เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:52:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  คำเตือน อย่าหลงเชื่อคำใครง่ายๆเรื่อง สพม จริง ผมโดนกับตัวหมดเป็นแสน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คำเตือน อย่าหลงเชื่อคำใครง่ายๆเรื่อง สพม จริง ผมโดนกับตัวหมดเป็นแสน  (อ่าน 3792 ครั้ง)
fisheries
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 11:25:40 »

ผมแลกรถในบอร์ดนี้ละครับ คนแลกบอกเสีย สพม มาแล้ว ผมก็เชื่อคนง่าย แลกไป ตอนนี้โดนจับ ปรับเป็นแสน ต้องยอมจ่าย
ขอเตือนท่านที่กำลังซื้อรถ สพม ให้พากันไปตรวจสอบที่ สรรพากรเลย ถ้าของจริงไม่ต้องกลัวครับ ถ้าของปลอมเขาคงบ่ายเบี่ยง  ไม่พร้อม ไม่สะดวก
เตือนไว้จะได้ไม่เสียค่าโง่แบบผม

ส่วนเรื่องกระทู้ไหนผมไม่ขอเอ่ย แล้วกันครับ
tum-0856154426
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 11:49:31 »

6ix9ine
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 11:52:06 »

เดียวนี้ ไม่ได้ปลอมกันแค่ตัวถ่ายสำเนา แต่ปลอมเกรด A ทั้งสีทั้งตราปั๊มเหมือนกันจนแยกไม่ออก
ควรตรวจสอยอย่างละเอียดครับ

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ   ว่าแต่โดนคันที่เอา Tw ไปแลกมาหรอครับ

จงทำลายศัตรูของท่าน  ด้วยการทำให้เขาเป็นมิตร
                         อับราฮัม ลินคอน
fisheries
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 12:29:01 »

เดียวนี้ ไม่ได้ปลอมกันแค่ตัวถ่ายสำเนา แต่ปลอมเกรด A ทั้งสีทั้งตราปั๊มเหมือนกันจนแยกไม่ออก

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ   ว่าแต่โดนคันที่เอา Tw ไปแลกมาหรอครับ
คัน tw เลยครับ ผมขายรถ vtr250 เขามาขอแลกครับ บอก สพม จ่ายแล้ว
วี๊ดวิ้ิว
ระดับ ป.ตรี

ขำเหล้า ต้องไปทำงานฮื้อใด้555

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 12:38:16 »

อายจัง กำนี้ซื้อรถต้องคิดไห้มากขึ้นแล้วครับ
ผมก่อลังเลใจ  ว่าจะซื้อsr สพม แต่ก่อกลัว สพม ปลอมเนี้ยหละครับลังเลๆอยู่

ลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง อิอิ
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 12:58:18 »

เจ้าของเดิม เปิ้ลว่า ได ครับ
fisheries
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 13:01:40 »

เจ้าของเดิม เปิ้ลว่า ได ครับ

บ่ะฮับสายละครับ เขาคงบ่ะรับผิดชอบละครับ
fisheries
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 13:04:08 »

อายจัง กำนี้ซื้อรถต้องคิดไห้มากขึ้นแล้วครับ
ผมก่อลังเลใจ  ว่าจะซื้อsr สพม แต่ก่อกลัว สพม ปลอมเนี้ยหละครับลังเลๆอยู่

sr มีอยู่คันโดนจับก่อนผม โทษหนักกว่า เพราะเอาใบ สพม ปลอม ปริ้นท์สี ติดรถ  ตอนนี้โดนฟ้อง ปรับประมาณ 130,000 และโดนดำเนินคดีข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางราชการ โทษจำคุก 3 ปี
JASPERYS
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 13:07:29 »

แม่นนน ต้องเอาไปตรวจที่กรม สพม. ก่อนทุกครั้งครับ ของปลอมเดี๋ยวนี้แม่งโคตรเนียน 55
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 13:09:24 »

เฮ้อ...เวรกรรมผมก็เกือบซื้อรถใบ สพม.เหมือนกัน(SR)
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 13:26:45 »

ผมอ่านกระทู้นี้แล้วรีบโทรเช็คเลยคับ ของผมสพม.แท้ คับ ((โล่งอกก))

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=792132.0

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
6ix9ine
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 22:56:48 »

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ   ว่าแต่โดนคันที่เอา Tw ไปแลกมาหรอครับ
คัน tw เลยครับ ผมขายรถ vtr250 เขามาขอแลกครับ บอก สพม จ่ายแล้ว

ถ้าผมจำบะผิด เขาเอา tw มาแลก vtrเครื่องคลับแมน400    เจ้านี้เขา อุตรดิตร์ หรือ แพร่ สักอย่างเนี่ยแม่นก่อครับ

จงทำลายศัตรูของท่าน  ด้วยการทำให้เขาเป็นมิตร
                         อับราฮัม ลินคอน
Kittipat12345
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2015, 23:15:24 »

ผมอ่านกระทู้นี้แล้วรีบโทรเช็คเลยคับ ของผมสพม.แท้ คับ ((โล่งอกก))

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=792132.0
แล้วเราเช็คตรงไหนกับใครว่าเป็นของเเท้และถ้าเป็นของแท้สพม.ไม่ผิดใช่ป่าวคับพอจะมีทางไหนติดต่อได้บ้างคับผมกำลังมองหายุ่....ขอดูตัวอย่างหน่อยคับ..ขอบคุนที่ชี้เเนะ..
fisheries
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 08:08:52 »

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ   ว่าแต่โดนคันที่เอา Tw ไปแลกมาหรอครับ

ถ้าผมจำบะผิด เขาเอา tw มาแลก vtrเครื่องคลับแมน400    เจ้านี้เขา อุตรดิตร์ หรือ แพร่ สักอย่างเนี่ยแม่นก่อครับ

ถูกต้องละครับ
tu_aekaluk
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 15:44:29 »

---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2020, 21:26:38 โดย tu_aekaluk » IP : บันทึกการเข้า
tu_aekaluk
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 15:56:12 »

---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2020, 21:26:57 โดย tu_aekaluk » IP : บันทึกการเข้า
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 16:36:44 »

แล้วเราเช็คตรงไหนกับใครว่าเป็นของเเท้และถ้าเป็นของแท้สพม.ไม่ผิดใช่ป่าวคับพอจะมีทางไหนติดต่อได้บ้างคับผมกำลังมองหายุ่....ขอดูตัวอย่างหน่อยคับ..ขอบคุนที่ชี้เเนะ..

โทร 02-668-6618 เป็นสายตรงของสรรพสามิตคับ แล้วขอเบอร์ติดต่อ สรรพสามิตจังหวัดที่บันทึกอยู่ในใบเสร็จรับเงิน เช่น สรรพสามิตเชียงใหม่ (อำเภอเมือง) 053-112392 แล้วสามารถเช็คเลขที่ใบเสร็จได้เลยคับ รู้เลยเดี๋ยวนั้นว่าเป็นของแท้รึป่าว?? คับผม

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
Kittipat12345
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 19:20:02 »

โทร 02-668-6618 เป็นสายตรงของสรรพสามิตคับ แล้วขอเบอร์ติดต่อ สรรพสามิตจังหวัดที่บันทึกอยู่ในใบเสร็จรับเงิน เช่น สรรพสามิตเชียงใหม่ (อำเภอเมือง) 053-112392 แล้วสามารถเช็คเลขที่ใบเสร็จได้เลยคับ รู้เลยเดี๋ยวนั้นว่าเป็นของแท้รึป่าว?? คับผม
ข อบคุนที่เเนะนำสิ่งดีๆมีประโยชน๋ให้เเก่ผู้น้อยมากคับ......ในชรฟก.ก็มีคนดีๆเยอะนะภูมิใจๆอย่างยิ่ง
fisheries
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2015, 13:43:16 »

อีกเรื่องครับ สรรพสามิต น่าจะเข้ามาดูในเชียงรายโฟกัสด้วย เพราะเขารู้ที่อยู่ผม ตามหาอย่างถูกที่ ผมสงสัยคนที่โทรเข้ามาติดต่อ ขอนัดดูรถ พอโดนจับหายเงียบเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านัดเหมือนจะเข้ามาเดี๋ยวนั้นเลย

เตือนอีกที ใครใช้รถอินวอยเหมือนมีหนี้อยู่ในบ้าน รอวันเจ้าหนี้ตามเจอครับ
kiza_golf
แฟนพันธ์แท้
*

ไปให้สุด ทุกทางฝัน

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2015, 20:23:39 »

อีกเรื่องครับ สรรพสามิต น่าจะเข้ามาดูในเชียงรายโฟกัสด้วย เพราะเขารู้ที่อยู่ผม ตามหาอย่างถูกที่ ผมสงสัยคนที่โทรเข้ามาติดต่อ ขอนัดดูรถ พอโดนจับหายเงียบเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านัดเหมือนจะเข้ามาเดี๋ยวนั้นเลย

เตือนอีกที ใครใช้รถอินวอยเหมือนมีหนี้อยู่ในบ้าน รอวันเจ้าหนี้ตามเจอครับ

สังคมอยู่ยากครับ ขับรถถีบ สบายใจกว่าเยอะครับ เอาใจช่วยครับ โดนไปละ จับไหนใส่ไหนไม่ได้ละครับ

0 8888 6 88 53 / 091 492 6682 ก็อปแก็ป  เชียงราย
วุฒิชัย อินทะรังษี   842-0-11695-5  ธ.กรุงไทย

บ้านป่ายาง แม่คำหลัก 7 แม่จัน เชียงราย
ศึกษารายละเอียดให้ดี ก่อนกดเบอร์นะครับ
หน้า: [1] พิมพ์