เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:03:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีใครรู้จัก " อั๋น " ทศพร พิณสาร เจ้าของร้านเชียงรายคาเมร่าบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครรู้จัก " อั๋น " ทศพร พิณสาร เจ้าของร้านเชียงรายคาเมร่าบ้างครับ  (อ่าน 25658 ครั้ง)
ArtCU
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 03:05:40 »

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่ามีใครรู้จัก ไอ้อั๋น นายทศพร พิณสาร เจ้าของร้านเชียงรายคาเมร่าบ้างครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=123666.0

สืบเนื่องจาก ทางครอบครัวผมได้เอา"เลนส์"กล้องไปซ่อมที่ร้านเชียงรายคาเมร่าและได้เอาตัวบอดี้ทิ้งไว้ในกระเป๋ากล้องด้วย แต่พอเอาส่งซ่อมไอ้อั๋นมันบ่ายเบี่ยงที่ยอมคืนกล้องตลอดมา เอาให้เช็คเลนส์แต่มันบอกว่าตัวBody มีน๊อตหลุดเข้าไปในฟิลเตอร์ กดชัตเตอร์ไม่ได้ ต้องเอาส่งซ่อมที่ กทม ซึ่งพอจะทวงถามคืนมันไม่ยอมคืนครับ มันบอกต้องไปรับคืนที่ กทม ตัวผมเรียนอยู่ที่กทมอยู่แล้ว มันบอกว่าต้องมารับคืนที่เชียงราย พูดกลับไปกลับมา ไม่ยอมคืนกล้อง จนถึงตอนนี้ก็ผ่านมาหลายวันแล้วยังไม่ได้กล้องคืน ปัจจุบันนี้ติดต่อมันไม่ได้หลายวันแล้ว หน้าร้านก็ปิดหนีหายไปเลย มีผู้เสียหายหลายคนที่แจ้งความดำเนินคดีกับมันแล้วแต่ตำรวจยังไม่สามารถติดตามตัวมันมาได้ มันหนีหายไปเลย ผู้เสียหายบางท่านเจอกล้องของตัวเองอยู่ที่โรงรับจำนำครับ
ผมอยากได้กล้องคืนมากๆ จะรับปริญญาแล้วอยากได้กล้องคืน กล้องนี่ซื้อเองจากการทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย เป็นกล้องที่เอาติดตัวไปหลายประเทศหลายทวีปละครับ มีคุณค่าทางจิตใจมาก อยากได้กล้องคืน
ผมขอแรงพี่น้องชาวเชียงรายหน่อยครับ ใครรู้จักมันหรือเห็นมันที่ไหนช่วยแจ้งให้ผมหน่อยครับ หรือแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้หน่อยนะครับให้มันติดต่อมาก็ได้   ขอบคุณมากครับ

* 20727902_1665505790128396_6437764018636966910_n.jpg (28.88 KB, 528x960 - ดู 17104 ครั้ง.)
ละอ่อนเจียงของ
บทเรียนนอกห้องเรียน
ระดับ ป.ตรี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 13:11:03 »

ช่วยดันครับ อย่าให้เสียชื่อเสียงคนเชียงราย

หนึ่งการกระทำสำคัญกว่าพันคำพูด
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2017, 22:21:06 »

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่ามีใครรู้จัก ไอ้อั๋น นายทศพร พิณสาร เจ้าของร้านเชียงรายคาเมร่าบ้างครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=123666.0

สืบเนื่องจาก ทางครอบครัวผมได้เอา"เลนส์"กล้องไปซ่อมที่ร้านเชียงรายคาเมร่าและได้เอาตัวบอดี้ทิ้งไว้ในกระเป๋ากล้องด้วย แต่พอเอาส่งซ่อมไอ้อั๋นมันบ่ายเบี่ยงที่ยอมคืนกล้องตลอดมา เอาให้เช็คเลนส์แต่มันบอกว่าตัวBody มีน๊อตหลุดเข้าไปในฟิลเตอร์ กดชัตเตอร์ไม่ได้ ต้องเอาส่งซ่อมที่ กทม ซึ่งพอจะทวงถามคืนมันไม่ยอมคืนครับ มันบอกต้องไปรับคืนที่ กทม ตัวผมเรียนอยู่ที่กทมอยู่แล้ว มันบอกว่าต้องมารับคืนที่เชียงราย พูดกลับไปกลับมา ไม่ยอมคืนกล้อง จนถึงตอนนี้ก็ผ่านมาหลายวันแล้วยังไม่ได้กล้องคืน ปัจจุบันนี้ติดต่อมันไม่ได้หลายวันแล้ว หน้าร้านก็ปิดหนีหายไปเลย มีผู้เสียหายหลายคนที่แจ้งความดำเนินคดีกับมันแล้วแต่ตำรวจยังไม่สามารถติดตามตัวมันมาได้ มันหนีหายไปเลย ผู้เสียหายบางท่านเจอกล้องของตัวเองอยู่ที่โรงรับจำนำครับ
ผมอยากได้กล้องคืนมากๆ จะรับปริญญาแล้วอยากได้กล้องคืน กล้องนี่ซื้อเองจากการทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย เป็นกล้องที่เอาติดตัวไปหลายประเทศหลายทวีปละครับ มีคุณค่าทางจิตใจมาก อยากได้กล้องคืน
ผมขอแรงพี่น้องชาวเชียงรายหน่อยครับ ใครรู้จักมันหรือเห็นมันที่ไหนช่วยแจ้งให้ผมหน่อยครับ หรือแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้หน่อยนะครับให้มันติดต่อมาก็ได้   ขอบคุณมากครับ
ขอดูสำเนาบันทึกประจำวันที่ไปแจ้งความมาด้วยครับ กล่าวหาลอยๆระวังโดนนะครับ เลขไอพีเครื่องที่ใช้โพส มันรู้นะครับว่าเป็นใคร

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ArtCU
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 00:38:01 »

ผมขอแรงพี่น้องชาวเชียงรายหน่อยครับ ใครรู้จักมันหรือเห็นมันที่ไหนช่วยแจ้งให้ผมหน่อยครับ หรือแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้หน่อยนะครับให้มันติดต่อมาก็ได้   ขอบคุณมากครับ
ขอดูสำเนาบันทึกประจำวันที่ไปแจ้งความมาด้วยครับ กล่าวหาลอยๆระวังโดนนะครับ เลขไอพีเครื่องที่ใช้โพส มันรู้นะครับว่าเป็นใคร

ผมไม่ได้แจ้งความเพื่อลงบันทึกประจำวันครับ แต่ผมแจ้งความเพื่อ"ดำเนินคดีครับ"  ผมคงไม่สะดวกลงหลักฐานบันทึกการแจ้งความดำเนินคดีในที่สาธาณะตรงนี้ได้  แต่ผมยืนยันผมเป็นผู้เสียหาย กล้องของผมอยู่ที่มัน ผมไม่กล่าวหาใครลอยๆหรอกครับ เลขไอพีเช็คได้ถ้าเขาต้องการจะฟ้องผมก็เชิญท่านผู้ดูแลบอร์ดจัดการให้เขาฟ้องมาเลยครับ บอกไปให้มันไปเจอกันที่โรงพักครับ ถ้าการที่ผมโพสต์เพื่อตามหาบุคคล ณ ตรงนี้เป็นการกล่าวหาใครลอยๆก็บล๊อกหรือแบนด์User ผมได้เลยครับท่านผู้ดูแลบอร์ด
TTM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 09:32:10 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
WM6000923
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 11:28:13 »

ผมเคยโดนผลัดวัน ซ่อมกล้องมาครั้งนึง แต่โชคดีที่ได้คืน กว่าจะได้คืนใช้เวลาประมาณ 3-4 เดือนครับ  เข็ดจริงร้านนี้ เขาเป็็นคนพูดดีดี เก่งๆ ไหลลื่น มากครับ
YoOnS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2017, 15:06:21 »

ของผมเพิ่งไปเช็คมา พอดีอยุ่ไกล เบอก้ติดต่อไม่ได้ กล้อง+เลนราวๆ5-60000฿
ไปซ่อมตั้งแต่เดือนมีนา60 โทรไปก้บอกว่ารออะไหล่ จนติดต่อไม่ได้เดือนกว่าละ
ว่าจะไปแจ้งความเหมือนกัน
Minimind2
์No money" No life
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2017, 19:50:45 »

แกมีคนรู้จัก(น่าจะพี่ชายแท้ๆ) ที่ วังบูรพานะครับ(แถวสะพานเหล็ก)
เป็นร้านกล้องมือสอง ชั้นที่1 (ชั้นแรกมีไม่กี่ร้านครับ)

จขกท ที่ว่าส่งไปกทม....อาจจะเป็นร้านนี้ก็ได้ครับ
paparwin
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 12:53:35 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=972472.0
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2017, 11:44:31 »

วีรกรรม...ยาวเป็นหางว่าวเลย
Poojah
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 14:27:36 »

ของเราโดนไปปีกว่าแล้วค่ะ ยังไม่ได้คืน ไม่ได้แจ้งความ ไม่ได้ เขาเป็นคนแถเก่งมากๆเลยล่ะค่ะ
Thariik
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 12:58:08 »

ทุกคนมีความเดือดร้อน ต้องการบรรเทาความเดือดร้อนทั้งนั้น
เราก็ หนึ่งคน ที่ เอากล้องยกชุดไป ฝาก พอต้องการที่จะรับคืนก็บ่ายเบี่ยง วันนั้น
ถึงวันนี้ 2ปีเเล้ว ความคืบหน้ายังไม่มี หมดศรัทธาในความเป็นผู้ใหญ่เเบะความน่าเชื่อของร้าน
ทำนาบนหลังคนเเบบ นี้ เเย่มาก กล้อง 7D พร้อมเลนส์ครบชุด มูลค่าร่วมๆ2เเสนบาท
หายวับไปกับตา เมื่อเจอคนเลวๆเเบบนี้ไปไม่เป็นเลย เค้าทำเเบบนี้มันส่งถึงภาพพจของเชียงราย เเละวงการ
กล้องนะคะ
YoOnS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2017, 19:43:02 »

วันนี้เห็นมีคนมาเก็บของที่ร้านแร้วคับ
Samour Michael
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2017, 12:38:35 »

เห็นอยู่กรุงเทพ
Rainbows
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2017, 22:55:01 »

วันนี้เห็นมีคนมาเก็บของที่ร้านแร้วคับ

เห็นใครเข้ามาร้านมันค่ะ โปรดแจ้งเราหน่อย เพราะเราก็ตามจับมันอยู่
Rainbows
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2017, 22:57:15 »

โดนเหมือนกัน ซึ่งตอนนี้คนคนนี้ได้ โกงเงินค่าซื้อกล้องของหนูไป เป็นจำนวนเงิน 24000 บาท และตอนนี้ปิดร้าน ปิดเบอร์หนีไปแล้ว และหนูไปเข้าไปแจ้งความแล้ว แต่ไม่มีวี่แวว ว่าจะตามตัวเจอ ซึ่งคนคนนี้โกงเงินคนไปแล้วกว่า10 คน

Niranaam
*

[รับฝากจอดรถ]

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2017, 09:21:14 »

ตกใจ ตกใจ

รับฝาก - จำนำรถจักรยานยนต์ รถกระบะ รถเก๋ง เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก ช่วยเหลือพอช่วยได้ ขอคุณเป็นเจ้าของรถ ไม่เอารถผู้อื่นมา โทร. 085-6201992
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2017, 09:24:02 »

สังคมเชียงรายสมัยนี้เริ่มน่ากลัวมากเลย ขอให้เจอ
ตัวคนร้ายไวๆนะคะ
ArtCU
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2017, 16:28:11 »

เห็นอยู่กรุงเทพ
เจอไอ่อั๋น แถวไหนของกรุงเทพครับ เจอมันวันไหน แถวไหนหรอครับ รบกวนบอกผมหน่อยครับ เดี๋ยวผมจะไปลากคอมันครับ ขอบคุณครับ
pb2502
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2017, 10:00:17 »

ผมแนะนำให้ร้องDSIเลยครับ ถ้ามีผู้เสียหายเยอะๆจะเป็นการฉ้อโกงประชาชน อยู่ในมูลฐานความผิดที่DSI สามารถรับเป็นคดีได้ แจ้งตำรวจช้ามากครับ ยิ่งเป็นคดีแบบนี้กึ่งๆแพงกึ่งๆอาญา แล้วตำรวจต้องรับผิดงานเยอะมาก พูดแบบชาวบ้านๆเสือกกระบือยันเรือรบ คดีแบบนี้DSI ถนัดกว่าครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์