เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:45:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  รบกวนพิจารณาป่าก๋อยที่เพาะเองหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนพิจารณาป่าก๋อยที่เพาะเองหน่อยครับ  (อ่าน 312 ครั้ง)
กมล ช.
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

Id line : Kamol_2529

« เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 00:48:44 »

ก็ตามหัวข้อครับตัวนี้เป็นลูกเพาะที่เพาะขึ้นมาเองอยากทราบว่าพอจะขายได้มั้ยพอดีว่ามีอีก2ชุดที่พ่อแม่เดียวกันแต่ตอนนี้ยังเล็กอยู่ครับเลยเอาครอกพี่มาให้ดูกันก่อนครับ

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
กมล ช.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 00:50:04 »

ตามลิงค์เฟสไปเลยครับอัฟยูทูบมันช้าครับขนาดตัดจาก20นาทีเหลือแค่7ครับยังอัฟนานเลย
https://www.facebook.com/video.php?v=861517947297519&pnref=story

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
veaha
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 05:41:34 »

ก๋อยสายไหนครับ เมื่อก่อนผมก็เลี้ยงป่าก๋อยสายครูนิ่ม อยู่ครับแต่ก็นานมากแล้ว
veaha
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 05:45:33 »

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1154465407915605&id=100000564698780

อันนี้เป็นชุดลูกไก่ เหล่าที่เหลือๆ ครับ จะคาบบ่าประมาณนี้ครับ ลองเปรียบเทียบดู ไม่รู้ว่าพอใช้ได้มั้ยครับ
กมล ช.
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 09:08:08 »

ก๋อยสายไหนครับ เมื่อก่อนผมก็เลี้ยงป่าก๋อยสายครูนิ่ม อยู่ครับแต่ก็นานมากแล้ว
ตัวเมียสายเจ้าเขียวรีโมทส่วนตัวผู้ใช้ก๋อยจอมทุบจอมหักของพี่ชายครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

กมล ช.
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2015, 20:16:16 »

ลงยูทูบได้แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

veaha
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 09:31:35 »

ตัวเมียสายเจ้าเขียวรีโมทส่วนตัวผู้ใช้ก๋อยจอมทุบจอมหักของพี่ชายครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
สายดีเลยนะครับ
กมล ช.
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 15:24:28 »

สายดีเลยนะครับ
ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

kalamung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 16:10:37 »

ปล้ำมากี่ครั้งละครับ รอยเท่าไหร่ครับ วิจารณ์ได้ใช่มั้ยครับ แหะๆ
ยังเป็นก๋อยสไตล์รุ่นเก่า ขาดแข้งหน้านำ และห่วงทำเชิงมากไปหน่อย หาแม่ก๋อยที่มีแข้งหน้านำ และพัฒนาเรื่องกระดูกเสริมเข้าไป น่าจะเปิดตลาดภาคอื่นได้ครับ ผมละเสียวเวลาที่ไปเจอพม่าแข้งหน้าจัดๆ กว่าจะถึงตัวได้โดนไปหลายดอก ยิ่งบ้านเราชนปล่อยตอเวลาทำเชิงก้มหัวต่ำล่ะมีเสียว
    แต่ถ้าปล้ำครั้งแรก ลองเลี้ยงเช็คดูอีกหลายๆรอบครับ ไก่ไทยต้องเน้นเรื่องการเลี้ยงหน่อย  ผมมีตัวนึงครับ ก๋อยตราด ทีแรกกะจะเอาทำไก่นวมตอนเช็คครั้งแรก แต่พอได้ลงสังเวียนหลายรอบ ปล้ำกับไก่หลายตัว เชิงชนสนิท แข้งหนักมาก เลยเลื่อนฐานะ เอาออกชน ผ่านไฟท์มาละครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เป็นมือบรีดเดอร์เหมือนกัน กำลังพัฒนาให้มีหลากหลายแนวทาง สู้ๆครับ
กมล ช.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 22:24:54 »

ปล้ำมากี่ครั้งละครับ รอยเท่าไหร่ครับ วิจารณ์ได้ใช่มั้ยครับ แหะๆ
ยังเป็นก๋อยสไตล์รุ่นเก่า ขาดแข้งหน้านำ และห่วงทำเชิงมากไปหน่อย หาแม่ก๋อยที่มีแข้งหน้านำ และพัฒนาเรื่องกระดูกเสริมเข้าไป น่าจะเปิดตลาดภาคอื่นได้ครับ ผมละเสียวเวลาที่ไปเจอพม่าแข้งหน้าจัดๆ กว่าจะถึงตัวได้โดนไปหลายดอก ยิ่งบ้านเราชนปล่อยตอเวลาทำเชิงก้มหัวต่ำล่ะมีเสียว
    แต่ถ้าปล้ำครั้งแรก ลองเลี้ยงเช็คดูอีกหลายๆรอบครับ ไก่ไทยต้องเน้นเรื่องการเลี้ยงหน่อย  ผมมีตัวนึงครับ ก๋อยตราด ทีแรกกะจะเอาทำไก่นวมตอนเช็คครั้งแรก แต่พอได้ลงสังเวียนหลายรอบ ปล้ำกับไก่หลายตัว เชิงชนสนิท แข้งหนักมาก เลยเลื่อนฐานะ เอาออกชน ผ่านไฟท์มาละครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เป็นมือบรีดเดอร์เหมือนกัน กำลังพัฒนาให้มีหลากหลายแนวทาง สู้ๆครับ
ปล้ำครับแรกครับรอยพ่อ3โลครับตอนนี้ยังไม่เต็มครับพึ่งจะ2.4เองขอบคุณที่ช่วยแนะนำให้ครับผม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] พิมพ์