เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 09:12:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 552 ครั้ง)
จินดามณี
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2016, 20:24:12 »

พอดีผมดาวน์รถเก๋ง โตโยต้า อัลติส ปี48 มาครับ ตอนนี้ส่งได้มาแปดเดือนแล้วครับ ผมอยากเปลี่ยนรถ ผมควรจะทำงัยดีครับหรือต้องส่งคันนี้ให้หมดก่อน
wira
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2016, 20:50:18 »

ต้องขายดาวน์  อะครับ
เปลี่ยนเป็นเจ้าของใหม่   

แต่เห็นบอกว่าผ่อนมา 8 เดือนเอง ยังขายดาวน์ไม่ได้อ่ะ...  ต้องผ่อนครบ 1 ปีก่อนครับ ถึงจะขายดาวน์ได้
หาก หรือไม่ก็ต้องจ่ายล่วงหน้า อีก 4 งวด    ถึงจะมีสิทธิ์ขายดาวน์ได้คับ

ประมาณนั้น

081-9356695
nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2016, 20:50:29 »

ทำได้หลายอย่างครับ  เช่น  ขายดาวน์ หรือเปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อให้กับผู้ที่ต้องการผ่อนต่อ  ซึ่งถ้าอยากให้ขายได้ง่ายอาจต้องยอมเสียเงินดาวน์ที่เราดาวน์ไป หรืออาจต้องยอมออกค่าเปลี่ยนสัญญาให้กับผู้เช่าซื้อรายใหม่   เพื่อที่จะให้เราพ้นภาระจากสัญญาเช่าซื้อโดยเร็ว  เพราะรถยิ่งเวลาผ่านไปราคาจะลดจนถึงจุดที่ฟรีดาวน์ หรือผ่อนต่อก็ไม่คุ้มเพราะผ่อนพอๆกับรุ่นรุ่นใหม่หรือปีใหม่กว่า ก็จะขายยากละครับ   ต้องรีบตัดสินใจให้เร็ว   ถ้าไม่อย่างงั้นจะเหลือทางสุดท้ายคือ ผ่อนคันนี้ต่อจนหมดสัญญาครับ        ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  รอท่านอื่นมาเล่าสู่กันฟังต่อไปครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2016, 21:58:09 »

เดือนล่ะเท่าใหร่ เหลือกี่เดือนคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 07:22:46 »

จ่วยดันกำ
Fc.cfg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 09:00:13 »

ขายดาวเปลี่ยนสัญญาครับ ถ้าจะขายก็ต้องรีบนะครับ เพราะ"รถ"ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า"ลด" ราคามันจะเริ่มลงมาเรื่อยๆ ยังไงคนขายก็ต้องยอมขาดทุน เพื่อจะได้ปล่อยรถได้เร็วขึ้นนะครับ

ID LINE: doldee.sp
hadekhae@gmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 17:12:13 »

มี2ประการที่ถูกต้องตามกฎหมายตามสัญญาเช่าซื้อ..1. ส่งค่างวดรถให้หมดก่อนได้เป็นผู้ถือกรรมสิทธิ์ที่แท้จริงก่อน. 2. เปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อ..โดยการหาผู้เช่าซื้อรายใหม่ครับ..ปล.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 17:29:03 »

คำว่า..ผู้เช่าชื้อรายใหม่ที่จะมาผ่อนส่งต่อนั้นก็ต้องเข้าหลักเกณท์ผ่านขั้นตอนการอนุมัติของสถาบันการเงินนั้นๆน่ะครับ..อาจจะในลักษณะขายดาวน์ หรือยกให้ผ่อนต่อฟรีๆครับ..แต่ต้องเปลี่ยนสัญญาซื้อขายและก็ต้องเข้าหลักเกณท์ของสถาบันการเงินนั้นด้วยน่ะครับ..
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 17:35:03 »

การเปลี่ยนสัญญาซื้อขายกันนั้น..ต้องไปดำเนินการกันที่สถาบันการเงินหรือผู้ที่ถือกรรมสิทธิ์รถยนต์นั้น เท่านั้นน่ะครับ..อาจจะเป็นธนาคารหรือบริษัทรถยนต์ที่ทำสัญญาซื้อขายกับเราครับ..ถึงจะถูกต้อง
จินดามณี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2016, 07:48:30 »

จ่วยดันกำ
เดือนล่ะ 4500บาทครับ เหลือ40งวดครับ
จินดามณี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2016, 20:10:31 »

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์