เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:44:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  น้องหมา ถูกขโมย ใครรู้เบาะแสช่วยแจ้งด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน น้องหมา ถูกขโมย ใครรู้เบาะแสช่วยแจ้งด้วยครับ  (อ่าน 5561 ครั้ง)
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:02:34 »

หรือว่า จิ๊บไรเด้อ ใส่วิกผมไปลักก่อหา สวมเสื้อแจ็คเก็ท สีดำ ลักษณะ ท้วม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รู้แล้วก็เงียบไว้

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ช่วยตามหาด้วย ......... ตามเจอ  มีมีทติ้งเฉพาะกิจแน่

Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:06:43 »

น้องหมาน่ารักมากนะครับ
เมื่อคืนยังจับเล่นอยู่เลย พอมาตอนเช้าหายไปเสียแล้ว

ขอให้พบน้องหมาด้วยครับ

เพราะป้างไปจับหรือเปล่า ความซวยเลยมาเยือนน้องหมา555 ไม่น่าเลย ขอให้ได้คืนนะน้องชาย ยิงฟันยิ้ม

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:08:54 »

โหยยยย....  มีความสุขมาตั้งแต่เช้า  

เจอเรื่องนี้เศร้าได้ทันทีเลยเจ้า

มะคืนยังได้เล่นได้อุ้มอยู่เลย  

รูปนี้พี่แก้วซอมพอใช้compect ตัวเล็กของพี่ย่าถ่ายไว้เมื่อวานนะ

สู้สู้นะ   กลับมาให้ได้นะ มูมู่

* DSC01569.JPG (181.16 KB, 522x682 - ดู 230 ครั้ง.)

* DSC01572.JPG (181.92 KB, 682x522 - ดู 216 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:13:08 »

เข้ามาเป็นแรงใจช่วยอีกคนครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:13:29 »

โหยยยย....  มีความสุขมาตั้งแต่เช้า  

เจอเรื่องนี้เศร้าได้ทันทีเลยเจ้า

มะคืนยังได้เล่นได้อุ้มอยู่เลย  

รูปนี้พี่แก้วซอมพอใช้compect ตัวเล็กของพี่ย่าถ่ายไว้เมื่อวานนะ

สู้สู้นะ   กลับมาให้ได้นะ มูมู่

ขอบคุณมากครับพี่ กอย่า และ พี่ๆน้องๆ ทุกคน.........

กำลังว่าจะออกไปตามหาอีกรอบ

( ใครมีรูปเจ้ามูมู่อีก ก็โพสๆไว้ได้นะครับ .... เผื่อจะได้เห็นจุดสังเกตุ เพิ่มขึ้นอีก )

* DSCF5902_resize.jpg (142.5 KB, 488x735 - ดู 221 ครั้ง.)

* DSCF5904_resize.JPG (177.14 KB, 735x488 - ดู 210 ครั้ง.)

* DSCF5909_resize.JPG (111.95 KB, 735x488 - ดู 198 ครั้ง.)

* DSCF5920_resize.JPG (103.38 KB, 735x488 - ดู 213 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:19:35 โดย Freedom » IP : บันทึกการเข้า

salao
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:21:58 »

อึ้งเลย!
ทาบทามจะไปสู่ขอให้ต้มยำอยู่เมื่อคืน ขอให้เจอโดยไวนะครับ
คนใจร้าย..คู่นั้น คิดว่าคงลักไปขาย
และน่าจะทำแล้วหลายครั้ง และดูลาดเลามาก่อน
ถึงอย่างไร คงไม่ได้เอามูมู่ไปทำร้าย น่าจะเอาไปขายมากกว่าเลี้ยงไว้เอง
ไว้จะไปแจ้งสัตวแพทย์ไว้ให้ เผื่อเขาพาน้องมูมู่ไปหาหมอนะครับ
ส่วนที่ไนท์ ฝากแก้วซอมพอช่วยผ่อตวย
อย่างไร ไม่เจอคนร้ายขอให้เจอมูมู่ก็ยังดี
ถึงตอนนั้น ค่อยเผาพริกเผาเกลือแช่ง

เอาต้มยำมาให้กำลังใจ

* นายต้มยำ.JPG (53.01 KB, 682x512 - ดู 204 ครั้ง.)

ติดต่ออีเมล์ jchairit@gmail.com โทร 086-5283895 ติดต่อ วิภู
Line ID: wipoochairit
https://www.facebook.com/ChiangmaiJade
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 14:36:52 »

ใจเย็นๆ นะเอ็ดดี้ 

มูมู่เป็นเด็กดี  อยู่กะใคร  เค้าก็ต้องรัก

มีบุญวาสนาต่อกัน  เค้าก็ต้องได้กลับมาหาเราแน่ๆ

ว่างๆ ไม่รุ้จะซื้อไส้กรอกให้ใคร  ก็ซื้อมาให้พี่ยานะ  ขอเป็นไก่ชีส ละกันจ๊ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 15:31:27 »

ใจเย็นๆ นะเอ็ดดี้ 

มูมู่เป็นเด็กดี  อยู่กะใคร  เค้าก็ต้องรัก

มีบุญวาสนาต่อกัน  เค้าก็ต้องได้กลับมาหาเราแน่ๆ

ว่างๆ ไม่รุ้จะซื้อไส้กรอกให้ใคร  ก็ซื้อมาให้พี่ยานะ  ขอเป็นไก่ชีส ละกันจ๊ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

น่าน....เจ๊แกจะกินลูกเดียว
Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 15:37:09 »

อึ้งเลย!
ทาบทามจะไปสู่ขอให้ต้มยำอยู่เมื่อคืน ขอให้เจอโดยไวนะครับ
คนใจร้าย..คู่นั้น คิดว่าคงลักไปขาย
และน่าจะทำแล้วหลายครั้ง และดูลาดเลามาก่อน
ถึงอย่างไร คงไม่ได้เอามูมู่ไปทำร้าย น่าจะเอาไปขายมากกว่าเลี้ยงไว้เอง
ไว้จะไปแจ้งสัตวแพทย์ไว้ให้ เผื่อเขาพาน้องมูมู่ไปหาหมอนะครับ
ส่วนที่ไนท์ ฝากแก้วซอมพอช่วยผ่อตวย
อย่างไร ไม่เจอคนร้ายขอให้เจอมูมู่ก็ยังดี
ถึงตอนนั้น ค่อยเผาพริกเผาเกลือแช่ง

เอาต้มยำมาให้กำลังใจ

ขอบคุณมากครับพี่........

ไงฝากพี่ๆน้องๆคนไหนที่ จะไปเดินเที่ยวงานพ่อขุนฯในคืนนี้ ......

ช่วยสังเกตุ คนที่เอาน้องหมามาขายในงานด้วยนะครับ

เพราะตำรวจที่รับแจ้งเหตุ เค้าให้ข้อมูลมาว่า........

พวกที่ขโมยหมาไป ส่วนใหญ่จะขโมยไปขาย มากกว่าจะเก็บไว้เลี้ยงเอง

และ จะพยายามปล่อย หรือ ขายหมาไปให้ได้เร็วที่สุด เท่าที่จะเร็วได้

เพราะกลัวจะเจอเจ้าของหมา ...................

ดังนั้นในงานพ่อขุนฯคืนสองคืนนี้ ............ ฝากช่วยๆดู ด้วยนะครับ  อายจัง อายจัง

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 15:38:45 »

ตำหนิของ ไอ่มู๋ หรือ เจ้ามูมู่ ของผมครับ  ร้องไห้ ร้องไห้

อย่างแรก ซึ่งเป็นบุคลิกเด่นของมัน ที่น่าจะแตกต่างจากหมาน้อยตัวอื่น ( เท่าที่เห็นมา )

คือ ความเรียบร้อยของมันครับ

ถึงแม้ มูมู่ จะยังเป็นหมาเด็ก ( อายุแค่ 2 เดือนเศษ ) แต่จะเรียบร้อย และ นิ่งมาก

"ไม่ร้อง" "ไม่เห่า"  "ไม่เรียกร้องความสนใจ" .... มัดไว้ตรงไหน ก็จะนั่ง นอนรออยู่ตรงนั้น

อย่างที่สอง คือลักษณะตำหนิ ที่บริเวณหลัง ( มองด้วยตาอาจไม่ชัด... ต้องลูบที่หลัง ซัก 2-3 ครั้ง ถึงจะเจอ )

จะมีแผลเล็กๆ ตกสะเก็ด ขนาดครึ่ง ซม. อยู่

อย่างที่สาม คือ ปานดำ บริเวณหน้าท้อง ( อธิบายไม่ถูก แต่ถ้าได้เห็น...ผมจำได้แน่นอนครับ )

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

palomoji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 15:52:05 »

ไม่ทราบว่าหายไปแถวไหน ครับ เผื่อเจอแถวใกล้เคียงจาได้ ดูแล้วแจ้งได้ครับ
BOYz2104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 15:57:55 »

ลองหาตามร้านขาย หมา ในเมืองดูครับ เช่น ร้านแถวสี่แยกหมอพีระ ไปทางแยกศรีทรายมูล
ร้านขายที่ไนท์บาร์ซ่าร์ ฟาร์มขายหมาโกเด้นแถวดอยเขาควาย อยู่ในซอย ร้านที่อยู่หน้าป่าช้าวัดดงหนองเป็ด เป็นต้น
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 16:17:02 »

บ้านน้องเค้าอยู่แถวๆ สี่แยกหนองสี่แจ่ง  หรือสี่แยกอภิสแคว์ (หลังพ่อขุนฯ)  ค่ะ

ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ด้วยนะคะ  น้องเค้ามีความตั้งใจ และดูแลน้องหมาของเค้าอย่างดี

อยากให้ได้เจ้ามูมู่กลับคืนมาค่ะ

MagicalMaeLao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 17:55:53 »

โห้ ไม่น่าเชื่อเลยเพื่งได้เล่นกันเมื่อคืน ขอคอนเฟิร์มว่ามูมู่น่ารักเรียบร้อยสมเป็นกุลสตรี น้องเอ๊ดดี้(เจ้าของ)เค้าปลื้มมากเพราะมูมู่ชอบมานั่งตักเวลาขับรถ ใครเอาไปให้รีบเอามาคืนเพราะมีคนช่วยเป็นหูเป็นตาเยอะนะ ใครจะซื้อไปก็ไม่สนุกแน่เพราะผู้คนจำได้นักขนาดเฉพาะในเวปนี้ก็สมาชิกสองพันป๋ายนาคิดให้ดีๆ.  เฮ้อ..สุดท้ายตอนนี้สงสารทั้งคนทั้งน้องหมา คงคิดถึงหากันขนาด ขอให้เจอกันไวไวเน้อ
day23727
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 19:26:38 »

โอ้ ว

ตอนเที่ยงๆ ครู ยังมาเล่าให้ฟังอยู่เลย คับ

ว่า เจอ คนขโมย หมา เดินผ่าน

เเล้ว เจ้าของมาถาม หา เเต่ก็จับไม่ได้

ขอให้เจอ ไว ๆ เน้อคับ

^ ^
silly
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 19:37:20 »

ยังไม่ทันได้เล่นกะ น้องหมาเลย -*-

เดี๋ยวช่วยดูให้อีกแรง....

เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 22:49:56 »

ขอให้เจอเร็วๆนะครับ

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010, 23:42:47 »

อ้าว! เมื่อคืนยังเห็นล่ามไว้ที่หน้ารถอยู่เลย
ขอให้ได้คืนไว ๆ นะครับ

ตอนแรกกะว่าจะลักรถไปแล้วเอาหมาไว้แล้วนะ  ขยิบตา
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2010, 00:28:46 »

ซวยเลย อ้ายเอ็ดดี้เฮา วันนั้นยังไปหอมแก้มน้องหมาอยู่เลย มาแหมวันหายแซบ - -
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:31:10 »

ยิ้ม ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ... เจ๋ง

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์