เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 07 พฤษภาคม 2024, 13:49:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถติดมากที่แยกธนาลัย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รถติดมากที่แยกธนาลัย  (อ่าน 1646 ครั้ง)
sripanya
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2015, 12:39:19 »

อยากให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องช่วยดูแลที่แยกธนาลัย  ห้างแวนตาซิตี้ด้วย เพราะตั้งอาทิตย์ก่อนไฟสัญาณเสีย พอซ่อมเสร็จแล้วการปล่อยสัญาณไฟ ไม่เหมาะสมกับปริมาณรถ ทำให้การจราจรติดยาวมากทั้งวันเลย ช่วยลงมาดูด้วยครับ
Jukebox
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2015, 13:00:15 »

ผมก่อสงสัยอยู่ทามไมรถติดมากทุกวัน โดยเฉพาะช่วงเย็น คือมานรถติดมากกว่าแต่ก่อนเยอะเลยครับ คิดอยู่เหมือนกันว่าสัณญาณไฟน่าจะมีปัญหา ถนนสายหลักปล่อยไฟเขียวแปปเดียว แต่สายรองซึ่งรถน้อยกว่า ระยะเวลาสัญญาณไฟเขียวจะนานกว่ามากเลย เคยแอบถามตำรวจจราจรเค้าก่อโยนไปทางเทศบาล  ตกลงจริงๆหน่วยงานไหนรับผิดชอบครับ ใครพอทราบบ้างมั้ยครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Mr.Born
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2015, 13:42:25 »

ฝากแยกศรีทรายมูลด้วยครับ
แยกนอก(ไฟแดงใหญ่)กับแยกใน(หน้าวัด) มันสอดคล้องกันมั้ยครับ
ช่วยทำงานอย่างบูรณาการณ์ด้วยเถิดครับ
อย่าดีแต่นั่งโต๊ะแ........................................กภาษีกันไปวันๆเลยครับ
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 08:50:36 »

แยกนอก(ไฟแดงใหญ่)กับแยกใน(หน้าวัด) มันสอดคล้องกันมั้ยครับ
ช่วยทำงานอย่างบูรณาการณ์ด้วยเถิดครับ
อย่าดีแต่นั่งโต๊ะแ........................................กภาษีกันไปวันๆเลยครับ

ใช่ครับทุกเย็น ติดทุกวัน
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 09:04:51 »

ใช่ครับทุกเย็น ติดทุกวัน
.. ได้สัญญาณไฟเขียว ถ้ารถฝั่งที่จะข้ามไปเต็มไม่มีที่ให้ต่อก็ควรจอดรอ จนกว่าจะมีที่ว่าง นี่จอดเรียงกันคาแยก พออีกฝั่งไฟเขียวกลับไม่ได้ไป
แยกวัดเจอทุกวัน
danai1975
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 15:31:28 »

ขี่รถถีบกันเถอะครับ บ่นไปก็เท่านั้น รถติดเป็นเวลา เฉพาะชั่วโมงเร่งด่วนแค่นั้นแหละ อย่างผมไม่อยากติดก็ออกบ้านเช้าหน่อย ก็ไม่ติดนะครับ ใจร่มๆๆครับ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2015, 05:54:26 »

เชียงราย ต้องรู้ทางลัดเลาะครับ มัวแต่ไปเส้นทางหลัก ก็จะติดสะสม รอ และ รอ
ถนนในเขตกลางเมืองมันแคบ ปล่อยเขียวแล้วไปได้เป็นคันๆ ยังไงก็รับไม่ไหว ไปติดแยกหน้าอีก
ยิ่งชั่วโมงเร่งด่วน ต้องหลีกเลี่ยง เว้นเข้าไปธุระ รับเด็กเลิกเรียน ก็ต้องออกทางลัด
เลี่ยงแยกเด่นห้า ไปทางดอยเขาควาย
เลี่ยงแยกศรีทรายมูล ไปทางห้าแยกเข้าทางเลี่ยงเมือง
เลี่ยงป่าก่อ อาจไปทางสนามบินเก่า
เลี่ยงห้าแยก อาจไปทางขัวมังราย
เลี่ยงแยกฝั่งหมิ่น อาจไปทางสหมิตร รร อบจ
ก็ต้องศึกษาเส้นทาง ทดลองจนไปได้ เรื่อยๆ ดีกว่าติดแล้วติดอีกนะครับ

sripanya
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2015, 10:46:21 »

ที่มันติดเพราะตั้งแต่ไฟสัญญาน มันเสียแล้วซ่อมเสร็จแล้วการปิดสัญญานมันไม่พอดีกับปริมาณรถ  คือทางเอกปล่อยไฟเขียว 20 วินาที  ทางโท ปล่อย 50 วิ มันเลยทำให้รถติดทางเอกนานเพราะปริมาณรถมันเยอะกว่าทางโทมาก  แล้วไดแจ้งไปทางตำรวจ ก็บอกว่าเป็นหน้าท่่ของเทศบาล  พอแจ้งไปเทศบาลก็เฉยลูกเดียว  สงสัยต้องให้ออกข่าวทีวี
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 14:04:32 »

คงจะมีผลต่อเนื่องมาจาก รถคันแรก ไม่มีแผนเตรียมการรองรับการใช้งานถนน ที่จะมีรถเพิ่มขึ้น ทำให้รถติดมากขึ้น ขยิบตา ขยิบตา
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 17:46:23 »

เทศบาลเป็นคนจัดการไฟจราจรครับ ตำรวจแค่เป็นผู้รักษากฎจราจร
ต้องถามไปที่เทศบาลแล้วครับ ถ้านอกเขตเทศบาลพวกสัญญาณไฟต่างๆ
ก็เป็นหน้าที่ของแขวงการทาง
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2015, 12:03:43 »

อั้นก่เจ้าของไปแดงที่ดูแลไฟแดง ที่แยกหนองสี่แจ่งกำเตอะ ช่วยเลือ่นเวลาไฟพริบลดซักเจ็ดโมงได้ก่ ช่วงนี้รถรับส่งนักเรียนนักขนาด ติดคาไปแดงไปกันก่บ่ได้นะ
TUTAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2015, 22:41:54 »

แยกหน้าธนาคารออมสินในเมือง  รถมาทางตลาดสดเทศบาล  และก็ออกมาจากหอนาฬิกา   รถติดสุด เหมือน กทม.  ช่วยจัดการจราจร  ช่วงเข้าด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์