เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:31:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  เชิญชวนชิม สุดยอดก๋วยเตี๋ยว บ้านสวนรสเ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 52 พิมพ์
ผู้เขียน เชิญชวนชิม สุดยอดก๋วยเตี๋ยว บ้านสวนรสเ  (อ่าน 79380 ครั้ง)
ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 00:09:20 »

ได้เวลาสำหรับโปรโมชั่นร้านอีกแล้วครับ
ท่านที่เข้าชมบอร์ดนี้เป็นท่านที่ 55,555    ทางร้านมีของรางวัลให้ท่านครับ
เพียงแต่ท่าน Copy ข้อความข้างบนตรง

เชิญชวนชิม สุดยอดก๋วยเตี๋ยว บ้านสวนรสเ  (อ่าน 55352 ครั้ง)

ลงโพสในนี้และกรุณาแจ้งชื่อท่านไว้ด้วยครับ /  ขอบพระคุณครับ

ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ ร้านก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย คร๊าบโผม สุดยอดก๋วยเตี๋ยว เชิญชิมครับ  เชิญชิม  รับรองสุดยอดความอร่อย  จากเชียงรายไปทางแม่สาย เลยสะพานแม่น้ำกก 2 กม.พอดี ก่อนถึงจะเห็นปั้มเอสโซ่ เลยปั้มไป 400 เมตรถึงโชว์รูม Koncept เปิดไฟเลี้ยว เลี้ยวซ้ายเข้า "สันตาลเหลืองซอย 4" เข้าซอยไปแค่ 200 เมตร (ซอยหมู่บ้านเอื้ออาทรหรือซอยวัดสันตาลเหลือง มีป้ายวัดอยู่ปากทางครับ>>>>>ขอย้ำ ต้องเข้าซอยนะครับ<<<<<

* เห็นแล้วหิวบ้างมั้ยจ๊ะ.JPG (184.36 KB, 800x600 - ดู 6354 ครั้ง.)

* แผนท่ี่ร้าน.jpg (81.31 KB, 800x508 - ดู 5573 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 10:02:31 โดย ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย » IP : บันทึกการเข้า
pandas555
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 08:45:56 »

บอกราคาด้วยครับ มีน้ำกินฟรีหรือไม่ครับ
ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 14:10:47 »

บอกราคาด้วยครับ มีน้ำกินฟรีหรือไม่ครับ
น้ำฟรี มีครับ  ใส่น้ำแข็งให้ด้วย   ใส สะอาด เป็นน้ำระบบ RO ชื่อเกลียวทิพย์ ของสหกรณ์การเกษตรอำเภอเมืองเชียงราย  ยกให้เป็นอันดับหนึ่งของเชียงรายครับ
            ส่วนก๋วยเตี๋ยว ราคามาตราฐาน 35 บาท  พิเศษ 40 บาท  
ใส่ให้เยอะมากๆ  เกาเหลา   50  บาท ครับ

* เห็นแล้วหิวบ้างมั้ยจ๊ะ.JPG (184.36 KB, 800x600 - ดู 6362 ครั้ง.)

* รวมรูป 1.jpg (53.47 KB, 480x480 - ดู 6314 ครั้ง.)

* รวมรูป 2.jpg (107.28 KB, 500x500 - ดู 6299 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 17:00:29 โดย ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย » IP : บันทึกการเข้า
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 22:47:12 »

น้ำฟรี มีครับ  ใส่น้ำแข็งให้ด้วย   ใส สะอาด เป็นน้ำระบบ RO ชื่อเกลียวทิพย์ ของสหกรณ์การเกษตรอำเภอเมืองเชียงราย  ยกให้เป็นอันดับหนึ่งของเชียงรายครับ
            ส่วนก๋วยเตี๋ยว ราคามาตราฐาน 30 บาท  พิเศษ 35 บาท  ใส่ให้เยอะมาก ๆ  ลองดู
ชามนี้นะครับ 30 บาท  ใครถ่ายไม่ทราบ ผมเอามาจากในกระทู้ข้างล่าง ขอบคุณท่านที่ถ่ายมาลงให้ด้วยครับ
ไปลองกินมาแล้วครับ อร่อยจริงๆ ได้เยอะด้วย ร้านหาง่าย ขอบคุณทางร้านด้วยนะครับที่ใช้บริการของน้ำดื่มเกลียวทิพย์ อิอิ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 23:02:10 »

ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ อยากให้เปลี่ยนเส้นเล็กที่ใช้อยู่เดิม เป็นเส้นเล็กที่เหนียวนุ่ม เพราะว่าที่ใช้อยู่มันธรรมดาเกินไป เพิ่มเติมอีกอย่าง น่าจะมีไอติม หรือไม่ก็ขนมหวานบริการด้วย แล้วจะไปใช้บริการอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 23:33:20 »

ขยิบตา ขยิบตา น่าสนมิใช่น้อย
         ต้องไปลุยดูซักวันละ  ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 08:05:00 »

ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ อยากให้เปลี่ยนเส้นเล็กที่ใช้อยู่เดิม เป็นเส้นเล็กที่เหนียวนุ่ม เพราะว่าที่ใช้อยู่มันธรรมดาเกินไป เพิ่มเติมอีกอย่าง น่าจะมีไอติม หรือไม่ก็ขนมหวานบริการด้วย แล้วจะไปใช้บริการอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ
ขอขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำครับ  ผมจะปรับปรุงเพื่อให้ได้สิ่งที่ดีที่สุดไว้บริการทุกท่านครับ 
            สำหรับขนมหวานได้จัดเฉาก๊วยชากังราวไว้บริการเพิ่มแล้วครับ  หอม หวาน  เย็น อร่อยครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 15:10:08 »

11.30 น. ถึงที่หมาย

สถานที่สะอาดค่ะ  การเดินทางสะดวก  สาวสวยอัธยาศัยดีน่ารักมากค่ะ  รสชาดใช้ได้เลยล่ะ  เต็ม 10 ให้ 8 ก่อนนะ
กับราคา 30-35  หากมีผักสด และ/หรือมีน้ำดื่มฟรีบริการ  อาจจะได้ถึง 10 เต็มค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไว้จะไปอุดหนุนใหม่นะคะ   ขายดีขายดี ลูกค้าเยอะๆๆ น๊าาาาา.....   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 20:53:04 »

สถานที่สะอาดค่ะ  การเดินทางสะดวก  สาวสวยอัธยาศัยดีน่ารักมากค่ะ  รสชาดใช้ได้เลยล่ะ  เต็ม 10 ให้ 8 ก่อนนะ
กับราคา 30-35  หากมีผักสด และ/หรือมีน้ำดื่มฟรีบริการ  อาจจะได้ถึง 10 เต็มค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไว้จะไปอุดหนุนใหม่นะคะ   ขายดีขายดี ลูกค้าเยอะๆๆ น๊าาาาา.....   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อ้าว ไหนบอกว่ามีน้ำฟรี เป็นน้ำดื่มยี่ห้อ เกลียวทิพย์ ของสหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงรายไม่ใช่เหรอครับ ทางร้านน่าเอาน้ำใส่เหยือกไว้แ่ต่ละโต๊ะนะครับ เสิร์ฟแต่น้ำแข็งเปล่า  เห็นด้วยกับกระทู้ข้างบนเรื่องผักสด *.*

StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 22:44:58 »

มีโอกาสจะแวะไปชิมคร้าบ  : ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
AOWTHAI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 10:44:18 »

ผมไปกิน ก็ขอผักสด ด้วย ต้องขอเองนะครับ  

เนื้ออร่อยดี  เหมือนข้างบนน่าจะมีบริการน้ำเป็นเหยือกฟรี + ผัก ด้วย

แต่เนื้อตุ๋นทางร้านคงคิดว่าบางท่านอาจไม่ชอบผักก็ได้นะ ครับ ส่วนตัวผมถ้าอยากได้ขอเลย

^^ ได้อยู่ๆ

วันนี้ก็จะไปกินอีกทางผ่านพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 10:49:19 โดย AOWTHAI » IP : บันทึกการเข้า
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 18:08:56 »

ไปมาแล้วครับ  อร่อยมากมายขอบอก

บรรยากาศดี  บริการดี ราคาสมเหตุสมผลครับ

คราวหน้าจะแวะไปอีกนะครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 18:14:11 โดย เจ้าชายกระเพรา » IP : บันทึกการเข้า

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 10:21:57 »

สถานที่สะอาดค่ะ  การเดินทางสะดวก  สาวสวยอัธยาศัยดีน่ารักมากค่ะ  รสชาดใช้ได้เลยล่ะ  เต็ม 10 ให้ 8 ก่อนนะ
กับราคา 30-35  หากมีผักสด และ/หรือมีน้ำดื่มฟรีบริการ  อาจจะได้ถึง 10 เต็มค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไว้จะไปอุดหนุนใหม่นะคะ   ขายดีขายดี ลูกค้าเยอะๆๆ น๊าาาาา.....   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำครับ

---เรื่องผักสด   เดิมทีผมจัดบริการเฉพาะถั่วงอก  สำหรับผักสด  ยินดี ครับ ยินดี ผมจัดให้ครับ

--- เรื่องน้ำฟรี   เดิมทีผมก็ใส่เหยือกไว้นะครับ  แต่ลูกค้าเรียกใช้น้ำในขวด หรือสั่งน้ำหวาน เช่น เก็กฮวย  กระเจี๊ยบ  ชามะนาว  โอเลี้ยง  กาแฟเย็น  ก็เลือกได้ครับ  ถ้าสั่งน้ำแข็งเปล่า  ก็จัดน้ำแข็งเปล่าใส่น้ำเกลียวทิพย์ให้ฟรีครับ

---ที่ผมเลือกใช้น้ำเกลียวทิพย์ ก็เพราะผมเคยใช้เครื่อง Test  แล้ว  ความปนเปื้อนเป็น ศูนย์ เลยนะครับ ต่างกับน้ำอื่น ๆ  เฉพาะเครื่องที่เขาใช้ผลิต ก็ลงทุนไป 30 ล้านแล้วครับ

Feed Back    คือ   เสียงสวรรค์ครับ
                                      ขอขอบพระคุณ

* ผมทำเองครับ.jpg (289.48 KB, 830x554 - ดู 11310 ครั้ง.)

* 392427_279321948830834_100002590930772_572100_1808853443_n.jpg (58.58 KB, 500x403 - ดู 7594 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 09:41:20 โดย ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย » IP : บันทึกการเข้า
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 14:12:54 »

ขอขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำครับ

---เรื่องผักสด   เดิมทีผมจัดบริการเฉพาะถั่วงอก  สำหรับผักสด  ยินดี ครับ ยินดี ผมจัดให้ครับ

--- เรื่องน้ำฟรี   เดิมทีผมก็ใส่เหยือกไว้นะครับ  แต่ลูกค้าเรียกใช้น้ำในขวด หรือสั่งน้ำหวาน เช่น เก็กฮวย  กระเจี๊ยบ  ชามะนาว  โอเลี้ยง  กาแฟเย็น  ก็เลือกได้ครับ  ถ้าสั่งน้ำแข็งเปล่า  ก็จัดน้ำแข็งเปล่าใส่น้ำเกลียวทิพย์ให้ฟรีครับ

---ที่ผมเลือกใช้น้ำเกลียวทิพย์ ก็เพราะผมเคยใช้เครื่อง Test  แล้ว  ความปนเปื้อนเป็น ศูนย์ เลยนะครับ ต่างกับน้ำอื่น ๆ  เฉพาะเครื่องที่เขาใช้ผลิต ก็ลงทุนไป 30 ล้านแล้วครับ

Feed Back    คือ   เสียงสวรรค์ครับ
                                      ขอขอบพระคุณ

ขอบคุณเจ้าของร้านนะครับที่ตอบสนองความต้องการของลูกค้าอย่างดีเลย แล้วจะไปใช้บริการอีกครับ 
อีกอย่างก็ต้องขอบคุณที่เลือกใช้บริการน้ำดื่มของสหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงราย น้ำดื่มเกลียวทิพย์  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 14:38:46 »

ไปกินหมั่นขนาดร้านนี้ เพราะชอบกินเนื้อตุ๋น อร่อยมาก น้องผู้หญิงเขาน่ารัก+บริการดี
อยากให้มีน้ำอัดลมขายด้วยนะค่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 16:01:37 โดย ร้านปลาหมึกย่างบุญรอดน้ำจิ้มรสเด็ด ที่ลานเบียร์ไนท์บาร์ซ่า » IP : บันทึกการเข้า
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 21:41:04 »

อ๊อ!  ลืมไปอีก 2 อย่าง  นอกจากหมูและเนื้อตุ๋นเปื่อยมากๆ แล้ว  ยังต้องขอชม หมูหมัก และเนื้อหมัก  นิ่มมากมายเลยค่ะ  
  ส่วนน้ำซุปก็หอม อร่อยกลมกล่อม  สูตรเด็ดจริงๆ   + ให้อีก 1 คะแนน จากข้างบนค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันก่อนไป  ไม่ได้ติดกล้องคู่กายไปด้วย  เลยไม่ได้รีวิวบรรยากาศร้านมาให้ชม  เที่ยงไหนมีเวลาว่างเยอะหน่อย  จะจัดชุดกลางมาให้ชมนะคะ เอาไว้ยั่วน้ำลายชา่วกระเพาะเหล็กทั้งหลาย   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 21:47:12 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 09:42:58 »

ผักสด ครับ  ผักสด สด  สลัดแก้วจากเชียงใหม่ มาเป็นเข่ง ๆ  เลยครับ
เรื่องผักนี่ลูกแม่โจ้  ยอมไม่ได้ครับ   รับปากแล้ว มาทันทีครับ

* สลัดแก้ว.jpg (134.73 KB, 600x450 - ดู 11179 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 09:36:30 โดย ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ดเชียงราย » IP : บันทึกการเข้า
AOWTHAI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 21:02:00 »

สำหรับผมชอบผัก แค่ได้ถั่วงอกก็สุดยอดแล้วครับ  บริการดีจริงๆร้านนี้

เนื้อก็ได้เยอะ ดี ครับ   ยิงฟันยิ้ม

ถ้าได้ทำเลติดถนนใหญ่ คนติดเยอะแน่ๆ นี้ถ้าผมไม่ได้คนหาบนเวปนี้ไม่รู้สถานที่เลยจริงๆ

@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 21:06:32 »

น่ากินจัง เป็นคน1ที่ชอบกินเนื้อตุ๋น จะไปพิสูจน์ตามคำบอกคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 21:46:08 »

ผักสด ครับ  ผักสด สด  สลัดแก้วจากเชียงใหม่ มาเป็นเข่ง ๆ  เลยครับ
เรื่องผักนี่ลูกแม่โจ้  ยอมไม่ได้ครับ   รับปากแล้ว มาทันทีครับ
ผักฟรีใช่รึป่าวครับ อิอิ ท่าทางจะกรอบดี
ไปครั้งแรก วน หาร้าน 2 รอบ แต่จริงๆแล้วหาไม่ยากเลยครับ สันตาลเหลืองซอย 4 ถ้ามาจากในเมืองก็อยู่ฝั่งซ้ายมือ สังเกตป้ายที่ปากซอยครับ เข้าไปอีกนิด ร้านอยู่ขวามือ แล้วจะัเจอของอร่อยๆ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 52 พิมพ์