เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:32:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากทราบถ้าเปิดร้านอินเตอร์เน็ต+ปริ้นงาน+ซ่อมอัพเกรด+ลงวินโด่ ต้องทำยังไงมั้ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบถ้าเปิดร้านอินเตอร์เน็ต+ปริ้นงาน+ซ่อมอัพเกรด+ลงวินโด่ ต้องทำยังไงมั้ง  (อ่าน 927 ครั้ง)
นอร์ทเทิร์นซิตี้
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 14:05:07 »

อยากทราบ ถ้าเปิดร้านอินเตอร์เน็ต+ปริ้นงาน+ซ่อมอัพเกรด+ลงวินโด่  ต้องทำยังไงมั้ง

อินเตอร์เน็ตในที่นี้ให้ลูกค้าหางาน เล่นเน็ต พิมงานเฉยๆไม่มีเกมส์มารวมด้วยค่ะ เราต้องเสียค่าอะไรบ้างถึงจะเปิดได้ เงินลงทุนสักเท่าไร  อยากได้สัก 5-10 เครื่อง ใครเคยเปิดช่วยแนะนำทีนะค่ะ

สนใจติดต่อ  093-3092521
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 14:14:44 »

เเน่นำคับอย่าเปิดเลยร้านเน๊ตคับถ้าเป็นเมื่อ5-6ปีที่เเล้วคุ้มคับ เปิดเป็นร้านเน๊ตไม่มีเกมสก็ต้องเสียเหมือนะพวกร้านเกมส๋คับ สมัยนี้ชัวโมงละ5-10บาทไม่เหมือนเมื่อก่อน 20-30 บาทไม่คุ้มกับค่าเสื่อมอุปกรณ์หรอกคับ อีกอย่างคอมมันไปเร็ว เเน่ะนำเปิดร้านพิมพ์งานคับยังดีกว่า ก็เงินก้อนไว้รอทำธุระกิจอื่นที่ผลตอบเเทนดีกว่านี้ดีกว่าคับ
เปิดร้านซ่อมก็ยังดีคับ เเต่มีกฎอย่างที่พีงกระทำคับ อย่าดัมราคาใส่กันคับ ราคาเชียงรายเเทบไม่เหลือ
สมัยก่อนคนจะลงวินโดได้ต้องเรียนคอมมามากๆๆค่าลงที่500-1000 เเต่ตอนนี้50 บาทเค้ายังเอา
การเเข่งขันด้าน it มันสูงคับ  สมัยนี้เเผ่นเดี๋ยวครอบจักวาลเลย งูๆปลาๆก็ลงได้ละ สมัยผมทำพกเเผ่นที่เป็นบึกเลยละ สมั้ยนี้ 2เเผ่นได้ละ ลองเปิดร้านอัพเกรดไปก่อนคับ ถ้ามันดีสัก2-3เดือนค่อยไปจดทะเบียนพานิช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2011, 14:22:06 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
นอร์ทเทิร์นซิตี้
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 17:33:23 »

เเน่นำคับอย่าเปิดเลยร้านเน๊ตคับถ้าเป็นเมื่อ5-6ปีที่เเล้วคุ้มคับ เปิดเป็นร้านเน๊ตไม่มีเกมสก็ต้องเสียเหมือนะพวกร้านเกมส๋คับ สมัยนี้ชัวโมงละ5-10บาทไม่เหมือนเมื่อก่อน 20-30 บาทไม่คุ้มกับค่าเสื่อมอุปกรณ์หรอกคับ อีกอย่างคอมมันไปเร็ว เเน่ะนำเปิดร้านพิมพ์งานคับยังดีกว่า ก็เงินก้อนไว้รอทำธุระกิจอื่นที่ผลตอบเเทนดีกว่านี้ดีกว่าคับ
เปิดร้านซ่อมก็ยังดีคับ เเต่มีกฎอย่างที่พีงกระทำคับ อย่าดัมราคาใส่กันคับ ราคาเชียงรายเเทบไม่เหลือ
สมัยก่อนคนจะลงวินโดได้ต้องเรียนคอมมามากๆๆค่าลงที่500-1000 เเต่ตอนนี้50 บาทเค้ายังเอา
การเเข่งขันด้าน it มันสูงคับ  สมัยนี้เเผ่นเดี๋ยวครอบจักวาลเลย งูๆปลาๆก็ลงได้ละ สมัยผมทำพกเเผ่นที่เป็นบึกเลยละ สมั้ยนี้ 2เเผ่นได้ละ ลองเปิดร้านอัพเกรดไปก่อนคับ ถ้ามันดีสัก2-3เดือนค่อยไปจดทะเบียนพานิช

ถ้าเปิดพิมพ์งานเลยกก็ดียุนะค่ะ อยากรู้ต้องลงทุนมากไหม

สนใจติดต่อ  093-3092521
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 17:35:48 »

ตามนั้นครับ--เมื่อก่อนผมเปิดร้านเกมเพลย์ เจ้าหน้าที่มาขอรายเดือประมาณเครื่องละ 500  เขาบอกผิดกฏหมาย  และเราบอกว่า ร้านเนตก็มีเกม เขาบอกว่าต้องให้เจ้าของเกมมาแจ้งความจึงจะจับ---แ่ต่สมัยนี้เขากินกับร้านเกมแล้วครับ ---และจะเปิดร้านเกม ต้องขอประธานวัฒนธรรมของหมู่บ้าน ซึ่งเขาก็ไม่ค่อยยอม  แม้ว่าจะมีเส้นทางตำรวจ ก็มาติดปมนี้อีก
---สรุปแล้วสังคมเรา คนกินคนครับ --ไม่กินเมื่อไม่มีโอกาสครับ
หาแบบกิ๊กก็อก หา ธัมไดรฟ์  เมาส์ คีย์บอร์ด--- อัพเกรดคอม ยังม่วนกว่า เจ้าหน้าที่ไม่ตามราวี
--รับพิมพ์งาน หาคอมโบราณ เครื่องหิมพ์ ก้ได้แล้ว แต่จะเหนื่อยมาก แถวสันโค้งน้อย เที่ยงคืน ยังมีเด็กวิ่งหาพิมพ์งานเลย เพราะต้องส่งใกล้สอบ แต่ว่า แต่ละร้านก็มีงานล้นมืแล้ว--มีสัก 2 คน เครื่อง 2 ชุด หรือสลับกันพริ้นก็ได้--สลับพริ้นเตอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2011, 17:39:22 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
หน้า: [1] พิมพ์