เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:23:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  แนะนำ "พรมปูพื้น" สำหรับคนอยากแต่งพื้นบ้านด้วยพรม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำ "พรมปูพื้น" สำหรับคนอยากแต่งพื้นบ้านด้วยพรม  (อ่าน 833 ครั้ง)
goten
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2017, 00:17:19 »

พรมปูพื้น เป็นของตกแต่งพื้นบ้านที่นิยมกันมาตั้งแต่อดีต และในปัจจุบันก็ยิ่งได้รับความนิยมเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งถ้าหากคุณเป็นคนหนึ่งที่กำลังต้องการซื้อพรมปูพื้นเพื่อใช้ที่บ้านของคุณ ลองมาฟังคำแนะนำในการเลือกซื้อพรมจากกันก่อนดีกว่าไหม เพื่อที่ว่าคุณจะได้เสียเงินไปอย่างคุ้มค่ามากที่สุด งั้นเรามาเริ่มกันเลย

• ใช้พรมกับส่วนไหนของบ้าน คำแนะนำแรกที่อยากจะบอกเลยก็คือ คุณต้องคำนึงถึงก่อนว่า คุณใช้พรมปูพื้นกับส่วนไหนของ เช่น ห้องรับแขก ห้องนอน หรือ ห้องทำงาน เป็นต้น แล้วมันสำคัญอย่างไร สิ่งที่สำคัญก็คือ ห้องแต่ละห้องนั้นมีสไตล์ในการตกแต่งที่ไม่มีเหมือนกันนั้นเอง อย่างเช่น ห้องรับแขก เป็นห้องที่ถือได้ว่าเป็นหน้าเป็นตาของบ้าน เพราะฉะนั้นในการเลือกพรมปูพื้นสำหรับห้องนี้ ควรเลือกพรมที่ดูดีเสียหน่อย แขกไปใครมาจะได้ไม่ต้องอายเค้าด้วยเหตุที่ว่า พรมไม่สวย ฮ่าๆๆ เรื่องจริงครับไม่ได้ล้อเล่น
  • วัสดุที่ใช้ในการผลิตพรม ข้อนี้สำคัญอย่างไร คือ แบบนี้ครับ พรมปูพื้นที่ผลิตจากวัสดุที่แตกต่างกันนั้น ก็ย่อมจะมีคุณสมบัติที่แตกต่างกันด้วย เช่น พรมบางชนิดกันน้ำได้ บางชนิดอาจทำให้ทำความสะอาดได้ง่าย หรือบางชนิด อาจไม่มีคุณสมบัติอะไรดีๆ เลย มีแต่ความสวยอย่างเดียว เรื่องเล่านี้เป็นสิ่งที่เราต้องสนใจด้วยครับ เช่น ถ้าพื้นที่เราใช้พรมปูพื้นนั้น มีโอกาสในการเปียกน้ำอยู่บ่อยๆ เราก็ควรเลือกวัสดุของพรมที่มีคุณสมบัติที่สามารถกันน้ำได้ เป็นต้น
  • สีของพรมปูพื้น เรื่องของสีก็เป็นสิ่งสำคัญไม่แพ้ทั้ง 2 หัวข้อในข้างต้นเลยครับ พูดแค่นี้อาจจะไม่เข้าใจ งั้นลองนึกตามผมนะครับ สมมติว่า เฟอร์นิเจอร์ของห้องรับแขกของเราออกโทนสีเข้มๆ เป็นส่วนใหญ่ เช่น สีดำ สีน้ำตาล ผมถามหน่อยว่าเราควรจะเลือกพรมสีอะไรครับ คำตอบก็คือ เราก็ควรเลือกพรมสีเข้มๆ ที่มีโทนสีใกล้เคียงกันหรือเหมือนกัน เช่น เทา ดำ น้ำตาล ซึ่งมันจะดูเหมาะมากกว่า หรือไม่ก็ให้เลือกแบบตัดกันไปเลย เช่น สีขาว เป็นต้น เห็นไหมครับ ว่าเรื่องสีก็สำคัญเช่นกัน

หวังว่าสิ่งที่ผมได้กล่าวมาจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ เพราะฉะนั้นหากใครอยากได้พรมปูพื้นเพื่อไว้ใช้ที่บ้านแต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อที่ไหนหรือจะเลือกแบบไหนดี ลองเข้าไปดูที่เว็บไซต์นี้ได้เลยครับ พรมปูพื้นดอทเน็ต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มีนาคม 2017, 22:16:43 โดย goten » IP : บันทึกการเข้า
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2017, 06:07:28 »

ช่วยแจ้งราคาต่อหน่วยด้วยครับ
goten
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2017, 10:57:57 »

อัพเดตราคาต่อหน่วยครับ
- แบบอัดเรียบ 3700 บาท (1.5 X 30 ต่อม้วน หน่วยเป็นเมตร)
- แบบลูกฟูก 5200 บาท (2 X 25 ต่อม้วน หน่วยเป็นเมตร)
goten
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2017, 14:28:22 »

สนใจติดต่อได้ตามลิงก์เว็บเลยนะครับ
goten
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2017, 22:17:52 »

ตามต่อสอบถามได้ตามลิงก์เลยครับ
goten
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2017, 23:09:31 »

สนใจติดต่อได้ตามลิงก์เลยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์