เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:24:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM งานออนไลน์
| |-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM - ขายประกัน
| | |-+  "รวยได้จริง"กับการขายสารปรับปรุงดิน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน "รวยได้จริง"กับการขายสารปรับปรุงดิน  (อ่าน 492 ครั้ง)
pukrub
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2016, 21:33:55 »

โปรดอ่านให้จบ แล้วได้จะรู้ได้ว่า "รวยได้จริงหรือไม่"
เราคือตัวแทนขาย สารอาหารปรับปรุงดิน ในนาม
ของบริษัทเยส วี แคน ดู
มีชื่อเรียกว่า "ซุปเปอร์กรีน แค็ปซูล ฮิวมิกพลัส"

ขออธิบายก่อนนะครับ
1. ถึงแม้จะเป็นบริษัทขายตรง
    1.1 แต่ไม่ใช่แชร์ลูกโซ่ "ที่เรียกเก็บเงินสมาชิกมากๆ"
          หรือ"บังคับซื้อสินค้าแพงๆ" หรือ รายได้ต้องมาจากการ
           "วิ่งหาคนมาเป็นสมาชิก"
    1.2 ได้รับรางวัลธุรกิจ และผลิตภัณฑ์ดีเด่นแห่งปี 2558 ซึ่งเป็นโครง
           การส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจและเศรษฐกิจเพื่อขับเคลื่อนประเทศไทย
           สู่อาเซียน ของ สส.ศท. เป็นการการันตีว่า เราเป็นธุรกิจขายตรง
           "สายขาว" ถูกกฎหมาย

2. เข้าเรื่องครับ
    - เราคือสารอาหารบำรุงดิน มีขนาดเท่าแค็ปซูลยาครับ
1 แค็ปซูล ใช้ได้ 2 - 5 ไร่ มีสารอาหารที่จำเป็นต่อพืช
ทั้งสารอาหารหลัก, รอง และ เสริม ครบครับ
*มีเอกสารรับรองผลจากการวิเคราะห์จากห้องปฏิบัติการกลางเซ็นทรัลแลป
และศูนย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
ปลอดสารพิษ สารเคมี 100 %
*มีเอกสารการตรวจจาก หน่วยงานราชการ (ไม่สามารถอ้างอิงในการโฆษณาได้)
ระบุว่าซุปเปอร์กรีนมีสารอาหารที่จำเป็นต่อพืชทั้งหลัก, รอง และเสริม

3. ทำไมถึงขายง่าย และ รายได้ดี
    3.1 จุดเด่นซุปเปอร์กรีน แค็ปซูล คือ มีขนาดเล็ก เท่าแค็ปซูลยา
พกพาง่าย
วิธีการใช้ก็เพียงแค่ ผสมกับน้ำตามอัตราส่วน (แล้วแต่ชนิดของพืช)
แล้วฉีดพ่น ทางใบ โคนต้น และพ่นลงดิน แต่ปุ๋ยทั่้วไปมีน้ำหนักมาก
ขนย้ายลำบาก  

3.2  เมื่อใช้ครั้งแรก ให้ลดปุ๋ยลงเหลือ 1 ใน 3 หรือ 1 ใน 2
เป็นอย่างไรครับ ลดค่าปุ๋ยได้ไปเยอะเลยใช้ไหมครับ
ชาวเกษตรกร อยากใช้เริ่มสนใจ แล้วใช่ไหมครับ

3.3  เมื่อใช้แล้ว ทำให้ผลผลิตดก น้ำหนักมาก เก็บเกี่ยวได้นาน
ลดต้นทุน เพิ่มผลผลิต
เป็นไงครับ ชาวเกษตรกร เริ่มสนใจใช่ไหมครับ
    3.4  อาชีพอะไรก็ขายได้ครับ ไม่จำเป็นต้องมีความรู้ทางเกษตร
           3.4.1 เพราะเรามีนักวิชาการ เป็นที่ปรึกษาครับ พืชชนิดต่างๆ
จะใช้ซุปเปอร์กรีนอย่างไร, ปัญหาโรคพืชแก้อย่างไร ปรึกษาได้ครับ
           3.4.2 นอกจากนั้นแล้ว เรายังมีเกษตรกรอีกหลายท่าน
ที่นำซุปเปอร์กรีนไปใช้ในกิจการเกษตร หลายๆ ปี หลายๆ ชนิด
ของพืช มายืนยันว่าของจริง และให้คำปรึกษา
           3.4.3 ขายซุปเปอร์กรีน แค็ปซูล ทางไหนก็ได้ครับ
ไม่ว่าจะเป็นทางไลน์, เฟสบุ๊ค, วิทยุ, นำโบชัวร์ ไปแจกตาม
สถานที่ต่างๆ ฯลฯ
           3.4.4  เอกสารประกอบการขาย เรามีให้ ไม่ว่าจะเป็น
เอกสารอ้างอิง, รูปภาพการลงพื้นที่, รูปภาพผลผลิตที่ใช้ได้จริง
ข้อมูลจากยูธูป ฯลฯ เรามีให้ไม่ต้องกังวลครับ
           3.4.5 สินค้าไม่ต้องออกแรงมาก ขอแค่ชาวเกษตรกร
เปิดใจใช้เพียงท่านเดียว ไม่เกิน 2 อาทิตย์ เริ่มเห็นผล ชัดเจน
แล้วเกษตรกรที่อยู่สวนข้างๆ จะเริ่มเห็นแล้วท่านว่า "ใช้อะไร
ทำไมต้นไม้่งามอย่างนี้" จากนั้นก็จะบอกกันปากต่อปาก
สินค้าจะขายดี ปีนี้ใช้แล้ว ปีหน้าก็จะอุดหนุนอีก

(จากประสบการณ์จริง)
            3.4.6 ขณะนี้ตัวแทนยังมีน้อย เป็นโอกาสของท่าน
ที่จะรีบสมัคร

3.4.7  เรามีกลุ่มไลน์ ให้ท่านลองเข้าไปศึกษาดู
ว่าเราทำจริง, ขายจริงไหม, ขายดีจริงไหม, รวยจริงไหม
ไม่มีนะครับที่ว่า จะมาคุยกันเป็นหน้าม้าหลอกลวงชาวบ้าน
ให้กล้าท้าพิสูนจ์ครับ

4. ขอเอาตัวอย่างบุคคลสัก 3 ท่าน ที่มีรายได้แสนต่อเดือน
มาเล่าให้ฟังครับ

4.1  เสี่ยเจริญ จากคนรับซื้อ ของเก่า ตอนนี้มีรายได้เดือนละแสน
            รวยเพราะซุปเปอร์กรีน แค็ปซูล ครับ
     4.2  ใครว่าซุปเปอร์กรีนของปลอม แม้แต่ ตำรวจยังมาขาย ตอนนี้
            มีรายได้เดือนละแสน
     4.3  เสี่ยแป๊ะ (แป๊ะ แม่โจ้) เมื่อก่อนอยู่ธุรการ โรงเรียนสันป่าตอง
            จว.เชียงใหม่ แถมเป็นหนี้นอกระบบ ขายซุปเปอร์กรีนไม่กี่ปี
            ตอนนี้มีรายได้เดือนละหลายแสน แถมให้ภรรยาที่ทำงานไตเทียม
            จว.ลำพูน เงินเดือนครึ่งแสน ไม่มอง ลาออกมาขายซุปเปอร์กรีนดีกว่า

วิธีการสมัคร
 1.  หากท่านยังไม่มั่นใจ อยากทดลองขาย เรามีชุดทดลอง
         1 ชุด เพียง 350 บาท ได้แค็ปซูลซุปเปอร์กรีนนาโน 5
         แค็ปซูล (เฉลี่ยแค็ปซูลละ 70 บาท)
         1.1 แถมบัวร์ชัวร์สีวิธีการใช้ 20 แผ่น
         1.2 มีเอกสารอ้างอิง วิธีการใช้ พร้อมไฟล์ ประกอบ
               การขายให้
         1.3 ได้รับเชิญเข้ากลุ่มไลน์ ให้มาศึกษา ถามคำถาม
                ที่สงสัยได้เกี่ยวกับใช้ซุปเปอร์กรีนกับพืชต่างๆ
                การแก้ปัญหากับพืชต่างๆ
     2.  หากท่านมั่นใจในซุปเปอร์กรีน อยากเป็นสมาชิก
         เต็มตัว (เอกสารการสมัครมีสำเนาบัตรประชาชน        
         และสำเนาบัญชีธนาคารกสิกรไทย เท่านั้น)
         2.1  ค่าสมัคร 350 บาท
                2.1.1  พร้อมเงิน 7,000 บาท รวมเป็น 7,350 บาท
                          ท่านจะได้ซุปเปอร์กรีนนาโน 1 กล่อง
                          (120 แค็ปซูล)  (เฉลี่ยนแค็ปซูลละ 59 บาท)
               2.1.2  พร้อมเงิน 9,000 บาท รวมเป็น 9,350 บาท
                         ท่านจะได้ซุปเปอร์กรีนนาโน ซาเซ่
                        1 ถุงใหญ่ (120 ซองเล็๋ก) (เฉลี่ยซองละ 75 บาท)      
         2.2 แถมบัวร์ชัวร์สีวิธีการใช้ 50 แผ่น
         2.3 มีเอกสารอ้างอิง (พร้อมใส่แฟ้มให้อย่างดี)
               วิธีการใช้ พร้อมไฟล์ ประกอบการขายให้
         2.4 มีป้ายไวนิล ประชาสัมพันธ์ให้ 1 แผ่น
         2.5 ได้รับเชิญเข้ากลุ่มไลน์ ให้มาศึกษา ถามคำถาม
               ที่สงสัยได้เกี่ยวกับใช้ซุปเปอร์กรีนกับพืชต่างๆ
               การแก้ปัญหากับพืชต่างๆ    

มาก่อนรวยก่อนนะครับ สนใจเป็นตัวแทนติดต่อได้นะครับ
        - ภู  นาโน  โทร. 09 8821 5882
       -  LINE  ID : PUAIRFORCE

***ข้อมูลทั้งหมด สามารถศึกษาเพิ่มเติมได้จากลิ้งค์ข้างล่างครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มกราคม 2016, 21:38:07 โดย pukrub » IP : บันทึกการเข้า

นีโอแฮร์โลชั่นปลูกผมเชียงใหม่
https://neohair-lotion.blogspot.com/
pukrub
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2016, 22:28:20 »

น้องส้ม คนเก่ง เงินแสนต่อเดือน
(เครดิต เอ๋ ทีมงามชาลาวัน)

เริ่มทำธุรกิจซุปเปอร์กรีนแค็ปซูลนาโน-ฮิวมิกพลัส-ซาเซ่
จากการเป็นพนักงาน call center รับออเดอร์จากลูกค้าสั่งซื้อจากทีวี
แล้วติดตามผลการใช้ ตัดสินใจลาออก และเริ่มลงพื้นที่ไปพบเกษตรกร
โดยไม่มีรถ ต้องนั่งรถโดยสารประจำทางไป แต่ก็ไม่ย่อท้อ
ยิ่งพบเกษตรกร ยิ่งเกิดความมั่นใจ ตัดสินใจลุยสุดๆๆๆ

ทั้งลงพื้นที่ และแชร์ข้อมูลผ่าน facebook
      เธอก็ประสบความสำเร็จมีรายได้เป็นแสนต่อเดือน ความเป็นอยู่ดีขึ้น
ได้ดูแลคุณแม่อย่างใกล้ชิดแถมยังได้มีโอกาสไปเที่ยวต่างประเทศอีกด้วยครับ

สินค้าดี ทีวีช่วย ได้เที่ยวด้วย รวยทุกคน...สู้สู้!!!

เป็นอย่างไร บ้างครับ ของจริงมาแล้ว
*ไม่จำเป็นต้องมีความรู้ทางการเกษตร ก็ขายได้ เรามีทีมงานให้คำปรึกษา
*สินค้าทำงานด้วยตัวมันเอง สวนข้างๆ เห็นผลผลิตดี ก็ถามหาอยากซื้อใช้,
  ปีนี้ใช้ดี ปีหน้าก็กลับมาใช้อีก รวย ครับ รวย

มาก่อนรวยก่อนนะครับ สนใจเป็นตัวแทนติดต่อได้นะครับ

***ข้อมูลทั้งหมด สามารถศึกษาเพิ่มเติมได้จากลิ้งค์ข้างล่างครับ***

* S__12656665.jpg (65.07 KB, 800x450 - ดู 130 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2016, 22:31:42 โดย pukrub » IP : บันทึกการเข้า

https://neohair-lotion.blogspot.com/
pukrub
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2016, 22:56:06 »

ผ่านไปได้ไม่กี่วัน
ลุงศรีจันทร์   อ.เชียงของ ชาวเกษตรกร
ที่มีความรู้ ความสามารถ มักได้รับเชิญให้ไปบรรยายเกี่ยวกับการเกษตรบ่อยๆ
แฟนผมพูดแนะนำซุปเปอร์กรีนไม่กี่คำ พร้อมแสดงเอกสารประกอบให้ดู
ลุงศรีจัน่ทร์ บอกจัดมาเลยครับ 1 กล่อง หากผลงานเป็นที่ประทับใจของลุง
สวนเกษตร ตั้งแต่เชียงของ ยาวไปถึง เชียงแสน ผมได้กินแน่ๆ เลย
*มาก่อนรวยก่อนนะครับ*

รูปภาพประกอบ ไม่สามารถนำมาลงได้ เนื่องจาก
เป็นการถ่ายในสถานพยาบาล แต่ผมสามารถส่ง
ทางไลน์ หรือทางอื่น เป็นการส่วนตัวได้ครับ

pukrub
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 15:25:34 »

เสี่ยเจริญ อดีตเคยรับซื้อของเก่า และทำเครือข่ายสมุนไพรยี่ห้อหนึ่ง
บ้านอยู่ที่จ.ลพบุรี ได้เจอกับปัญหาหลายอย่าง เรื่องการขายตัดราคาสินค้ากัน
และบริษัทขึ้นราคาสินค้า รวมไปถึงบริษัทคู่แข่ง  ทำให้มีปัญหาในระบบ
ชีวิตเลยเริ่มติดลบ และเป็นหนี้นอกระบบ
    แต่แล้วคุณนัน นาโน ได้มาแนะนำให้เสี่ยเจริญได้รู้จักซุปเปอร์กรีนนาโน
ฮิวมิกพลัส(ซาเซ่)พอเปิดใจทำธุรกิจแล้วเสี่ยเจริญบอกว่า ขายง่าย กำไรดี  
ตอนนี้ไปไหนมาไหนมีแต่คนเรียกว่า "เสี่ยเจริญ" หมดหนี้ หมดสิน มีเงินเหลือ
ซื้อที่ และยังออกรถใหม่ป้ายแดง แถมซื้อทองให้เมียและตัวเองอีกด้วยครับ

เป็นอย่างไร บ้างครับ ของจริงมาแล้ว
*ไม่จำเป็นต้องมีความรู้ทางการเกษตร ก็ขายได้ เรามีทีมงานให้คำปรึกษา
*สินค้าทำงานด้วยตัวมันเอง สวนข้างๆ เห็นผลผลิตดี ก็ถามหาอยากซื้อใช้,
  ปีนี้ใช้ดี ปีหน้าก็กลับมาใช้อีก รวย ครับ รวย

* เจริญนาโน.jpg (12.44 KB, 200x200 - ดู 78 ครั้ง.)

หน้า: [1] พิมพ์