เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 13 พฤษภาคม 2024, 14:04:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จะไปจองรถ city ใหม่ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน จะไปจองรถ city ใหม่ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ  (อ่าน 7120 ครั้ง)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 10:59:10 »

จะไปจองรถ city ใหม่ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ

จะซื้อ honda City  รุ่้น S  MT  สีขาว มือ1 ครับ

เงินดาวประมาณ 130,000 บาท

ตอนนี้ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย

ไม่ค่อยมีความรู้มากนัก

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

หลักๆก็เกี่ยวกับการ ผ่อนค่างวด โปรโมชั่นดีๆ

และควรไปดูที่ไหนดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 11:02:10 โดย ♥ปังย่า♥ » IP : บันทึกการเข้า

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 11:00:07 »

1. อยากทราบว่า ค่าจองกี่บาทครับ

2. ไปที่ศูนย์ไหนบริการดีกว่ากันครับ ในเมืองกับบ้านดู่

3. ถ้าไปจอง คนจองต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างครับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 11:55:50 »

จองรถ 5 พันบาทครับ...

ไปศูนย์ไหน..ไม่ทราบครับต้องรอท่านเมฆ มาตอบครับ

หรือให้ดีไปเอาที่ศูนย์พะเยาครับ...บริการดีมากๆๆๆๆ...

ไปจองเอาเงิน กับ บัตรประชาชนไปครับ

ถ้ารถมาถึงจะต้องใช้เอกสาร ยื่นไฟแนนซ์ ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 12:09:08 »

ลืมอ่านอย่างละเอียดครับตอบอีกซักทีครับ..

จะไปจองรถ city ใหม่ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ

ไปแต่ตัว หัวใจ บัตรประชาชน เงิน 5 พันบาทครับ...

จะซื้อ honda City  รุ่้น S  MT  สีขาว มือ1 ครับ

ดีครับ...สวยสุดยอดครับ..แต่ตอนตกลงจองรถ

ต้องถามดูดีๆ ว่าอีกกี่เดือนถึงจะได้รถ ข่าวมาว่าฮอนด้า งดรับจอง

ทุกรุ่นเพราะ อะไหล่บางตัว ที่ผลิตที่ ญี่ปุ่น ไม่สามาส่งอะไหล่มาประ

กอบได้ครับ และตกลงเรื่องของแถมต่างๆ ให้ดีเช่น ประกัน พรบ.

ค่าขนส่ง ค่าจดทะเบียน ฟิมล์ อุปกรณ์ตกแต่ง ฯลฯ อื่นๆที่เราอยากได้

และให้ลงรายละเอียดไว้ในใบจองให้ครบถ้วน เพื่อตรวจสอบในวันรับรถ

ครับ...

ดาวน์ขั้นต่ำได้ที่ 10 % แล้วแต่ไฟแนนซ์ครับ...สูงสุดได้ไม่อั้น

ยิ่งดาวน์เยอะ ดอกยิ่งน้อย ถ้าดาวน์เกิน 50% ไม่ต้องใช้คนค้ำครับ..

ลองหาข้อมูลได้จาดศูนย์ ครับว่าเค้าติดต่อ หรือสนิทกับ ไฟแนนซ์ไหน

เรื่องไฟแนนซ์เราสามารถเลือกเองได้ครับ...

ต้องเข้าไปคุยกับศูนย์

หลักๆก็เกี่ยวกับการ ผ่อนค่างวด โปรโมชั่นดีๆ

เรื่องค่างวดต้องตกลงกับ ไฟแนนซ์ เองนะครับว่าดาวน์เท่านี้

คนค้ำกี่คน จัดได้สูงสุดกี่เดือน แล้ว...ดอกเบี้ยเท่าไหร่ ลดได้มั๊ย ฯลฯ

อย่างที่บอกครับ...พะเยา บริการดีครับ ถามหาเฮียป้อม

บอกว่า เฮียบอย ก.นพกิจ แนะนำมา

น่าจะได้ส่วนลดได้อีก...นิดหน่อย..

[/quote]

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 13:37:37 »

ขอบคุณครับ

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:11:10 »

ลืมอ่านอย่างละเอียดครับตอบอีกซักทีครับ..

ไปแต่ตัว หัวใจ บัตรประชาชน เงิน 5 พันบาทครับ...

ดีครับ...สวยสุดยอดครับ..แต่ตอนตกลงจองรถ

ต้องถามดูดีๆ ว่าอีกกี่เดือนถึงจะได้รถ ข่าวมาว่าฮอนด้า งดรับจอง

ทุกรุ่นเพราะ อะไหล่บางตัว ที่ผลิตที่ ญี่ปุ่น ไม่สามาส่งอะไหล่มาประ

กอบได้ครับ และตกลงเรื่องของแถมต่างๆ ให้ดีเช่น ประกัน พรบ.

ค่าขนส่ง ค่าจดทะเบียน ฟิมล์ อุปกรณ์ตกแต่ง ฯลฯ อื่นๆที่เราอยากได้

และให้ลงรายละเอียดไว้ในใบจองให้ครบถ้วน เพื่อตรวจสอบในวันรับรถ

ครับ...

ดาวน์ขั้นต่ำได้ที่ 10 % แล้วแต่ไฟแนนซ์ครับ...สูงสุดได้ไม่อั้น

ยิ่งดาวน์เยอะ ดอกยิ่งน้อย ถ้าดาวน์เกิน 50% ไม่ต้องใช้คนค้ำครับ..

ลองหาข้อมูลได้จาดศูนย์ ครับว่าเค้าติดต่อ หรือสนิทกับ ไฟแนนซ์ไหน

เรื่องไฟแนนซ์เราสามารถเลือกเองได้ครับ...

ต้องเข้าไปคุยกับศูนย์

เรื่องค่างวดต้องตกลงกับ ไฟแนนซ์ เองนะครับว่าดาวน์เท่านี้

คนค้ำกี่คน จัดได้สูงสุดกี่เดือน แล้ว...ดอกเบี้ยเท่าไหร่ ลดได้มั๊ย ฯลฯ

อย่างที่บอกครับ...พะเยา บริการดีครับ ถามหาเฮียป้อม

บอกว่า เฮียบอย ก.นพกิจ แนะนำมา

น่าจะได้ส่วนลดได้อีก...นิดหน่อย..

[/quote]

มาแล้วคับ ตามคำเรียกร้อง 555+

1. เรื่อง 0 แนะนำในเมืองคับ ถ้า ไม่ สะดวกไปที่พะเยา  อย่างน้อย ก็ มีข้อเสีย น้อยกว่า 0 บ้านดู่

0 บ้านดู่ ขนาดเข้าไปซื้ออะไหล่ ยังไม่ไปเลยคับ เจ็บมาเยอะ

2.เรื่องเงินจอง เกียร์ MT นี่ ไม่ใช่จอง 5 พัน แบบรุ่น ออโต้นะคับ

จองกันเปนหมื่น  บาง 0 ที่ กทม สองหมื่นยังมี เพราะ เปนรุ่น สั่งผลิตจิงๆ กันเซลเจบตัว

ขายออกยาก ถ้าลูกค้าตัดสินใจยกเลิกกะทันหัน หรือ ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ไม่ทราบว่า โรคนี้

จะระบาดมาถึงตจว บ้านเราด้วยรึป่าว ลอง สอบถาม ที่ 0 ดูอ่ะคับ(ในเมืองนะคับ)555+

3. เกียร์ MT รอนานมากคับ ช่วงปกติ บ้านเรารอกัน 4 เดือนอยู่แล้ว ย้ำว่าแบบปกติ นะคับ ไม่ใช่

แบบใช้เส้นโน่นเส้นนี่ 2 เดือนได้ไรเยี่ยงนี้  มาช่วงนี้แล้ว ยอดจองที่ล้นมาหลังจากสึนามิก็ไปยาว

จนถึงตุลา-พ.ย. แล้ว รุ่น MT บ้านเรา ตจว เชียงราย ยิ่งได้รถ โควต้าน้อยมากกก น่า จะได้

เปนเจ้าของ พ.ย. เปนอย่างต่ำ(เชียงราย บ้านเราจะได้รถช้ามากกว่า จังหวัดอื่น1เดือนคับ)

4.เงินดาวน์ อย่างที่ อ้ายกบฏบอกไว้อ่ะคับ ต้องตรวจสอบขั้นต่ำดีๆ และเนื่องจาก แสนสาม ถือว่า

ค่อนข้างน้อย  ดังนั้น สถานะทางการเงินที่ตรวจสอบได้ ต้องแน่น และ คนค้ำ ต้องแน่น นิดนึง

เรื่องเอกสารนั้น น่าจะต้องเตรียม บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน สลิปเงินเดือน ของทั้งผู้กู้และคนค้ำ

ถ่ายเอกสารไปซักอย่างละ 5-6 ชุดเลยคับ อ้อ อิกอย่าง ถ้า ดาวน์ ผ่อนยาว

เซลล์ จะเปลี่ยนสีหน้าเลยคับ ไม่อยากจะให้ผ่อน เพราะ เสียค่าน้ำหมึก กะเสียค่ากระดาษเปล่าๆ   

อย่างรถแจ๊สผมคนนี้ ว่าจะดาวน์ ซักสามแสน เกินครึ่ง

ผ่อนยาวๆซัก3 ปี เซลล์มันบอกไม่คุ้มดอกเบี้ยอ่ะคับ

5.ไฟแนนซ์ ฮอนด้าลิสซิ่ง ของเค้าก็มี หรือ ให้ดีก็ ลองถามอ่ะคับ

ส่วนตัว ธนชาติขอผ่าน เพราะ อดีตโดนมาเยอะ ไม่รู้ว่า ตอนนี้ แก้ไขหรือยัง

6.เสริมนิสนึง เรื่องของแถม ที่ ไม่เข้าเรื่อง ที่ 0 เชียงราย ชอบเหมารวมเปนของแถม

คือ 1.ผ้ายาง กรอบป้าย พวงกุญแจ ไม่ใช่ของแถมนะคับ ต้องมีมากะรถทุกคัน

เพราะกรอบป้ายก็เปน ชื่อ 0 คุณ พวงกุญแจก็ กากๆ ผ้ายาง

ออกมาจากยุดยาก็โยนไว้ในท้ายรถให้ละคับ

7.ช่วงนี้ ฮอนด้า งดรับจองทุกรุ่นคับ อิอิ อะไหล่ ร้อยละ 80 ไม่ส่งมาประกอบที่บ้านเรา

ไม่ใช่บางตัวนะคับ เกือบทุกตัวเลยที่บ้านเราทำไม่ได้

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 08:29:41 »

ตามที่ท่านเมฆ ... ว่ามาเลยครับ...

b'ngo-nga

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 08:43:07 »

นับถือ  ๆท่านเมฆ  รู้จิง
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 10:05:40 »

อีกอย่างต้องเครียมตัวเตรียมใจอย่างมากครับ

ต้องทำใจเรื่องการรอคอยที่ไม่มีกำหนด

ต้องทำใจเรื่อง 0 บริการสุดห่วย อันนี้ต้องโดนแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 13:09:53 »

อีกอย่างต้องเครียมตัวเตรียมใจอย่างมากครับ
ต้องทำใจเรื่องการรอคอยที่ไม่มีกำหนด
ต้องทำใจเรื่อง 0 บริการสุดห่วย อันนี้ต้องโดนแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม

ว่าจะลองไป 0 พะเยาดูนิ เชค แปดหมื่น

อิอิ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 10:03:51 »

ว่าจะลองไป 0 พะเยาดูนิ เชค แปดหมื่น

อิอิ

น้องบ่้าว...อ้างชื่อ อ้ายได้เลย...เฮียบอย ก.นพกิจ...ครับ...

เป็นลูกค้า vip ของ เสี่ยป้อม (เจ้าของศูนย์ฮอนด้าพะเยา)

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 15:30:43 »

อิอิ

น้องบ่้าว...อ้างชื่อ อ้ายได้เลย...เฮียบอย ก.นพกิจ...ครับ...

เป็นลูกค้า vip ของ เสี่ยป้อม (เจ้าของศูนย์ฮอนด้าพะเยา)

ถือว่า อนุญาต แล้วนะคับ จะได้จัดหนัก อิอิ

เพราะรถผมเปลี่ยนไม่เหมือนชาวบ้านเค้า 55+

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 17:50:58 »

ถือว่า อนุญาต แล้วนะคับ จะได้จัดหนัก อิอิ

เพราะรถผมเปลี่ยนไม่เหมือนชาวบ้านเค้า 55+

ตามนั้นครับ...ไม่ต้องเกรงใจ...

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 19:33:15 »

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย

AoMi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:02:39 »

จองไปแล้วเหมือนกันค่ะที่ศูนย์ฮอนด้าเชียงราย  ตั้งแต่เดือน มีนา เซลบอกจะได้รถเดือนหน้า ก็ยังหวั่นๆอยู่เลยว่าจะได้จิงป่าว แต่โทเช็คแล้วเค้าก้อบอกว่าได้ตามนั้น

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:20:40 »

จองไปแล้วเหมือนกันค่ะที่ศูนย์ฮอนด้าเชียงราย  ตั้งแต่เดือน มีนา เซลบอกจะได้รถเดือนหน้า ก็ยังหวั่นๆอยู่เลยว่าจะได้จิงป่าว แต่โทเช็คแล้วเค้าก้อบอกว่าได้ตามนั้น

ขอให้ได้ตามที่เซลว่าไว้อ่ะคับ

เพราะ โรคเลื่อนเปนโรคประจำตัวของฮอนด้าคับ

AoMi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:25:27 »

เง้อ....  ถ้าไม่ได้จริงๆไปหาซื้อมือ2ดีมั้ยคะ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 09:56:04 »

เง้อ....  ถ้าไม่ได้จริงๆไปหาซื้อมือ2ดีมั้ยคะ

ให้ท่านเมฆ ไปรับไปส่งก่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

yoshida sec104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 12:42:13 »

ที่บ้านโชคดีจองเดือนเดียวเป็นรุ่รพิเศษ1000คันเพิ่งออกรถเมษาครับออกที่ลำปางครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 12:53:19 »

เง้อ....  ถ้าไม่ได้จริงๆไปหาซื้อมือ2ดีมั้ยคะ

รออิกหน่อย ได้รถ มือ 1 ผม เลือกที่จะรอคับ

ส่วนเรื่องรถมือสองนั้น ไหนจะค่า บำรุง และ รักษา ไหนจะดอกเบี้ยที่แพงกว่า

รถมือ 1 ตัดปัญหา เรื่องซ่อมไปได้เลยคับ แต่ ค่า รักษา ก็ เบาก็อยู่แล้ว

ดอกเบี้ย ไม่แพง4-5 บาทแน่นอน

ลองตัดสินใจดู รถเรา เงินเรา เราเปนคนเลือกคับ

เง้อ....  ถ้าไม่ได้จริงๆไปหาซื้อมือ2ดีมั้ยคะ

ให้ท่านเมฆ ไปรับไปส่งก่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะดีหรอคับ เดวแฟนพี่เค้า ยิงเอา 555+

หน้า: [1] 2 พิมพ์