เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 02:27:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ข้อความน่าสนใจ สำหรับสามชิก เชียงรายโฟกัส (นำมาฝาก)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ข้อความน่าสนใจ สำหรับสามชิก เชียงรายโฟกัส (นำมาฝาก)  (อ่าน 576 ครั้ง)
monhas
โทร 0811698389
ระดับ :ป.โท

lind.. synum2510

« เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 16:36:45 »

ผมเดินทางไปหลายจังหวัดในแต่ละปี ก็ต้องกลับมาพักที่เชียงราย (บ้าน) ทำการซื้อขายตลอดทาง และแวะซื้อของจาก
เพื่อนสมาชิกเวบอื่นๆก็หลายท่านเสมอมา คำถามส่วนมากที่ผมถามเขาเป็นคำถามแรกคือรู้จัก เชียงรายโฟกัสมั๊ย
แน่นอนครับรู้จักทั่วประเทศ ถามว่าได้ทำการ ซื้อ-ขาย บ่อยมั๊ย บางท่านก็ลงขาย บางท่านก็สั่งซื้อ แต่ที่น่าหดหู่คือ
เป็นเรื่องที่ผมข้อนข้างเจอบ่อยมากับตัว คือ สั่งของมาแล้วได้ของ แต่... ไม่ตรงกับที่โฆษณาเอาไว้ หรือที่เรียกว่าหมกเม็ด
บอกส่วนดีจนเลิศ แต่ตำหนิกลับปกปิด ไม่ว่าจะถ่ายรูปก็ใช้เทคนิคส่วนตัวเสียจนเคย ภายนอกสวย แต่การใช้งานบางอย่างกลับไม่ปกติ 4 วันมานี้ ผมวิ่งซื้อ i4 i4s และแอนดรอยหลายตัว ตรงกันข้ามกับที่บอกไว้ทั้งนั้น บางคนคืนได้ บางคนก็ปิดเครื่อง
บางคนถามลูกค้าก่อนว่าอยู่ที่ไหน พอรู้ว่าเราอยู่ใกล้ มีข้ออ้างที่จะไม่มีเวลาดูของกันเสียเฉยๆ  อยากถามคนเช่นนี้ว่า
...ท่านไม่ละอายใจตัวเองบ้างเลยหรือ..ท่านไม่รักชื่อเสียงของจังหวัดท่านเลยหรือ...หากท่านบอกเขาให้ละเอียด ผมว่าใครก็รับได้ บางคนเขาอาจจะเอาไปซ่อมเอาเองก็ได้ หากราคาขายเป็นธรรม ผมเป็นคนนึงละครับ ที่ขอให้ท่านเหล่านี้กรุณาเปลี่ยนนิสัย
มองให้กว้างว่า เวบเชียงรายโฟกัส ไม่ได้มีการซื้อขายแต่ในเชียงราย แต่มีไปทั่วประเทศ หากคนอย่างท่านแค่ส่วนน้อย
ทำให้เวบนี้เสียชื่อเสียง มันทำให้เสียทั้งจังหวัด ผมขอฝาก ขอให้ช่วยกันนะครับ

..line..synum2510  0811698389 ผลิตเครื่องมือประก บอาชีพ ทั่วไทย
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 17:17:58 »

เจ้าไหนครับ บอกกระทู้าเลย ผมจัดให้ขายเเล้วไม่เหมือนกันที่โฆษณาไว้ จัดได้เลยครับ คิดว่าต่อไปนี้ใครขายของเเล้วีปัญหามากๆ จะใช้เครื่องหมาย  - ไว้ที่หน้าid ยิ่ง- เยอะ ก็ไม่ต้องได้ขายกันละคราวนี้ พวกชอบใช่รูปเเทนอีก เตือนเเล้วไม่ฟังจัดหนักให้เลยครับ
yodsakorn
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 17:21:21 »

เจ้าไหนครับ บอกกระทู้าเลย ผมจัดให้ขายเเล้วไม่เหมือนกันที่โฆษณาไว้ จัดได้เลยครับ คิดว่าต่อไปนี้ใครขายของเเล้วีปัญหามากๆ จะใช้เครื่องหมาย  - ไว้ที่หน้าid ยิ่ง- เยอะ ก็ไม่ต้องได้ขายกันละคราวนี้ พวกชอบใช่รูปเเทนอีก เตือนเเล้วไม่ฟังจัดหนักให้เลยครับ
เห็นด้วยครับ

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
EXTREME ll
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 17:27:31 »

ผมคนนึงที่โดนมาล่าสุดครับ คงไม่ต้องเอ่ย?? ในรายละเอียดบอกดิบดีคับตอนลงขาย ( ผมไม่ได้จะว่าให้คับแต่ก็ตามความจริง ) แต่คนเราจะตัดสินใจซื้อของโดยไม่ได้ดูของก่อนก็วัดใจใส่กันแต่คนซื้อคนขายก็ต้องบอกกันตามตรงสิคับ พอมาถึงต้องมาซ่อมเปลี่ยนอะไหล่เพิ่มเสียเงินอีกถึงมันจะแค่ 5 -6 ร้อยแต่สำหรับคนซื้อค้าขายมันก็มากนะคับ ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรกละคับว่าเสียจุดไหนยังไงก็ลดราคาคุยราคากันได้แบบนี้จะซื้อขายจะมั่นใจต่อไปว่าคุณคนขายจะได้ค้าขายกันอีก ( ผมแค่คนเดียวไม่เป็นไรคับ ??) พอคุยไปก็ตอบหรือ...ไรบ้างก็ได้ไม่ใช่หาย แบบนี้เสียความรู้สึกคับ
huszen2000
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 19:04:05 »

ผมนี้โดนพระ ครับ  สายชาร์จ  มีรอยเหมือนโดนอะไรแทะ ตอนได้ของดูแต่เครื่อง ลืมดูสายชาร์จ เสียความรู้สึกมากเลย  เมือ 3 เดือนก่อน ทุกวันนี้เลย ต้องเช็คหมดทุกอย่างจริงๆๆ
ก่อนจะนัดรับของ ถามแล้วว่าของมีปัญหาอะไรไหม มีจุดไหมที่ ต้องบอกไหม ท่านก็บอกดีหมดทุกอย่าง
ทุกวันนี้ผมไม่เชือใคร่แล้วบอกตรงๆ

อยู่แม่สาย
0865346950
Ronin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 19:46:11 »

ผมนี้โดนพระ ครับ  สายชาร์จ  มีรอยเหมือนโดนอะไรแทะ ตอนได้ของดูแต่เครื่อง ลืมดูสายชาร์จ เสียความรู้สึกมากเลย  เมือ 3 เดือนก่อน ทุกวันนี้เลย ต้องเช็คหมดทุกอย่างจริงๆๆ
ก่อนจะนัดรับของ ถามแล้วว่าของมีปัญหาอะไรไหม มีจุดไหมที่ ต้องบอกไหม ท่านก็บอกดีหมดทุกอย่าง
ทุกวันนี้ผมไม่เชือใคร่แล้วบอกตรงๆ
โดนพระเหมือนกัน แต่พอดีประกันเหลือเกือบเดือน ส่งเครม 2-3 รอบ ศูนย์บอกว่าปกติ  (จะปกติได้ไง เล่นไป มันดับเอง บ่อยมาก)   เซ็ง  ...   แล้วก็ไม่ได้แตะมันอีกเลย  ...
chiohoh
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:27:11 »

ใส่ - หน้าไอดี  เขาก็สร้างไอดีใหม่
แก้ไขยังไง
มีวิธีที่ดีกว่านี้ไหม
ร้านเฟริสท์ ช๊อพ
ร้าน เฟริสท์ ช๊อพ อ.พาน
มัธยม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:30:40 »

เห็นด้วยอย่างมากครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
unging12
แฟนพันธ์แท้
*

ไลน์ไอดี 0907569300

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:32:47 »

ช่วยดันด้วยคับ ยิ้ม

เบอร์ติดต่อ 0907569300  0979797066
NOtis
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:33:29 »

ใส่ - หน้าไอดี  เขาก็สร้างไอดีใหม่
แก้ไขยังไง
สร้างอีก เครดิสมีน้อยจะซื้อก็ระเเวงไงครับ ถ้าพวกเวลเยอะๆใส่ - ไปพวกเวลสูงๆจะสร้าidใหม่เเก่เชิญไงครับ จับได้ก็ลบทิ้งให้หมด พวกเวลเยอะๆจะได้สร้างมาตรฐานที่ดีไงครับ ไม่ควรพลาด หรือท่านจะลองคนเเรกดูก็ได้นะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(ล้อเล่น)  มีวิธีไหนเสนอมาเลยครับ เพราะผมเห็นวิธีนี อย่างน้อยก็ ปรับเปลี่ยนเองไม่ได้นอกจากผู้ดูเเล เเก้ให้
ไม่ใช่เเค่- นะครับ มีตัวเลข ครั้งที่ทำใส่ด้วย -1 -2
เป็นผลดีต่อ คนขายด้วยนะครับ จะได้รอบคอบใช้รูปจริง เวลาขายจะได้อธิบายตำหนิที่เสียให้ลูกค้าเข้าใจ
ส่วนคนซื้อ พอเห็น- ก็จะได้ชั่งใจบ้างก่อนซื้อจะได้ตรวจสอบ สินค้าก่อนซื้อจาก ผู็ที่มี- ติด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:35:53 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
TENCHUSHI
มัธยม
**

ถ้ามีความ (ฝัน) สักวันต้อง ทำให้ได้

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:33:45 »

ผมก็โดนหมือนกันคับขนาดว่าเช็คดีแล้วยังพลาดตอนซื้อก็ถามแล้วแเครื่องใช้งานปกติไหม บอกใช้ปกติมีอะไรเอามาคืนได้ ตอนโทรหาบอกเครี่องพี่มีปัญหามีหน้ามาบอกผมอีกว่าน้องไปทำอะไรกับเครือเปล่าแค่คืนเดียวเอง ไม่มีความรับผิดเลย ผมเอาไปใหัช่างดู ช่างบอกผมว่าเครื่องบิ้วมาแล้ว ผมนี้ทำหน้าไม่ถูกเลยคับ ซี้อมา 6500 ผมขายทิ้งเลยเพราะช่างบอกอะไหล่รุ่นนึ้ต้องส้งที่ศูนย์อย่างเดียวที่เชียงรายดันไม่ศูนย์ยีห้อนี้แล้วก็ไม่รู้จะหรือเปล่า..

อยากได้รถแต่งไม่ต้องกลัวแพง.......อยากได้รถแรงไม่ต้องกลัวพัง
mfu 3341
ยุคนเดียว เฟี้ยวกว่าเยอะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:36:58 »

ผมก็โดนหมือนกันคับขนาดว่าเช็คดีแล้วยังพลาดตอนซื้อก็ถามแล้วแเครื่องใช้งานปกติไหม บอกใช้ปกติมีอะไรเอามาคืนได้ ตอนโทรหาบอกเครี่องพี่มีปัญหามีหน้ามาบอกผมอีกว่าน้องไปทำอะไรกับเครือเปล่าแค่คืนเดียวเอง ไม่มีความรับผิดเลย ผมเอาไปใหัช่างดู ช่างบอกผมว่าเครื่องบิ้วมาแล้ว ผมนี้ทำหน้าไม่ถูกเลยคับ ซี้อมา 6500 ผมขายทิ้งเลยเพราะช่างบอกอะไหล่รุ่นนึ้ต้องส้งที่ศูนย์อย่างเดียวที่เชียงรายดันไม่ศูนย์ยีห้อนี้แล้วก็ไม่รู้จะหรือเปล่า..
+10 หัวอกเดียวกันเลย
NOtis
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:38:45 »

ใส่ - หน้าไอดี  เขาก็สร้างไอดีใหม่
แก้ไขยังไง
ผมรอท่านเสนอมานะครับ มีวิธีไหนอีก มากวนน้ำให้ขุ่นเเล้วต้องจัดนะครับ
NOtis
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 20:40:30 »

ที่จริงซื้อขายต้องมีประกันนะครับ นอกจากเเลกของกัน  ถ้าซื้อขายก็ต้องประกัน3-7วันขึ้นไปนะครับ
wichya

บีพี.โมบาย ช๊อป

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 21:06:21 »

ที่จริงซื้อขายต้องมีประกันนะครับ นอกจากเเลกของกัน  ถ้าซื้อขายก็ต้องประกัน3-7วันขึ้นไปนะครับ

เครื่องแลกก็ควรจะมีประกันนะครับ อย่างผมเคยเจอแลกไม่ถึง 24 ชั่วโมง เครื่องมีปัญหาไม่ยอมคืน

ซ่อม-ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนมือถือ ปลดล็อค google account
เปลี่ยนหน้าจอ-ติดฟิล์มกระจก ราคาสบายกระเป๋า
Bp.mobile shop 0980044494
NOtis
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 21:13:45 »

ที่จริงซื้อขายต้องมีประกันนะครับ นอกจากเเลกของกัน  ถ้าซื้อขายก็ต้องประกัน3-7วันขึ้นไปนะครับ

เครื่องแลกก็ควรจะมีประกันนะครับ อย่างผมเคยเจอแลกไม่ถึง 24 ชั่วโมง เครื่องมีปัญหาไม่ยอมคืน
ก็ดีนะครับ เพราะ ผมมองว่าการเเลกเครื่องต่างคนต่างพอใจของๆกันละกัน มาลองนั้งเล่นกันให้เต็มที นะครับ เสนอมาได้ครับ     การซื้อขายเคยมีกรณ๊ ซื้อขายไปเเล้วเล่นไม่เป็นเล่นยากเเบบนี้ไม่ใช่ความผิดผู้ขาย จะคืนกันนี้คงไม่ใช่ความผิดคนขาย
ส่วนการเเลก ก็ดีนะครับที่เสนอมา  เเต่มันมีกรณีตัวอย่างมาให้ตัดสิน นะครับ เคยมีการเเลกเปลี่ยนสินค้ากันเเล้วคู่เเลกพอเเลก เเล้วเอาไปขายเลย เเล้วคนเเลกอีกคนเครื่องปัญหาจะคืนกันก็ไม่ได้ ซึ่งจะให้เขาคืนเป็นตัวเงินมันก็ลำบาก อีกฝ่ายขายไปเเล้ว กรณีนี้เลย กว่าจะจบ ก็มีนะครับ  ผมเลยยืนเสนอไปตามนั้นนะครับ  หรืออาจจะตกลงนอกรอบก็หน้าจะดีนะครับ ผมว่านะ ยิ้มเท่ห์
mootornoi
*

เหตผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 22:50:35 »

เจอเหมือนกันคับ อยู่ไม่ไกล้ไม่ไกลด้วยแถวนี้ล่ะ เหอะๆ แทป3 ซื้อมา3วันเครื่องมีปัญหาให้ส่งกลับไปเอาไปลองใช้ครึ่งชั่วโมงไม่ถึงด้วยมั๊งบอกเครื่องปกติ ไม่รับผิดชอบ 555แค่เกมส์ถั่วแคนดี้ เข้ายังค้างเลย บอกปกติ(ตรงไหนหว่า)เลยขายทิ้งถูกๆไป (X) กากบาดติดหน้าผากไว้เลย ไม่คบ ไม่ซื้ออีก

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา    
LINE ID : HS5DGC
iBeer
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 23:18:24 »

เจอเหมือนกันคับ อยู่ไม่ไกล้ไม่ไกลด้วยแถวนี้ล่ะ เหอะๆ แทป3 ซื้อมา3วันเครื่องมีปัญหาให้ส่งกลับไปเอาไปลองใช้ครึ่งชั่วโมงไม่ถึงด้วยมั๊งบอกเครื่องปกติ ไม่รับผิดชอบ 555แค่เกมส์ถั่วแคนดี้ เข้ายังค้างเลย บอกปกติ(ตรงไหนหว่า)เลยขายทิ้งถูกๆไป (X) กากบาดติดหน้าผากไว้เลย ไม่คบ ไม่ซื้ออีก
ใคร หว่าาาาาาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>ติดต่อที่เบอร์นี้คับ 0839912354<<<

###  iD Line =   ibeer1977n

+++ คนขายอยู่สุราษ ส่งจิง ไรจิงคับ +++
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2015, 23:54:44 »

ใคร หว่าาาาาาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใครหนอ

NOtis
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2015, 11:28:42 »

ใครนะ หน้าจะโดนคนเเรกเลย หน้าจะดีนะครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์