เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:48:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ผมทำคู่มือ TP-LINK TD-W8910G ภาษาไทยหาย ช่วยหน่อยครับวิธีติดตั้ง น่ะ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ผมทำคู่มือ TP-LINK TD-W8910G ภาษาไทยหาย ช่วยหน่อยครับวิธีติดตั้ง น่ะ ครับ  (อ่าน 12473 ครั้ง)
hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 21:22:40 »

ทำไงดีติดตั้งมะเป็น เลย

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
juniorkenai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2011, 21:24:13 »

โหลดเว็บ TP-LINK เลย ทำหายเหมือนกัน
แป็บเดียวเอง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 09:24:20 »

โหลดเว็บ TP-LINK เลย ทำหายเหมือนกัน
โหลดแล้วท่านแต่มันเป็น ภาษาอังกิต ทำไงดีเนี้ยไครมีทางออกช่วยหน่อยครับ

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 20:35:24 »

โหลดแล้วท่านแต่มันเป็น ภาษาอังกิต ทำไงดีเนี้ยไครมีทางออกช่วยหน่อยครับ

วิธีติดตั้งเซ็ตระบบใช่มั้ยครับ ง่ายๆครับ

1.เปิด Router Wireless
2.เสียบสายแลนเชื่อมต่อ คอมฯ+Routerฯ
3.เปิด IE
4.พิมพ์ IP ของ Router ที่ ช่อง Link ( WWW )   ด้านล่างครับ       
  192.168.1.1 แล้ว Enter
5.ใส่ User name : admin
        Password  : admin
6.กด OK
7.เลือก Quick Setup
8.ใช้ TOT VPI คือ 1 VCI คือ 32
   ใช้ 3BB & TT&T   VPI คือ 0 VCI คือ 33
   ใช้ Cat  VPI คือ 0 VCI คือ 35
9.กด Next
10.Connect Type เลือก PPP over Ethernet ( PPPoE )
11.Encapsulation เลือก LLC
12.กด Next
13.PPP Username :
    PPP Password  :
User Name และ Password คือ Package Internet ที่เราใช้บริการอยู่ครับ เป็นเอกสารที่เจ้าหน้าที่ให้มาตอนติดตั้งครั้งแรก ถ้าทำหายก็ช่วยไม่ได้ครับ โทรไปถามที่ศูนย์บริการเลยครับ 3ฺBB โทรไป เบอร์ 1530 TOT เบอร์ 1100
14.กด Next ต่อไป อันไหนที่ไม่ได้บอกไม่ต้องไปแก้นะครับ Nextไป
15.มาถึงหน้า Wireless ติ้กถูกที่Enable Wireles SSID คือ ชื่อ Wireless ที่เราสามารตั้งเองได้เอาชื่ออะไรก็ได้ครับ
16.Next Save/Reboot

17.ลืมอีกอย่างครับ ไปเลือกที่ Wireless Security ด้วยครับ
ใส่ Password ให้ Wireless ด้วย เลือกที่ Wep ใส่ตัวเลข10ตัว
WPA ใส่ตัวอักษร 8 uP

Save/Reboot

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 22:03:04 »

วิธีติดตั้งเซ็ตระบบใช่มั้ยครับ ง่ายๆครับ

1.เปิด Router Wireless
2.เสียบสายแลนเชื่อมต่อ คอมฯ+Routerฯ
3.เปิด IE
4.พิมพ์ IP ของ Router ที่ ช่อง Link ( WWW )   ด้านล่างครับ       
  192.168.1.1 แล้ว Enter
5.ใส่ User name : admin
        Password  : admin
6.กด OK
7.เลือก Quick Setup
8.ใช้ TOT VPI คือ 1 VCI คือ 32
   ใช้ 3BB & TT&T   VPI คือ 0 VCI คือ 33
   ใช้ Cat  VPI คือ 0 VCI คือ 35
9.กด Next
10.Connect Type เลือก PPP over Ethernet ( PPPoE )
11.Encapsulation เลือก LLC
12.กด Next
13.PPP Username :
    PPP Password  :
User Name และ Password คือ Package Internet ที่เราใช้บริการอยู่ครับ เป็นเอกสารที่เจ้าหน้าที่ให้มาตอนติดตั้งครั้งแรก ถ้าทำหายก็ช่วยไม่ได้ครับ โทรไปถามที่ศูนย์บริการเลยครับ 3ฺBB โทรไป เบอร์ 1530 TOT เบอร์ 1100
14.กด Next ต่อไป อันไหนที่ไม่ได้บอกไม่ต้องไปแก้นะครับ Nextไป
15.มาถึงหน้า Wireless ติ้กถูกที่Enable Wireles SSID คือ ชื่อ Wireless ที่เราสามารตั้งเองได้เอาชื่ออะไรก็ได้ครับ
16.Next Save/Reboot

17.ลืมอีกอย่างครับ ไปเลือกที่ Wireless Security ด้วยครับ
ใส่ Password ให้ Wireless ด้วย เลือกที่ Wep ใส่ตัวเลข10ตัว
WPA ใส่ตัวอักษร 8 uP

Save/Reboot

ขอพระคุณท่านจอมยุทธมากมายจ้า  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์