เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:52:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  หุ้นในดวงใจ? หุ้นลืมไม่ลง?
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หุ้นในดวงใจ? หุ้นลืมไม่ลง?  (อ่าน 3509 ครั้ง)
watinta
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 10:44:22 »

ขอถามประสบการณ์ท่านนักลงทุนหุ้นหน่อยครับ ท่านซื้อหุ้นตัวใหน(หุ้นในดวงใจ)แล้วได้กำไรเป็นกอบเป็นกำมากที่สุดจนลืมเธอไม่ลงบ้างครับ (ขำๆนะครับอย่าซีเรียสเดี๋ยวแก่เร็วแฮ่ๆ ยิงฟันยิ้ม)
kata
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 10:46:29 »

n-p
vee48
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 10:54:38 »

AGE ช่วงก่อนขึ้นปรู๊ดปร๊าด เหมือนรถไฟเหาะ ยิงฟันยิ้ม ตกใจ
บ่าวเริงปอย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:04:03 »

LIVE  ตอนนั้นปั่นกันมันหยดทั้งปั่นขึ้นและปั่นลง   อีกตัวก็LPN ซื้อตอนวิกฤติซับไพร์ม2.4บาทตอนนี้ก็ยังไม่ขายเอาไว้เตือนตัวเองว่าในวิกฤติมีโอกาสซ่อนอยู่เสมอ.

อ้ายตึงมัก อ้ายตึงหุม...
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:05:07 »

AGE ช่วงก่อนขึ้นปรู๊ดปร๊าด เหมือนรถไฟเหาะ ยิงฟันยิ้ม ตกใจ
สงสัย จขกท.ได้ขึ้นรถไฟต้นขบวน กำไรคงเยอะน่าดู ไม่งั้นคงไม่เป็นหุ้นลืมไม่ลงใช่ใหม่ครับผม ยิงฟันยิ้ม
vee48
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:15:36 »

สงสัย จขกท.ได้ขึ้นรถไฟต้นขบวน กำไรคงเยอะน่าดู ไม่งั้นคงไม่เป็นหุ้นลืมไม่ลงใช่ใหม่ครับผม ยิงฟันยิ้ม

เรียกว่ากลางๆขบวนดีกว่าค่ะ ยิงฟันยิ้ม พอดีตอนนั้นเพิ่งเริ่มเล่น กำลังหาหุ้นเพื่อถือยาวพอดี ฟลุ๊คจับถูกตัว ถ้ากะเล่นสั้น คงขายรับประทานไปแล้วอ่ะคะ ยิงฟันยิ้ม แต่ตอนนี้นิ่งเหลือเกิน สงสัยพี่เค้าเหนื่อยค่ะ ช่วงก่อนวิ่งซะหอบเลย ตกใจ แล้วคนถามมีตัวที่ลืมไม่ลงมั้ยคะ???
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:24:25 »

เรียกว่ากลางๆขบวนดีกว่าค่ะ ยิงฟันยิ้ม พอดีตอนนั้นเพิ่งเริ่มเล่น กำลังหาหุ้นเพื่อถือยาวพอดี ฟลุ๊คจับถูกตัว ถ้ากะเล่นสั้น คงขายรับประทานไปแล้วอ่ะคะ ยิงฟันยิ้ม แต่ตอนนี้นิ่งเหลือเกิน สงสัยพี่เค้าเหนื่อยค่ะ ช่วงก่อนวิ่งซะหอบเลย ตกใจ แล้วคนถามมีตัวที่ลืมไม่ลงมั้ยคะ???

ใช่ครับ คนถามอย่าเอาเปรียบ ควรบอกของตัวเองก่อน หรือ...ไม่เคยมีหุ้นในดวงใจ...!? ยิ้มกว้างๆ

สำหรับผมมีหลายตัวอยู่ เอาตัวที่ได้เกิน 100 % ตัวแรกคือ mjd ครับ ตอนนั้นถือไว้ไม่ถึงปี... ยิ้มกว้างๆ
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:25:09 »

มีแน่นอนครับ ผมว่านักลงทุน ร้อยทั้งร้อยต้องมีหุ้นในดวงใจแน่นอน (รวมทั้งหุ้นที่กินเงินเรามากที่สุดจนลืมไม่ลงเช่นกันครับ) แฮ่ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:28:17 »

โทดครับนึกว่าห้องกลอน
แป่ว!! หลงมุม หน้าแตก
เพราะหัวข้อแท้ ๆ ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:32:05 »

มีแน่นอนครับ ผมว่านักลงทุน ร้อยทั้งร้อยต้องมีหุ้นในดวงใจแน่นอน (รวมทั้งหุ้นที่กินเงินเรามากที่สุดจนลืมไม่ลงเช่นกันครับ) แฮ่ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หุ้นที่กินเงินเรามากที่สุด จะมีใครเปิดเผย...!? ยิ้มกว้างๆ
Cupid

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:35:02 »

อุตส่าห์หลบมา ยังตามมาอีก...! รอเดี๋ยว กำลังจะไปแล้ว.. ยิงฟันยิ้ม
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:35:18 »

ใช่ครับ คนถามอย่าเอาเปรียบ ควรบอกของตัวเองก่อน หรือ...ไม่เคยมีหุ้นในดวงใจ...!? ยิ้มกว้างๆ

สำหรับผมมีหลายตัวอยู่ เอาตัวที่ได้เกิน 100 % ตัวแรกคือ mjd ครับ ตอนนั้นถือไว้ไม่ถึงปี... ยิ้มกว้างๆ
ได้กำไรเกิน 100% ไม่ถึงปี โอ้วว.. ยิงฟันยิ้ม นับถือๆจากใจจริงๆนะครับผม เจ๋ง ยิงฟันยิ้ม ส่วนของผมขอสงวนสิทธิ์ ตอบตอนท้ายๆ คือ จนไม่มีใครมาตอบแล้วกันนะครับผม แฮ่ๆ  ยิงฟันยิ้ม  
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:41:46 »

อุตส่าห์หลบมา ยังตามมาอีก...! รอเดี๋ยว กำลังจะไปแล้ว.. ยิงฟันยิ้ม
หลงเข้ามาห้องนักลงทุน ก็ลองมาศึกษาตลาดหุ้นดูสิครับ จะได้มามันส์ๆ บริหารหัวใจให้เต้นไม่เป็นจังหวะ ยิงฟันยิ้ม 
vee48
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:42:15 »

สุดยอดเลยค่ะ ท่านพี่ cupid

จขกท ไหงงั้นล่ะคะ ฮืม ฮืม

ยังไม่เคยเสียจนหน้ามืดนะคะ ปกติเต็มที่ก็ 10% ก็ cut แล้วอ่ะค่ะ ดูที่พื้นฐานด้วย ถ้าพื้นฐานดีก็อดทนนานหน่อย ถ้าเก็งกำไร 5% ก็เต็มกลืนแล้วค่ะ เหะๆ...ตัวที่ไม่ลืมไม่เลือนก็ต้อง pttar เลยค่ะ สงสัยไม่ถูกกัน ผิดจังหวะตล๊อดดดดดTT_TT
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:20:56 »

มีหมดแหละทั้งหุ้นในดวงใจ หุ้นลืมไม่ลง หุ้นเจ็บใจ ฯลฯ แต่บ่พิมพ์ อิด
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 05:47:47 »

npark

จงเรียนรู้
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 08:17:29 »

เอาเป็นว่าผมตอบก็แล้วกัน จริงๆแล้วมีหลายตัวแต่ตัวที่เด่นๆ ขอยกมา2ตัว ตัวแรก spali ตัวที่2 คือ mk โดยเฉพาะ spali ทำให้ผมลืมตาอ้าปากพอจะตั้งเนื้อตั้งตัวใด้ มาจนถึงทุกวันนี้ ผมเล่นตัวนี้ตั้งแต่เข้าตลาดใหม่ๆ ตอนดัชนี set อยู่ที่ประมาณ 300 กว่าจุด ราคาหุ้นอยู่ที่ประมาณ 2 บาทบวกลบ  และก็โชคดีเข้าตลาดถูกเวลาเพราะ ช่วงนั้นหุ้นเป็นขาขึ้นแทบจะเรียกว่าขึ้นทั้งกระดาน(ยกเว้นหุ้นโดนดองsp ยิงฟันยิ้ม) และหุ้นตัวนี้(รวมทั้งกลุ่มนี้ด้วย) ผมเล่นหลายรอบมากๆเข้าออกเป็นว่าเล่น ซึ้อขึ้นขาย ลงกลับมารับใหม่ หรือบางทีขึ้นแล้วไม่ยอมลงก็ตามไปซื้อข้างบนอีกก็มี คือหุ้นขาขึ้นมันเล่นง่าย มันลงนิดหน่อยแล้วก็ขึ้นต่อ แต่ว่า ตั้งแต่เข้าตลาดหุ้นมาผมไม่เคยทำกำไรได้ 100% เหมือนท่าน cupid นะ เพราะผมถนัดเล่นสั้น 7 วันก็นานมากแล้วสำหรับผม แฮ่ๆ ยิงฟันยิ้ม  เรื่องของเรื่องก็คือ เงินมันน้อยต้องหมุนเงินเล่นรอบครับท่าน ยิงฟันยิ้ม
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 12:59:09 »

ขออนุญาตต่ออีกนิด ก่อนที่จากห้องนี้ไป เพื่อจะกลับไปฝึกวิชาต่อที่สำนักกระทิงดอง..ยิงฟันยิ้ม สำหรับหุ้นที่ทำให้ผมบาดเจ็บจนลืมไม่ลงไปจนวันตายก็คือ susco ซึ่งผมตั้งฉายาให้มันว่า "หุ้นปั้มนรก" เพราะบาดเจ็บเลือดท่วมตัวจนแทบเอาชีวิตไม่รอด ทำให้สูญเสียความมั่นใจในตัวเองจนเกือบจะหันหลังให้ตลาดหุ้นและหยุดไประยะหนึ่งเพื่อรักษาแผลใจ  คือถ้าคิดมูลค่าความเสียหายก็ประมาณรถยนต์ป้ายแดงหนึ่งคัน ซึ่งเป็นบทเรียนราคาแพงมากสำหรับผม อันนี้เล่าให้ฟังเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ  0k สุดท้ายนี้ขออวยพรให้นักลงทุนทุกๆท่านไม่ว่าท่านจะเป็นนักลงทุนประเภทใหน  ขอให้ท่านประสบความสำเร็จในเส้นทางการลงทุนนี้นะครับผม ไปละครับพบกันใหม่เมื่อชาติต้องการครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 13:01:41 โดย ฅนสมถะ » IP : บันทึกการเข้า
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 10:49:16 »

ขออนุญาตต่ออีกนิด ก่อนที่จากห้องนี้ไป เพื่อจะกลับไปฝึกวิชาต่อที่สำนักกระทิงดอง..ยิงฟันยิ้ม สำหรับหุ้นที่ทำให้ผมบาดเจ็บจนลืมไม่ลงไปจนวันตายก็คือ susco ซึ่งผมตั้งฉายาให้มันว่า "หุ้นปั้มนรก" เพราะบาดเจ็บเลือดท่วมตัวจนแทบเอาชีวิตไม่รอด ทำให้สูญเสียความมั่นใจในตัวเองจนเกือบจะหันหลังให้ตลาดหุ้นและหยุดไประยะหนึ่งเพื่อรักษาแผลใจ  คือถ้าคิดมูลค่าความเสียหายก็ประมาณรถยนต์ป้ายแดงหนึ่งคัน ซึ่งเป็นบทเรียนราคาแพงมากสำหรับผม อันนี้เล่าให้ฟังเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ  0k สุดท้ายนี้ขออวยพรให้นักลงทุนทุกๆท่านไม่ว่าท่านจะเป็นนักลงทุนประเภทใหน  ขอให้ท่านประสบความสำเร็จในเส้นทางการลงทุนนี้นะครับผม ไปละครับพบกันใหม่เมื่อชาติต้องการครับ ยิ้มเท่ห์
ผมเชื่อครับ ยินดีมากที่เล่าประสบการณ์ ความจริงก็คือว่าบ่มีผู้ใดได้กำไรข้างเดียว ขาดทุนน่ะมาเป็นคู่กัน แต่เราจะทำอย่างไรให้หักกลบ ลบกันแล้วเหลือเป็นกำไร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ต้องศึกษากลยุทธ์จากท่าน วายุ
ที่แน่ๆเปิดตลาดเช้านี้ yuasa นิวไฮไปแล้ว ปาทับใจมาก
YUASA อวดออเดอร์ในมือมูลค่ากว่า 180 ล้าน บุ๊กรายได้สิ้นเดือนนี้ ขานรับอุตสาหกรรมยานยนต์โต เล็งควักเงิน 50 ล้านบาท ขยายกำลังผลิตแบตเตอรี่มอเตอร์ไซค์อีก 30% จากเดิมที่ผลิตได้ราว 2 ล้านลูกต่อปี (นสพ ทันหุ้น)
...........Y U A S A..........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 14:43:30 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
Cupid

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 12:05:58 »

ktb และ kk  เป็นหุ้นที่ลืมไม่ลงของผม ตอนที่ผมเข้าตลาดฯใหม่ๆ ซื้อเข้าไปไล่ๆกัน ทั้งสอง k นี้ ถูกทุบซะน่วม กว่าจะรู้ว่าต้อง cut โดนไปหลาย... เศร้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์