เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 08 พฤษภาคม 2024, 08:13:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เช็คเบี้ยประกัน และหาข้อมูล เอไอเอ ได้ฟรีไม่ซื้อก้อ ถามได้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เช็คเบี้ยประกัน และหาข้อมูล เอไอเอ ได้ฟรีไม่ซื้อก้อ ถามได้ครับ  (อ่าน 206 ครั้ง)
kunlength
สอบถามได้ครับ
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2016, 23:06:58 »

สวัสดีครับ

กระทู้นี้ บริการ ตอบคำถาม เกี่ยวกับ ประกัน ของเอไอเอ ครับ
ไม่ซื้อก้อสอบบถามได้ครับ
หรือมีกรมธรรม์ อยู่แล้ว แต่มีข้อซักถาม ก้อ สอบถามได้ครับ
เช็คเบี้ยประกันต่างๆ
  ** ทุนการศึกษา
  ** ประกันสุขภาพเด็กเล็ก
  ** ประกันโรคร้ายแรง
  ** ประกัน เพื่อหักลดหย่อนภาษี
  ** ประกันอุบัติเหตุ
  ** ประกัน การศึกษา ต่อต่างประเทศ
  ** ประกันทัศนาจร หมู่คณะ
  ** ประกันสุขภาพกลุ่ม

ขอย้ำ ว่า เพจนี้ เน้นให้ข้อมูลข่าวสาร ของเอไอเอ และ ตอบคำถาม ประกันต่างๆ
ให้กับลูกค้า ทุกที่ ทุกแห่ง โดยไม่ ซื้อก้อสอบถาม พูดคุยได้ครับ

** คำถาม เกี่ยวกับ การขอเวนคืน ยกเลิกกรมธรรม์
  ** คำถามเกี่ยวกับ การ ขอเปลี่ยน ผู้รับผลประโยชน์
  ** คำถามเกี่ยวกับ การต้องการ ตรวจสอบ เงินปันผล ที่ ผ่านมาไม่แน่ใจว่าได้รับครบหรือไม่
  ** คำถามเกี่ยวกับ การต้องการซื้อ สัญญา สุขภาพเพิ่มเติม หรือยกเลิก สุขภาพ
  ** คำถามเกี่ยวกับ การต้องการเปลี่ยน วิธีการ ชำระเบี้ย
          *ต้องการให้หัก จากบัญชี ธนาคาร โดยอัตโนมัติ
          *ต้องการนำเงินปันผลสะสม มาจ่ายเบี้ยประกัน
          *ต้องการกู้ยืมเงิน ในกรมธรรม์ หรือต้องการ ชำระเงินกู้คืน
          *ต้องการ เปลี่ยนแปลง งวด ชำระ เป็นรายปี รายเดือน รายสามเดือน หกเดือน
          * ต้องการ ทบทวน ค่ารักษา ค่าชดเชย ที่ซื้อไว้
          * ต้องการทราบ เงื่อนไข การครบสัญญา การได้เงินคืน ต่างๆ

รวมถึงคำถามที่เจอมากๆ บ่อยๆ คือ
เกี่ยวกับ โครงการอาวุโสโอเค
  ** โครงการนี้ ทำให้ บิดา มารดา เบี้ยประกันเท่าไหร่
  ** โครงการนี้ ชำระเบี้ย กี่ปี
  ** โครงการนี้ ไม่ต้องตรวจสุขภาพ จริงหรือไม่
  ** โครงการนี้ กรณี เจ็บป่วย มีโรคประจำตัว ซื้อได้หรือไม่
  ** สอบถาม ข่าวต่างๆ ที่สร้างความสับสน เกี่ยวกับ ประกัน ผู้สูงวัย ว่า จ่ายจริงหรือไม่
  ** เบีัย ผู้สูงอายุ นำไปหักค่าลดหย่อนได้หรือไม่

สอบถามกันได้นะครับ
กระทู้นี้ เน้น พูดคุย ตอบข้อซักถาม ครับ
จากตัวแทน ที่ ทำงาน ด้านนี้ โดย ตรงมา 15 ปี
ยินดี ให้ข้อมูล ที่เป็นประโยชน์แก่ท่าน นะครับ

โทร 085-8632995    จรูญเกียรติ  (เล้ง)

โทร 085-8632995
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2016, 23:22:21 »

อยากทราบเกี่ยวกับประกันของเด็กเล็กค่ะ มีอะไรบ้างคะ ตอนนีลูกชาย 1 เดือนครึ่ง
kunlength

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 00:38:32 »

**มีออมทรัพย์ รายเดือนครับ เบี้ย 684 บาท/เดือน หัก บัญชี ธนาคารอัตโนมัติ
    ส่งเบี้ย 15 ปี ครบกำหนด 25 ปี ครับ
    ครบกำหนด จะเก็บเงินได้ แสนกว่า บาท นะครับ
    (เมื่อบุตร ต้องการใช้เงิน ในการเล่าเรียน ในอนาคต มีกองทุน ค่าเล่าเรียน เตรียมไว้ อย่างแน่นอน)
    (สามารถ กู้ยืมมาใช้จ่ายได้ตลอดเวลา ยามฉุกเฉิน)
 **มีสะสมทรัพย์ ชำระเบี้ย 10 ปี คุ้มครอง 80 ปี  เบี้ย 230 บาท/เดือน ครับ
    (มีมูลค่าเงิน เช่นกัน ยามฉุกเฉิน แต่ น้อยกว่า แบบแรก ส่งเบี้ยน้อยกว่า)
 **มีแบบ เบี้ยน้อยสุด เป็น ประกันชีวิต เด็ก เบี้ย131 บาท / เดือน ครับ
    (แบบนี้ มูลค่าเงินมีน้อย เน้นซื้อความคุ้มครอง แต่เบี้ยเด็ก ถูกมากๆ เหมาะสำหรับ ผู้ที่มี งบน้อยๆ แต่   อยากมีประกัน ติดไว้บ้าง)

ทั้งสามแบบนี้ เพิ่มเงิน นิดเดียว จะคุ้มครอง ผู้ชำระเบี้ย ด้วยนะครับ หากเราเป็นอะไรไป
     บริษัท ยกเว้นเบี้ยประกันให้

*** ต้องการข้อเสนอ ที่รายละเอียดครบถ้วน เต็มรูปแบบ เดี๋ยว PM ให้นะครับ

*** ซื้อไม่ซื้อ ไม่เป็นไรครับ เอาไปศึกษาดูก่อน

kunlength

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 00:38:58 »

อยากทราบเกี่ยวกับประกันของเด็กเล็กค่ะ มีอะไรบ้างคะ ตอนนีลูกชาย 1 เดือนครึ่ง

**มีออมทรัพย์ รายเดือนครับ เบี้ย 684 บาท/เดือน หัก บัญชี ธนาคารอัตโนมัติ
    ส่งเบี้ย 15 ปี ครบกำหนด 25 ปี ครับ
    ครบกำหนด จะเก็บเงินได้ แสนกว่า บาท นะครับ
    (เมื่อบุตร ต้องการใช้เงิน ในการเล่าเรียน ในอนาคต มีกองทุน ค่าเล่าเรียน เตรียมไว้ อย่างแน่นอน)
    (สามารถ กู้ยืมมาใช้จ่ายได้ตลอดเวลา ยามฉุกเฉิน)
 **มีสะสมทรัพย์ ชำระเบี้ย 10 ปี คุ้มครอง 80 ปี  เบี้ย 230 บาท/เดือน ครับ
    (มีมูลค่าเงิน เช่นกัน ยามฉุกเฉิน แต่ น้อยกว่า แบบแรก ส่งเบี้ยน้อยกว่า)
 **มีแบบ เบี้ยน้อยสุด เป็น ประกันชีวิต เด็ก เบี้ย131 บาท / เดือน ครับ
    (แบบนี้ มูลค่าเงินมีน้อย เน้นซื้อความคุ้มครอง แต่เบี้ยเด็ก ถูกมากๆ เหมาะสำหรับ ผู้ที่มี งบน้อยๆ แต่   อยากมีประกัน ติดไว้บ้าง)

ทั้งสามแบบนี้ เพิ่มเงิน นิดเดียว จะคุ้มครอง ผู้ชำระเบี้ย ด้วยนะครับ หากเราเป็นอะไรไป
     บริษัท ยกเว้นเบี้ยประกันให้

*** ต้องการข้อเสนอ ที่รายละเอียดครบถ้วน เต็มรูปแบบ เดี๋ยว PM ให้นะครับ

*** ซื้อไม่ซื้อ ไม่เป็นไรครับ เอาไปศึกษาดูก่อน

line :    @ldu4137u 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กันยายน 2016, 00:44:55 โดย kunlength » IP : บันทึกการเข้า

kunlength

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2016, 22:08:30 »

pM ไปให้แล้วนะครับ

เบี้ย ประกันชีวิตเด็กเล็ก รายเดือน หัก บช อัตโนมัติ
แบบ 20 ปี คุ้มครอง ตลอดชีพ เดือนละ  140-165 บาท (ทุน 100,000)
แบบ 10 ปี คุ้มครอง 80 ปี   เบี้ยเดือนละ 230-260 บาท
แบบชำระ 15 ปี คุ้มครอง 25 ปี เบี้ยออมเดือนละ 685 บาท นะครับ

kunlength

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 21:24:26 »

line :    @ldu4137u

kunlength

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 23:09:31 »

กระทู้นี้ บริการ ตอบคำถาม เกี่ยวกับ ประกัน ของเอไอเอ ครับ
ไม่ซื้อก้อสอบบถามได้ครับ
หรือมีกรมธรรม์ อยู่แล้ว แต่มีข้อซักถาม ก้อ สอบถามได้ครับ
เช็คเบี้ยประกันต่างๆ
  ** ทุนการศึกษา
  ** ประกันสุขภาพเด็กเล็ก
  ** ประกันโรคร้ายแรง
  ** ประกัน เพื่อหักลดหย่อนภาษี
  ** ประกันอุบัติเหตุ
  ** ประกัน การศึกษา ต่อต่างประเทศ
  ** ประกันทัศนาจร หมู่คณะ
  ** ประกันสุขภาพกลุ่ม

หน้า: [1] พิมพ์