีที่ใส่ของเยอะๆๆ อิอิใครรู้บอกด้วยครับพร้อมราคาด้วยใส่รถเก่งเน้อครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
ซานต้า..จ้า
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 20:37:50 »

แล้วเดียวนี้ถังโดนัสนี้ผ่านการตรวจสะภาพหรือยังครับเมื่อก่อนตอนผมติดช่างเค้าบอกว่าถังโดนัสนี้ตรวจสภาพไม่ผ่านอ่ะครับเลยติดถึงธรรมดา ถ้าเดียวนี้มันผ่านก็น่าสนไปเปรียนจะได้มีที่ใส่ของเยอะๆๆ อิอิใครรู้บอกด้วยครับพร้อมราคาด้วยใส่รถเก่งเน้อครับ

ถ้าได้แจ่มเลยหละคับ ข้างหลังโล่งยัดของสบาย ยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 07:44:17 »

ผ่านแล้วครับ...ของผมก็ติดถังโดนัท ครับ...

พี่ตี๋...น้อย...ครับ

แล้วหัวเชื้อที่น่าเชื่อถือที่สุด ในตลาด

ปัจจุบัน ยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไหร่

ซื้อที่ไหนครับ...ขอไว้เป็นความรู้หน่อยครับ

ซัก 5 อันดับ...เผื่อมีเพื่อนๆ ถามจะได้ตอบได้ครับ

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2011, 11:31:17 »

การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่น สำหรับรถที่ใช้ระบบแ๊ก๊ส LPG
มีหลักการที่น่าเชื่อถือว่า ถนอมเครื่องยนต์  อย่างไรครับ

1.น้ำมันหล่อลื่นและัอุปกรณ์
ก. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ +  หัวเชื้อทุกครั้ง
ข. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ ทุกครั้ง ส่วนหัวเชื้อสลับครั้ง
ค. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง ทุกครั้ง ส่วนกรองอากาศ + หัวเชื้อสลับครั้ง
ง. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ ทุกครั้ง

2.ระยะทางที่เหมาะสมสำหรับการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่น
ก. 4000 กิโลเมตร
ข. 5000 กิโลเมตร
ค. 8000 กิโลเมตร
ง. 10,000 กิโลเมตร

3.น้ำมันหล่อลื่น ชนิดสังเคราะห์ที่ใช้สำหรับรถที่ติดตั้งระบบแก๊สยี่ห้อใด
ที่ท่านเชื่อมั่นในคุณภาพ
ก. .......
ข. .......
ค. .......
ง. .......

มาลองตอบคำถามนี้กันดูนะครับ เพื่อเป็นความรู้สำหรับเพื่อนสมาชิก
ที่ใช้รถแก๊ส ได้นำไปใช้ดูครับ ...

THANAPUT

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2011, 15:16:27 »

ผ่านแล้วครับ...ของผมก็ติดถังโดนัท ครับ...

พี่ตี๋...น้อย...ครับ

แล้วหัวเชื้อที่น่าเชื่อถือที่สุด ในตลาด

ปัจจุบัน ยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไหร่

ซื้อที่ไหนครับ...ขอไว้เป็นความรู้หน่อยครับ

ซัก 5 อันดับ...เผื่อมีเพื่อนๆ ถามจะได้ตอบได้ครับ

จริงแล้วเขาใช้ชื่อว่า..สารเพิ่มประสิทธิภาพน้ำมันเครื่อง
หลายยี่ห้อ..ผลิตในเมืองไทยครับ..แม้นแต่ยี่ห้อดังๆ..
ความเชื่อถือนั้น..ผมก็ตอบไม่ได้ชัดเจน
แต่หลายๆท่านคงเคยเห็นเขาทดสอบในห้างสรรพสินค้าใช่มั้ยครับ..
ผมแนะนำว่า..ท่านลองเอาน้ำมันเกียร์รถยนต์เบอร์อะไรก็ได้..ใส่ฝาไปนิดนึง
แล้วบอกเขาว่า..ผมมีอีกยี่ห้อนึงขอพี่ช่วยใช้เครื่องกดทดสอบให้หน่อย..ซือ้มาจากเมืองนอก..
ได้ผลอย่างไรมาแจ้งกันมาด้วยนะครับ..แต่ที่แน่แน่..กดได้นานพอๆกับสารเพิ่มประสิทธิภาพราคาแพงนั่นแหละครับหล่ะครับ
คนขายน้ำมันพวกนี้เคยหน้าแตกกับผมมาแล้ว..
น้ำมันพวกนี้รวมทั้งน้ำมันเกียร์..มันจะเป็นแผ่นฟิล์มบางๆ..เคลือบโลหะเอาไว้..เวลาที่เรากดมันก็จะลื่นและทดแรงเสียดทานได้ดีกว่าน้ำมันเครื่องธรรมดาทั่วๆไป
แต่..เป็นการทดสอบโดยที่ไมมีการสันดาป..จุดระเบิดหรือมีความร้อนสะสมมาเกี่ยวข้อง
ดังนั้น..ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกัน..ว่ามันจะดีขนาดใหน
แต่ผมก็ใส่มันเอาไว้นะครับ..แต่ใส่ของถูกๆ..ป๋องละ 3-400  บาทเท่านั้นเอง
เอาไว้.เผื่อว่า..มันอาจจะเป็นพระเอกเวลาที่ฉุกเฉินครับ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 09:04:11 »

แล้วพี่ตี๋ใช้ยี่ห้อ อะไรล่ะพี่ ไม่ถือเป็นการโฆษณาหรอก...

เอามาแบ่งปันกันได้ครับ ....

คำถามของลุงตู่...ตอบยากอ่ะ...เพราะผมความรู้ยังไม่ถึงอ่ะครับ...

bigman power

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 10:15:14 »

ผมใช้ รถ 190e  ผมใช้ของ  rpg ราคา  590 บาท  ช่วยให้เสียงเครื่องเงียบขึ้น

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 12:09:00 »

ผมใช้ รถ 190e  ผมใช้ของ  rpg ราคา  590 บาท  ช่วยให้เสียงเครื่องเงียบขึ้น

นอกใจมาสด้า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 12:49:58 »

การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่น สำหรับรถที่ใช้ระบบแ๊ก๊ส LPG
มีหลักการที่น่าเชื่อถือว่า ถนอมเครื่องยนต์  อย่างไรครับ

1.น้ำมันหล่อลื่นและัอุปกรณ์
ก. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ +  หัวเชื้อทุกครั้ง
ข. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ ทุกครั้ง ส่วนหัวเชื้อสลับครั้ง
ค. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง ทุกครั้ง ส่วนกรองอากาศ + หัวเชื้อสลับครั้ง
ง. สังเคราะห์ 100 + กรองน้ำมันเครื่อง + กรองอากาศ ทุกครั้ง

2.ระยะทางที่เหมาะสมสำหรับการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่น
ก. 4000 กิโลเมตร
ข. 5000 กิโลเมตร
ค. 8000 กิโลเมตร
ง. 10,000 กิโลเมตร

3.น้ำมันหล่อลื่น ชนิดสังเคราะห์ที่ใช้สำหรับรถที่ติดตั้งระบบแก๊สยี่ห้อใด
ที่ท่านเชื่อมั่นในคุณภาพ
ก. .......
ข. .......
ค. .......
ง. .......

มาลองตอบคำถามนี้กันดูนะครับ เพื่อเป็นความรู้สำหรับเพื่อนสมาชิก
ที่ใช้รถแก๊ส ได้นำไปใช้ดูครับ ...
ข้อ 1. ไม่มีข้อโดนใจผมเลยครับ
ผมใช้วิธีนี้..น้ำมัน เซมิหรือสังเคราะห์ตามโอกาส..กรองอากาศถอดออกมาเปล่าทุกครั้ง..เปลี่ยนทุก 1.5-2 หมื่นโล ตามสภาพถนนที่ใช้ประจำวัน สารเพิ่มประสิทธิภาพน้ำมันเครื่องใช้ที่ประมาณ 3 หมื่นโลต่อครั้ง
อันนี้เป็นวิธีการของผมเองนะครับ..
2.การเปลี่ยนถ่าย..ต้องอยู่ที่การเลือกน้ำมันเครื่องว่า เกรดธรรมดาหรือเซมิหรือเซนเทติค 100
เกรดของน้ำมันจะเป็นตัวบ่งบอก..ของอายุน้ำมันเครื่องครับ..เกรดทั่วไปราว 5 พันโล
เซมิ..1 หมื่นโล..ซินเทติค 1.5-2.0 หมื่นกิโลเมตร แต่ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องที่ 1 หมื่นกิโลเมตร
แต่..รถใช้แก๊สเป็ฯเชื้อเพลิงหลัก น้ำมันเครื่อง..อายุการใช้งานจะยาวกว่า..การใช้ระบบน้ำมันเดิมนะครับ 1 เท่าตัวโดยประมาณ(อ่านจากบทความของ ท่านอาจารย์ ศิริบูรณ์ มาอีกที แล้วก็อ่านจากหนังสือหลายเล่มมานะครับ ข้อสรุปตรงกันก็คือ อายุน้ำมันเครื่อง..ยาวกว่าเดิม 1 เท่าตัว)
3. ทุกยี่ห้อครับ..ผมไม่เลือกยี่ห้อ..ผมดูแต่เกรดระดับ ข้างกระป๋อง..ไม่ใช่เบอร์ความหนึดนะครับ 15 W - 40 W พวกนี้นะครับ.. เบอร์ต่ำๆ เหมาะกับเมืองหนาว..เบอร์สูงๆ เหมาะกับเมืองร้อน
เช่น..ถ้าไปขับรถไปเมืองจีน มีหิมะตกเยอะ..อากาศติดลบ..ท่านต้องใส่เบอร์ 5-25 W  ไปนะครับ หรือไม่ก็ต้องซินเทติกสถานเดียว..ไม่ยังงั้น..เวลาสตาร์ทเครื่องตอนเช้า..น้ำมันเครื่อง..มันหนืดเกินไป(ข้น ..ตัวเลขท้ายสูง) ปั่นไปเลิ้ยงระบบส่วนที่เสียดสีต่างๆไม่ทัน..ลูกสูบ-แหวน-ชาร์ป ก็พังสถานเดียว..
บางท่านยังหลงเข้าใจเรื่องเกรดน้ำมันกันผิดๆ..
ผมไม่ขอเล่าถึงนะครับ..มันยาว เวลานี้เกระระดับ SM ถือว่าสูงมากพอครับ  สมัยที่ผมขับซิ่ง..เกรด SJ ก็วิ่งกัน 170-180 แช่ยาว 140-150 มันก็ไม่พัง..ปัจจบุบัน SM ลื่นกว่าเดิมเยอะหล่ะครับ
เป็นการเลือกใช้ในส่วนตัวของผมเองนะครับ..

Bura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 17:52:14 »

ใช้แก๊สจนตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้แล้ว เมื่อวานลองสตาร์ทน้ำมันดู ไม่ติดแล้ว สงสัยต้องเข้าอู่
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 07:22:50 »

ใช้แก๊ส จำเป็นต้องใช้สารประเภทที่บอกว่าเคลือบวาวล์ ไหมครับ ที่เติมแบบออโตลูป
-อัตราบริโภคแก๊สของรถท่านเท่าไรกันบ้างครับ
ของผมเปรียบเทียบ 2 อย่าง
-ปกติเติม cng จะตกประมาณ 70-80 ส.ต.  /กม หรือประมาณ 14 กม/cng 1กก
-เติม lpg  จะต ก   1.50 บ./กม  หรือ 8 กม/ลิตรlpg
ขอความเห็นช่างหน่อยว่าถูกต้องไหมครับ
ราคา lpg  12 บาทกว่า คิดเป็นลิตร  แต่ถ้าเทียบเป็ฯ กก ประมาณ 19.33 บาท/กก
lpg 1 kg คิดเป๋นลิตรได้ประมาณ 1.9 ลิตร(โดยประมาณ)
อย่างเราซื้อ lpg 1 ถัง 15 กก  ราคา 290 ถ้าคิดเป็นลิตรก็จะได้28.5 ลิตร
หรือ 290/28.5 = 10
10.17 บาท/ลิตร   ท่านจะเห็นว่า ถูกลง 2 บาท 
ส่วนที่เหลือคิดเองครับ มิน่าเห็นพวกช่างเขามัดถังแก๊สบ้านติดหลังรถ ด้วยเหตุผลนี่เอง แต่ไม่แนะนำ เพราะ อตร  ได้ไม่คุ้มเสีย55
ถ้าข้อมูลผิดพลาดช่วยแนะนำด้วยครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์