เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 07:56:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สอบถามเพื่อนชาวเชียงรายเรื่องศัลยกรรม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเพื่อนชาวเชียงรายเรื่องศัลยกรรม  (อ่าน 58036 ครั้ง)
Pupha
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 16:41:43 »

คืออยากสอบถามเพื่อนชาวเชียงรายว่าใครเคยทำศัลยกรรมบ้าง ไม่ทราบว่าทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะหรือทราบข้อมูลว่าท่านไหนทำดีค่ะ (คือไม่เคยทำง่ะเลยไม่ค่อยรู้ข้อมูล) คือเรื่องของเรื่องนะพี่สาวเราเขามีลูกสองคนและเคยผ่าตัดไส้ติ่งที่นี้พอคลอดลูกตอนนี้พี่แกเริ่มผอมหนังหน้าท้องเลยหย่อน พี่เขาก็พยามยามออกกำลังกายซิทอัพแล้วแต่มันไม่หาย นะค่ะ(แล้วแฟนเขาไม่ชอบมาก เขาบอกให้เอาออก แฟนเขาเป็นคนต่างชาตินะค่ะ) พี่เขาเลยตัดสินใจว่าถ้าทำจะมาทำที่เมืองไทย เพราะจะได้มีคนช่วยดูลูกด้วย เพราะพี่เขาลูกยังเล็ก (อยู่ที่โน้นไม่มีใครช่วยเลี้ยง) พี่เขาจะกลับมาแต่มีเวลาอยู่ไทยแค่เดือนเดียว เพราะฉะนั้นกะมาทำแล้วตัดเลย เขาเลยให้ดิฉันหาข้อมูลให้หน่อย(ไอ้เราก็ไม่เคยทำเนาะ) เลยต้องขอความช่วยเหลือเพื่อน ๆ ชาวเชียงรายนี่แหละ ใครพอมีข้อมูลหรือรู้อะไรมาแชร์กันหน่อยนะค่ะ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 16:52:56 »

ปรึกษาหมอครับ รร.โอเวอร์บรุ๊ค นี่น่าจะทำศัลยกรรมเก่งนะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
@พหลโยธิน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 18:34:38 »

เห็นคนรู้จักไปที่แถวแม่จันแหละค่ะ
ชื่อคุณนายสายหยุด ประมาณนี้แหละ
เห็นว่าทำได้ทุกอย่างเลย
แต่ที่เคยเห็นคนทำมาแล้วสวยจะเป็นจมูกค่ะ
ติดปีกจมูก เสริมจมูก แล้วก็เสริมหน้าอก ก็ใช้ได้ค่ะ
ทำให้แผนที่โลกที่หน้าท้องหายก็ทำได้ (เขาว่ามาน่ะค่ะ)
N'zii~♥
ชั้นประถม
*

# Sweet Life :'D

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 19:28:14 »

เห็นคนรู้จักไปที่แถวแม่จันแหละค่ะ
ชื่อคุณนายสายหยุด ประมาณนี้แหละ
แต่ที่เคยเห็นคนทำมาแล้วสวยจะเป็นจมูกค่ะ
ติดปีกจมูก เสริมจมูก แล้วก็เสริมหน้าอก ก็ใช้ได้ค่ะ
ทำให้แผนที่โลกที่หน้าท้องหายก็ทำได้ (เขาว่ามาน่ะค่ะ)

เห็นเค้าบอกกันว่า ทำอย่างละประมาณ 5,000 มั้งคะ ถูกดี
คนแถวบ้านไปทำกันเยอะ ส่วนมากจะเปนจมูก กับ ตาอ่ะค่ะ

เสพ "สื่อ" อย่างมี "สติ"
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 19:33:38 »

คลินิคหมอวิธาน แถวเด่นห้า จ๊ะ เห็นเขาว่าดีค่ะ..

เคยไปทำอยู่ค่ะยิงเลเซอร์แผลนิเนียนเลยค่ะ

ordinaryboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 22:43:33 »

ตี่เจียงฮายบ่ฮู้เท่าได
แต่ตี่กรุงเทพมีปะเลอะ
ดีๆหลายตี่เพื่อนสมัยเฮียนมหาลัย
ไปเยี๊ยะมาหลานคนแล้วดีตวย
บ่มีผลข้างเคียงรับรองร้อยเปอร์เซ็น
หมอจากเกาหลีครับ
แต่บ่เกยไปเยี๊ยะเน้อ
เกยแต่ไปเป็นเปื่อนบ่ได
น่ากลัวขนาดอาทิตย์แรก
ขอโทษตวยนะครับ
ถ้าทำหื้อผิดหวัง

มิตรภาพ-ไม่มีวันตาย
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 22:52:48 »

เห็นเค้าบอกกันว่า ทำอย่างละประมาณ 5,000 มั้งคะ ถูกดี
คนแถวบ้านไปทำกันเยอะ ส่วนมากจะเปนจมูก กับ ตาอ่ะค่ะ

เอ่อ คุณนายที่ว่า เขาเป็นหมอหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ก้อย่าเสี่ยงเลยนะ มันจะสวยแค่ตอนแรกๆ ระวังพอผ่านไปสักพักจะกลายเป็นเน่าไปซะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ต้นข้าว
ชั้นประถม
*

ตราบใดไม่สิ้นลมหายใจ เมื่อนั้นก็ขยันกันไปนะครับ..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 22:58:49 »

ของเราศัลยกรรมมาเหมือนกัน แต่เป็นเสริมจมูก
เราทำที่หมอวิธาน เด่นห้า หมอเขาทำดีนะสวยด้วย(แนะนำหลายคนแล้ว สวยทุกคน)
แต่ไม่รู้ว่า ศัลยกรรมหน้าท้องหมอเขาจะทำยังไง
เราว่า ลองโทรปรึกษาหมอดีกว่าไหม เผื่อจะได้อะไรดีดี
อย่าไปตัดสินที่ราคาแพงหรือถูก ให้ดูที่ว่า ทำแล้วดี ดีกว่ามานั่งเสียใจ
เสียน้อยเสียมาก เสียยากเสียง่าย (เราถือคตินี้ประจำ)ทำแล้วคุ้มหน่ะ

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่
ต.รอบเวียง เมืองเชียงราย 57000 โทร.086-61937xx
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2010, 15:45:51 »

ขอบคุณค่ะที่มาช่วยตอบกระทู้ ตอนนี้ได้รายชื่อหมอที่ทำศัลยกรรมที่เชียงราย ประมาณ 5 ท่าน คือ นพ.ธันยพงษ์ นพ.เวทิน นพ.วิธาน นพ.บุญเลิศ และนพ.ชาตรี ค่ะ แล้วยังไงจะโทรถามก่อนนะค่ะ แล้วจะมาอัพเดรตให้ฟัง   ขยิบตา
khonwan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2010, 20:09:38 »

คุณหมอเวทินที่ประจำอยู่รพ.ศรีบุรินทร์ก็เก่งนะคะ แกเป็นอาจารย์หมอมาจากรพ.รามาธิบดี ที่ทราบเพราะดิฉันเคยผ่าตัดใหญ่กับคุณหมอ ตอนแรกก็กลัวว่าผ่าตัดออกมาแล้วจะไม่เหมือนเดิม แต่ปรากฏว่าคุณหมอเย็บแผลได้สวยมากค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากๆเลย(เป็นเนื้องอกน่ะค่ะ) ซึ่งก่อนหน้านี้เคยไปปรึกษาอาจารย์หมอที่รพ.สวนดอก เชียงใหม่ พอเอ่ยชื่อคุณหมอเวทิน คุณหมอที่นั่นยังแนะนำให้กลับมาผ่าตัดที่เชียงรายเลยค่ะ ลองเปรียบเทียบข้อมูลดูก่อนก็ได้นะคะ เผื่อท่านอื่นมีข้อมูลดีๆ
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 00:25:53 »

แนะนำรพ.บางมดค่า
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 17:51:22 »

อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ
ตา จมูก แบบว่ามาแบบเดียวกันแ๊ป๊ะหมดทุกหน้าเลย
เหมือนเป็นโลโก้กันเลยทีเดียว
โปรดระวังด้วยเพราะไม่ทราบว่าจะปลอดภัยหรือเปล่า?
มีเพื่อนที่ทำงานทำกันสองสามคน ตาเหมือนกันหมด จมูกเหมือนกันหมด
อันนี้ก็แ้ล้วแต่ว่าใครชอบใครไม่ชอบนะครับ.. ยิ้มกว้างๆ
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 19:26:46 »

โทรไปสอบถามแล้วค่ะ นพ.ธันยพงษ์ และนพ.วิธาน ไม่มีใครรับโทรศัพท์ง่ะ สงสัยต้องโทรใหม่อาทิตย์หน้า ส่วนนพ.เวทิน ท่านบอกว่าถ้าผ่าตัด ผ่าตัดที่โรงพยาบาลเกษมราษฎร์เลย ค่าใช้จ่ายประมาณ 65000 รวมนอนโรงพยาบาล 4 คืน 5 วัน ส่วน นพ.บุญเลิศ บอกค่าใช้จ่ายประมาณ 70000 (แล้วแต่ห้องพักและพยาบาลที่ดูแลพิเศษอีกทีง่ะ) แต่ราคานี้ถือว่าโดยรวมนะค่ะ แต่ที่ว่านี้คือราคาผ่าตัดที่คลีนิคนะค่ะ ส่วนถ้าอยากผ่าตัดที่โรงพยาบาลราคาจะสูงกว่านี้ค่ะ ส่วนท่านต่อไป นพ.ชาตรี ค่ะ นายแพทย์คนนี้ที่บอกว่าที่ทำที่แม่จันนั่นแหละค่ะ แต่ว่าท่านเดินสายหลายที่ เชียงราย เชียงใหม่ แพร่ ลำปาง พิษณุโลก ดิฉันสอบถามท่าน ท่านบอกว่าถ้าจะให้ดี เครื่องมือพร้อมกว่าแนะนำทำที่คลีนิคท่านที่เชียงใหม่ค่ะ (ผ่าตัดที่คลีนิคเหมือนกัน) ราคา ประมาณ 45000-50000 ค่ะ ทีั้งนี้ทั้งนั้น นี่คือราคาโดยประมาณนะค่ะ นพ.ทั้งหลายยังไม่ได้พบเจอลูกค้า นี่อาจจะเป็นราคาโดยประมาณ หากเจอลูกค้าแล้วราคาอาจเปลี่ยนแปลงได้ เพราะแต่ละเครสก็แตกต่างกันไป (นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ) แล้วจะอัพเดรตใหม่นะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ถ้าโทรไปถามอีกสองท่านได้   ฮืม
nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2010, 13:25:47 »

ไปยันฮีค่ะ

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2010, 03:11:32 »

ไปยันฮีค่ะ
แนะนำรพ.บางมดค่า

คือเจ๊แกไม่สะดวกไปทำที่กรุงเทพฯ นะค่ะเพราะมีลูกเล็กและต้องพักฟื้นเลยคิดว่าทำที่บ้านเรา แต่ก็ขอขอบคุณนะค่ะที่แนะนำ ที่จริงก็โทรไปถามข้อมูลเหมือนกันค่ะที่บางมดนะค่ะทำกับคุณหมอสุรสิทธิ์ ราคาประมาณ 150 000 บาท (ราคาเป็นไงค่ะ แพงได้ใจไหม)  แต่ที่ยันฮีไม่อะค่ะ เพราะคนเยอะมากมีเพื่อนของดิฉันเขาไปทำนมค่ะ(บังเอิญรู้ว่าเขาไปทำนมเลยถามเขาเรื่องศัลยกรรมของพี่สาวนะค่ะ) เขาบอกว่าอย่าไปเลยเพราะว่าคนไข้เยอะมาก คุณหมอเลยจำคนไข้ไม่ค่อยได้แบบว่าสับสนมั้ง เพื่อนเล่าว่าวันที่ไปทำคุณหมอเรียกตรวจก่อนเพื่อทำความเข้าใจก่อนผ่าเพื่อทำนม แต่ปรากฏว่าคุณหมอไปตรวจที่หัว(เพราะคิดว่าจะมาปลูกผมค่ะ)ดิฉันนะขำกลิ้งเลย แต่เพื่อนดิฉันนะตอนนั้นคงขำไม่ออกง่ะค่ะ ก็เข้าใจพยายามจะเข้าใจทั้งสองนะค่ะ สงสัยคุณหมอก็งง เพื่อนก็งงนะค่ะ (แต่ดีที่เพื่อนบอกซะก่อนที่เขาจะทำอะไรว่า คุณหมอค่ะหนูมาทำนมค่ะ ทำไมไปตรวจที่หัวคะ)  ขยิบตา แต่เขาก็ทำสวยจริง ๆ นะค่ะ ทั้งตั้ง ทั้งตูมซะสวยเชียว ขนาดเราเป็นผู้หญิงของแท้แน่นอนยังอายของเทียมเลยล่ะ
N'zii~♥
ชั้นประถม
*

# Sweet Life :'D

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2010, 20:35:20 »

เอ่อ คุณนายที่ว่า เขาเป็นหมอหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ก้อย่าเสี่ยงเลยนะ มันจะสวยแค่ตอนแรกๆ ระวังพอผ่านไปสักพักจะกลายเป็นเน่าไปซะ

เป็นหมอจากไม่โรงพยาบาลโอเวอร์บรุ๊ค ก็ ศรีบุรินอ่ะค่ะ จำไม่ได้

เสพ "สื่อ" อย่างมี "สติ"
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2010, 23:15:27 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ทู้นี้สาวๆตรึม...มิน่าสวยๆกันทุกคน...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 11:06:42 »

แต่เท่าที่หาข้อมูลมานะค่ะ คุณหมอที่ทำที่แม่จัน และมีคุณนายสายหยุดเป็นผู้ช่วย ชื่อนายแพทย์ ชาตรี พรหมโชติ นะค่ะ คุณหมอท่านนี้เก่ง แกวิ่งหลายที่มาก แต่แกประจำที่โรงพยาบาลแพร่ค่ะ แล้วมีคลีนิคส่วนตัวที่เชียงใหม่ และคุณหมอยังรับจ๊อปที่ลำปาง และอีกหลายจังหวัดค่ะ ถ้านัดกับคุณหมอต้องโทรถามก่อนว่าคุณหมอวันนั้นจะอยู่ที่ไหนค่ะ ข้อมูลนะค่ะ มาจากนี่ค่ะ
http://www.chiangmaisurgery.com/index.php นี่คือคลีนิคที่เชียงใหม่ค่ะ
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 11:14:24 »

เข้ามาอัพเดรตนะจ๊ะ หลังจากที่โทรไปถามคุณหมอที่ยังคั้งค้างอยู่ เริ่มจาก ที่โรงพยาบาลโอเวอร์บรุ๊ค ทางพยาบาลเข้าแจ้งว่าที่โรงพยาบาลไม่รับทำศัลยกรรมประเภทนี้จ๊ะ (รับทำเฉพาะแบบว่าปากแหว่ง เพดาลโหว่ ยิงฟันยิ้ม) และยังถามต่อว่าแล้วคุณหมอมีคลีนิคไหม เขาก็ตอบกลับมาว่าคุณหมอที่นี่จะมีกฏไม่ให้ทำคลีนิคถ้าประจำอยู่ที่โรงพยาบาล แต่ถ้าทำคลีนิคก็ต้องออกจากงานที่โรงพยาบาลก่อนจ๊ะ และเขาก็แนะนำคุณหมอธันยพงษ์ ซึ้งเขาบอกว่าเคยทำงานที่นั้นนานมาแล้ว แต่ตอนนี้ออกไปทำคลีนิค (ไอ้เราก็โทรไปหาคุณหมอจากที่หาเบอร์คุณหมอจากสมุดหน้าเหลืองอินเตอร์เนตนะ แต่ยักไม่มีคนรับสายแฮะ สงสัยจะเปลี่ยนเบอร์หรือเปล่า) ส่วนท่านต่อไปคุณหมอวิธาน เราโทรไปคนรับสายบอกว่าคุณหมอรับทำศัลยกรรมอย่างอื่นแต่ไม่แบบผ่าตัดใหญ่แบบนี้ง่ะ ร้องไห้ อันเอาแผนที่โลกออกไม่รับทำจร้า
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 11:23:58 »

เรื่องต่อไป คือพี่สาวเราโทรมา เขาบอกว่าตอนนี้แฟนพี่สาวอนุญาต ถ้าพี่สาวเราทนเจ็บได้ ไหน ๆ ก็จะเจ็บตัวแล้ว ให้เอาทั้งแผนที่โลกออก แล้วเสริมอึ้มด้วย ไอ้เราก็ก็ร้อง "ไอ้หย่า" เลย (โอ๊ยเจ๊แค่ท้องก็เอาให้รอดก่อนไหม แล้วค่อยทำอึ้มฟังแล้วอยากเป็นลม )

อ้าวสาวท่านไหนเคยทำอึ้มหรือมีเพื่อนไปทำมามาช่วยแชร์หน่อยจ๊ะว่าเป็นไงบ้าง ทั้งเจ็บ และตึงไหมค่ะ (นี่ความคิดเห็นส่วนตัวนะ) อาการ และคุณหมอท่านไหนทำเป็นไงบ้างช่วยบอกทีนะจ๊ะ

นี่ขอออกตัวกับทุกคนก่อนนะจ๊ะ (แบบว่าร้อนตัวนะเจ้า) กระทู้นี้ที่เราตั้งขึ้นเราไม่ได้มีการส่งเสริมให้ไปทำศัลยกรรมนะจ๊ะ แต่แค่เข้ามาแชร์ประสบการณ์หรือสิ่งที่รู้มาให้คนที่เขาอยากรู้และเป็นแนวทางในการหาข้อมูลเรื่องนี้นะเจ้า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์