เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:13:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ใครพอจะรู้จักหรือมีข้อมูลของพี่คนนี้บ้างครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ใครพอจะรู้จักหรือมีข้อมูลของพี่คนนี้บ้างครับ  (อ่าน 3275 ครั้ง)
Lycanthrope
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 19:00:31 »

ในเฟซ. กรณีไซบีเรียน2ตัวน่าจะจบ แต่ถ้ายัทำพฤติกรรมแย่ๆ แบบนี้อีก ขอหมาขอแมว ที่เค้าแจกหาบ้านใหม่ มาขายอีก ผมขอให้เวรกรรมมันตามคุณไปเร็วๆนะครับ อ้อไม่ใช่ พอเรื่องซา แล้วเปลี่ยนล็อคอิน มาทำพฤติกรรมแบบเดิมอีกนะครับ ยิ้มกว้างๆ
“๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 19:02:44 »

ในเฟซ. กรณีไซบีเรียน2ตัวน่าจะจบ แต่ถ้ายัทำพฤติกรรมแย่ๆ แบบนี้อีก ขอหมาขอแมว ที่เค้าแจกหาบ้านใหม่ มาขายอีก ผมขอให้เวรกรรมมันตามคุณไปเร็วๆนะครับ อ้อไม่ใช่ พอเรื่องซา แล้วเปลี่ยนล็อคอิน มาทำพฤติกรรมแบบเดิมอีกนะครับ ยิ้มกว้างๆ
คับน้องหมาได้บ้านที่ดีแล้วนะคับ
ส่วนพฤติกรรมแย่ๆ ของคนพวกนี้ผมยังติดตามอยู่เรื่อยๆคับ
เพราะมันหากินแบบนี้มานานแล้ว หลักฐานครบมันยังไม่ยอมรับ
ขอบคุณทุกกระทู้นะคับที่ช่วยติดตามน้องหมา
ตอนนี้น่าจะได้อยุ่บ้านที่ดีแล้วคับ เจ้าของใหม่ดูแลได้ดีแน่นอนคับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 19:04:26 »

PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:01:17 »

อยากให้เอาเรื่องนี้ลงพันทิปมากเลย เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่จะแจกหมาแมวฟรี และอยากมห้คนที่รับเลี้ยงได้เข้าใจว่าทำไมถึงต้องถามเยอะ ขอตรวจสอบประวัติเยอะแยะก่อนจะยกหมาแมวให้ไป เพราะสังคมมันมีพวกเห็บหมาเห็บแมวแบบนี้แหละ

คนทำผิดก็ไม่คิดจะสำนึก อ้างโน่นอ้างนี่หาช่องให้ตัวเองไม่ผิดอยู่นั่น หวังว่าจะเลิกทำสันดานแย่ๆแบบนี้นะ ไปทำมาหากินสุจริตที่ไม่ต้องหลอกลวงคนอื่นไม่ได้หรือยังไง

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:14:05 »

อยากให้เอาเรื่องนี้ลงพันทิปมากเลย เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่จะแจกหมาแมวฟรี และอยากมห้คนที่รับเลี้ยงได้เข้าใจว่าทำไมถึงต้องถามเยอะ ขอตรวจสอบประวัติเยอะแยะก่อนจะยกหมาแมวให้ไป เพราะสังคมมันมีพวกเห็บหมาเห็บแมวแบบนี้แหละ

คนทำผิดก็ไม่คิดจะสำนึก อ้างโน่นอ้างนี่หาช่องให้ตัวเองไม่ผิดอยู่นั่น หวังว่าจะเลิกทำสันดานแย่ๆแบบนี้นะ ไปทำมาหากินสุจริตที่ไม่ต้องหลอกลวงคนอื่นไม่ได้หรือยังไง
เอาลงได้เลยครับ ต้องการหลักฐานอะไร แอดไลน์ผมมาได้ครับยินดีส่งให้ครับ มีครบทุกอย่างครับ  Kotee00
PTom1
แฟนพันธุ์แท้ นาฬิกา Casio
ชั้นประถม
*

น้องปลื้ม:)))

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:06:34 »

ผู้หญิงคนนี้ไปขายในเชียงรายเสื้อผ้าบ่อยขนาดครับ ขายแมวตัวละ400 บอกว่าผสม ดูยังไงก็ไม่ผสม!!เงินเล็กน้อยแลกกับชีวิตแมวน้อยๆมันไม่มาก แต่มันจะกลายเป็นการสนับสนุนสันดา.. พวกเขาเหียละ เหนมาหลายครั้งแล้วครับ คันปาก555 ไม่คิดว่าจะมาทำพฤติกรรมแย่ๆที่นี้อีก
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:10:23 »

ผู้หญิงคนนี้ไปขายในเชียงรายเสื้อผ้าบ่อยขนาดครับ ขายแมวตัวละ400 บอกว่าผสม ดูยังไงก็ไม่ผสม!!เงินเล็กน้อยแลกกับชีวิตแมวน้อยๆมันไม่มาก แต่มันจะกลายเป็นการสนับสนุนสันดา.. พวกเขาเหียละ เหนมาหลายครั้งแล้วครับ คันปาก555 ไม่คิดว่าจะมาทำพฤติกรรมแย่ๆที่นี้อีก

ช่วยกันแชร์ครับๆ จะได้ไม่มีใครตกเป็นเยื่ออีก
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 07:59:54 »

ช่วยกันแชร์ครับๆ จะได้ไม่มีใครตกเป็นเยื่ออีก
มันบอกว่าบ้านเลี้ยงแมวอยู่ 7ตัวไม่เชื่อมาดู
ไม่เคยขอแมวใครมาเลี้ยง แล้วลูกแมวที่ขายที่พันธุ์ผสมจริง
ใครจะเชื่อก้เชื่อนะคับผมคนนึงที่ไม่เชื่อ
อายุยังน้อย แต่หน้าด้าน ตอแหล หลอกลวง แถ ไม่ยอมรับผิด
พวกมึงไม่อาย แต่ควรเห็นแก่หน้าคนที่อยู่บ้านเดียวกับพวกมึงด้วย
หลักฐานขนาดนี้ยังไม่ยอมรับเลย พูดไปเรื่อยล่ะมัน
การกระทำของมันครั้งนี้ทำร่วมกัน 4คน นะคับ
มีรูปทุกคน พยานมี หลักฐานมี ทำอะไรเกรงใจชุดนักศึกษาที่ใส่บ้าง
อนาคตยังอีกไกล อย่ามาหมดอนาคตเพราะเรื่องแบบนี้เลย
หยุดเลยนะพฤติกรรมแย่ๆแบบนี้ ถ้าไม่หยุดกูตามถึงบ้าน
แล้วอย่ามาอ้างกฏหมายนะคับ อ้างโทรหาตำรวจ โทาหาทนาย
บอกว่าหมาได้มาแล้วก็มีสิทธิ์ทำอะไรก็ได้ อย่าคิดแบบนี้คับ
ทำแบบนี้สังคมโชเชียลจะลงโทษพวกคุณเอง
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 08:40:04 »

Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 21:35:54 »

18 มงกุฏแต่เด็กเลย

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 22:01:57 »

18 มงกุฏแต่เด็กเลย
18คงไม่พอคับสำหรับคนแบบมัน
armlucifer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2015, 12:34:38 »

ถ้าผมเป็นเจ้าของหมาน่ะ หึ ๆ
เรียก 1669 รอได้เลย
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2015, 13:45:40 »

ถ้าผมเป็นเจ้าของหมาน่ะ หึ ๆ
เรียก 1669 รอได้เลย
ประมาณว่า..ถ้าไม่ปางตายก็หายใจลำบากใช่ไหมครับท่าน ยิงฟันยิ้ม

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
ช่างเหน่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2015, 14:09:49 »

เรียนที่ไหน ห้องไหน ปีอะไรคณะ ช่วยกันประจานครับ  ผมว่าน่ะ ให้ไม่มีที่ยืนในสังคม ถ้าจบแล้วใครจะกล้ารับเข้าทำงาน ว่ะเนี่ย ขอชื่อกับนามสกุล น้องเค้าหน่อยครับ จะได้ให้เพื่อนๆแบ็คลิสไว้  ไม่รับเข้าทำงาน  หลังไมค์ก็ได้น่ะครับ
natthida weerasang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2015, 23:14:43 »

มีไลน์เค้ามั้ยคะจะช่วยอีกแรงคะเราก้ออยู่แถวพานคะ
krai rider
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2015, 16:02:45 »

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้หน้าชาเลย เพราะช่วงก่อนลงกระทู้แจกน้องหมาปั๊กผสม เพศเมีย2ตัว เพราะต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยไม่มีเวลาดูแลน้องหมา ละผู้หญิงคนนี้ก็มาขอรับไปเลี้ยงไปเป็นเพื่อนที่หอแถวราชภัฏว่าจะพาไปเดินเล่นตอนเย็น ก่อนจะเอาไปผมก็บอกว่าถ้าเลี้ยงไม่ไหวก็บอกนะผมจะไปรับและหาเจ้าของใหม่ให้น้องก็ได้ ผมก็ดีใจว่าน้องหมาได้เจอเจ้าของใหม่ที่มีเวลาให้ โดยไม่รู้ว่าเขาจะเอาไปขายต่อหรือเปล่า แต่พอเข้ามาเจอกระทู้นี้กลับเป็นว่าต้องเจอความจริง ว่าได้เอาน้องหมาให้คนที่แสวงหาผลประโยชน์จากสัตว์และคนที่เขารักสัตว์ ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่สมควรเลยสักนิด ปล.ขอขอบคุณ จขกท. มากที่ตีแผ่ความจริงให้สังคมรับรู้โดยเฉพาะกับคนที่เขารักสัตว์ให้รู้ความจริงเพื่อที่จะได้ช่วยกันป้องกันผู้หญิงคนนี้ไปรับสัตว์ที่เขาตั้งใจให้กับคนที่รักจริงๆมาแสวงหาผลประโยชน์
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2015, 18:04:14 »

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้หน้าชาเลย เพราะช่วงก่อนลงกระทู้แจกน้องหมาปั๊กผสม เพศเมีย2ตัว เพราะต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยไม่มีเวลาดูแลน้องหมา ละผู้หญิงคนนี้ก็มาขอรับไปเลี้ยงไปเป็นเพื่อนที่หอแถวราชภัฏว่าจะพาไปเดินเล่นตอนเย็น ก่อนจะเอาไปผมก็บอกว่าถ้าเลี้ยงไม่ไหวก็บอกนะผมจะไปรับและหาเจ้าของใหม่ให้น้องก็ได้ ผมก็ดีใจว่าน้องหมาได้เจอเจ้าของใหม่ที่มีเวลาให้ โดยไม่รู้ว่าเขาจะเอาไปขายต่อหรือเปล่า แต่พอเข้ามาเจอกระทู้นี้กลับเป็นว่าต้องเจอความจริง ว่าได้เอาน้องหมาให้คนที่แสวงหาผลประโยชน์จากสัตว์และคนที่เขารักสัตว์ ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่สมควรเลยสักนิด ปล.ขอขอบคุณ จขกท. มากที่ตีแผ่ความจริงให้สังคมรับรู้โดยเฉพาะกับคนที่เขารักสัตว์ให้รู้ความจริงเพื่อที่จะได้ช่วยกันป้องกันผู้หญิงคนนี้ไปรับสัตว์ที่เขาตั้งใจให้กับคนที่รักจริงๆมาแสวงหาผลประโยชน์
ยินดีครับ
Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2015, 18:56:53 »

เอาใจช่วยให้ถึงที่สุดครับ
cunyai
นักบิน..บินตามฝัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2015, 23:16:48 »

ตามต่อครับเอาให้ไม่มีที่ยืนในสังคมเลย

ชมรมเครื่องบินเล็กบังคับวิทยุเชียงแสน..สร้างเอง...บินเอง...ตกเอง...
karok5
ทอมน้อยหลังเขา กฟผ.แม่เมาะ ลำปาง 082-1801482 LINE 0821801482
ชั้นประถม
*

ทอมน้อยหลังเขา กฟผ.แม่เมาะ

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2015, 00:56:48 »

ดันๆๆๆ อย่าให้ตกครับ คนชั่วต้องประจาน สงสารน้องหมากะแมวจัง

ทอมน้อยหลังเขา กฟผ.แม่เมาะ ลำปาง โทร 082-1801482 LINE 0821801482 ธนาคารกรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัสลำปาง หมายเลขบัญชี 784-0-32072-4 ภิรมย์พร อินภิบาล(เอเอ)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์