เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 03:59:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาผัวฝรั่ง พูดไทยได้จะดีมาก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หาผัวฝรั่ง พูดไทยได้จะดีมาก  (อ่าน 6818 ครั้ง)
ส ธนกิจ
ระดับ ป.ตรี

ติดต่อ 084-5789641

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2017, 13:53:30 »

สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียด ธนกิจ 084-5789641
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2017, 15:07:41 »

ยิงฟันยิ้ม

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2017, 00:51:35 »

ฝรั่งไม่ได้ดีจริงอย่างที่คิดหรอกครับ บอกไว้เลย (จากประสบการณ์ที่ทำงานกับฝรั่งมาเกือบ 10 ปีที่พัทยา)

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
PhotoMaster
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2017, 08:25:59 »

ฝากหาเมียฝรั่งด้วย1คน ขอสวยๆโสดมีฐานะ เพราะผมจน

จองปากเปล่า ได้ปากแตก
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2017, 14:29:08 »

ยิงฟันยิ้ม
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2017, 16:29:56 »

ไปฝึกพูด ภาษาฝรั่ง ให้ได้ก่อน ยิงฟันยิ้ม
pukkalir
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2017, 20:11:33 »

ยิงฟันยิ้ม
หาผัวฝรั่ง พูดไทยได้จะดีมาก ติดต่อมาหาเราจะ 0873583233
;Dฝรั่งหรือไทย ไม่ต่างกัน คิดเอาเองนะ [มีมุขแถม3เม็ด]
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2017, 20:33:41 »

ผัวฝรั่งดีกว่าผัวไทยตรงไหน?
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2017, 07:54:15 »

ยิงฟันยิ้ม ได้ผัวฝรั่ง เอามันต้องฮ้อง โปเตโต้ โปเตโต้ แม่นก่ ลังเล ลังเล ลังเล

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2017, 13:34:58 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=865804.0

จากกระทู้เก่าคับ

กาลเวลามันเปี่ยนไป้

ตกลง จะเอา เมีย กะ เอา ผัว คับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กาลเวลาเปลี่ยนไป ใจคนก็เปลี่ยน 555

KRUNING
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2017, 19:16:00 »

CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2017, 13:23:37 »

ขับถ่ายคล่องขึ้นเยอะมั๊ยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
chalermrat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2017, 21:05:56 »

ฟักทองบด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2017, 18:38:51 »

วันก่อนผมไปโรงพยาบาลเชียงราย ไปที่ลานจอดรถฝั่งตรงข้าม กำลังจะถอยเข้าจอด มีคนดูแลลานจอดรถเดินมาบอกว่า ห้ามจอดตรงนี้ เพราะรถคันข้างๆ เอาจองไว้เป็นที่จอดรถของญาติเขา เดี๋ยวเขามา เขาให้เหตุผลว่า อยากให้ญาติเขาจอดรถคู่กัน แล้วผมก็คิดว่า เรื่องแค่นี้มันสำคัญขนาดนั้นเลยเหรอ จอดตรงใหนก็เหมือนกัน
ลานจอดรถก็ไม่ได้กว้างขวางอะไร แล้วผมก็หันไปมองรถคันข้างๆ เห็นมีผู้หญิงไทย กับฝรั่ง และคนแก่ผู้ชายกับผู้หญิงอีก 2 คน (ท่าทางจะเป็นพ่อแม่ของผู้หญิง) เห็นผู้หญิงที่ดูจะเป็นเมียเช่าฝรั่งทำท่าแอ็คอาร์ทสมาร์ทหมาอยู่ ทำพูดเสียงดังแปร๋นๆ อยู่ เหมือนอยากให้ใครหลายคนที่อยู่บริเวณนั้นหันมามอง ว่าเขามีผัวฝรั่งนะ ถถถถถถถถ ถ ถุยครับ ในสายตาผมกับแฟนที่เคยทำงานอยู่พัทยามาสิบกว่าปี แค่มองก็รู้แล้วว่าเป็น "กระห-" มาก่อน ถุย (ขออีกสักรอบ) ทำเป็นคุณนายเมียฝรั่ง ใครๆ ก็คงอิจฉาเขาที่เขามีผัวฝรั่ง ผมจะบอกให้นะ ฝรั่งเดี๋ยวนี้มันไม่โง่แล้วแล้วครับ มันไม่ให้คนไทยกอบโกยเงินทองจากมันได้มากมายเหมือนสมัยก่อนหรอก ฝรั่งเขารู้กันหมดแล้ว ว่าผู้หญิงไทยหวังเงินจากฝรั่งอย่างเดียว

ขอโทษที่พูดตรงๆ ครับ กับคนพวกนี้ ผมเคยเป็นดีเจเปิดเพลงในอะโกโก้ที่พัทยามานาน แค่มองก็รู้ครับ ถึงแม้คนพวกนี้จะทำตัวหรูหราสักแค่ใหน ก็อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ว่าอดีต คุณทำอะไรมา

ปล.ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ขอระบายหน่อยครับ ผัวฝรั่งก็ไม่ได้ดีไปกว่าผัวคนไทยหรอกครับ ส่วนมากผู้หญิงไทยจะพูดกันแต่ว่า ผัวคนไทยจน ทำงานตั้งนานก็ไม่เห็นจะรวยสักที บางคนตบตีด้วย ผมจะบอกให้นะ ฝรั่งบางคนร้ายยิ่งกว่าคนไทยอีกครับ ผมเจอบ่อย (บางคนนะ)
   เคยมีฝรั่งเตะน้องผู้หญิงที่รู้จักกันกับผม โดนฝรั่งเตะกลางถนนแห่งหนึ่งในพัทยาเลย ทั้งเตะทั้งต่อย ไม่มีใครช่วยน้องผมเลย เขียวช้ำไปทั้งตัว
มันเตะน้องผมเพราะว่าน้องผมไม่ไปนอนกับมัน ทั้งที่น้องคนนั้นไม่สบาย แต่ฝรั่งมันไม่ฟัง ฝรั่งอ้างว่า มันจ่ายเงินเหมาตัวผู้หญิงมาแล้ว
มันจะทำยังไงก็ได้ อยากจะนอนด้วยก็ต้องได้นอน ทุเรศมากครับ
  แค่ฝรั่งค่าเงินมันเยอะกว่า(ตอนมันมีเงินนะ) ก็เลยดูว่ามันรวย แต่พอเงินหมดก็เหมือนหมาตัวนึง เจอฝรั่งดีก็ดีไป อันนี้ผมก็ขอดีใจด้วย(แต่ยาก) อย่าพยายามหาเลยครับ  เคยเห็นผู้หญิงไทยทำงานเลี้ยงฝรั่งมั๊ยครับ ผมนี่เห็นจนชินละ ผู้หญิงไทยขี่รถพ่วงข้างตระเวณขายโรตีเลี้ยงฝรั่ง

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
yod2012
JuliustibJD
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2017, 17:26:25 »

ขนาดคนชาติเดียวกันยังคุยกันไม่รู้เรื่องจะเอาผัวฝรั่ง...จะเอาตังค์อ่ะน่อ

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2017, 14:29:12 »

วันก่อนผมไปโรงพยาบาลเชียงราย ไปที่ลานจอดรถฝั่งตรงข้าม กำลังจะถอยเข้าจอด มีคนดูแลลานจอดรถเดินมาบอกว่า ห้ามจอดตรงนี้ เพราะรถคันข้างๆ เอาจองไว้เป็นที่จอดรถของญาติเขา เดี๋ยวเขามา เขาให้เหตุผลว่า อยากให้ญาติเขาจอดรถคู่กัน แล้วผมก็คิดว่า เรื่องแค่นี้มันสำคัญขนาดนั้นเลยเหรอ จอดตรงใหนก็เหมือนกัน
ลานจอดรถก็ไม่ได้กว้างขวางอะไร แล้วผมก็หันไปมองรถคันข้างๆ เห็นมีผู้หญิงไทย กับฝรั่ง และคนแก่ผู้ชายกับผู้หญิงอีก 2 คน (ท่าทางจะเป็นพ่อแม่ของผู้หญิง) เห็นผู้หญิงที่ดูจะเป็นเมียเช่าฝรั่งทำท่าแอ็คอาร์ทสมาร์ทหมาอยู่ ทำพูดเสียงดังแปร๋นๆ อยู่ เหมือนอยากให้ใครหลายคนที่อยู่บริเวณนั้นหันมามอง ว่าเขามีผัวฝรั่งนะ ถถถถถถถถ ถ ถุยครับ ในสายตาผมกับแฟนที่เคยทำงานอยู่พัทยามาสิบกว่าปี แค่มองก็รู้แล้วว่าเป็น "กระห-" มาก่อน ถุย (ขออีกสักรอบ) ทำเป็นคุณนายเมียฝรั่ง ใครๆ ก็คงอิจฉาเขาที่เขามีผัวฝรั่ง ผมจะบอกให้นะ ฝรั่งเดี๋ยวนี้มันไม่โง่แล้วแล้วครับ มันไม่ให้คนไทยกอบโกยเงินทองจากมันได้มากมายเหมือนสมัยก่อนหรอก ฝรั่งเขารู้กันหมดแล้ว ว่าผู้หญิงไทยหวังเงินจากฝรั่งอย่างเดียว

ขอโทษที่พูดตรงๆ ครับ กับคนพวกนี้ ผมเคยเป็นดีเจเปิดเพลงในอะโกโก้ที่พัทยามานาน แค่มองก็รู้ครับ ถึงแม้คนพวกนี้จะทำตัวหรูหราสักแค่ใหน ก็อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ว่าอดีต คุณทำอะไรมา

ปล.ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ขอระบายหน่อยครับ ผัวฝรั่งก็ไม่ได้ดีไปกว่าผัวคนไทยหรอกครับ ส่วนมากผู้หญิงไทยจะพูดกันแต่ว่า ผัวคนไทยจน ทำงานตั้งนานก็ไม่เห็นจะรวยสักที บางคนตบตีด้วย ผมจะบอกให้นะ ฝรั่งบางคนร้ายยิ่งกว่าคนไทยอีกครับ ผมเจอบ่อย (บางคนนะ)
   เคยมีฝรั่งเตะน้องผู้หญิงที่รู้จักกันกับผม โดนฝรั่งเตะกลางถนนแห่งหนึ่งในพัทยาเลย ทั้งเตะทั้งต่อย ไม่มีใครช่วยน้องผมเลย เขียวช้ำไปทั้งตัว
มันเตะน้องผมเพราะว่าน้องผมไม่ไปนอนกับมัน ทั้งที่น้องคนนั้นไม่สบาย แต่ฝรั่งมันไม่ฟัง ฝรั่งอ้างว่า มันจ่ายเงินเหมาตัวผู้หญิงมาแล้ว
มันจะทำยังไงก็ได้ อยากจะนอนด้วยก็ต้องได้นอน ทุเรศมากครับ
  แค่ฝรั่งค่าเงินมันเยอะกว่า(ตอนมันมีเงินนะ) ก็เลยดูว่ามันรวย แต่พอเงินหมดก็เหมือนหมาตัวนึง เจอฝรั่งดีก็ดีไป อันนี้ผมก็ขอดีใจด้วย(แต่ยาก) อย่าพยายามหาเลยครับ  เคยเห็นผู้หญิงไทยทำงานเลี้ยงฝรั่งมั๊ยครับ ผมนี่เห็นจนชินละ ผู้หญิงไทยขี่รถพ่วงข้างตระเวณขายโรตีเลี้ยงฝรั่ง

อ่านมากกว่า 2 รอบ อยากบอกว่าเยี่ยมจริงๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์