เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 14:50:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ทริป.. อ่างห้วยสิงห์ พะเยา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทริป.. อ่างห้วยสิงห์ พะเยา  (อ่าน 3347 ครั้ง)
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2017, 10:48:55 »

บรรยาย ด้วยภาพ ครับ ของผมได้ แต่นิลจา ไซค์  โอเค เลยครับ
รถถังออกสองตัวครับ วันที่ผมไป น่าจะ สัก 5-6 โล ครับ ไว้จะไปแก้แค้นใหม่ 5555
[/url]

ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2017, 10:53:16 »

ส่งท้ายภาพสุดท้าย ครับฝากเรื่องขยะกับตวยเน้อพี่น้องนักตกปลาทั้งหลาย  ขอบคุณ ครับ
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2017, 14:15:41 »

จัดชุดใหญ่ไปเลยน่อครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
Once Again
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2017, 22:51:38 »

เขาเก็บค่าตกปลาเท่าไหร่ครับ เหมาหรือว่าเป็นคัน

มีเพื่อนดีๆสัก 2 -3 คน ดีกว่ามีเพื่อนเลวเป็น 10
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2017, 09:16:24 »

ครั้ง ก่อนไป เหมา นะครับ 20 บาท  แต่ไปครั้งนี้ ไม่มีคนมาเก็บ ครับ
E22XYI
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2017, 19:28:20 »

ผมไปมาวันอาทิตย์ที่4 มิถุนายน.2560 ขุดแห้วครับ ค่าเบ็ดคันละ5 บาทครับ สงสัยสูตรไม่ถูกปากหรืออาจจะเป็นเพราะฟ้าฝนครึ้มๆแดดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2017, 09:40:25 โดย E22XYI » IP : บันทึกการเข้า

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
หลานอุ้ยเกี๋ยง
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2017, 17:24:56 »

มันอยู่ตางใดครับ ผมอยู่พะเยายังบะฮู้จักเลย อิอิ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
ทัพท่ากระดาน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2017, 09:11:31 »

ผมก็อยู่พะเยาก็ยัง บ่ฮู้จักอ่างนี่เหมือนกั๋นครับ
ทีคำมอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2017, 09:35:12 »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ตอบแทนละกันนะครับ  อ่างนี้อยู่ อำเภอปง พะเยาครับ  ทางไปเป็นเส้นทาง  ปง -เชียงม่วน  หมู่บ้านห้วยสิงห์  ทางขึ้นไปอ่าง จะลำบากนิดนึงครับถ้าฝนตก  ช่วงนี้ปลากำลังกินดีครับ  ขอแนะนำถ้าไปนอนจะดีครับ รถถังเข้ากลางคืนดีมาก  แต่ตอใต้นำ้จะเยอะครับ (แถวหลังอ่างในกรณีเอาเรือไปลงหลัง)  ผมจะไปนอนตลอดครับ  แถวๆหน้าอ่างปลานิลจะเข้าดีครับ  อาหารก็สูตรอะไรก็ได้ครับ  แต่ถ้าหอมๆนิดนึงแล้วเกี่ยวใส้ไก่ไนตะขอสักขอนึงยี่สกชอบครับ ส่วนตัวผมใช้สองขอเกี่ยวโฟมขอนึง ใส้ไก่ขอนึงครับ 
∞◌ลมเย็น◌∞
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2017, 15:36:05 »

มันอยู่ตางใดครับ ผมอยู่พะเยายังบะฮู้จักเลย อิอิ
บ่รุ้จักแต้ก๊ะโจ อ่างห้วยสิงห์อยู่ปง ทางไปเชียงม่วน เคยไปครั้ง แต่บ่ได้สักตัว ได้ก่าผักหวานปิกบ้าน
หลานอุ้ยเกี๋ยง
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2017, 11:55:24 »

บ่รุ้จักแต้ก๊ะโจ อ่างห้วยสิงห์อยู่ปง ทางไปเชียงม่วน เคยไปครั้ง แต่บ่ได้สักตัว ได้ก่าผักหวานปิกบ้าน

อั้นกะเฝ้ากว๊านต่อไปครับ ไกลเกิน เมียด่า อิอิ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
jobyjob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2017, 20:01:52 »

เป็นอีกจังหวัดที่คิดถึงมากครับ

SAGURA_DESIGN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2017, 21:30:56 »

ใช้อาหารสูตรใหนตกปลานิลครับ จะนำมาลองบ่อของหมู่บ้าน  ตกทีไรไม่ค่อยได้ปลานิล

นายปกิตต์   แก้วรากมุข (ช่างป้อม)
โทร.095-681-8821
รับออกแบบและเขียนแบบอาคาร รับเหมาก่อสร้างทั่วไป
Once Again
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2017, 23:09:43 »

ใช้อาหารสูตรใหนตกปลานิลครับ จะนำมาลองบ่อของหมู่บ้าน  ตกทีไรไม่ค่อยได้ปลานิล

ผมไปมานานหลายปีแล้วครับ เป็นอีกอ่างหนึ่งในความทรงจำ ปลากินดีมากได้ปลานิลมากมาย จนเอากลับแทบไม่ไหว ได้ 2 ถังเปา กับอีก 2 กระซังใส่ปลา ต้องจ้างชาวบ้านหาบออกมาใส่รถ ค่าจ้างไม่ใช่เงิน แต่เป็นปลาที่ตกได้ แบ่งให้เขาไปจนคุ้ม ตอนนั้นชาวบ้านยังไม่ค่อยมีคนใช้เบ็ดรอก ตกแต่เบ็ดคันไม้ไผ่ ปลาเยอะมาก การตกปลาใช้เหยื่อกุ้งสดครับ ซื้อกุ้งจากบ่อกุ้งใส่ถัง ปั๊มลมใส่ถ่าน กันกุ้งตาย กุ้งตัวเดียวตกปลานิลได้ 2 ตัวถ้ากุ้งไม่หลุด เหลือแต่หัวมันยังกินเลย ตอนหลังมาปลาน้อยลง และปลาผอม หัวใหญ่กว่าตัว อีกทั้งค่าน้ำมันรถแพงมากขึ้นกว่าเท่าตัว ระยะทาง 100 กว่ากิโล เลยไม่ได้ไปอีกเลย

มีเพื่อนดีๆสัก 2 -3 คน ดีกว่ามีเพื่อนเลวเป็น 10
หน้า: [1] พิมพ์