เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:41:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครเคยไปรักษาสิวที่หมอวิชช์บ้างเอ่ย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยไปรักษาสิวที่หมอวิชช์บ้างเอ่ย  (อ่าน 14539 ครั้ง)
barbie
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2010, 22:23:04 »

อยากทราบค่ะว่า หมอวิชช์ ตรงแถวประตูเชียงใหม่(ไม่แน่ใจนะคะ) รักษาสิวได้ผลรึเปล่าคะ
ใครเคยไปแล้วบ้าง ช่วยกันแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ หรือถ้ามีคลีนิกที่ดีๆ แนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค้า ยิ้มกว้างๆ
crcomputer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2010, 09:43:42 »

เคยไปที่แพทย์หญิงปนัดดา ตรงสันโค้ง
แต่ไม่เจอ หมอปนัดดา เจอหมอผู้ชาย
เค้าห้ามกินขนมปัง ห้ามกินข้าวเหนียว ห้ามกินอาหารที่เป็นน้ำมัน ฯลฯ

แล้วให้ยามา กิน ทา

เบ็ดเส็ด  10 นาที หมดไปเกือบพัน

555+

ก่อนออกมาพนักงานหน้าเคาน์เตอร์บอกว่า ไว้มาพบหมอปนัดดา วันเสาร์-อาทิตย์เน้อ

(แป่วเลยก่ะเจ้า)
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2010, 10:19:22 »

เป็นสิว
ลองอ่านกระทู้นี้ดู
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2009/07/L8041349/L8041349.html

พาที  สารสิน CEO นกแอร์
เคยมาพูดถึงประสบการณ์ที่เขาเคยใช้ ปัถวี
ในรายการ วู๊ดดีเกิดมาคุย
 http://www.youtube.com/watch?v=YHdWorpk48M

เชียงรายมีจำหน่ายที่
ร้านของโปรด   ในสถานีขนส่ง
ร้านเสริมสวย  สุภาพร  ตรงข้ามโรงแรมสุขนิรันดร์

* spd_20090914170237_b.jpg (10.2 KB, 244x349 - ดู 10663 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2010, 10:43:14 โดย คำปันเกย » IP : บันทึกการเข้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
GirlNextDoor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2010, 17:03:37 »

เมื่อก่อนเราเป็นสิวเต็มหน้าไปหาหมอก็ไม่หายมีคนแนะนำทานผัก (มะเขือเทศ แครอท )เป็นประจำ แบบทานสดหรือว่าจิ้มกับโยเกิร์ต สิวหายจริงๆอ่ะ แต่มันใช้เวลาหน่อยนะค่ะ
day23727
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2010, 17:14:52 »

บางคนก้ บอกว่าหาย

เเต่ผม .......... ไม่หาย

หรือต้องรักษาระยะยาวก็ไม่รู้

ผมไปเเล้วเขาให้ยา มาทา 2 อาทิต เเต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เลยเลิกไป เเป่ ว ^^
barbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2010, 21:50:06 »

แล้วมีคลีนิกรักษาสิวทีีเพื่อนๆไปหาแล้วหายบ้างไหมคะ
ใครพอรู้แนะนำหน่อยนะค้า
ขอบคุณค่ะ
p-o-o-h
ชั้นประถม
*

Don't kiss my ass !!

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2010, 10:03:56 »

แล้วมีคลีนิกรักษาสิวทีีเพื่อนๆไปหาแล้วหายบ้างไหมคะ
ใครพอรู้แนะนำหน่อยนะค้า
ขอบคุณค่ะ

หมอทรงพร ตรงหน้าธนาคารหาร(วัดเจ็ดยอด)

เคยเป็นสิวอักเสบไปที่นั้นได้สัก2เดือน  สิวหายเลยค่ะ ไม่มีรอยดำด้วย

ความรัก...ต้องใช้เวลา--->รักแท้...ต้องใช้เวลายิ่งกว่า
hydejime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2010, 11:54:58 »

ที่ หมอทรงพร ตรงหน้าธนาคารหาร(วัดเจ็ดยอด) เราไปมาเเล้ว 3 เดือนไม่หายอะ สงสัยมันเเล้วเเต่คนด้วยนะ เเต่เราหายเพราะกินยา แอคโนติน  อะะ2-3 เดือนหายละ เเต่ยามันเเรงหน่อยนะ เเละหาซื้อยาก พยายามเข้านะ .....ไม่เครียดก็อาจหายได้....
ammataa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 05:17:00 »

ถ้าเป็นเยอะแนะนำปรึกษาแพทย์ดีกว่า
barbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2010, 13:03:20 »

เพื่อนๆที่เคยไปรักษาหน้ากับหมอผิวหนังคิดว่า หมอวิชช ดีที่สุดในเชียงรายหรือเปล่าคะ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ ยิ้มกว้างๆ
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2010, 01:50:56 »

ผมเห็นสาวๆ  ไปหาหมอทรงพร  ตรึมครับ 
สิวหัวช้าง อับเสบทั้งนั้น   

- ส่วนตัวกระผมมาดเสี่ยจับ  ผมน้อยผิดปกติ
เลยต้องไปหาหมอ  อ่าๆๆ  เพื่อเพิ่มเส้นผม

ยังไงโทรติดต่อที่  053-715-835  น๊ะครับ

หน้า: [1] พิมพ์