เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 20:50:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ดอยมด บ้านห้วยน้ำกืน
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ดอยมด บ้านห้วยน้ำกืน  (อ่าน 6208 ครั้ง)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2015, 14:42:53 »

เสียดายติดภาระอิ๊ด บ่ฮั้นได้ไปโตยล่ะครับ
ขอบคุณที่ชวนครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บ่ต้องเสียดาย มีทริปหน้าแหมอยู่ รอหายปวดน่องก่อน จะขึ้นไปยอดภูเขาฟูจิ ที่เวียงป่าเป้า สนใจก่อ ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
koawsoikai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2015, 21:18:17 »

สิ่งที่ท่านนำมาแบ่งปัน ดูคุ้มค่ามากครับ
ภาพสวย ลำดับภาพและเรื่องราวดี ขอบคุณครับ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2015, 23:10:04 »

น่าไปแอ่ว  เจ๋ง

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2015, 10:06:41 »

ออกแนว adventure จริง ๆ เลยนะ เดินสี่ชั่วโมง แค่คิดก็เหนื่อยแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2015, 15:00:26 »

สิ่งที่ท่านนำมาแบ่งปัน ดูคุ้มค่ามากครับ
ภาพสวย ลำดับภาพและเรื่องราวดี ขอบคุณครับ

ถ้าสิ่งที่นำมาแบ่งปันมีประโยชน์ต่อผู้อ่าน แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว ขอบคุณสำหรับคอมเม้นนี้เช่นกันครับ  ยิ้มเท่ห์

น่าไปแอ่ว  เจ๋ง
ถ้าสถานที่แปลกๆใหม่ ลองไปเที่ยวดูครับ พาครอบครัวไปพักที่โฮมสเตย์ก็ได้ ยิงฟันยิ้ม

ออกแนว adventure จริง ๆ เลยนะ เดินสี่ชั่วโมง แค่คิดก็เหนื่อยแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดินชมนกชมไม้ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องดูนาฬิกา แป๊บเดียวก็ถึงปลายทางแล้ว  ผมก็ไม่นึกเหมือนกันว่าจะเดินได้นานขนาดนี้  ลองเปลี่ยนแนวเดินเที่ยวบ้างครับ สนุกไปอีกแบบ ถ้าเดินไกลกว่านี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2015, 15:03:05 »

น่าไปมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวดีๆครับ ยิงฟันยิ้ม
พอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายของคนนำทางหรืออื่นๆในส่วนที่เกี่ยวข้องรึเปล่าครับ ยิงฟันยิ้ม

กรณีเหมือนที่ผมไป ผมไม่ได้จ้างลูกหาบ อาหารสัมภาระทุกอย่างเตรียมไปเอง ไม่มีค่าใช้จ่าย.. แต่ผมก็มีน้ำใจเล็กๆน้อยๆให้คนนำทางเป็นค่าตอบแทน ค่าเสียเวลาเขาทำมาหากิน  เอารถขึ้นไปส่งให้ฟรีอีกครับ

แต่หากต้องไปแบบจ้างลูกหาบ ให้ทางหมู่บ้านเตรียมสัมภาระ อาหารต่างๆ อันนี้คงต้องสอบถามเป็นครั้งๆไป ผมก็ลืมถามไปเลย ไว้เดี๋ยวจะลองถามพ่อหลวงบ้านให้นะครับ ยิงฟันยิ้ม

ค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆ คิดราคาตามนี้

ค่าที่พัก คืนละ 150 บาท
ค่าอาหารมื้อละ 100 บาท
ค่านำเที่ยว (ในชุมชน) 200 บาท/คณะ
ค่านำเที่ยว (เดินป่า) 400 บาท/คน/คณะ
การแสดงกลองสะบัดชัย ฟ้อนเยาวชน การแสดงดีด สี ตี เป่า
ชุดเล็ก 500 บาท/ครั้ง ชุดใหญ่ 1,000 บาท/ครั้ง
ท่องเที่ยว ดูธรรมชาติ ขึ้นดอยหมด (สัมภาระไม่เกิน 20 กก.) ลูกหาบ 1 คน/400 บาท/วัน
ค่าบริการรถรับส่งจากอุทยานแห่งชาติขุนแจ๋ – บ้านห้วยน้ำกืน 1,000 บาท ไป-กลับ

x27
มัธยม
**

ฮักเจียงฮายคับ

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2015, 23:48:01 »

น่าไปมากครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวดีๆครับ ยิงฟันยิ้ม
พอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายของคนนำทางหรืออื่นๆในส่วนที่เกี่ยวข้องรึเปล่าครับ ยิงฟันยิ้ม

กรณีเหมือนที่ผมไป ผมไม่ได้จ้างลูกหาบ อาหารสัมภาระทุกอย่างเตรียมไปเอง ไม่มีค่าใช้จ่าย.. แต่ผมก็มีน้ำใจเล็กๆน้อยๆให้คนนำทางเป็นค่าตอบแทน ค่าเสียเวลาเขาทำมาหากิน  เอารถขึ้นไปส่งให้ฟรีอีกครับ

แต่หากต้องไปแบบจ้างลูกหาบ ให้ทางหมู่บ้านเตรียมสัมภาระ อาหารต่างๆ อันนี้คงต้องสอบถามเป็นครั้งๆไป ผมก็ลืมถามไปเลย ไว้เดี๋ยวจะลองถามพ่อหลวงบ้านให้นะครับ ยิงฟันยิ้ม

ค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆ คิดราคาตามนี้

ค่าที่พัก คืนละ 150 บาท
ค่าอาหารมื้อละ 100 บาท
ค่านำเที่ยว (ในชุมชน) 200 บาท/คณะ
ค่านำเที่ยว (เดินป่า) 400 บาท/คน/คณะ
การแสดงกลองสะบัดชัย ฟ้อนเยาวชน การแสดงดีด สี ตี เป่า
ชุดเล็ก 500 บาท/ครั้ง ชุดใหญ่ 1,000 บาท/ครั้ง
ท่องเที่ยว ดูธรรมชาติ ขึ้นดอยหมด (สัมภาระไม่เกิน 20 กก.) ลูกหาบ 1 คน/400 บาท/วัน
ค่าบริการรถรับส่งจากอุทยานแห่งชาติขุนแจ๋ – บ้านห้วยน้ำกืน 1,000 บาท ไป-กลับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ยิงฟันยิ้ม
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2015, 12:33:52 »

เด็ดแต้ WM  เดินลุยขนาด เพิ่งเกยได้ยินจื่อนี้ครั้งแรกเลย ยิงฟันยิ้ม
Overstome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 16:12:24 »

ขากลับไม่ได้แวะน้ำตกห้วยน้ำกลืน หรอ ครับ ผมว่าสวยดีครับ กับวิววัดห้วยน้ำกลืนก่อสวยนะครับ
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 16:30:07 »

ขากลับไม่ได้แวะน้ำตกห้วยน้ำกลืน หรอ ครับ ผมว่าสวยดีครับ กับวิววัดห้วยน้ำกลืนก่อสวยนะครับ

ขากลับหมดแรงแล้วครับ ไว้มีโอกาสจะกลับไปเยือนใหม่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 18:20:05 »

ขากลับหมดแรงแล้วครับ ไว้มีโอกาสจะกลับไปเยือนใหม่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บอกล่วงหน้าด้วยนะ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2015, 10:24:43 »

โห.....สุดๆน่าสนใจมาก

อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2016, 23:15:30 »

เคยแค่ไปปั่นรถถีบ   ไม่รู้ว่ามีทางเดินป่าด้วย  น่าสนใจมากๆ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
singha01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2016, 18:22:38 »

ขอบคุณครับสำหรับภาพสวย ๆ และ สวยทุกภาพเลยครับ ขนาดต้มมาม่ายังได้อารมณ์เลย 5 5 5 5 แต่ภาพนี้ชอบเป็นพิเศษครับ

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์