เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 11 พฤษภาคม 2024, 05:28:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  เพราะอะไร ? ฉากกั้นห้องถึงได้รับความนิยมใช้มากกว่าอย่างอื่น
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เพราะอะไร ? ฉากกั้นห้องถึงได้รับความนิยมใช้มากกว่าอย่างอื่น  (อ่าน 246 ครั้ง)
goten
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 12:47:28 »

ฉากกั้นห้อง เป็นวัสดุที่ช่วยใช้ในการกั้นห้องที่มาแรงแซงทางโค้งวัสดุอื่นๆ ที่ใช้กั้นห้องเหมือนกัน ชนิดที่ว่าแซงแบบไม่เห็นฝุ่นกันเลยทีเดียว เพราะอะไรทำไมถึงเป็นเช่นนั้น บทความนี้มีความตอบให้ครับ และไม่เพียงเท่านั้นนะครับ เรายังมีแหล่งสำหรับซื้อหรือใช้บริการติดตั้งฉากกั้นห้องให้คุณด้วย และเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา งั้นเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

1. เพราะฉากกั้นห้องใช้งานได้หยืดยุ่นกว่า อย่างแรกเลยที่ทำให้มันได้รับความนิยมก็คงเป็นเพราะความหยืดยุ่นในการใช้งานครับ ซึ่งกำแพงนั้นเทียบไม่ได้เลยทีเดียว หรือจะเป็นผ้าม่านก็ยังเทียบฉากกั้นไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ มันเป็นยังไง ? แบบนี้ครับ สมมติว่าเราต้องการกั้นห้องเราก็แค่ดึงฉากมาปิดเพื่อกั้น แค่นี้เราก็สามารถกั้นเป็นห้องได้แล้ว ง่ายมากใช่ไหมครับ และถ้าเราต้องการให้พื้นที่ทั้ง 2 ส่วนติดกันเหมือนเดิม เราก็แค่เลื่อนฉากเพื่อเปิดพื้นที่ก็เรียบร้อยแล้วครับ ง่ายมากอีกเช่นกันครับ ซึ่งอย่างที่บอกไปว่า ถ้าเป็นกำแพงมันจะไม่สามารถทำแบบนี้ได้เลย และถ้าเป็นผ้าม่านมันก็ไม่แข็งตัวพอจะกั้นเป็นห้องได้เหมือนฉาก

2. ค่าใช้จ่ายสำหรับฉากกั้นห้องถูกกว่ามาก อันนี้น่าจะเป็นอีกเหตุผลดีๆ ข้อหนึ่งที่ทำให้มันได้รับความนิยม ใช่แล้วครับ ถ้าเทียบกับการใช้กำแพงหรือผ้าม่านแล้ว บอกได้เลยว่าถูกกว่ามากครับ และไม่ใช่แค่นั้นนะครับ ข้อดีอีกอย่างของมันก็คือ ใช้เวลาในการติดตั้งน้อยมากครับ ซึ่งถ้าเราใช้กำแพง บอกได้เลยว่าอย่างน้อยๆ ก็ 2 อาทิตย์ครับกว่าจะเรียบร้อย ไม่ต้องทำกินอะไรกันพอดีครับ และถ้าคุณเจอช่างไม่ดีไม่มีความรับผิดชอบ ก็ทำใจได้เลยครับ เพราะฉะนั้นเลือกใช้ฉากกั้นห้องเถอะครับ ผมแนะนำ

3. ไม่ต้องดูแลและทำความสะอาดได้ง่ายด้วย อย่างที่สามที่เป็นข้อดีของฉากกั้นห้องก็คือ เราไม่ต้องดูแลอะไรมันเลยครับ และเรื่องทำความสะอาดก็ทำได้ง่ายด้วย หรือแทบไม่ต้องทำเลย ยกเว้นว่าบ้านของคุณฝุ่นเยอะจริงๆ อันนี้ก็คงต้องทำครับ แต่ทว่ามันก็ง่ายมากครับ แค่ปัดกวาดและเช็ดทำความสะอาดเหมือนกับที่คุณทำความสะอาดบ้านนั้นแหละครับ ไม่ได้มีอะไรยุ่งยากเลย

และอย่างที่ได้ให้สัญญาไว้ในข้างต้นว่าจะแนะนำแหล่งให้ตามนี้เลยครับ (พร้อมเครดิตบทความ) : ฉากกั้นห้องญี่ปุ่น.com | เหตุผลที่ทำให้ฉากกั้นห้องน่่าใช้ ที่คุณอาจไม่รู้
หน้า: [1] พิมพ์