เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 09:50:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  พ่อ - แม่พันธุ์ ชูการ์ไกลเดอร์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พ่อ - แม่พันธุ์ ชูการ์ไกลเดอร์  (อ่าน 165 ครั้ง)
✿o(≧v≦)o ✼❃❂❁❀Tonwaii❀❁❂❃✽ o(≧v≦)o✿
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2015, 13:47:39 »

หาบ้านใหม่ให้น้อง

1. ขายเป็นคุ่นะคะพ่อพันธุ์อายุ 4ปีกว่ากับแม่พันธุ์อายุ 3ปี ให้ลุกมาแล้วค่ะ  เพิ่งผสมไปไม่นานนี้รอลุ้นว่าจะมีลูกได้เลยค่ะ  ตัวเมียไม่ค่อยเชื่องเท่าไหร่นะคะ ตัวผู้นี่เล่นได้ค่ะแต่ไม่นิ่งนะคะ สำหรับคนที่อยากเลี้ยงแต่ไม่ค่อยมีเวลาแค่ให้อยู่กรงใหญ่ มีพื้นที่ให้กระโดด ไม่ต้องเล่นด้วยมาก ปรับตัวง่ายไม่เรื่องมาก

2. พ่อพันธุ์อายุ 3 ปี (พี่น้องกับแม่พันธุ์) ตัวนี้เค้าไม่เคยมีคู่ค่ะ สามารถไปจับคู่ให้ได้

จำเป็นต้องเลิกเลี้ยงค่ะ ที่บ้านคุณป้าเริ่มเป้นภูมิแพ้ หลานชายก็เข้ามาบ้านไม่ได้เพราะถ้าได้กลิ่นภูมิแพ้ก็จะกำเริบ ตัวเจ้าของเองหลังๆมาก็เริ่มไปต่างจังหวัดบ่อยค่ะ ต้องเอาทิ้งไว้ที่บ้าน บ่อยๆ อยากหาคนดูแลต่อค่ะ คนที่อยู่บ้านมีเวลา หรือต้องการเอาไปเพาะพันธุ์ต่อ ไม่แนะนำสำหรับมือใหม่นะคะ เพราะเค้าไม่เชื่องเหมือนเด็กๆค่ะ

-คู่พ่อ-แม่พันธุ์ ขายคู่ละ 3,500 บาทค่ะ รอลุ้นลูกได้เลยประมาณปลายๆเดือนธันวา
-พ่อพันธุ์ตัวละ  2,000  บาท

มีตะกร้า  ผ้า นม ให้ค่ะ

ราคานี้ใครที่บอกว่าแพง จริงๆแล้วหวายเลี้ยงมาหลายปีแล้วนะคะ หมดไปเยอะเหมือนกัน แถมถ้าเค้ามีลูกคุณก็ได้กำไรจากการขายลูกเค้าอีก เพราะฉะนั้นขอร้องคนที่เข้ามาต่อราคาแบบจาก 100 ลง 10 นะคะ ว่านี่ไม่ใช่ลูกค่ะ เป็นรุ่นพ่อที่เลี้ยงมาหลายปี ราคานี้หวายคิดว่าโอเคที่สุดแล้ว เพราะฉะนั้นอย่าต่อเลยค่ะ แค่หวายขายเค้าไปในราคาที่ถูกกว่าคุณค่าทางใจที่มีก็แย่พอละ แล้วคนที่เลี้ยงไม่เป็นเลยหรือมือใหม่ หวายขอไม่ให้นะคะ เพราะอย่างที่บอกค่ะ เค้าไม่ใช่เด็ก เพราะฉะนั้นจะไม่ค่อยเชื่องเหมือนตัวเด็กๆ ถ้าแค่อยากได้ลูกๆเค้าก็หาตัวที่เด็กๆดีกว่าค่ะ เพราะคุณอาจจะมีปัญหากะพ่อ-แม่พันธุืทีหลังแล้วไม่รู้จะหาทางออกยังไงกลายเป็นว่าคุณก็จะไม่มีความสุขในการเลี้ยงซะเปล่าๆ เพราะบางทีอยากจะเอาเค้ามาเล่นมากอด มาอุ้ม แต่เค้าอยู่ในอารมณืที่ไม่อยากให้จับ คุณก็อาจจะเบื่อได้

สนใจติดต่อได้ที่  085-6163609  Line. Tonwaii993
ถ้าโทรหาไม่ติดก็ฝากข้อความไว้ที่ไลน์ได้เลยค่ะ
รูปเดี๋ยวเอามาลงทีหลังนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ธันวาคม 2015, 12:50:43 โดย Tonwaii993 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์