เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:46:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ยา เครื่องสำอางค์ ผลิตภัณฑ์เสริมความงาม
| | |-+  ลูกซัด ฟีนูกรีก ยี่ห้อไหนดี ที่สุด pantip รีวิว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลูกซัด ฟีนูกรีก ยี่ห้อไหนดี ที่สุด pantip รีวิว  (อ่าน 1331 ครั้ง)
blc1688
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2016, 13:26:47 »

ลูกซัด ฟีนูกรีก ยี่ห้อไหนดี ที่สุด pantip รีวิว

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราอยากจะมาแชร์ประสบการณ์การเป็นคุณแม่มือใหม่ในการผลิตน้ำนมให้ลูกกินค่ะ เพื่อนๆรู้อยู่แล้วใช่ไหมคะว่าน้ำนมแม่มีประโยชน์มหาศาลมากแค่ไหน การที่มีลูกเล็กหรือเพิ่งคลอด เด็กควรได้สารอาหารที่เพียงพอและมีประโยชน์ต่อตัวเอง ก็เพราะน้ำนมแม่นั้นธรรมชาติสร้างสรรค์ให้ดีพร้อม ไม่มีอาหารใดมาทดแทนได้ดีเท่าแม่ที่ให้ลูกกินนมตัวเองค่ะ

ทำไมการกินน้ำนมแม่ถึงมีประโยชน์มากนัก ก็เพราะน้ำนมนั้นมีสารอาหารครบถ้วนค่ะ เหมาะสำหรับสร้างสมองและร่างกายลูกใน 6 เดือนแรกๆ อีกทั้งนมแม่มีความสะอาดและมีภูมิต้านทานโรคเชื้อหลายชนิด ทำให้เด็กท้องไม่ผูก และยังดีต่อคุณแม่ด้วยนะคะในเรื่องการขับไขมันที่ถูกมาใช้ในการสร้างน้ำนมค่ะ ส่งผลให้ลดความอ้วนได้ และไม่ต้องหาซื้ออุปกรณ์หรือนมให้เปลืองเงินเลย

นอกจากคุณประโยชน์ของน้ำนมแล้ว การผลิตน้ำนมนั้นก็เป็นเรื่องสำคัญมากนะคะ เพื่อนๆ ที่มีลูกแล้วเคยประสบปัญหาในเรื่องการผลิตน้ำนมที่ไม่เพียงพอหรือเปล่า เราก็เลยอยากจะเล่าประสบการณ์ให้ฟังว่าในช่วงแรกที่มีลูกตัวน้อย มีปัญหาในการผลิตน้ำนมไม่เพียงพอค่ะ ไม่มีสต๊อกเก็บไว้ให้ลูกกิน ซึ่งเราก็กังวลใจมาก  ไม่อยากให้ลูกกินนมอื่นนอกจากนมแม่เลยค่ะ ก็เลยพยายามหาตัวช่วยที่เพิ่มน้ำนมให้กับตัวเอง ศึกษาหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต จากคุณหมอ และจากเพื่อนที่มีลูกเล็กมาโดยตรง จนได้มารู้จักอาหารเสริมชื่อ สารสกัดจากฟีนูกรีก โมริคามิ ลาบอราทอรีส์ ยี่ห้อ โมริคามิ (Fenugreek Extract morikami laboratories) ตัวนี้ค่ะ

สารสกัดจากฟีนูกรีก โมริคามิ ลาบอราทอรีส์ ยี่ห้อ โมริคามิ (Fenugreek Extract morikami laboratories) "ฟีนูกรีก" หรือ "ลูกซัด" เป็นพืชสมุนไพรที่เก่าแก่ที่สุด ในอดีตหญิงชาวอินเดียส่วนมากใช้เมล็ดลูกซัดหรือใช้ลูกซัดเป็นส่วนผสมในการประกอบอาหาร เพิ่มปริมาณและมีฤทธิ์ช่วยเร่งน้ำนมให้บุตรค่ะ ซึ่งจากข้อมูลการศึกษาทางการแพทย์พบว่า "ฟรีนูกรีก" หรือ "ลูกซัด" ช่วยเพิ่มน้ำนมแม่ภายใน 24-72 ชั่วโมงหลังจากการรับประทาน อีกทั้งฟรีนูกรีก หรือลูกซัด ยังมีสาร Diosgenin ช่วยปรับสมดุลของฮอร์โมนผู้หญิง และช่วยขยายขนาดหน้าอกด้วยค่ะ

นอกจากเพิ่มน้ำนมและช่วยขยายหน้าอกแล้ว สารสกัดจากฟีนูกรีก โมริคามิ ลาบอราทอรีส์ ยี่ห้อ โมริคามิ (Fenugreek Extract morikami laboratories) ยังมีช่วยในเรื่องอื่นๆด้วยค่ะ
      - ช่วยควบคุมระดับน้ำตาลและไขมันในเลือด
      - บรรเทาอาการปวดประจำเดือน
      - ช่วยระบบทางเดินอาหาร

ซึ่งหลังจากที่เราได้รับประทานตัวนี้ไปประมาณ 1-2 สัปดาห์ ก็เริ่มสังเกตได้ถึงน้ำนมที่เพิ่มขึ้นค่ะ แต่ที่สำคัญคือต้องกินน้ำดื่มด้วยนะคะ 3-5 ลิตรต่อวัน ควรเป็นน้ำอุ่นนะคะ ห้ามเป็นน้ำเย็นเป็นอันขาด ซึ่ง ฟรีนูกรีก ของโมริคามิ นั้นรับประทานได้ไม่ยากค่ะ วันละ 1 แคปซูล หลังอาหารเย็น และควบคู่กับอาหารที่มีประโยชน์ครบ 5 หมู่ค่ะ เพียงแค่นี้ก็หมดปัญหาการผลิตน้ำนมที่ไม่เพียงพอแล้วนะคะ หวังว่าจะมีประโยชน์ต่อคุณแม่มือใหม่ทุกคนนะคะ จบการีวิวค่ะ ฟีนูกรีก ลูกซัด ยี่ห้อไหนดี ที่สุด pantip รีวิว
หน้า: [1] พิมพ์