เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 22:20:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความเหนคนติดกล้องหน้ารถหน่อยจ้าว
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความเหนคนติดกล้องหน้ารถหน่อยจ้าว  (อ่าน 2925 ครั้ง)
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 10:52:38 »

รุ่นไหนใช้ดี ร้านไหนบริการดี ช่วยบอกหื้อกำเตอะจ้าว ตอนนี้ดูตี้มาใหม่กล้องหน้าหลัง ไคใช้ยุมันดีก่อช่วยแนะนำกำเตอะจ้าว ขอบคุณคร่า
focus9947
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 12:44:50 »

G1W  ใช้อยู่ชัดทั้งกลางวันกลางคืน ไม่รู้ก๊อปรึเปล่า ซื้อมา1300 รอท่านต่อไป
jukraphun05
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 15:07:10 »

ผมสั่งซื้อทางเนต ติดตั้งง่าย ลองหาดูเวปที่ดังๆ
เบตง
midafXD
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 15:23:42 »

ผมสั่งซื้อทางเนต ติดตั้งง่าย ลองหาดูเวปที่ดังๆ
สั่งซื้อทางเน็ต ถูกครับ  แต่ว่าเวลาเสียเขาไม่ยอมเปลี่ยนให้ ส่งเคลม หรือส่งประมาณ 2-3 อาทิตย์*** ถ้าได้ตัวดีก็แล้วไป ถ้าได้ตัวไม่ดี ก็อย่างว่าครับ*** เพื่อนเคยซื้อมาแล้วไม่ดี       ปวดหัวเลย   ถ้าที่ร้านแพงกว่าแต่มีปัญหาเปลี่ยนได้ ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ เอาเครื่องปาที่ร้านได้เลย 555

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 16:01:56 »

คุณภาพมักจะตามราคา  ถ้าเลือกกล้องแพงๆ ก็อย่าลืมเลือกเมมโมรี่ดีๆด้วย

สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งในการบันทึกวีดีโอ ก็คือเมมโมรี่ จะเป็น sd card หรือ micro sd card ก็ได้  บางครั้งภาพกระตุก ไม่ได้เป็นที่กล้อง แต่อยู่ที่เมมโมรี่มันเขียนไม่ทัน เมมโมรี่ดีๆราคาอาจจะแพงกว่ากล้อง แต่มันจะเก็บข้อมูลให้ทุกช๊อตไม่พลาดเหตุการณ์สำคัญเมื่อเราเจอปัญหา จะดีก็ลงทุนแบบดีเขียนข้อมูลเร็วๆ

กล้องดีๆต้องดูตอนกลางคืนครับ บางรุ่นมีอินฟาเรดเป็นสิบหลอด แต่พอใช้งานจริงช่วยอะไรไม่ได้เลยมองอะไรแทบไม่เห็น  ถ้าร้านเขาให้ทดลอง อันนี้ไปขอทดลองตอนกลางคืนเลยครับ

ความเข้าใจของเราคำว่า hd คือคมชัดมากๆ บางตัวบอกคุณภาพวีดีโอระดับ hd แต่พอเอาไฟล์มาเปิดในคอมฯ คุณภาพดูไม่ถึง hd  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 08:30:02 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 17:15:37 »

G1W  ใช้อยู่ชัดทั้งกลางวันกลางคืน ไม่รู้ก๊อปรึเปล่า ซื้อมา1300 รอท่านต่อไป
ถ้ามีเมนู WDR และคู่มือไม่ใช่ขาวดำ แสดงว่าของจริงครับ

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 22:48:16 »

...ผมใช้โทรศัพย์มือถือ ซัมซุง โน๊ต 1 ทำกล่องวางไว้คอนโซนหน้ารถ ชัดเจนแจ่มเลยครับ อิ อิ. มีทั้งภาพทั้งเสียง
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2016, 12:15:05 »

มีพิกัดร้านที่แบบของดีบริการดีแนะนำน่อยจ้าวไปดูต่างไดก้อแตกต่างกันเวลาดูจากกล้องชัดทุกอันแต่พอถอดการ์ดออกมาแตกต่างกันเลย นี่แหละข้อสำคัน ตัดสินใจบ่ถูกเลยนิ
Ark angel
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2016, 12:39:37 »

ผมใช้ตัวนี้ครับของแท้ 100% 
https://youtu.be/FJFaJ0pmovI
harmony
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2016, 16:30:02 »

ปัญหากล้องมันจะร้อนมาก เวลาใช้งาน ต้องดูให้ดีๆ ยิ่งตากแดด ทั้งวัน
ต้องเป็นรุ่นที่มีแบตข้างในเป็นตัวไอซี หรือปล่าว ลองถามคนขายดู
CK SPEED PART

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2016, 21:34:16 »

ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ ผมช่วยดูรุ่นที่เหมาะสมให้ครับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 08:38:31 »

มีพิกัดร้านที่แบบของดีบริการดีแนะนำน่อยจ้าวไปดูต่างไดก้อแตกต่างกันเวลาดูจากกล้องชัดทุกอันแต่พอถอดการ์ดออกมาแตกต่างกันเลย นี่แหละข้อสำคัน ตัดสินใจบ่ถูกเลยนิ

ลองดูร้านนี้ประกอบการพิจารณาครับ เห็นเขาขายในเว็บมานานหลายปี ตั้งแต่เริ่มมีกล้องติดรถยนต์ขาย

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=394528.0

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 10:31:04 »

ผมก็ขายอยู่งบเท่าไหร่คับ ราคาเริ่มต้นหลักร้อย 490-3-4พัน ตามคุณภาพและราคาครับ ถ้าอยากได้สินค้าดีๆ ควรจะมีระบบ WDS ด้วยนะครับ กลางคืนเห็นได้ดี ขนาดความกว้างองศา และ จอแสดงผล ความละเอียด FULL HD 1080P  ราคา 1,XXX แนะนำ G1w-c  ,G55 ,G1w Plus+,G1w-H,G1Pro หรือ ลองไปดูสินค้าร้านคุณเอิร์ท ข้างสวนตุงดูครับ ยิ้มกว้างๆ
Ting4949

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 11:22:34 »

ผมเปลี่ยนมาแล้ว 3 อัน ( 1 ปี ก็เริ่มเสียล่ะครับ )  คุณภาพ(ความชัด ) ตามราคา.. ผมเลือกราคากลาง ๆ 600 - 900 บาท ประมาณนี้ ... ช่วงหลัง ๆ นี่เริ่มรู้ปัญหาว่าทำไมกล้องเสียเร็ว คือ...
        ...... ปัญหาหลัก ๆ ที่ทำให้กล้องเสียเร็วคือ ไฟกระชาก เวลาสตาร์ทรถทุกครั้ง มันทำให้ตัวกล้อง และแบตฯ เสียเร็ว ( เพราะส่วนใหญ่ จะไม่มีใครคอยมากดปุ่ม ปิด - เปิด )
        ......  วิธีแก้ปัญหา คือ 1.  ก่อนสตาร์ทรถ ให้ดึงปลั๊กที่เสียบกับที่จุดบุหรี่ ออกก่อนทุกครั้ง  
                                     2. ถ้าขี้เกียจ ดึงปลั๊ก ก็ให้ซื้อปลั๊กพ่วง ที่จุดบุหรี่ แบบมี สวิต ปิด - เปิด ด้วย มาใช้ก็สะดวกดี ( ก่อนสตาร์ทก็ปิด สวิตก่อน พอเครื่องติดแล้วก็เปิดสวิตกล้อง.... ทำทุกครั้ง ก่อนสตาร์ทรถ... แค่นี้กล้องหน้ารถของท่าน ไม่ว่าจะรุ่นถูก รุ่นแพง ก็จะทนทาน ใช้ได้นานขึ้นครับ )
                                     3. ถ้ากล้องเกิดมีอาการเสีย หรือ ค้าง ใด ๆ  ลองเปลี่ยนตัว sd card ดูก่อน
        ..... ปลั๊กพ่วง แบบมีสวิต ปิด - เปิด ผมซื้อที่ร้านคุณเอริ์ท ข้างสวนตุง อันละ 200 บาท ( ถูกกว่าที่อื่นล่ะครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 11:24:51 โดย ting_ » IP : บันทึกการเข้า
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 11:45:49 »

ผมเปลี่ยนมาแล้ว 3 อัน ( 1 ปี ก็เริ่มเสียล่ะครับ )  คุณภาพ(ความชัด ) ตามราคา.. ผมเลือกราคากลาง ๆ 600 - 900 บาท ประมาณนี้ ... ช่วงหลัง ๆ นี่เริ่มรู้ปัญหาว่าทำไมกล้องเสียเร็ว คือ...
        ...... ปัญหาหลัก ๆ ที่ทำให้กล้องเสียเร็วคือ ไฟกระชาก เวลาสตาร์ทรถทุกครั้ง มันทำให้ตัวกล้อง และแบตฯ เสียเร็ว ( เพราะส่วนใหญ่ จะไม่มีใครคอยมากดปุ่ม ปิด - เปิด )
        ......  วิธีแก้ปัญหา คือ 1.  ก่อนสตาร์ทรถ ให้ดึงปลั๊กที่เสียบกับที่จุดบุหรี่ ออกก่อนทุกครั้ง  
                                     2. ถ้าขี้เกียจ ดึงปลั๊ก ก็ให้ซื้อปลั๊กพ่วง ที่จุดบุหรี่ แบบมี สวิต ปิด - เปิด ด้วย มาใช้ก็สะดวกดี ( ก่อนสตาร์ทก็ปิด สวิตก่อน พอเครื่องติดแล้วก็เปิดสวิตกล้อง.... ทำทุกครั้ง ก่อนสตาร์ทรถ... แค่นี้กล้องหน้ารถของท่าน ไม่ว่าจะรุ่นถูก รุ่นแพง ก็จะทนทาน ใช้ได้นานขึ้นครับ )
                                     3. ถ้ากล้องเกิดมีอาการเสีย หรือ ค้าง ใด ๆ  ลองเปลี่ยนตัว sd card ดูก่อน
        ..... ปลั๊กพ่วง แบบมีสวิต ปิด - เปิด ผมซื้อที่ร้านคุณเอริ์ท ข้างสวนตุง อันละ 200 บาท ( ถูกกว่าที่อื่นล่ะครับ )

รบกวนถามต่อเลยครับ  ของผมไช้ซักพักหน้าจอขาวเลย

บางทีพักหน้าจอแล้วไฟแสดงค่าการบันทึกข้อมูลค้างบ้าง ดับบ้าง

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่กล้องหรือว่าเมมครับ
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 14:04:26 »

ผมซื้อจากที่นี่ ก็โอนะ..
หลายตัวแล้วทั้งใส่รถตัวเองและคนรู้จัก http://morestech.com/

ID Line : n0804988255
Ting4949

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2016, 10:54:45 »

รบกวนถามต่อเลยครับ  ของผมไช้ซักพักหน้าจอขาวเลย

บางทีพักหน้าจอแล้วไฟแสดงค่าการบันทึกข้อมูลค้างบ้าง ดับบ้าง

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่กล้องหรือว่าเมมครับ

ลองเปลี่ยน เมมโมรี่การ์ด ดูก่อน... ถ้าไม่หายก็ แบตฯ + ตัวกล้อง หรือ ปลั๊ก - สายไฟ อาจไม่แน่น ครับ...  ยิ้ม
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2016, 11:22:52 »

ลองเปลี่ยน เมมโมรี่การ์ด ดูก่อน... ถ้าไม่หายก็ แบตฯ + ตัวกล้อง หรือ ปลั๊ก - สายไฟ อาจไม่แน่น ครับ...  ยิ้ม

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2016, 19:29:06 »

ผมใช้ยี่ห้อนี้ครับ สองพันกว่า เปิดวิ่งเชียงราย - กทม.ไม่มีปัญหา ยี่ห้อของเทียม ฯลฯ ราคาเบา ๆ แต่เปิดวิ่ง 2-3 ชั่วโมง Error ผมทิ้งไปหลายอันมาลงตัวที่ Transcend DrivePro 100 ซื้อผ่าน lazada เลือกได้หลายรุ่นครับ

* 1427209764-DSC0259res-o.jpg (102.05 KB, 432x768 - ดู 560 ครั้ง.)
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2016, 05:51:08 »

ของผม สั่งซื้อของ   DENGO  ที่มีโผล่มาโฆษณา ในหน้าเฟสเราอยู่เสมอ
ราคาไม่ถึงพัน
สั่งทางเมล์บอกซ์ตอนกลางคืน  เช้ามา มีเมล์ตอบรับปั้บเลย
วันรุ่งขึ้น ของมาถึงแล้ว มีบริษัทนำส่ง  กล่องห่อกันกระแทกอย่างดี
ส่งถึงมือ เก็บเงินปลายทาง ใช้สมาร์ทโฟน สแกนบาร์โค้ดรับจ่ายเงินแจ้งต้นทาง
แหม รวดเร็วดี  นำมาติดตั้งง่ายๆ ตอนนี้ยังไม่มีอาการใดๆ ใช้เมมแค่ ๑๖ กิ้ก หมุนวนทุก ๕ นาที
ก็ชัดเจนดี ไว้เผื่อมีอะไรฉุกเฉิน จะได้เป็นพยานปากเอก
ไม่ได้อะไรจากเค้านะ บอกเล่าให้เจ้าของกระทู้ทราบ เพื่อเป็นทางเลือกหนึ่งเท่านั้น

หน้า: [1] 2 พิมพ์