เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 09:57:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ขาย...อาหารสัตว์เศรษฐกิจ ธาตุอาหารพร้อม +โปรตีนสูง (ลดต้นทุนต่ำ + เพิ่มกำไรสูง)
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขาย...อาหารสัตว์เศรษฐกิจ ธาตุอาหารพร้อม +โปรตีนสูง (ลดต้นทุนต่ำ + เพิ่มกำไรสูง)  (อ่าน 1494 ครั้ง)
Adisorn Hotmail
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2017, 16:47:42 »

เอากันตรงๆเลยนะครับ  ( ไม่หมกเม็ด )  เลยครับ
       เพราะ..ผมเห็นไก่ผมกินดี ผมเลยสั่งมาขาย .. แต่ไก่บางที่ เค้าโทรมาถามว่าทำไมไก่ไม่ค่อยกิน
....ผมเลยบอกไปว่า...ให้ผสมกับอาหารเดิมที่ให้กินประจำ 2 ส่วน กับ อาหารพลังงานสูงนี้ 1 ส่วนก่อน เพราะต้องปรับสภาพความเคยชินของไก่ก่อนนะครับ
บางคนถึงบางอ้อ...เพราะไม่ได้ผสมเลย หรือผสมผิดอย่าง เป็นต้น
ผ่านไป 2 วัน ไก่เริ่มชิน .. ก็กินปกติละครับ
แต่..ไก่บางที่ ไม่ต้องผสมอะไรเลยครับ หรือเพียงแค่ผสมน้ำลงไป ( แบบแห้ง ) ก็กินแล้วครับ
แต่ก็นั้นแหละครับ ( ดั่งคำที่โบราณว่าไว้ )..ของกินอร่อย อยู่ที่คนชอบ เฮ้อ.. ไก่บางเล้า ไม่ย่อมช่วยเจ้านายลดต้นทุนเลย..คือกินนิดๆหน่อยๆ ครับ หรือไม่กินเลย
มาถึงตอนนี้.. ผมชักไม่แน่ใจแล้วครับ ว่า..ไก่กิน หรือป่าว ( มีหลายคำตอบเหลือเกินครับ ) ต้องพิจารณาไปเป็นอย่างๆ ไปเนาะครับ
บางเล้า.. กินเลย
บางเล้า.. ผสมอาหารเดิม 2/1 ก่อน
บางเล้า.. ผสมอาหารเดิม 3/1 ก่อน
บางเล้า.. ผสมน้ำเปล่าๆ ให้แฉะนิดหนึ่ง ถึงกิน ( แบบแห้ง )
บางเล้า.. ไม่กิแห้ง แต่กินหมาด
บางเล้า.. ไม่กินหมาด แต่กินแห้ง ผสมน้ำเปล่าไป พอหมาด
หลาย..คำตอบ ครับผม
คือ..ต้องลองเอาไปให้ไก่กินดูก่อนครับ ..  แล้วดูว่าไก่ ชอบกินแบบไหน
แต่. .ผลคือ ไก่ส่วนมาก กิน..ครับ
ทักทาย พูดคุย เพิ่มเติ่ม..ประสบการณ์ของแต่ละที่ได้เลยนะครับ + ยินดี ปรึกษากัน เพื่อค้นหาบทสรุปที่ลงตัว และ ดี..ที่สุดครับ
064 - 217 6562 ( ไลน์ ) 095 - 4466 818
ออ..
    เท่าที่ผ่านมา สัตว์เศรษฐกิจอื่นๆ เช่น หมู วัว แพะ แกะ กินดี กินได้ ไม่อืดท้องครับ ออ..ปลา ด้วยครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2017, 16:58:06 »

ให้ไก่ไข่กินได้ไหมบ้านเอื่อชอยอะไรจะเข้าไปดูคับ
.....  คำตอบ..ส่วนแรก อยู่ข้างบน นะครับ
.....  ทางเข้าบ้านเอื้ออาทร ริมกก ด้านถนนซูเปอร์ไฮเวย์ เลยครับ
ถึงปากทาง โทรหาได้เลยครับ
064 - 217 6562 ( ไลน์ ) 095 - 4466 818 ครับผม
AMSANPANYA
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2017, 20:54:32 »

น่าสนครับ

ชัย(ธวัชชัย) พญาเม็งราย จ.เชียงราย โทร 0871336454
ไอดีLine = winwin77
https://www.facebook.com/amsanpanyaaaa
https://sites.google.com/site/morsengchaingrai/
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2017, 09:58:30 »

น่าสนครับ
ขอบคุณ...ครับผม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2017, 19:46:18 »

ขอ..ปิดการขายชั่วคราว..นะครับ
เนื่องจาก สถานที่จัดเก็บอาหารสัตว์ มีปัญหา ไม่สามารถ นำเอาอาหารสัตว์จำนวนมากๆ เข้าไปเก็บได้  จึงจำเป็นต้องระงับการขายชั่วคราว เพื่อปรับปรุงสถานที่จัดเก็บ ครับผม
หน้า: 1 [2] พิมพ์