เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:46:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ตู้ซัพทำเองแบบนี้ ต้องมีอะไรบ้างคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ตู้ซัพทำเองแบบนี้ ต้องมีอะไรบ้างคับ  (อ่าน 1419 ครั้ง)
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 14:53:06 »

ใช้ต่อกับเครื่องเล่นได้ป่าว มีอุปกรณ์ไรบ้างครับอยากทราบ

* ซับๅ.jpg (125.78 KB, 622x475 - ดู 441 ครั้ง.)
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 17:05:57 »

ดันๆๆ
Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 19:04:24 »

เดี๋ยวคืนนี้มาตอบให้นะ

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
Krit_66
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 19:33:27 »

ตามนี้เลยครับ
ลองดูระวังอย่าต่อสายไฟกลับขั้วนะครับ

เชิญเพื่อนท่านอื่นๆต่อครับ

* ซับๅ.jpg (137.49 KB, 682x475 - ดู 356 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 21:57:05 โดย Kritsana_66 » IP : บันทึกการเข้า

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 00:34:03 »

ตามนี้เลยครับ
ลองดูระวังอย่าต่อสายไฟกลับขั้วนะครับ

เชิญเพื่อนท่านอื่นๆต่อครับ

ขอบคุณมากๆพี่แล้วแผ่นใสๆๆมันคืออะไรหรอคับ
n.md
มัธยม
**

อดทนเพื่อสองสิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก ~~~~~~~~~

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 08:47:54 »

เห็นไม่ค่อยชัด น่าจะเป็นคาปารึเปล่า ไม่แน่ใจ

ต่อตามพี่ข้างบนเลย

>>หนึ่งก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ<<
>>สองก้าวหนึ่งที่พลาดไป   คือก้าวใหม่ที่มั่นคง<<
บ่าว.. ดอยตอง..๛
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 11:39:48 »

อันดับแรกเลย ครับถ้าจะทำเองนะ มีตังค์ มีฆ้อน ใขควง ตะปู เลื่อย ดินสอ ตลับเมตร  และพรสวรรค์ ทางด้านช่างนิดหน่อย ที่เหลือเชิญท่านต่อไปมาตอบ
Krit_66
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 21:23:02 »

เห็นไม่ค่อยชัด น่าจะเป็นคาปารึเปล่า ไม่แน่ใจ

ต่อตามพี่ข้างบนเลย

อาจใช่คาปาครับ
ขอขยายความคำว่า คาปา นะครับ
คาปา หรือตัวเก็บประจุหรือซี ใส่ไว้เพื่อเก็บประจุของไฟ 12 V.เวลาเราอัดเบสแรงๆเสียงเบสจะได้ดังอิ่มและกระชับอยู่ตลอดเวลาครับ ต้องระวังและัอันตรายเป็นอย่างยิ่ง การต่อคาปากลับขั้วนะครับ เพราะท่านอาจได้รับการฝ่าตัดเปลี่ยนใบหน้าเป็นแน่แท้ เพราะมันคือระเบิดดีๆนี่เองครับ

เชิญท่านอื่นครับ

pong666
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 01:41:28 »

ช่องอะครีลิค ใช้เป็นตัวกำหนดความถี่ รีเฟค ครับ ขนาดตู้ต้องสัมพันธ์ กับปริมาต( ขนาดตู้ )

ลอง ตามๆดูครับ ใน เชียงราย มีร้าน ระดับแช้มป์ เครื่องเสียงรถยนต์ ระดับประเทศหลายๆร้านอยู่ครับ

งานที่ ใช้ทุกอย่างคำนวณหมดครับ แม้กระทั้งไม้ที่ใช้ทำว่ามีเสียงสะท้อน เท่าใดวัดการซับเสียง

แต่ทำเล่น สนุกๆก็หาปริมาต ตู้ให้สัมพันธ์กับ ขนาด ซับ ที่ใช้ครับ เพื่อกำลังขับที่ออกมาเต็มที่

ลำโพงบ้านค่าโอมห์ลำโพงจะสูง กว่า ลำโพงรถยนต์ ค่อยๆอ่านหาข้อมูลดู ครับ

โชคดี ครับ  ยิงฟันยิ้ม ( อดีตใส่เต็มลำ( ลำโพง) ดังเดือนเดียว( แบ็ตเจ็งไฟไม่พอ) ยิ่งเล่นยิ่งลึก  ยิ้มเท่ห์
DEN SWK
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 08:19:34 »

ไม่สนใจชุดนี้หรือครับ เห็นน่าจะเอารูปจากกระทู้นี้มา http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=92751.0

ลองสืบราคาดูครับ น่าจะถูกกว่าประกอบเอง สภาพการใช้งานน้อยมากครับ
เจ้าของเครื่องเป็นคนที่ทำงานเดียวกันกับผมเองครับ

พีเค คอม เซอร์วิส รับติดตั้งกล้องวงจรปิด รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์  085-0303-533 เด่น
08.30-16.30 น. ที่ทำงานโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
16.30-20.00 น. หมู่บ้านชาตรีโฮม ดอยสะเก็นเชียงราย
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 18:45:39 »

แบบนี้ เอามาต่อกับไฟบ้านได้ป่าว เห้นในเน็ตเค้าทำกันอ่ะคับ
หน้า: [1] พิมพ์