เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:59:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ขอประจานหน่อยครับ พวกกากสังคมวงการพระเครื่อง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอประจานหน่อยครับ พวกกากสังคมวงการพระเครื่อง  (อ่าน 573 ครั้ง)
BANK.........
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 13:25:56 »

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมลงขายพระไว้ในห้องนี้ ชื่อกระทู้ว่า เหมือนพระสมเด็จ 100 ปี วัดระฆังครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=829829.0
โดยที่ผมระบุไว้ชัดเจนว่า เหมือนพระสมเด็จวัดระฆัง 100 ปี แต่ผมดูไม่ขาด โดยที่ผมเปิดราคาไว้ 2500
แล้วก็มี พวกกาก เข้ามาถามผมโดยการโทรเข้ามาและขอให้ผมแอดไลน์ไป แล้วเข้ามาต่อราคา โดยที่ผมบอกทั้งหน้ากระทู้และในสายแล้วว่าผมดูเหมือนสมเด็จ 100ปี แต่ผมดูไม่ขาดว่าใช่ไหม และไม่ขอรับประกันว่าเป็น 100ปี แต่ขอรับประกันเป็นพระแท้ให้ โดยตกลงกันที่ 1700 บาท แต่ขอให้ผมส่งของแบบเก็บเงินปลายทางเพราะกลัวว่าจะโดนหลอก ให้ผมรับประกันว่าองค์เดียวกับในรูป ผมก็โอเคถามแล้วถามอีกว่าไปรับแน่นะครับ เค้าตอบว่าแน่ครับ เพราะผมเคยส่งแแบบเก็บเงินปลายทางแล้วใช้เวลาหลายวันกว่าเรื่องจะจบ กว่าจะได้เงิน และมีค่าใช่จ่ายในการส่ง ร้อยกว่าบาท และยังต้องถูกหักเงินค่าส่งกลับมาอีก ซึ่งเค้ายืนยันว่าแน่นอนโอเคครับ รับแน่นอน ผมจึงได้ส่งพระให้ตั้งแต่วันที่ 5 เม.ย. ซึ่งพระไปถึงเชียงราย วันที่ 7 เม.ย. และและออกใบแจ้งรับของถึงบ้านผู้รับภายในวันนั้น ผมจึงติดต่อไปวันที่ 8 เม.ย. ว่าพระไปถึงตั้งแต่เมื่อวานแล้วให้ไปรับของได้เพราะกลัวว่าจะติดสงกราน แล้วจะล่าช้า เค้าแจ้งผมมาว่าของยังมาไม่ถึงต้องรอใบแจ้งที่บ้านสวนทางกันกับใบแจ้ง ผมก็โอเค มาถามวันที่ 9 ก็ยังบอกไม่ได้ใบแจ้งอีก ผมจึงรอมาจนถึง วันที่ 15 เม.ย. จึงได้ติดต่อกลับไป ซึ่งเค้าบอกผมว่าใบแจ้งพึ่งมาถึง เดียววันวันที่ไปรษณีย์เปิดจะไปรับ ของคือวันจันที่ 18 ผมจึงติดต่อกลับไปวันที่ 19 เค้าได้แจ้งผมว่าไปรับของมาแล้วเดี่ยวจะแจ้งเลข EMS ของธนานัตให้ ผมเลยเข้าไปเช็คดู ปรากฎว่า ของยังขึ้นออกใบแจ้งอยู่ ผมเลยโทรไปสอบถามไปรษณีย์ พนักงานแจ้งผมมาว่าไม่มีคนมารับของแต่ออกไปแจ้งไปที่บ้านตั้งนานแล้ว ผมเลยติดต่อไปวันนี้คือวันที่ 20 ซึ่งรับแต่ทำเป็นไม่ได้ยิน และเมื่อโทรซ้ำก็ไม่มีการรับและพูดคุยอีกเลย ผมจึงไปขอประวัติจากเว็บยู มาแล้วแจ้งไปว่าจะเอามาโพส เค้าจึงได้ไลน์มาบอกผมว่าขาย100ปี แค่1700 ตั้งใจจะขายพระเก๊งั้นซิ แล้วผมซื้อจริงขายจริง ไม่เชื่อลองไปดูประวัติในเว็บยูได้เลย 555 แล้วผมโทรไปเป็นสิบๆสายทำไมไม่รับละครับ ถ้าซื้อจริงขายจริง แล้วผมเข้าไปดูแล้วครับ ชื่อยูสเซอร์เจ้าเอ๋ย เห็นมีคนโหวตลบด้วยนี่ครับไม่ยอมรับผิดชอบปิดพระแล้วเบี้ยว ประจานตัวเองแท้ๆ  แล้วผมไปบังคับให้คุณมาซื้อผมหรอครับผมลงขายในที่สาธารณะ ไม่ชอบก็ผ่านไปซิครับ มารับปากให้ผมส่งแบบนี้พระก็ไปดองอยู่ไปรษณีย์จะได้เดือนแล้ว ถ้าไม่มีปัญญาก็อย่าเล่นพระเลยครับ ไปเล่นหมากเก็บดีกว่า วงการพระจะได้สูงขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2016, 16:11:54 โดย BANK......... » IP : บันทึกการเข้า
rat112
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 19:39:39 »

ราคามันก๊วัดดวงอยู่แล้วนะไม่ชอบก๊อย่าซื้อเลยเสียเวลาช่วยออกมาชี้แจงหน่อยสิ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2016, 12:06:20 »

ราคามันก๊วัดดวงอยู่แล้วนะไม่ชอบก๊อย่าซื้อเลยเสียเวลาช่วยออกมาชี้แจงหน่อยสิ
ใช่ครับพี่ ไม่ชอบก็อย่าซื้อผ่านไปไม่มีใครว่า แต่ผมก็แจ้งแล้วว่าผมรับประกันพระแท้ให้ แต่ไม่รับประกันว่าเป็นแท้รุ่น 100 ปี ก็ตกลงกันแต่พอส่งไปของไปถึงดันเงียบโทรไปก็ไม่รับ ไม่ยอมไปรับของ

แต่หลังจากผมโพสต์ได้มีการติดต่อกลับมาทางไลน์โดยที่ไม่ยอมรับสายผมอยู่ดี
เมื่อวานคือวันที่ 20 เม.ย. คือพระจะถูกตีกลับวันที่ 22 นี้ เค้าจะไปรับพระและให้ผมรับประกันว่าต้องเป็นพระแท้เท่านั้นซึ่งไม่สนใว่าจะเป็นรุ่นไหนอย่างไร ขอให้เป็นพระแท้ แต่ถ้ารับไปแล้วเป็นพระเก๊ให้ผมคืนเงินเต็มจำนวนคือ 1700 ผมก็ตกลง และแจ้งว่าตังค์ 1700 ผมไม่ยาก แต่ตังค์แท้พระต้องแท้ ซึ่งผมผมก็ได้แจ้งแล้วว่าผมรับประกันพระแท้ให้ ซึ่งตอนนี้ก็ต้องรอดูครับว่าคำพูดจะเป็นคำพูดหรือเปล่า
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2016, 16:13:04 »

ตอนนี้ท่านนี้ได้ออกมาแสดงความรับผิดชอบโดยการไปรับของตามที่ตกลงกันมาแล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรักษาคำพูดครับ
หน้า: [1] พิมพ์