เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 03 พฤษภาคม 2024, 04:39:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวและที่พักของเชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวและที่พักของเชียงราย  (อ่าน 320 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2016, 22:20:02 »

อนุญาตลงห้องนี้ก่อนนะครับเพราะต้องการคำตอบแบบด่วนๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พอดีหัวหน้าที่ทำงานของพี่สาวผมเขาจะมาเที่ยวเชียงรายครับ ถึงศุกร์เย็น กลับ จันทร์เช้า
คือผมก็ไม่ค่อยรู้ทางในเชียงรายเท่าไหร่หรอกครับ เขาบอกมาว่าให้แนะนำว่าควรเที่ยวจุดไหนบ้างขอแบบเป็นเที่ยวตามจุดๆเหมือนวางแผนเที่ยวให้เขา ที่พักเขาขอที่ใกล้ๆกับถนนคนเดินเชียงราย ผมต้องให้คำตอบเขาวันพฤหัสบดี
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
JAMES ...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2016, 06:15:22 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=382020.0

line id : chayen001
jesa
magdafVE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2016, 09:20:17 »

1 ถ้าไปเที่ยวร่วมกัน แนะนำไปรถตู้ครับ คุยกันเองได้ แนะนำ สอบถามกันได้ สนุกกว่า รถตู้ชำนาญเส้นทางและรู้ข้อมูลแทบทุกคัน นั่งสบาย ขึ้นลงสบาย มีบริการเปิดประตู แอร์เย็น มีระดับ รถสวยๆทั้งนั้น  ได้เที่ยวเยอะจุด ทันเวลา เก็บได้ทุกที่เลือกตามใจชอบ

2. ถ้ามาแค่คนเดียว และคุณเที่ยวอีกรวมไม่เกิน 3 ก็ตามที่คุณละอ่อนเวียงชัยเสนอ ก็ประหยัดลงอีกหน่อย ( ราคาปรับขึ้นเหรอครับ ผมหยุดตอนวันละ 1000)

3. ถ้าเอารถมาแล้วจะขับเอง แค่ 2วันเสาร์อาทิตย์ เส้นทางหนึ่งก็เที่ยวได้ทั้งวันแล้ว เต็มที่ก็ 2 เส้นทาง เอาเส้นหลักๆก็พอ ไปขอแผนที่ที่ ททท ก็ได้ วิ่งเองมั่วเอง สนุกดีประทับใจดี จะลืมไม่ลง... เที่ยวให้เหลือ วันหน้าเขาก็มาอีก ยินดีต้อนรับ..ๆ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2016, 10:53:14 »

ไม่รู้ว่าอยากเที่ยวที่ไหนบ้างล่ะครับ ถ้าจะเที่ยวทั่วเชียงราย เวลาจะไม่พอ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2016, 12:32:38 »

อนุญาตลงห้องนี้ก่อนนะครับเพราะต้องการคำตอบแบบด่วนๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พอดีหัวหน้าที่ทำงานของพี่สาวผมเขาจะมาเที่ยวเชียงรายครับ ถึงศุกร์เย็น กลับ จันทร์เช้า
คือผมก็ไม่ค่อยรู้ทางในเชียงรายเท่าไหร่หรอกครับ เขาบอกมาว่าให้แนะนำว่าควรเที่ยวจุดไหนบ้างขอแบบเป็นเที่ยวตามจุดๆเหมือนวางแผนเที่ยวให้เขา ที่พักเขาขอที่ใกล้ๆกับถนนคนเดินเชียงราย ผมต้องให้คำตอบเขาวันพฤหัสบดี
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
..ศุกร์เย็น...เข้าที่พักในเมือง ค่ำ ไนท์บาร์ซ่าร์   หอนาฬิกา  พักผ่อน
..เสาร์เช้า...อนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งรายฯ  วัดพระสิงห์  วัดพระแก้ว พิพิธภัณฑ์ทหารบ้านจอมพล ป.
  วัดพระธาตุดอยจอมทอง.
..เสาร์บ่าย..ไร่บุญรอด  วัดร่องขุ่น
..เสาร์เย็นค่ำ..ถนนคนเดิน  งานดอกไม้งาม
..อาทิตย์เช้า..น้ำพุร้อนผาเสริฐ..ปางช้างกระเหรี่ยงรวมมิตร  วัดห้วยปลากั้ง
..อาทิตย์บ่าย..ไร่ฉุยฟง พระตำหนักดอยตุง  พระธาตุดอยตุง  ตลาดแม่สาย ท่าขี้เหล็ก
  (ถ้ายังพอมีเวลาเหลือ กลับมาทางสามเหลี่ยมทองคำ จะได้แวะโซนเชียงแสน พระธาตุจอมกิตติ
พระธาตุผาเงา ฯ กลับที่พักในเมืองทาง อ.แม่จัน)
...แนะนำแบบ ต้องใช้รถไปเอง มีคนนำทาง หรือถ้ารถรับจ้าง ก็ไปตามนี้ดูนะครับ ผมให้เป็นแนวทาง
แบบไม่ต้องเดินทางวกวนไปมาให้เวียนหัว...
..ใครจะนำไปวางแผนรับแขกต่างบ้านเมือง เอาไปใช้ได้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ..
(..ส่วนที่ถูกที่แนะนำ ได้ลูกค้าเพิ่ม มีรายได้มาก...ก็อย่าลืมเผื่อแผ่สังคมเชียงรายบ้างนะครับ..)

หน้า: [1] พิมพ์