เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:22:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  (((รบกวนปิดกระทู้))) เรื่องมีอยู่ว่าชื้อมือถือมา วันที่ 09/02/2017ID tsk200979
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน (((รบกวนปิดกระทู้))) เรื่องมีอยู่ว่าชื้อมือถือมา วันที่ 09/02/2017ID tsk200979  (อ่าน 1721 ครั้ง)
dnet
midafXD
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 21:38:58 »

ผมซื้อขายบ่อยๆ ตามจริงมือสองมันต้องรับสภาพได้ก่อน ผมบอกบ่อยๆคนซื้อกับผมว่าเช็คของก่อน รับได้ไม่เสียเวลา ประกันไม่มีให้ แต่ผมใช้ไม่เสียถ้าไปละเสียผมไม่รู้นะท่านไปทำอะไรมา แต่บางอย่างถ้าเป็นพวกที่ดัดแปลงไม่ได้ก็ประกันให้นะ แต่มือถือนี่ขอผ่าน ส่วนแบตเสียเกิดกันได้ ถ้าเสียจริงก็ต้องยันหลักฐานกัน ค่าแบตไม่กี่บาท และถ้ามันอยู่ได้เกินครึ่งวันผมว่าโอเคละนะ อย่าลืมว่าแบตมือถือมันเสื่อมทุกวัน ไม่ได้ใช้ได้ตลอดไปสักหน่อย แต่ถ้าบอร์ดรวนว่าไปอย่าง หรือทัสเพื้ยน
ที่ว่ามา มันก็ถูกนะครับ เเต่ว่า ต้องมีประกันให้ครับ3-7 วันเเล้วเเต่ตกลงกันไม่ใช้ว่าซื้อมาวันนี้พรุ่งนี้เสียก็ไม่ประกัน ไม่ได้นะครับ คนเราจะให้เช๊คตอนซื้อเขาก็ต้องเช๊คส่วนหนึ่งถ้าเป็นเเบบท่านว่า เวลาซื้อขายคงต้องไปนอนบ้านคนซื้อเเล้วละครับเช๊คเอาจนเต็มที่  
ในกรณีนี้ ถ้าทั้งสองตกลงไม่จบ ก็เเขวนกระทู้เเบบนี้ไป คนขาย ผมต้องใส่- ไว้หน้าชื่อก่อนนะครับ เพื่อใครจะซื้อก็ต้องเช๊คให้รอบคอบกว่านี้  เเล้วถามประกันให้เเน่ชัดด้วย
มีผลทั้งคู่นะครับไม่หาจุด เพื่อ จบ  คนขายเวลาเขามาดูกระทู้เก่า เเล้วเห็นมีเรื่อง  คนซื้อก็ระเวง  ขายซื้อ ต่องไปนี้ไปซื้อเครื่องใครเขารู้ว่าเป็นท่าน เขาก็กลัวว่าขายจะเป็นอะไรอีกมั้ย เสียทั้งคู่นะครับ

ผมจะไม่ประกันกรณีของที่มันปรับเปลี่ยนแก้ไขได้นะครับ ของที่มันตายตัวอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหารับประกันให้ บางซิ้นผมให้เป็นเดือนก็มี แต่อย่างโทรศัพท์ถ้ามันบริคผมไม่รับประกันนะ แต่ทัสเพี้ยน หรือรวนนี่รรับได้ แต่บริคเลยนี่ถือว่าผมไม่รู้ท่านไปทำอะไรไหม หรือกรณี HDD ถ้าซื้อของผม ผมก็บอกแล้วผมเทสก่อนไปและจะเทสตรงนั้นก็ได้ ส่วนพวกการ์ดจอ MB CPU อะไรพวกนี้รับประกันไห้ได้ เพราะเสียมีหลักฐานชัดเจน กรณีนี้แบตเสื่อมผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นที่จะมาบอกว่าเสียเท่าไหร่ และถ้าไปใล่ดูเจ้าของทู้ก็ไปใล่ขายคนอื่น และลบข้อมูลตอนขายทิ้งด้วย (รู้สึก MOD จะบอกบ่อยๆ ว่าห้ามลบข้อมูล) ดูเจตนาด้วยครับว่าใครเป็นไง ผมไม่รู้เรื่องแต่ต้น แต่กรณีนี้มันยังไงอยู่นะ ซื้อไปขายต่อแต่ไม่เช็คของ แต่ก็แล้วแต่ละกันครับ ผมว่าคำตอบผมชันเจนแล้ว ของที่มันปรับเปลี่ยนแก้ไขได้ ไม่รู้ว่าคนรับไปเขาไปทำอะไรบ้าง กับของที่มันเสียโดยที่ไม่เอาไปปรับเปลี่ยนได้ คนละกรณีครับ

และกรณีที่แบตเสื่อมมันมีโอกาสอยู่แล้วที่จะเกิด แต่ถามว่าอยู่ได้กี่ชั่วโมง เพราะรุ่นนี้แบตมันก็นานละนะ จะเสื่อมก็ไม่แปลก จะให้เหมือนของใหม่เลย ผมว่าท่านไปจับของที่ประกันเหลือมาขายดีกว่า เพราะส่วนมากมือสองแบตก็เสื่อมเป็นปกติอยู่แล้ว อย่างบอกไปทัสเสีย หรือเครื่องรวนว่าไปอย่างครับ

ปล. แบตก้อนละไม่กี่ร้อย ไม่น่าเกิน 800 บาทให้แพงๆเลย อีกอย่างเจ้าของทู้ก็น่าจะซื้อขายมือถือนานก็น่าจะรู้อยู่แล้วแหล่งซื้อขาย ไม่น่าจะทำเองลำบาก ส่วนใครซื้อของกับผม ผมบอกหมดว่าอะไรมีปัญหาอะไร หรือประกันอย่างไร มีปัญหาถามได้ เอาคืนได้ แต่เหตุผลต้องมาจากตัวสินค้านะ ไม่ใช่อ้างไปเรื่อยมา

NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 22:37:59 »

ผมซื้อขายบ่อยๆ ตามจริงมือสองมันต้องรับสภาพได้ก่อน ผมบอกบ่อยๆคนซื้อกับผมว่าเช็คของก่อน รับได้ไม่เสียเวลา ประกันไม่มีให้ แต่ผมใช้ไม่เสียถ้าไปละเสียผมไม่รู้นะท่านไปทำอะไรมา แต่บางอย่างถ้าเป็นพวกที่ดัดแปลงไม่ได้ก็ประกันให้นะ แต่มือถือนี่ขอผ่าน ส่วนแบตเสียเกิดกันได้ ถ้าเสียจริงก็ต้องยันหลักฐานกัน ค่าแบตไม่กี่บาท และถ้ามันอยู่ได้เกินครึ่งวันผมว่าโอเคละนะ อย่าลืมว่าแบตมือถือมันเสื่อมทุกวัน ไม่ได้ใช้ได้ตลอดไปสักหน่อย แต่ถ้าบอร์ดรวนว่าไปอย่าง หรือทัสเพื้ยน
ที่ว่ามา มันก็ถูกนะครับ เเต่ว่า ต้องมีประกันให้ครับ3-7 วันเเล้วเเต่ตกลงกันไม่ใช้ว่าซื้อมาวันนี้พรุ่งนี้เสียก็ไม่ประกัน ไม่ได้นะครับ คนเราจะให้เช๊คตอนซื้อเขาก็ต้องเช๊คส่วนหนึ่งถ้าเป็นเเบบท่านว่า เวลาซื้อขายคงต้องไปนอนบ้านคนซื้อเเล้วละครับเช๊คเอาจนเต็มที่  
ในกรณีนี้ ถ้าทั้งสองตกลงไม่จบ ก็เเขวนกระทู้เเบบนี้ไป คนขาย ผมต้องใส่- ไว้หน้าชื่อก่อนนะครับ เพื่อใครจะซื้อก็ต้องเช๊คให้รอบคอบกว่านี้  เเล้วถามประกันให้เเน่ชัดด้วย
มีผลทั้งคู่นะครับไม่หาจุด เพื่อ จบ  คนขายเวลาเขามาดูกระทู้เก่า เเล้วเห็นมีเรื่อง  คนซื้อก็ระเวง  ขายซื้อ ต่องไปนี้ไปซื้อเครื่องใครเขารู้ว่าเป็นท่าน เขาก็กลัวว่าขายจะเป็นอะไรอีกมั้ย เสียทั้งคู่นะครับ

ผมจะไม่ประกันกรณีของที่มันปรับเปลี่ยนแก้ไขได้นะครับ ของที่มันตายตัวอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหารับประกันให้ บางซิ้นผมให้เป็นเดือนก็มี แต่อย่างโทรศัพท์ถ้ามันบริคผมไม่รับประกันนะ แต่ทัสเพี้ยน หรือรวนนี่รรับได้ แต่บริคเลยนี่ถือว่าผมไม่รู้ท่านไปทำอะไรไหม หรือกรณี HDD ถ้าซื้อของผม ผมก็บอกแล้วผมเทสก่อนไปและจะเทสตรงนั้นก็ได้ ส่วนพวกการ์ดจอ MB CPU อะไรพวกนี้รับประกันไห้ได้ เพราะเสียมีหลักฐานชัดเจน กรณีนี้แบตเสื่อมผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นที่จะมาบอกว่าเสียเท่าไหร่ และถ้าไปใล่ดูเจ้าของทู้ก็ไปใล่ขายคนอื่น และลบข้อมูลตอนขายทิ้งด้วย (รู้สึก MOD จะบอกบ่อยๆ ว่าห้ามลบข้อมูล) ดูเจตนาด้วยครับว่าใครเป็นไง ผมไม่รู้เรื่องแต่ต้น แต่กรณีนี้มันยังไงอยู่นะ ซื้อไปขายต่อแต่ไม่เช็คของ แต่ก็แล้วแต่ละกันครับ ผมว่าคำตอบผมชันเจนแล้ว ของที่มันปรับเปลี่ยนแก้ไขได้ ไม่รู้ว่าคนรับไปเขาไปทำอะไรบ้าง กับของที่มันเสียโดยที่ไม่เอาไปปรับเปลี่ยนได้ คนละกรณีครับ

และกรณีที่แบตเสื่อมมันมีโอกาสอยู่แล้วที่จะเกิด แต่ถามว่าอยู่ได้กี่ชั่วโมง เพราะรุ่นนี้แบตมันก็นานละนะ จะเสื่อมก็ไม่แปลก จะให้เหมือนของใหม่เลย ผมว่าท่านไปจับของที่ประกันเหลือมาขายดีกว่า เพราะส่วนมากมือสองแบตก็เสื่อมเป็นปกติอยู่แล้ว อย่างบอกไปทัสเสีย หรือเครื่องรวนว่าไปอย่างครับ

ปล. แบตก้อนละไม่กี่ร้อย ไม่น่าเกิน 800 บาทให้แพงๆเลย อีกอย่างเจ้าของทู้ก็น่าจะซื้อขายมือถือนานก็น่าจะรู้อยู่แล้วแหล่งซื้อขาย ไม่น่าจะทำเองลำบาก ส่วนใครซื้อของกับผม ผมบอกหมดว่าอะไรมีปัญหาอะไร หรือประกันอย่างไร มีปัญหาถามได้ เอาคืนได้ แต่เหตุผลต้องมาจากตัวสินค้านะ ไม่ใช่อ้างไปเรื่อยมา
เเบบนี้ถูกต้องละครับ ผมก็เสนอให้ทั้งสองคุยให้ลงตัวจะได่ไม่เสียทั้งสองฝ่าย ผมก็เคยใช้เหมือนกัน ราคาไม่ได้เเพง ผมเเจ้งไปละถ้าทั้งสองไม่หาจุดลงตัว กระทู้ก็ไม่ได้ลบมันจะอยู่ในระบบ เสียทั้งคู่ ครับ
ทางเราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่เเล้วเเค่ไม่อยากให้เกิน กรณีมาทะเลาะประจานกันในเว็บนะครับ
- tsk200979
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 00:38:52 »

ที่ผมไม่มาตอบไม่ได้หมายความว่าผมยอมรับผิด แต่ผมไม่อยากจะอะไรทั้งนั้น ประกันคืออะไรต้องมีใช่มั้ยครับ แต่ผมไม่ได้ตกลงว่าจะมีประกัน แต่ว่าตั้งแต่ซื้อไป9-14เนี่ยมันกี่วัน เครื่องก็เป็นเครื่องที่ผมใช้ทุกวันผมก็มั่นใจในของของผมไง ถึงกล้าพูดว่ามันไม่มีอะไรไง แล้วจะมาหาว่าผมไม่จริงใจได้ยังไง ส่วนราคาในเมื่อคุณต่อรองมาเยอะขนาดนั้นคุณก็เข้ามารับเอง แล้วคุณเป็นคนโทรจิกผมตลอดเวลา อีกอย่างแล้วใครในนี้จะการันตีได้ว่าผมจริงใจหรือไม่จริงใจ ใครในนี้จะการันดีได้ว่าน้องคนนี้ดีหรือไม่ดี สิ่งที่พูดมาน่ะโกหกทั้งเพ ไม่เคยเสนออะไรเลย ไม่เคยพูดอะไรสักอย่างกับผม เรื่องที่บอกมาเนี่ยแต่งเรื่องขึ้นมาทั้งหมด ถ้าผมไม่มาตอบก็หมายความว่าน้องคนนี้พูดจริงงั้นหรอ ตลกละพวกที่บอกว่าคืนเงินไปสิ พวกที่บอกว่าไม่จริงใจ ที่บอกว่าน้องเมย์ในตำนาน แกนตับแกนม้ามนี่คืออะไรครับ พวกคุณเอาอะไรมาการันตีความจริงได้บอกผมมาสิ แหมๆเล่นกันสนุกเชียวนะครับ  นี่ไม่ได้มีแค่ผมเป็นคู่กรณีนะครับ ยังมีคนอื่นอีกแต่อย่าไปพาดพิงถึงชื่อคนอื่นดีกว่า ให้แอดมินใส่เครื่องหมายไว้ข้างหน้ายูสเซอร์ทั้งสองคนเลยครับ และทีนี้ใครจะซื้อเครื่องจากผม หรือ จะขายเครื่องให้ใครก็เช็คให้หมดเลยละกันคับ ตกลงประกันให้เรียบร้อยละกันนะคับ เวลาผมซื้อมือถือมาใช้เวลาขายผมก็ไม่เคยต้องการกำไร เพราะนี่ไม่ใช่การลงทุนสำหรับผมครับ มันคือการใช้งานที่ต้องมีค่าเสื่อมราคาไปตามวันเวลาเป็นปกติ ไม่เหมือนคำพูดพี่คุณบอกในโพสท์วันที่16/2/2017 เวลา 19:22:31ในสองบรรทัดสุดท้าย และโพสท์วันที่16/2/2017เวลา20:56:52ข้อความทั้งหมดคือแต่งขึ้นมาเองทั้งหมดไม่มีความจริงครับ ผมก็ไม่ซีเรียสนะครับกับการใส่เครื่องหมายหรือไม่ลบกระทู้ครับ ผมไม่เคยมีปัญหาเครื่องกับใครเลย ยกเว้นคนนี้เท่านั้นทุกครั้งจริงๆ แค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 00:50:00 โดย tsk200979 » IP : บันทึกการเข้า
NUMpoo
งดเชื้อ เบื่อทวง :-)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 13:00:54 »

ที่ผมไม่มาตอบไม่ได้หมายความว่าผมยอมรับผิด แต่ผมไม่อยากจะอะไรทั้งนั้น ประกันคืออะไรต้องมีใช่มั้ยครับ แต่ผมไม่ได้ตกลงว่าจะมีประกัน แต่ว่าตั้งแต่ซื้อไป9-14เนี่ยมันกี่วัน เครื่องก็เป็นเครื่องที่ผมใช้ทุกวันผมก็มั่นใจในของของผมไง ถึงกล้าพูดว่ามันไม่มีอะไรไง แล้วจะมาหาว่าผมไม่จริงใจได้ยังไง ส่วนราคาในเมื่อคุณต่อรองมาเยอะขนาดนั้นคุณก็เข้ามารับเอง แล้วคุณเป็นคนโทรจิกผมตลอดเวลา อีกอย่างแล้วใครในนี้จะการันตีได้ว่าผมจริงใจหรือไม่จริงใจ ใครในนี้จะการันดีได้ว่าน้องคนนี้ดีหรือไม่ดี สิ่งที่พูดมาน่ะโกหกทั้งเพ ไม่เคยเสนออะไรเลย ไม่เคยพูดอะไรสักอย่างกับผม เรื่องที่บอกมาเนี่ยแต่งเรื่องขึ้นมาทั้งหมด ถ้าผมไม่มาตอบก็หมายความว่าน้องคนนี้พูดจริงงั้นหรอ ตลกละพวกที่บอกว่าคืนเงินไปสิ พวกที่บอกว่าไม่จริงใจ ที่บอกว่าน้องเมย์ในตำนาน แกนตับแกนม้ามนี่คืออะไรครับ พวกคุณเอาอะไรมาการันตีความจริงได้บอกผมมาสิ แหมๆเล่นกันสนุกเชียวนะครับ  นี่ไม่ได้มีแค่ผมเป็นคู่กรณีนะครับ ยังมีคนอื่นอีกแต่อย่าไปพาดพิงถึงชื่อคนอื่นดีกว่า ให้แอดมินใส่เครื่องหมายไว้ข้างหน้ายูสเซอร์ทั้งสองคนเลยครับ และทีนี้ใครจะซื้อเครื่องจากผม หรือ จะขายเครื่องให้ใครก็เช็คให้หมดเลยละกันคับ ตกลงประกันให้เรียบร้อยละกันนะคับ เวลาผมซื้อมือถือมาใช้เวลาขายผมก็ไม่เคยต้องการกำไร เพราะนี่ไม่ใช่การลงทุนสำหรับผมครับ มันคือการใช้งานที่ต้องมีค่าเสื่อมราคาไปตามวันเวลาเป็นปกติ ไม่เหมือนคำพูดพี่คุณบอกในโพสท์วันที่16/2/2017 เวลา 19:22:31ในสองบรรทัดสุดท้าย และโพสท์วันที่16/2/2017เวลา20:56:52ข้อความทั้งหมดคือแต่งขึ้นมาเองทั้งหมดไม่มีความจริงครับ ผมก็ไม่ซีเรียสนะครับกับการใส่เครื่องหมายหรือไม่ลบกระทู้ครับ ผมไม่เคยมีปัญหาเครื่องกับใครเลย ยกเว้นคนนี้เท่านั้นทุกครั้งจริงๆ แค่นี้ครับ
5555 ยังไม่จบ ผมว่าจะปล่อยผ่าน จะทนใช้เพราะลำคารคุณแล้ว คนอะไรไม่มีความรับผิดชอบและยังไม่มีจรรยาบรรณในการขาย ไม่พอว่าผมแต่งเรื่องแล้วผมจะทำเพื่ออะไร เงินไม่กี่ร้อย บอกตรงๆ HTC eye ราคา 4500 ผมว่ามันไม่ถูกนะคับ ไหนจะเติมน้ำมันไปเอาอีก และ ผมไม่มีเวลาไล่จับคุณให้เสียเวลาหรอกคับบบ ปวดกระบาน เอาที่สบายใจเลยละกันคับ ชาตินี้ขออย่าเจออีกเลยอีกเลยคนพันธ์ุนี้ เห่ออ ฮืม

* Screenshot_20170220-131912_1.jpg (171.03 KB, 972x1482 - ดู 86 ครั้ง.)

* Screenshot_20170220-131920_1.jpg (140.65 KB, 1008x1436 - ดู 82 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 13:25:06 โดย NUMpoo » IP : บันทึกการเข้า

“จงอย่ามองหาสิ่งที่ดีที่สุดในโลก แต่ให้มองหาสิ่งที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดก็พอ” จุมพิต
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 13:05:42 »

ถึงบอกไม่ว่าไม่มีประกันแล้ว แต่เราก็ต้องมีจรรณยาบรรณในการขายนิดนึง นะคับ ทุกตัวที่ผมขายถึงผม มี ปล.ไม่รับจองลองให้พอใจไม่รับคืน แต่สุดท้ายเครื่อง ผมมีปัญหา ผมรับคืนทุกเครื่อง ถ้าเกิดจากผมจริงๆ ในสิ่งที่ลูกค้าไม่ได้ทำเอง และของมีตำหนิ ผมไม่สามารถบอกว่าของเต็ม 100% ได้หรอกคับ  ยิงฟันยิ้ม

“จงอย่ามองหาสิ่งที่ดีที่สุดในโลก แต่ให้มองหาสิ่งที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดก็พอ” จุมพิต
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 13:42:28 »

อ้างถึง
ใครในนี้จะการันดีได้ว่าน้องคนนี้ดีหรือไม่ดี

คนนี้ผมกล้า การันตรี ว่าดี!! เรื่อง มีความรับผิดชอบ ไม่ได้โกหก ระดับเทพ  มีปัญหาน้องเค้าแก้ใขให้ตลอด เจอกับตัวมาแล้ว

ถ้า นิสัยไม่ดี มีปัญหาแล้ว บายเบี่ยง ไม่ยอมเคลีย  คงไม่มีที่ให้ยืน ในนี้ ได้นานขนาดนี้ ดูจาก ประวัติ เค้าได้ นะ ว่ามีปัญหากับใคร แล้วเคลียไม่ได้หรือป่าว

wichya

บีพี.โมบาย ช๊อป

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 14:24:53 »

อ้างถึง
ใครในนี้จะการันดีได้ว่าน้องคนนี้ดีหรือไม่ดี

คนนี้ผมกล้า การันตรี ว่าดี!! เรื่อง มีความรับผิดชอบ ไม่ได้โกหก ระดับเทพ  มีปัญหาน้องเค้าแก้ใขให้ตลอด เจอกับตัวมาแล้ว

ถ้า นิสัยไม่ดี มีปัญหาแล้ว บายเบี่ยง ไม่ยอมเคลีย  คงไม่มีที่ให้ยืน ในนี้ ได้นานขนาดนี้ ดูจาก ประวัติ เค้าได้ นะ ว่ามีปัญหากับใคร แล้วเคลียไม่ได้หรือป่าว

มายืนยันให้น้องเค้าอีกคนครับ ค้าขายไม่เคยมีปัญหา

ซ่อม-ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนมือถือ ปลดล็อค google account
เปลี่ยนหน้าจอ-ติดฟิล์มกระจก ราคาสบายกระเป๋า
Bp.mobile shop 0980044494
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 16:26:37 »

เหตุผลที่ผมให้ เเก้ต่างในนี้ เพราะอยากให้พวกท่านทั้งสองได้เเสดงความ บริสุทธิ์ทั้งสองฝ่าย  เพราะผมต้องฝังความทั้งสองฝ่าย  เเล้วหาทางเเก้ปํญหา ให้

ซึ่งเท่าที่ฟังมาเป็นอาทิตย์ วันนี้ฟังฝ่ายคนขายถ้าซื้อ 4500 ผมก็ว่าไม่ถูกนะ ราคานี้ต้องประกันให้กันเเล้วละครับ  ต้องมีประกันนะครับ  หลักฐานการติดต่อกันก็มี ซึ่งจากที่ดูคนขาย ก็บอกว่าจะเคลียร หรือเเก้ปัญหาให้  นิครับ   เเล้วทำมั้ยกลายเป็นไม่รับผิดชอบไร  อีกอย่างมีสมาชิกมาให้เครดิส ทางคนซื้ออีก

เอาเป็นว่านะครับ ผมเเนะนำให้ทางคนขาย ลองเช๊คดูว่าเครื่องเป็นดังที่คนซื้อ บอกมั้ยว่ามีปัญหา ส่วนถ้าจะ เเก้ไข ออกเงิน300-400 ก็หน้าจะพอดีนะครับ ทั้งคู่ต้องอยู่ในเว็บนี้อีกนานนะครับ ทางฝ่ายคนซื้อเอาหลักฐานมาเเจ้งเเล้วนะครับ ว่าไงคนขาย ชีเเจ้งด้วย

*ให้ชี้เเจ้งนะครับ เพราะผมให้ชีเเจ้งเพราะ ให้ทั้งคู่ได้เเสดงว่าบริสุทธิ์ใจในการซื้อขายนะครับ
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 20:10:00 »

เหตุผลที่ผมให้ เเก้ต่างในนี้ เพราะอยากให้พวกท่านทั้งสองได้เเสดงความ บริสุทธิ์ทั้งสองฝ่าย  เพราะผมต้องฝังความทั้งสองฝ่าย  เเล้วหาทางเเก้ปํญหา ให้

ซึ่งเท่าที่ฟังมาเป็นอาทิตย์ วันนี้ฟังฝ่ายคนขายถ้าซื้อ 4500 ผมก็ว่าไม่ถูกนะ ราคานี้ต้องประกันให้กันเเล้วละครับ  ต้องมีประกันนะครับ  หลักฐานการติดต่อกันก็มี ซึ่งจากที่ดูคนขาย ก็บอกว่าจะเคลียร หรือเเก้ปัญหาให้  นิครับ   เเล้วทำมั้ยกลายเป็นไม่รับผิดชอบไร  อีกอย่างมีสมาชิกมาให้เครดิส ทางคนซื้ออีก

เอาเป็นว่านะครับ ผมเเนะนำให้ทางคนขาย ลองเช๊คดูว่าเครื่องเป็นดังที่คนซื้อ บอกมั้ยว่ามีปัญหา ส่วนถ้าจะ เเก้ไข ออกเงิน300-400 ก็หน้าจะพอดีนะครับ ทั้งคู่ต้องอยู่ในเว็บนี้อีกนานนะครับ ทางฝ่ายคนซื้อเอาหลักฐานมาเเจ้งเเล้วนะครับ ว่าไงคนขาย ชีเเจ้งด้วย

*ให้ชี้เเจ้งนะครับ เพราะผมให้ชีเเจ้งเพราะ ให้ทั้งคู่ได้เเสดงว่าบริสุทธิ์ใจในการซื้อขายนะครับ
ขอบคุณพี่ๆ กับ แอดมิน มากๆนะคับ ผมว่าเราจบเรื่องนี้ดีกว่า เถียงกันไปเถียงกันมา รกกะทู้ค้าขายอื่นๆเค้า ใจจริงผมไม่ต้องการอะไรทั่งสิ้นกับบุคคลนี้ แค่อยากให้แสดงความรับผิดชอบ แต่เท่าที่เห็น ไม่มีอะไรดีขึ้น ก็ปล่อยไปเหอะคับ เพราะตามไปก็เสียเวลาเปล่าๆ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า ขอบคุณ ทุกท่านมากๆคับและขอโทษที่รบกวนทุกท่าน ....ขอบคุณคับ

jirapraserd
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 20:14:00 »

สุดๆเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่ใช่พ่อค้า แม่ค้าเอาไปขายต่อ อยากได้ราคาไหนโทรบอกได้เลยครับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์