เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 01:26:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ  (อ่าน 12386 ครั้ง)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 22:29:41 »

คงไม่เป็นไรครับท่าน เพราะเพื่อนช่างหลายๆท่าน อาจารย์หลายๆโรงเรียนและร้านค้าหลายๆที่ ทราบว่าท่านจิตไม่ปกติครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 22:56:37 »

คงไม่เป็นไรครับท่าน เพราะเพื่อนช่างหลายๆท่าน อาจารย์หลายๆโรงเรียนและร้านค้าหลายๆที่ ทราบว่าท่านจิตไม่ปกติครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ขอบคุณครับ พึ่งรู้หรือว่า ผมเพี้ยน แถมชอบรั่วมานานแล้ว 555+
สมัยเรียนเป็นพวก กึ่งบ้ากึ่งเด็กเรียนว่างั้น ส่วนตัวรู้ตัวเองเลยว่ามักเป็นนักคิดจิตไม่ว่าง อิอิ

แต่มีน้ำใจ ไม่ชอบทำให้ใครเดือดร้อนโดยเฉพาะเพื่อนฝูง รับผิดชอบทุกการกระทำต่อคนรอบข้าง และสังคม
บ่อยครั้งมักช่วยเหลือผู้อื่น ถึงแม้ตัวเองยังเอาตัวไม่รอด ก็บ่อย เพราะถ้าเราช่วยใครที่เดือดร้อนถ้ามันดีกว่าสร้างวัด สร้างเจดี อันนี้ผมก็มักยอมทำ
สนใจเข้ากลุ่ม ถ้าคุณดีพอ ชอบแบ่งปัน มีน้ำใจ และ จิตอาสา ผมขอคบหาดีกว่าคบหาคนพาล ครับ

แล้วคุณหละ ทำอะไรดีๆต่อเพื่อน คนที่เคยเป็นเพื่อน คนที่คุณรู้จัก คนที่ช่วยเหลือคุณ และ สังคม แล้วหรือยัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2016, 23:03:58 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 23:28:34 »

ทำแล้วครับ เพื่อนช่างเพียบเลยโทรปรึกษา ปัญหางานต่างๆ ปิดงานได้จบเลยครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2016, 02:23:15 »

ทำแล้วครับ เพื่อนช่างเพียบเลยโทรปรึกษา ปัญหางานต่างๆ ปิดงานได้จบเลยครับ

ดีแล้ว แต่มันยังไม่พอ และเจ้ากรรมนายเวรเก่าๆเขายังรออยู่นะ รีบเคลียด้วย

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2016, 12:56:51 »

สนใจ เข้ากลุ่มเพื่อศึกษา CCTV เนื้อหา และสาระทางเทคนิค ราคา อื่นๆ จากวิทยากร และเพื่อนช่างแชร์

เชิญเลยครับ ไม่เหมือนห้องอื่นที่เอาแต่ขายสินค้าอย่างเดียวแน่นอน
เพราะช่วงนี้และต่อไปเราจะนำท่านสู่โลก CCTV ด้วยกัน

JAMESCOM1

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:38:26 »

IPBOX

O5 มีให้สมาชิคยืมฟรีไม่เกิน 1สัปดาห์แล้วครับ พร้อมเมาส์ อนาคตจะจัด OCS และ กล้อง อื่นๆให้ด้วย
ท่านอื่นๆ ติดต่อขอเช่าได้ครับ ทดสอบดูนิดหน่อย โอครับถูกใจอีก1ของเล่นครับ

ไว้ว่างจะนำค่ายอื่นเข้ามาให้ยืมเล่น และศึกษา หรือให้เช่า ตามจังหวะอารมณ์และสภาพคล่อง

JAMESCOM1

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2016, 13:57:35 »

---- ประกาศ สมาชิคชมรมทุกท่าน ที่เข้ามาติดต่อธุระกับผม ขอเอกสาร บปช. และเบอร์ติดต่อด้วย เพื่อเข้าระบบการเป็นสมาชิคและลูกค้า จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร จะได้จัดราคาส่ง ราคาพิเศษ ราคาของแถม และจับฉลากลุ้นของรางวัลประจำปี เป็นต้น บ้างยืมอะไรๆได้ ซึ่งผมมักลืมขอสำเนา ระบบผมไม่ทวงใครให้รับผิดชอบกันเองเน้อ ตามนิสัยที่ดี อิอิ ----

ถ้าหน้าเก่าและรู้จักกันดี หรือใครๆก็รู้จักในชมรม  (เช่นดังพอ ใครก็รู้ว่าอยู่ใหน ติดต่อได้ไม่ยาก อาศัยไม่ห่างไกล) ก็ไม่จำเป็นยืนเอกสารเข้าระบบชมรมก็ได้ครับ เพียงแต่จะไม่ได้ร่วมลุ้นรางวัล หรือ ยืมอะไรๆได้ เท่านั้นเอง ที่สำคัญกำลังจะทำราคาส่งและราคาสั่ง อันนนี้อาจอดซื้อในราคาทุนจากทางชมรมเป็นต้น

---- ประกาศ ลูกค้าทุกท่าน ที่เข้ามาติดต่อธุระกับผม ขอเอกสาร บปช. และเบอร์ติดต่อด้วย เพื่อเข้าระบบการเป็นลูกค้า จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร จะได้จัดราคาส่ง ราคาพิเศษ ราคาของแถม และจับฉลากลุ้นของรางวัลประจำปี เป็นต้น บ้างยืมอะไรๆได้ ซึ่งผมมักลืมขอสำเนา ระบบผมไม่ทวงใครให้รับผิดชอบกันเองเน้อ ตามนิสัยที่ดี อิอิ ----

JAMESCOM1

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2016, 03:26:58 »

ล่าสุดนะครับ จากวาตาชิ อิ่มฟรีแถมได้กล้องคนอันเชื่อปะ ใจป๋าจริงๆ

ท่านใดสนใจเรื่องกล้อง หรือเป็นช่าง แนะนำข้อมูลดีๆ ข่าววงใน ข่าวสารเพื่อประโยชน์ของท่านเอง เชื่อผมเถอะ (ไม่ใช่ห้องไลน์ที่เอาแต่ขายของเหมือนห้องอื่น ดังนั้นห้องนี้คุณจะรักมัน)

อ่อ โหลดฟังเสียงในงานอบรมย้อนหลังได้ครับ ผมจัดให้สำหรับท่านที่พลาด มี PowerPoint ให้โหลดด้วยครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2017, 23:45:11 »

กำลังจะมีอบรม งานระบบดิจิตอล กพ. นี้ จองที่ได้ด่วนๆครับ ฟรี

JAMESCOM1

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2017, 07:16:46 »

อย่าลืมเข้าชมรม

ในโน้ต แนะนำวิธีติดตั้งให้แล้วนะครับ รุ่นนี้เลยรุ่นแจกฟรีในงาน

ท่านสมาชิคสามารถ ทดสอบ Online เพื่อการศึกษาได้ตามนี้
(ช่วงนี้มี 2 robot ให้แบ่งกันดู online และกำลังจะเอา psi ocs เข้ามาเพิ่มให้เล่นกันครับ)

ตัวนี้อีกค่ายนะครับหลายปีแล้ว ไม่ชัดไม่คมยังไงดู
ทดลองเล่นแอปได้ด้วย p2pwificam
Id กล้อง PPCN054359PMJZF
User
1234

JAMESCOM1

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2017, 19:18:04 »

อบรมพรุ่งนี้มาอีกแล้วครับ จะเป็นเรื่องอะไรนั้น ติดตาม vdo Live กันในห้องไลน์นะครับ
เนื้อหาและเสียงความรู้ในวันอบรม จะอัพให้อีกทีหลังตัดต่อเสร็จ

เขาบอกห้องพร้อมแล้ว แต่คนยัง อิอิ

----------------------------------------------------------------------------

อันนี้เดือน ธค. ที่ผ่านมา ชุดใหญ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 02:52:34 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 03:07:41 »

ถูกล้างห้องไลน์ประจำปีแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆ ว่างแวะมาใหม่ละกัน อิอิ
(คนมันแยะ มาลบบ้างก็ดี อิอิ)

=============================================================================

แต่ยังไง ปีนี้ กลับมาใหม่ 2017 ใสๆกว่าเดิมกับ Logo ใหม่ของเรา เชิญครับเชิญ

"ชมรม Sat & CCTV เชียงราย"

เปิดให้เข้ากลุ่มกันเองได้แล้วนะครับ จัดไป (ใครหลุด เปลี่ยนมือถือ หรือจะแวะมาซุ่มเงี่ยบ ก็เข้าเองกันได้เลย)

ชมรม SAT & CCTV ชร.
http://line.me/R/ti/g/XHKyMw2Bpy

หรือติดตามหน้าแรก ถ้าห้องไลน์หาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 03:09:51 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2017, 12:19:10 »

อัพเดท กลางปี 2017

ชมรม SAT & CCTV ชร.
http://line.me/R/ti/g/AydD4fzcF4

สรุปห้องนี้ กันเอง และมันมาก คุยได้ทุกเรื่อง ไม่มีกฎ เอาคุณๆว่า 555+
ถ้าชอบซ่าๆให้ไปห้อง Dark http://line.me/R/ti/g/ZS9pXxLOHG

หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์