เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:01:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ขอพื้นที่ทางเวบแจ้งเรื่องการโกงค่ามือถือจาก user insomya
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอพื้นที่ทางเวบแจ้งเรื่องการโกงค่ามือถือจาก user insomya  (อ่าน 1382 ครั้ง)
kwang144
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:21:31 »

สืบเนื่องจากผมเจ้าของกระทู้ได้ติดต่อซื้อมือถือ HTC 820S จาก user insomya ที่มีการขายในเวบเชียงรายโฟกัสเป็นหลัก เวบขอนแก่นลิงค์ เวบกิมหยง และเวบ overclockzone

- ได้ติดต่อการซื้อขายผ่านทาง PM และการคุยไลน์เมื่อปลายเดือน กค ที่ผ่านมา โอนเงินให้เรียบร้อย หลังจากนั้นได้แจ้งว่าจะส่งของให้วันถัดมา ก็ไม่ได้รีบร้อนอะไร แต่บอกว่าส่งแล้วไม่ให้เลขบอกว่าไปตจวบ้าง ไปนั่นนี่บ้าง ยังมาบอกว่าให้รอของ เดี๋ยวก็ถึง
พอของไม่มาตามรอบ คิดว่าโดนเข้าแล้ว เลยถามไปอีก แต่เจ้าตัวก็บอกว่าไม่โกงหรอก ไม่หนีแน่ๆ มือถือ ไลน์ก็ยังใช้งานอยู่

กระทู้ของผม ส่วนในเชียงรายโฟกัส ผมเคยอ่านเจออยู่แต่เก็บไม่ทัน มาดูอีกที หายไปแล้ว
รูปที่ขายในกระทู้ทั้งสองแห่ง เป็นรูปชุดเดียวกัน

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/3056339-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-HTC-820S-%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A7

- ช่วงต้น สค ก็รับปากว่าจะส่งให้แต่มีเหตุสารพัดไม่ว่าฝนตก ติดฝน ไม่ว่าง เราก็รอได้ (ยังใจดีรอมันอยู่) พอได้เลข เช็กแล้วกลับไม่มีในระบบ คงไปเอาใบเขียวฝากส่งของ ปณ มาเขียนปลอมเอง
หลังจากนั้นปิดมือถือหนี แล้วลบไลน์ทิ้ง ได้ตามเรื่องไปจนรู้ว่า

1. หนีออกนอกพื้นที่ไปแล้ว ที่อยู่จริงๆ ไม่ใช่เชียงราย แต่เป็นกทม คาดว่าน่าจะกลับไปที่เดิมในกทม

2. พบว่ามีผู้เสียหายเพิ่มอีก 2 รายจากเวบอื่น และรายอื่นๆที่ยังไม่ทราบว่ามีอีกกี่ท่าน

http://talung.gimyong.com/index.php?topic=395189.0

ได้สอบถามพี่สมาชิกบางท่านในเวบนี้ก็โดนไปเหมือนกัน ใครโดนไปแจ้งความได้เลยครับ
เจ้าตัวคงเตรียมการเรื่องนี้มาไว้ก่อน ทำตัวให้ไม่น่าสงสัย ซื้อขายกับหลายๆท่าน ได้ของหมด
พอมาถึงช่วงเวลา ลายออก เผ่นหนีไป

3. เจ้าตัวมีพฤติการณ์ไม่ให้รู้ว่าตัวเองชื่ออะไร ส่วนใหญ่จะเห็นแต่หน้าตามากกว่า ส่งของก็จะไม่ให้ตามไปเห็นว่าเดินทางมายังไง
เวลาให้โอนเงิน และใช้ชื่อส่งของ จะเป็นชื่อคนอื่นหมด บัญชีที่ใช้เป็นกสิกร เปิดที่สาขาในเขต กทม
ไม่ใช่เชียงราย

เลขที่บช กสิกรไทย 807-2-17286-9 ชื่อ นางสาวภัณฑิลา อินสมยา
ชื่อเจ้าตัวชื่อ สุรพงค์ อินสมยา ตรงกับที่สมาชิกหลายท่านว่าทำงานเป็นวิศวกรไฟฟ้า

ตอนนี้สมาชิกท่านใดที่โดน ไม่ว่ากรณีไหนแจ้งความไว้ครับ มีพฤติกรรมหลอกลวง ฉ้อโกงชัดเจน
ผมขอบคุณสมาชิกหลายท่านที่ให้ข้อมูลมา และทางเวบที่ช่วยเหลือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2015, 11:24:27 โดย kwang144 » IP : บันทึกการเข้า
ช.กรรมกรบ้านนอก
คนรุ่นใหม่ไม่ดื่มไม่เสพ
ระดับ ป.ตรี

คนรุ่นใหม่ไม่ดื่มไม่เสพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:26:41 »

เบื่อจิงๆครับพวกเลวพวกนี้หากินง่าย เกินไป ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:31:42 »

ออนไลน์ครั้ง ล่าสุด  วันที่ 06 สิงหาคม 2015, 12:25:12 เก็บกระทู้หมดทุกอย่าง ไงpmไปขอ บัตรประชาชนที่ WM นะครับ ขายของเยอะมากไม่หน้าจะทำให้เสียชื่อเว็บจริงๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?action=profile;u=156799
kwang144
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:33:19 »

เบื่อจิงๆครับพวกเลวพวกนี้หากินง่าย เกินไป ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ไม่ง่ายครับ รายนี้วางแผนมาค่อนข้างดี ยิงฟันยิ้ม ซื้อขายกับหลายๆคน นานพอควร ไม่มีปัญหาในการซื้อขาย เหมือนให้เราตายใจ พอถึงเวลา ถอนตัวหนีครับ บ้านไม่มีอยู่ในเชียงราย เช่า โรงแรมอยู่
ซื้อขาย โอน ส่งของ ใช้ชื่อคนอื่นหมด ตอนนี้ได้ชื่อตัวและชื่อคนที่เกี่ยวข้องหมดแล้วครับ
kwang144
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:35:15 »

ออนไลน์ครั้ง ล่าสุด  วันที่ 06 สิงหาคม 2015, 12:25:12 เก็บกระทู้หมดทุกอย่าง ไงpmไปขอ บัตรประชาชนที่ WM นะครับ ขายของเยอะมากไม่หน้าจะทำให้เสียชื่อเว็บจริงๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?action=profile;u=156799
ได้ติดต่อทางเวบแล้วครับ ได้เอกสารที่ลงทะเบียนไว้ครับ
รู้เลยว่าเตรียมมาเพื่อหากินแบบนี้จริงๆ มีทั้งเปลี่ยนชื่อ สร้างที่อยู่ให้คนคิดว่าอยู่เชียงราย
แต่จริงๆ คนภาคกลาง ชื่อจริงๆไม่เคยมีใครรู้ ทุกคนรู้แต่ชื่อเล่น งานที่ทำ และหน้าตาครับ
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:39:08 »

เดี๋ยวไงรอสมาชิกท่านอื่นดู อาจจะมีคนรู้จักนะครับ ขายก็ไม่ได้น้อยเลย เสียประวัติหมด
kwang144
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:41:48 »

เดี๋ยวไงรอสมาชิกท่านอื่นดู อาจจะมีคนรู้จักนะครับ ขายก็ไม่ได้น้อยเลย เสียประวัติหมด
แหะๆ ผมตามเรื่องเอง+ข้อมูลจากทางเวบ ได้หน้าตาจริงๆ ที่อยู่ใน กทม มาครับ ชัดเจนแบบนี้ เจ้าหน้าที่เค้าหาไม่ยากครับ 
adoon
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:58:49 »

ลองนำแนวทางการขายสินค้าจากเว็บ pdamobiz มาใช้ดีไหมครับพี่ๆ เพราะจะช่วยให้เกิดความมั้นใจในการซื้อขายสินค้ามากขึ้น เช่น รูป avatar ต้องเป็นตัวจริง ของผู้ขาย, สินค้าต้องมีชื่อสมาชิกพร้อมเบอร์โทร ว่างข้างๆ สินค้า, ระบุรายละเอียดสินค้าให้ชัดเจน แตกตรงไหนพังตรงไหน ตำหนิตรงไหนบอกให้ชัดเจน
รบกวนผู้ดูแล บอร์ดให้นำไปลงในกฎการซื้อขายสินค้า เพื่อเป็นแนวทางนะครับพี่ๆ น้องๆ ที่เคารพครับ
ppppp12345
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 11:01:25 »

เคยนัดซื้อของกับ USERนี้เหมือนกันครับ
เมื่อก่อนอยู่โรงแรมเพชรสยามพาเลซ ตัวใหญ่ๆอ้วนๆดำๆ ขยิบตา
adoon
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 11:02:34 »

ตัวอย่างการขายสินค้า

* ubghxO.jpg (42.69 KB, 960x528 - ดู 658 ครั้ง.)
kwang144
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 11:13:13 »

เจ้าตัวก็ลงแบบนี้ครับ ทุกรูปมีเบอร์ user หมด แต่มือถือเครื่องหนึ่งลงขายไปสามเวบครับ  ยิงฟันยิ้ม
หลักฐานการโกง ก่อนซื้อ หายังไงก็ไม่มีครับ
Exalted™
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 11:59:18 »

เห็นซื่้อ-ขายในบอร์ดเรามาเป็นปีๆเลยนะครับ
ผมยังไม่อยากเชื่อเลย ทำกันได้คนเรา  โกรธ

" 辛いことばかりではない、いいことがあるから "

" ก็คนธรรมดาไม่ใช่พ่อค้าร่ำรวยที่ไหน ซื้อมาก็ใช้ อยากเปลี่ยนก็ขายไป "
โอ เชียงราย
*

083-1535118 Line : uhlala660

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 12:47:33 »

ลองนำแนวทางการขายสินค้าจากเว็บ pdamobiz มาใช้ดีไหมครับพี่ๆ เพราะจะช่วยให้เกิดความมั้นใจในการซื้อขายสินค้ามากขึ้น เช่น รูป avatar ต้องเป็นตัวจริง ของผู้ขาย, สินค้าต้องมีชื่อสมาชิกพร้อมเบอร์โทร ว่างข้างๆ สินค้า, ระบุรายละเอียดสินค้าให้ชัดเจน แตกตรงไหนพังตรงไหน ตำหนิตรงไหนบอกให้ชัดเจน
รบกวนผู้ดูแล บอร์ดให้นำไปลงในกฎการซื้อขายสินค้า เพื่อเป็นแนวทางนะครับพี่ๆ น้องๆ ที่เคารพครับ

มีแล้วครับ แต่ไม่ใช่กฎ กึ่ง ๆ ขอความร่วมมือ ผมก็ทำตลอดนะ...อิอิ..

ติดนิสิยที่ Mobiz ของแบบนี้อยู่ที่สมาชิกด้วยครับผม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

-รับฝาก- ซื้อ/ขาย ตลอด 24 ชม.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=265716.0
โอ 083-1535118 Line : uhlala660
เพจร้านครับ https://www.facebook.com/PK.Phone.CR/
kwang144
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:25:53 »

เห็นซื่้อ-ขายในบอร์ดเรามาเป็นปีๆเลยนะครับ
ผมยังไม่อยากเชื่อเลย ทำกันได้คนเรา  โกรธ
เชื่อเหอะครับ มีเจ้าทุกข์หลายท่านแล้วครับ
กำลังคิดว่ามาดีแตกตอนหลัง เห็นมีมีปัญหาเรื่องเงินมาก่อนแล้ว กับตั้งใจมาเพื่อโกง โดยให้ดูน่าเชื่อถือมาก่อน แล้วค่อยโกง

แต่คิดว่าน่าจะเตรียมมาโกงมากกว่า ที่อยู่เดิม กับในเชียงราย อยู่คนละภาค พอเกิดเรื่องไปย้ายออกจากที่พักทันที เหมือนเตรียมๆไว้หมดแล้วว่าจะโกงแล้วเผ่น ปิดมือถือหนีทุกเบอร์ทที่มีไว้
ชอบ คำพูดนะ อย่ามาเยอะกับพี่ พี่ไม่ชอบ พี่จะหนีไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:28:18 โดย kwang144 » IP : บันทึกการเข้า
kwang144
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:28:38 »

ผมยังไม่อยากเชื่อเลย ทำกันได้คนเรา  โกรธ
เชื่อเหอะครับ มีเจ้าทุกข์หลายท่านแล้วครับ
กำลังคิดว่ามาดีแตกตอนหลัง เห็นว่ามีปัญหาเรื่องเงินมาก่อนแล้ว กับตั้งใจมาเพื่อโกง โดยให้ดูน่าเชื่อถือมาก่อน แล้วค่อยโกง

แต่คิดว่าน่าจะเตรียมมาโกงมากกว่า ที่อยู่เดิม กับในเชียงราย อยู่คนละภาค พอเกิดเรื่องไปย้ายออกจากที่พักทันที เหมือนเตรียมๆไว้หมดแล้วว่าจะโกงแล้วเผ่น ปิดมือถือหนีทุกเบอร์ทที่มีไว้
ชอบ คำพูดนะ อย่ามาเยอะกับพี่ พี่ไม่ชอบ พี่จะหนีไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:45:32 »

ผมก็โดนไป 1000- บาท ครับ ครั้งแรกในชีวิต แลบลิ้น

มีท่านทาง เชียงใหม่ ก็โดนไปอีกหลายพัน ครับ รอมาลงชื่อ เพิ่ม  

ไม่น่าเลยเงินแค่นี้ก็โกงกัน ไม่ต้องทำมาหากินบนเน็ตละที่นี้ ชื่อจริงเค้าก็รู้จักกัน
คนทีโกงเค้า Note4 ส่งแต่กล่องเปล่าไปให้นะ เค้าก็รู้ว่าชื่ออะใร  วิศวะ  เหมือนกันนิ
หนีแบบนี้คิดว่าเค้าจะตามหาข้อมูล ไม่ได้หรือ ไม่น่าเลย

superoum
midafXD
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:49:40 »

พี่ก็เกือบคะดีนะยังทันได้ตัง

Dutch
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 17:47:11 »

จัดการเลยครับหากินแบบนี้ แย่มากๆ ยิงฟันยิ้ม
mootornoi
*

เหตผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 18:36:27 »

ผมก็โดนไป 1000- บาท ครับ ครั้งแรกในชีวิต แลบลิ้น

มีท่านทาง เชียงใหม่ ก็โดนไปอีกหลายพัน ครับ รอมาลงชื่อ เพิ่ม 

ไม่น่าเลยเงินแค่นี้ก็โกงกัน ไม่ต้องทำมาหากินบนเน็ตละที่นี้ ชื่อจริงเค้าก็รู้จักกัน
คนทีโกงเค้า Note4 ส่งแต่กล่องเปล่าไปให้นะ เค้าก็รู้ว่าชื่ออะใร  วิศวะ  เหมือนกันนิ
หนีแบบนี้คิดว่าเค้าจะตามหาข้อมูล ไม่ได้หรือ ไม่น่าเลย

อ้าวท่านสุริยายังอุตส่าห์เหลือค่ารถไว้ให้เขาอีกเหรอนั้

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา    
LINE ID : HS5DGC
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 18:41:48 »

คนทีโกงเค้า Note4 ส่งแต่กล่องเปล่าไปให้นะ เค้าก็รู้ว่าชื่ออะใร  วิศวะ  เหมือนกันนิ

อ้าวท่านสุริยายังอุตส่าห์เหลือค่ารถไว้ให้เขาอีกเหรอนั้

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์