เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:48:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ประกาศรับลูกศิษลูกหาประจำปี 2259 ฟรี 5 คน (คอม+จาน ระดับเทวะ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ประกาศรับลูกศิษลูกหาประจำปี 2259 ฟรี 5 คน (คอม+จาน ระดับเทวะ)  (อ่าน 775 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2016, 16:37:35 »

ติดต่อ Line: JAMESCOM007 หรือ 081-6710494
รับทุกเพศทุกวัย ไม่จำกัดอายุ ติดต่อสัมภาษณ์เข้ามาครับ ยังไงรู้แล้วบอกต่อด้วยนะครับจะขอบคุณมาก

- อย่างน้อยมีคอมเป็นของตัวเอง PC หรือ Notebook
- คนในพื้นที่ และอาศัยอยู่ในจังหวัดเชียงราย
- ไปกลับ หรือเดินทางมาเรียน และ ฝึกงานได้สะดวกด้วยตัวเองได้

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2016, 16:00:12 »

ท่านจะสามารถนำไปประกอบอาชีพได้ หรืออย่างน้อยก็ดูแลหรือจัดการได้ด้วยตัวเอง
ทำให้ประหยัดขึ้นด้วยราคาส่ง และ การซ่อมแซม หรือติดตั้งได้เอง

หรือใช้วิชา step ง่ายๆ ก็ทำให้มีค่าขนม หรือให้เพื่อนเลี้ยงเบียร์ เลี้ยงข้าวได้ครับ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
kang2005 (เชียงแสน)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2016, 14:59:50 »

ดันไปครับ

เราดันไม่ค่อยมีเวลา อยากเรียนจานดาวเทียม

ติดต่อได้ที่
Line:kangkang2005
Facebook:ดำรงค์ วงค์พันธ์
088-259-0246
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2016, 13:44:54 »

ประกาศหาลูกศิษ ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายหรือเปล่าครับ แล้วรายละเอียดการเรียนมีอะไรบ้างครับ ขอบคุรครับผม
JAMESCOM1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2016, 23:03:53 »

ขออภัยที่ตอบช้า พอดีไปหาประสบการต่างอำเภอ ไปเป็นพ่อค้าทำขนมขายในงานประจำอำเภออยู่ 5 วันพึ่งกลับ 555+ สนุกดี (ไปดังในงานเขาอีกแล้วเรา อิอิ)

มีทั้งฟรีและอยากเรียนจ่ายครับ แต่แค่แนะนำหรือสอนอะไรเล็กๆน้อยๆ ผมให้เป็นวิทยาทานได้เสมอ ติดต่ิยก notebook เข้ามาได้เลยนะ

เช่น ใช้คอมไม่เป็น ก็สอนฟรี xp win7 dos การเขียนแผ่น การโหลด การใช้เน็ต Zip bit เล่น facebook Line youtub พิมพ์งาน word excel อื่นๆ แนะนำหนังสือและมี CD ช่วยสอนแบ่งให้ไปศึกษากันเองได้แบบไม่อยากเสียตังเรียน อันเนื่องมาจาก อาจมี เหล่า สว. หลายๆท่าน หรือ นร. นส. อาจต่างสาย ต่างสาขา ตาม IT Com ไม่ทัน ผมยินดีช่วยเหลือ หรือเติมเต็มให้ได้ครับ (ทำมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยบอกใคร เพราะไม่มีและไม่เป็นเวลา มักเอาเวลาไปหาอะไรเติมเรื่องดีให้ตัวเองอยู่เนืองๆ ที่หายไปเป็นปีๆก็ไปศึกษาเรื่องจานมาครับ หลังๆถุกไล่ออกมา หลังจากก่อนหน้านี้ถูกไล่ไป สุดท้ายก็ยังกลับมาที่เดิม อิอิ เฮ่อ...อยู่ห้องใหนหัวหน้าตายหมด หุหุ) ตัวเองก็ยังไม่ทันมันเลย จึงเห็นใจ จึงชอบแบ่งปัน (สายกูรูครับ อิอิ)

สมัยก่อน ลูกของลูกค้าเก่า เขาไปสมัคงาน และต้องการคนที่ทำคอมเป็นด้วย สุดท้ายจึงวิ่งมาหาผม พ่อเขาก็จ่ายให้ เราก็จัดกันไปแบบด่วนลัดกระชับความสามารถ วิธีคิด วิธีพูด 2 3 วัน เพราะต้องรีบเอาความสามารถไปสำภาสก็มี (แต่โดนผมตำหนินิดหน่อยว่า เรียนสาย วจ. คอม ออกมาน่าจะทำตัวให้พร้อม ซึ่งผมก็เข้าใจวัยรุ่น แกบอกว่า เอาเวลาอยู่กับเกมมากไปหน่อย แค่ลงวินก็ยังไม่เป็น เข้าใจเลยว่าเด็กๆก็แบบนี้เจอมานานแล้ว เรียนๆเล่นๆเอาจบก็แยะ แต่เรียนให้ได้วุติมันก็ดีแล้ว เป็นค่านิยม)

ขอบคุณที่ช่วยดันนะครับ แบ่งบุญให้ 20% อิอิ ตอนนี้ได้เด็กผู้สนใจต้องการความมั่นใจในการใช้งานติดต่อมาแล้ว 1 คน ก็คงสอนฟรีครับ แต่ถ้าเป็นคนเอาดี ไม่แน่ ก็ไม่ต้องจ่ายค่าครู เพราะครูจะถ่ายทอดกระบวนท่าให้เป็นการต่อไป จะเป็นเพลงอะไรบ้างนั้น ต้องดูกันนานๆ ยิงฟันยิ้ม

ยังไงผู้สนใจสามารถติดต่อ เอาปัญญาระดับเทพโดยให้ผมแนะนำการฝึกหรือนั่งสมาธิ 15 30 60 นาทีได้นะครับ ส่วนตัวยังต้องฝึกอีกแยะเพราะชอบขึ้นชาญ แต่ถ้าเบื้องต้นหรือเข้ากรรมมันไม่ยากเลย (ปัญญาทางวิชาต่างๆสู้ปัญญาทางธรรมไม่ติดฝุ่นเลยขอบอก หุหุ)

JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2016, 23:07:26 »

ดันไปครับ

เราดันไม่ค่อยมีเวลา อยากเรียนจานดาวเทียม

ยินดีครับ เข้าชมรมแล้วยืมจานไปฝึกเองเป็นเบื้องต้นได้ครับ

Line: JAMESCOM007 ถ้าสนใจแนะนำให้แวะเข้าบอร์ด จานดาวเทียมเป็นระยะๆบ้างนะครับ และในนั้นก็มีกระทู้รับสมาชิค ชมรมคนเล่นจาน ชร. นะ

JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2016, 23:19:26 »

ประกาศหาลูกศิษ ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายหรือเปล่าครับ แล้วรายละเอียดการเรียนมีอะไรบ้างครับ ขอบคุรครับผม

จ่ายก็ได้ไม่จ่ายก็ได้ ส่วนเรื่องเรียน ก็ไม่รู้จะสอนอะไรดี มันก็ขึ้นอยู่กับผู้เรียนครับ วัย สถานะ เวลา โอกาศ ความจำเป็น ความสนใจ แต่ถ้าท่านเป็นคนสนใจจะเอาเก่งแต่โหลดหนังโอ้อย่างเดียวก็เสียวให้ได้ หุหุ ช่วงนี้หัดตัดผมเด็กกับทำขนมง่ายๆ อยู่ครับ มาแจมด้วยกันใหมครับ ไว้ใช้ในงานวันเกิด งาน party ได้ ตัดผมตัวเอง ตัดให้ลูก หลาน ประหยัดไป 30 40 ทุกเดือน แถมไม่ต้องมารอต่อ Q ให้เสียเวลาด้วย ยิงฟันยิ้ม

จะแค่พูดคุย ปรึกษา หรือคบเป็นมิตสหายก็ยินดี สำหรับจอมยุทแล้วมักคบหามิตรที่ถูกคอ ศิษที่ถูกใจ

x-men
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 10:30:59 »

ใช้เวลาเฮียนเมินก่นิ
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 11:51:36 »

ใช้เวลาเฮียนเมินก่นิ

ทั้งชีวิตก็ได้ครับ 555

แอดไลน์เข้ามาซิ จะพาเข้ากลุ่มคอม ถ้าสนใจสาระมอยๆ
ล่าสุดทำเวลา ก็สอน Word Excel ให้ลูกค้าไปอย่างละวัน จริงๆ ใช้เวลา 2-3 ชม.ต่อเรื่องได้ครับ ถ้าไปไวเกิน กลัวจะมึนจึงต้องพักเก็บไว้สอนวันต่อไป ไม่งั้นสมองจะตีกัน หรือมันจะได้หน้าลืมหลังบ่อยไป เรื่องการเรียนรู้มันต้องดูที่พื้นฐานของแต่ละคนก่อน และ IQ ช่วยด้วยครับ บางคนต้องทบทวนซ้ำถึงจะเข้าใจ บางคนความจำสั้นต้องสอนคำ เคี้ยวคำ

ใจผมหละ อยากเปิดอบรม Word Excel พื้นฐานการใช้งาน แบบเข้าใจง่าย ลัดและด่วน 1 วันจบ 2 เรื่องเลย ยินดีถ้าจะเป็นกลุ่มหนือหน่วยงานต่างๆ

ท่านสนใจเรื่องอะไรหละ เพราะคำถามกว้างมากเลย จะเอา 30 นาทีจบก็ยังได้ครับแล้วแต่หัวเรื่อง หรือชอบแบบวันละนิดจิตแจ่งใส่ หรือเอาแบบว่างเมื่อไรก็แวะมา ตลอด 24 ชม.(อันนี้นัดกันก่อน)

ชอบแบบโลกยุค 4G กันดีใหมครับ ผมส่งลิ้งให้ แนะนำไปศึกษาเอง ตรงใหนไม่เข้าใจก็ถามได้ หรือแบบง่ายๆหน่อยคือผมคััดลิ้งให้ เล่านำให้เข้าใจก่อน แล้วเวลาดู VDO จะเข้าใจง่ายกว่ามาก (สมาชิคในไลน์พร้อมแนะนำท่านๆ ถ้าชอบแบบนี้)

หรืออีกวิธีคือ อยากรู้อะไร(ถ้าผมเป็น) ผมจะสอนเองผ่านเว็บ หรือ ส่งทาง youtub ผมสอนเอง แต่มันเสียเวลาและเอาไว้ก่อนดีกว่า เนื่องจากเนื้อหาเบื้องต้นมีโหลในเว็บอยู่แล้ว จะทำซ้ำอีกทำไม ถ้าเนื้อหาใหม่หรือแตกต่างก็ว่าไปอย่าง ซึ่งตอนนี้ผมแนะนำสาระเล็กๆในการใช้งานโน่น นั่น นี่ ในโพสไลน์ครับ ดูย้อนหลังได้ และบางเรื่องผมจะนำเสนอในบอร์ดนี้เลยครับ

เรียกลง win กับผมใหมครับ อิอิ พูดยาวไปใหมนี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หรือละเอียดไป  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 12:04:52 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2016, 22:43:07 »

ปิดเทอมแล้วมาเรียนลง win กัน จะสอนให้ อิอิ

หน้า: [1] พิมพ์