เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:56:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  >>>ห้องนักลงทุนฯเปิดแล้ว 28 พ.ค.2554<<<
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน >>>ห้องนักลงทุนฯเปิดแล้ว 28 พ.ค.2554<<<  (อ่าน 10094 ครั้ง)
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 10:24:02 »

STPI เป็นหุ้นยอดฮิตตัวนึง ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกะนักการเมืองคนไหนหรือป่าว คงต้องลุ้นหนักนิดนึง  ยิงฟันยิ้ม
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 11:30:18 »

พอดีคนรู้จักเค้าแนะนำอ่ะค่ะ เค้าใช้อยู่...บอกว่าเป็นบริษัทเก่าแก่เชื่อถือได้ ยิงฟันยิ้ม พี่ใช้ของเชียงรายเหรอคะ?? ก่อนหน้านี้ไม่เคยรู้ว่าที่เชียงรายก็มี ก็เลยเปิดที่ กทม  ลังเล ไม่เคยมีประสบการณ์ในห้องค้าอีกต่างหาก เหะๆ แบบว่ามือใหม่...ไว้วันไหนจะลากพี่ชายไปดูด้วยกัน ว่าแต่มันอยู่ที่ไหนเหรอคะ??
โห บ่น่าเชื่อ นลท.รายใหญ่จะบ่ฮู้ว่าเจียงฮายมีโบรคไหนบ้าง
มี cgs   ที่ประตูสลี
มี asiaplus  บนธนาคารกรุงเทพ ห้าแยก
มี kgi  ที่หลัง รร.ดำรงค์
มีอีก 2 บริษัท จำบ่ได้ บนธนาคารนครหลวงไทยและธนาคารกรุงไทย ห้าแยก

ท่านเปาใช้บริการของ cgs ใช่ไหมเอ่ย ...? ยิงฟันยิ้ม
ผมนะแฟนพันธุ์แท้ เปิดบัญชีเกือบทุกโบรค เหลือ 2 โบรคของท่านนาฤทธิ์และท่านสมชายยังบ่ได้ไปเปิด อิอิ

อยากทราบว่า ทำไมต้องเปิดหลายๆที่ด้วยครับ

เปิดที่เดียวไม่ได้หรือครับ

พออธิบายง่ายๆได้ไหมครับผม
ตกลงท่านวัยทองฯไปเปิดบัญชีที่ไหนครับ แล้วได้ไปนั่งห้องแอร์เย็นฉ่ำกินกาแฟฟรีซึมซับเอาบรรยากาศบ้างหรือยัง ไงก็ศึกษาเรียนรู้ให้มากๆเข้าไว้นะครับ ปรึกษาเพื่อนๆอยู่เสมอ ลดความเสี่ยง เพิ่มความเสียวได้มากเล้ยยย

* stock.jpg (275.18 KB, 850x638 - ดู 403 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 15:15:30 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 15:51:23 »

เล่นวอร์เลยนะท่านเปา  ช่างกล้าอะไรเช่นนี้

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 17:28:44 »

อ้างถึง
ตกลงท่านวัยทองฯไปเปิดบัญชีที่ไหนครับ แล้วได้ไปนั่งห้องแอร์เย็นฉ่ำกินกาแฟฟรีซึมซับเอาบรรยากาศบ้างหรือยัง ไงก็ศึกษาเรียนรู้ให้มากๆเข้าไว้นะครับ ปรึกษาเพื่อนๆอยู่เสมอ ลดความเสี่ยง เพิ่มความเสียวได้มากเล้ยยย

เปิดแล้วครับ ที่ CGS หน้า CRMall ครับ (ท่านวายุแนะนำมา)

แต่คงไม่มีเวลาไปที่ห้องค้าหรอกครับเพราะทำงาน

แต่ที่ทำงานมีเน็ทใช้อยู่ครับ ก็พอดูได้ครับ

ตอนนี้ก็ซื้อ-ขาย เอาฤกษ์เอาชัยไปก่อนครับ

กำไร 72 บาท 555+

ยังมือใหม่นัก ต้องขอความรู้จากเหล่าท่านเทพด้วยครับ

ขอบคุณครับ

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 09:20:44 »

ท่านสุทิน (sut) ผมขอMSN หรือ fb หน่อยสิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 09:23:09 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า

Sut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 10:09:45 »

sutinnick@hotmail.com
มีอะไรจะปรึกษาเม่ารึ..คุณคะนอง
ma. Anshop
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 17:20:06 »

มีเงิน 10000 บาทเล่นหุ้นได้ใหม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 17:54:41 »

มีเงิน 10000 บาทเล่นหุ้นได้ใหม

ได้ครับ แต่มันจะได้กำไรน้อยครับ

เพราะโดนหักค่าคอมไม่คุมกับกำไรที่เราทำได้ครับ

ซึ่งผมตอนนี้ก็ลำบากเหมือนกันครับ ต้นทุนน้อย

แต่ก็ค่อยๆไปครับ เรียนรู้คือประสบการณ์

oshiri566
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2011, 15:41:00 »

กำลังศึกษาอยู่ครับ   น่าสน กับโบรคเกอร์เกียรตินาคินเป็นไงบ้านครับ พอดีติดต่อไว้

ติดต่อ 081-7240147
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2011, 10:33:47 »

กำลังศึกษาอยู่ครับ   น่าสน กับโบรคเกอร์เกียรตินาคินเป็นไงบ้านครับ พอดีติดต่อไว้

โบรคเกอร์ไหนก็ได้ครับ ไม่แตกต่างเท่าใดนัก ขึ้นอยู่กับตัวเราเป็นสำคัญ...
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:49:02 »

อยากลงทุนมั้งมีพี่ท่านไหนว่างไปนั้งคุยกันหน่อยได้ไหมคับ มือไหม่คับนั้งดูบอร์ดนี้มาเป็นเดือนละ มันยังไม่ค่อยเข้าใจ เลยคิดว่าท่านไหนว่างอยากนั้งคุยด้วยสักหน่อยครับขอบคุณครับ

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
E22YKA
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:36:55 »

รายงานตัวด้วยคนครับ
อยากจะให้ท่านวายุ ก๊อบโพสเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องหุ้นที่ท่านได้อธิบายไปมาลงในแวบบอร์ดนี้และผมขออนุญาตก๊อบปี้และปริ๊นออกมาอ่านนะครับ เพราะบางทีเน็ตที่โรงเรียนมันช้ามาก และก็ไม่ค่อยว่างอ่านจากแวบ เลยก็อบและปริ๊นออกมาอ่านดีกว่า คงไม่ว่าอะไรนะครับ
พอดีสนใจเรื่องหุ้นมานานละ แต่ยังหาคำตอบไม่เจอ จนมาหลงอยู่ในเชียงรายโฟกัสและเจอท่านนี่แหละ แต่ตีโจทย์ยังไม่แตกครับ ร้านท่านอยู่ที่ได ว่างๆจะเข้าไปอุดหนุนครับ
E22YKA
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:44:49 »

แก้ไขคับ พอดีลืมนามเรียกขาน จำผิด[/color]
รายงานตัวด้วยคนครับ
อยากจะให้ท่านวายุ และท่านแมงมุม ก๊อบโพสเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องหุ้นที่ท่านได้อธิบายไปมาลงในแวบบอร์ดนี้และผมขออนุญาตก๊อบปี้และปริ๊นออกมาอ่านนะครับ เพราะบางทีเน็ตที่โรงเรียนมันช้ามาก และก็ไม่ค่อยว่างอ่านจากแวบ เลยก็อบและปริ๊นออกมาอ่านดีกว่า คงไม่ว่าอะไรนะครับ
พอดีสนใจเรื่องหุ้นมานานละ แต่ยังหาคำตอบไม่เจอ จนมาหลงอยู่ในเชียงรายโฟกัสและเจอท่านนี่แหละ แต่ตีโจทย์ยังไม่แตกครับ
ท่านแมงมุม ร้านท่านอยู่ที่ได ว่างๆจะเข้าไปอุดหนุนครับ
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 15:12:08 »

ผมขายข้าวมันไก่อยู่หน้าบริษัทเมืองไทยประกันชีวิต  ก่อนถึงซอย  18  มิถุนา  ขายเฉพาะตอนเย็นนะครับ  หยุดทุกวันเสาร์  สำหรับท่านแมงมุมนี่ลึกลับมาก  รู้สึกว่าจะทำงานอยู่ธนาคารออมสินน่ะครับ  เพราะท่านวัยทองขอนัดเจอก็ไม่ยอม  สงสัยจะทำงานเป็นผู้พิทักษ์โลกหรืออะไรทำนองนี้มั๊ง  จึงไม่ค่อยอยากให้ใครเจอตัวจริง  เดี๋ยวจะเป็นอันตรายจากเหล่าร้าย

บางทีเสาร์หรืออาทิตย์นี้อาจจะว่าง  ถ้าผมว่าง  ผมอาจจะมานัดให้พวกท่านไปนั่งสอบสวนก็ได้นะครับ  ยังไงเดี๋ยวจะดูวันว่างอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กันยายน 2011, 15:20:13 โดย วายุ » IP : บันทึกการเข้า

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 10:30:09 »

ท่านแมงมุม ร้านท่านอยู่ที่ได ว่างๆจะเข้าไปอุดหนุนครับ

.

แมงมุมไม่มีร้านครับ...แมงมุมทำงานธนาคารครับ

ถ้าอยากเป็นลูกค้าแมงมุม มาซื้อประกัน กับ มากู้ได้ครับ...

อิอิ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 10:31:24 »

แล้วไอ้ที่ว่า ตีโจทย์ไม่แตกเนี่ย โจทย์เรื่องอะไรเหรอครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
kero2522
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2011, 08:15:00 »

ขอแบ่งปัน web http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=cirkit&month=07-2008&date=31&group=3&gblog=56
ความรู้เยอะมากครับ
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2012, 16:40:27 »

มาแล้วยังดีกว่ามาช้า...มาช้ายังดีกว่าไม่มาาา..า ยิ้มเท่ห์

ในฐานะที่ยังคลานเตาะแตะเป็น เบบี๋ อยู่ในวงการนี้ ถือโอกาสดีแวะมาฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆในวันที่ Set แตะเฉียด 1,100 จุด ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2012, 16:43:00 โดย :i3abyzeed:: » IP : บันทึกการเข้า

chater_fender
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

LINE ของร้าน ID : @own5352i มี @ นำหน้าด้วยนะครับ

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 20:26:31 »

มารายงานตัวด้วยคนนะครับ มือใหม่ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

มิ้น & โม โซล่าเซลล์(เชียงราย) จำหน่ายสปอร์ตไลท์ ไฟถนน ฯลฯ พลังงานแสงอาทิตย์ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=970673.0
kalahari
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:39:16 »

เข้ามาสวัดดีด้วยคนคร้าา มือเก่าเล่าใหม่ ถอดใจไปแล้วกลับมาใหม่ หลังจากไปฟิตเนตแล้วมีหนังเรื่อง wall streetฉายพอดี จุดไฟในตัวให้กลับเข้ามาสู้โลกของจิตนาการอีกครั้ง อิอิ ประเดิมจาก ห้องนี้ก่อนเลยนะคะ ฝากตัวด้วยคะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์