เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 20:17:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  *** คิดว่าน่าจะโดนแก๊งตบรถ ***
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน *** คิดว่าน่าจะโดนแก๊งตบรถ ***  (อ่าน 4008 ครั้ง)
korn_02
ติดต่อได้ที่
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 10:43:58 »

ขออภัยถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสมหรือยังไง ลบได้เลยครับ
     เหตุเกิดเมื่อวันที่ 10 เมษายน 2558 เวลาประมาณบ่าย 2-3 โมง จากเชียงรายมาแม่สรวย เลยหน้าหมวดการทางแม่ลาว ช่วงที่ออกจากโค้งจะมีเนินขึ้น
     มีรถเก๋งวีออสใหม่ สีขาว อยู่หน้ารถผม และมีรถเก๋งสีดำขับช้าชิดซ้ายข้างทาง ผมก็ขับรถแซงตามรถเก๋งสีขาวคันหน้า แต่แซงช้า เพราะรถผมเก่า เหยียบไม่พุ่งเร็วอย่างรถใหม่ๆ
รถเก๋งวีออสใหม่ สีขาว คันหน้าผมมันก็ค่อยๆ แซงไป ความเร็วประมาณ 50-60 ระหว่างที่รถผมกำลังแซงไปได้สักครึ่งคัน เกือบจะพ้นหน้ารถเก๋งสีดำ
     ก็มีรถกระบะดีแม็กจากที่ขับตามผมมาช้าๆ อยู่ๆก็ กระพริบไฟสูง บีบแตร ไล่ท้ายรถผมมา จากนั้นก็แซงขึ้นมาฝั่งข้างขวารถผม ขึ้นมาตีคู่รถผมอย่างเร็ว แต่ไม่แซงให้พ้น
จากนั้นกระบะดีแม็กก็เบี่ยงรถเข้ามาหาผม ผมก็เบี่ยงรถไปซ้าย จากนั้นท้ายรถผมก็ไปตบหน้ารถเก๋งสีดำ แต่ล้อขวาผมยังเหยียบเส้นเหลืองอยู่ ไม่รู้ว่ารถเก๋งจะหักมาชนผมหรือเปล่าไม่แน่ใจ
ผมก็จอดรถ ยกมือไหว้ ขอโทษ เพราะคิดว่าผมผิดที่ผมเบี่ยงซ้าย ท้ายเลยไปตบใส่รถเขา
     สภาพรถเก๋งสีดำกระจกฝั่งคนขับหัก มีรอยที่ฝั่งข้างซ้ายจากกระจกมาถึงหน้ารถ(เรียก แก้มรถ หรือเปล่าไม่แน่ใจ) ล้อแม็กมีรอย สภาพรถผมมีรอยนิดเดียว และสีดำรถเก๋งติดอยู่
     ใจผมก็รีบอยากกลับบ้านคือเครียตรงนั้นให้เสร็จ ตอนแรกรถเก๋งสีดำจะเอา14000 ผมบอกตังไม่พอ ผมถามเขาว่าจะไปไหน เขาว่าจะไปเชียงใหม่ ผมบอกงั้นขับตามผมมาเลย
บ้านอยู่แม่สรวยทางผ่านอยู่แล้ว บ้านผมอยู่ห่างถนนหลักไม่ถึง 100 เมตร เขาบอกว่างั้นขอ 10000 ก็พอ ป้ากับแม่ผมไม่อยากมีเรื่องยาวเลยจ่ายไป 10000 และคิดว่าผมเอาท้ายกระบะไปตบรถเก๋งสีดำแน่ๆ
     ที่คิดว่าโดนแก๊งตบรถแน่นอน เพราะกลับมาถึงที่บ้าน เอามือลูบดูรอยรถ สีดำที่ติดรถผมมันเหมือนเป็นสีรองพื้น เป็นฝุ่นสีดำ เอาผ้าเช็ดออกง่ายมาก แล้วป้าผมก็บอกว่า ป้าแปลกๆตั้งแต่ที่กระบะดีแม็กอยู่ก็เปิดไฟเลี้ยวซ้ายเข้าข้างทาง แล้วก็ขับคล่อมเลนตามเรามา เมื่อตอนที่อยู่หน้าหมวดการทางแม่ลาว ผมก็นึกถึงตอนที่โดนกระบะดีแม็กจากที่ขับช้าๆ ตามหลังผมมา
มาบีบแตร กระพริบไฟสูง ไล่ท้าย ขับรถขึ้นมาตีคู่ ตอนที่ผมกำลังแซง ถึงบ้านก็ไปหาอ่านข่าวเก่าๆ ดู
     วิธีการที่ผมโดนเหมือนกับที่มีข่าวแก๊งตบรถเลย ไปหาอ่านข่าวเก่าๆ ลักษณะเหมือนกันเป๊ะเลย ระวังไว้ด้วยละกัน มันจะเลือกรถเก่า ที่คิดว่าไม่มีประกันแน่ๆ
      รถผมกระบะ โตโยต้า ไมตี้เอ็ก สีขาว
      รถเก๋งวีออสน่าจะตัวใหม่เพราะดูจากไฟหน้า สีดำ ป้ายทะเบียนร้อยเอ็ด ตัวเลขไม่เห็นชัดเพราะมีสติ๊กเกอร์การตูนติดเต็ม
      รถกระบะดีแม็กน่าจะแค๊บ ตัวก่อน All New สีฟ้าอ่อน ป้ายทะเบียนจำไม่ได้ เพราะจากที่ท้ายรถผมตบรถเก๋งปุ๊บมันหายไปอย่างไว

* โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร แต่ผมยังเจ็บใจไม่หาย เพราะผิดแบบ งงๆ เหมือนโดนมาเอาเงินต่อหน้าต่อตา แล้วจากไปง่ายๆ ถ้าได้เข้าในเมืองอีกทีผมจะไปให้ข้อมูลกับตำรวจไว้ว่าผมโดนกรณีแบบนี้มา
ผมยอมรับว่าใจร้อนและไม่อยากมีเรื่องใหญ่โต เลยยอมจ่ายไปง่ายๆ

ฝากเตือนกันไว้ด้วยครับ หากเกิดกรณีใดๆ ก็ตาม ให้แจ้งตำรวจดีที่สุด อย่าให้พวกมิจฉาชีพได้ใจ มาหากินแถวบ้านเมืองเราครับ
aeknarin007
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 11:08:58 »

เหมือนกับที่เป็นข่าว...ถ้าเห็นผิกปรกติ แต่แรกท่าน น่าจะให้คนในรถ จดป้ายทะเบียนไว้ด้วยนะคับ (ยิ่งป้ายต่างจังหวัดด้วย)ไม่ได้ว่ารถต่างจังหวัดไม่ดีนะคับ แต่ระวังไว้ คนสมัยนี้ มีหลายประเภทคับ (คนโลกสวยจิง อยู่ยากคับ) ยังไงก็ดีละคับ ที่คนในรถไม่เป็นไร
SomnueK Roohangurn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 12:34:12 »

น่าจะพาไปตกลงที่โรงพักนะ เขาเรียกเอาเงินอยู่ในลักษณะกรรโชกทรัพย์
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 12:38:52 »

ติดกล้องเลยคับ หน้า-หลัง

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 16:06:47 »

ขอบคุณท่านจขกท. ที่ช่วยเตือนภัยเจ้า
Mr.Seksan k.
รถเช่า+คนขับ ช ร.0850410119
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 20:38:38 »

อยู่ยาก ขึ้นตึงวัน

รถเช่าเชียงราย +คนขับ English Speaking driver
0850410119
korn_02
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 20:51:28 »

สมัยนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน จริงๆครับ
  ผมก็ใช้อินเตอร์เน็ตอยู่ประจำ อ่านข่าวตลอด เล่นเฟสบุ้คทุกวัน เคยคิดนะครับว่าถ้าตอนที่โดนจะทำยังไงดี
  แต่พอมาเจอกับตัวจริงๆ ช่วงเวลามันเร็วมาก ผมก็ขับรถใช้ถนน เส้นนี้ประจำก็ไม่นึกไม่ฝันว่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้
เลยไม่ได้จำป้ายทะเบียนไว้ เห็นรถ ตจว. เยอะ ก็คิดว่าคนบ้านเรากลับมาบ้านช่วงสงกรานกัน
  หลังจากนี้คงต้องหากล้องติดรถหน้า-หลังไว้ด้วยละครับ เสียเงินซื้อกล้องแพงแค่ไหนก็คุ้มกว่าเสียให้พวกมิจฉาชีพ
  เพราะความใจร้อน + ป้าอยากกลับบ้านไม่อยากให้มีเรื่องราวไรมาก เลยยอมจ่ายไป
ต่อนี้ไปคงต้องเรียกตำรวจมาช่วยเครีย ดีที่สุดละครับ จะได้มีพยานรู้เห็นไรบ้าง
  หากท่านไหนพบเจอเหตุการณ์คล้ายกับผม ถ่ายรูปไว้ก่อนเลยแล้วค่อยแจ้งตำรวจครับ
* สงกรานนี้ ขับขี่ปลอดภัย ระมัดระวังให้มากกว่าเดิมละกันนะครับ ทุกท่าน
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2015, 22:34:23 »

น่าจะโดนแล้วครับเมื่อก่อนน้องที่ทำงานจะขับรถไปเที่ยวแม่สายโดนลักษณะนี้เลยครับ

แต่น้องเค้ากลัวและไม่แจ้งตำรวจเลยต่อลงเลยเสียเงินไป 4000 ของแบบนี้

ยังไงแจ้งความไว้ก่อนครับอย่าเสียรู้พวกนี้ เค้ามากันเป็นทีมต้องระวังสุดๆๆ
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 18:25:24 »

https://www.youtube.com/watch?v=bDBBt5dDK30

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
อ้ายหน้อยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2015, 08:14:19 »

เป๋นอุทาหรณ์ครับ ชัวร์แล้วแบบนี้ บอกต่อกั๋นเลยครับ ถ้าไผ๋เจอเหตุการอย่างอี้
1.ใจ้มือถือหื้อเป๋นประโยชน์ครับ ถ่ายรูปไว้ บ่าต้องเป๋นคลิบก่อได้
2.คนในรถจ่วยกั๋นสังเกตุเหตุการ ถ้าไปคนเดว หื้อบอกว่าญาติมีอู่อยู่แถวนี้ เดวหื้อมาจ่วยดู ทำข้อ 4
3.ถ้าเลี่ยงบ่าป้นจนนิดหน่อย ก่อยจุ๊อู้มันดีๆ จุ๊มันว่าตวยไปจะไปกดตังหื้อ แล้วหาอู่หรือเข้าหาตำหนวดก่อได้ หมู่นี้มันจะบ่กล้าไปเคลียตี่อื่น ทำตามข้อ 4 รีบติดต่อกู้ภัย
4.จากข้อ 3 คนอยู่ในรถบ่าต้องลงมา หื้อถ่ายฮูปไว้นักๆ ติดต่อเบอร์กู้ภัย หรือตำรวจหื้อเร็วที่สุด
5.ตี่สำคัญต้องมีสติ อย่าตกใจ หมู่นี้มันกั๋วคนเอาแต้ครับ
**สังเกตุง่ายถ้าเปนการจนกันแต้ๆ คู่กรณีเขาก่อกัวเสียเปรียบเหมือนกั๋น สามารถเคลียได้ แต่ถ้าเขาต้องการเคลียหื้อจบตอนนั้ แน่นอนครับโดนแล้ว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 เมษายน 2015, 08:33:27 โดย อ้ายหน้อยครับ » IP : บันทึกการเข้า

กรรม  ย่อมมีเหตุแห่งกรรม
chartee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2015, 09:10:09 »

มารสังคม ขับชนแม่งให้กระเด็นทั้งสามคันเลย ไอ้เหี้ย... เบียดกูที่มืดๆเจอลูกทองแดงหัวระเบิดสักสองสามแม็กแน่มึง ไอ้เลว ชั่ว พ่อแม่ไม่อบรมสั่งสอน หรือแม่งเหี้ยทั้งตระกูลว่ะ  (ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับที่หยาบคาบ แต่เหลืออดเหลือทนจริงๆกับไอ้มารสังคมพวกนี้)
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2015, 21:19:08 »

มารสังคม ขับชนแม่งให้กระเด็นทั้งสามคันเลย ไอ้เหี้ย... เบียดกูที่มืดๆเจอลูกทองแดงหัวระเบิดสักสองสามแม็กแน่มึง ไอ้เลว ชั่ว พ่อแม่ไม่อบรมสั่งสอน หรือแม่งเหี้ยทั้งตระกูลว่ะ  (ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับที่หยาบคาบ แต่เหลืออดเหลือทนจริงๆกับไอ้มารสังคมพวกนี้)

จัดไปครับ มันต้องเจอแบบนี้มันถึงจะเลิกครับ
korn_02
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 10:03:09 »

ได้ใจไปเต็มๆเลยครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 11:29:50 »

ดีแล้วครับที่แจ้งเตือน ช่วยกันดันกระทู้อย่าหื้อตก
วสันต์ กอนสุวรรณ์
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ติดต่อด่วน 0639983676 เลยครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 22:15:52 »

ดันเลยครับ มันหายไปจากแม่สรวยซักพักละ จะกลับมาป้วนเปี้ยนแถวๆนี้อีก

ติดต่อแบบรวดเร็วโทร 063-998-3676 / 0800098384 วสันต์ครับ
korn_02
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2015, 17:26:03 »

ดันเลยครับ มันหายไปจากแม่สรวยซักพักละ จะกลับมาป้วนเปี้ยนแถวๆนี้อีก
ใช่ครับ ช่วยดันบ้าง ขอมันให้กลับมาหากินแถวเชียงรายอีกที
ตอนนี้ผมก็บอกเพื่อน คนที่รู้จักกัน สอดส่องตลอดครับ อยากเจอตัวอีกทีแน่นอน
sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2015, 08:34:44 »

น่ากลัวครับ....
ไม่เคยเห็นจับได้สักที เหตุการณ์ มันน่าจะเหมือนอุบัติเหตุมาก เลยไม่กล้าแจ้งความ
เพราะถ้าอุบัติเหตุแจ้งความโดนข้อหาขับประมาทอีก...
เอาไงดี    พยายามอย่าแซงดีกว่ามั้ง....
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2015, 23:11:28 »

เขาทำเป็นกระบวนการ ที่จังหวัดนึงทางภาคอิสาน ทำเกือบทั้งหมู่บ้าน เรียกให้เข้าใจง่ายๆภาษาชาวบ้านคือ แก๊งชิงทรัพย์คนขับรถตามทาง โดยแกล้งทำเป็นเกิดอุบัติเหตุ
Ava
ไม่รักไม่ว่า.....แต่อย่าขัดขืน^^
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 14:28:37 »

เชียงรายอยู่ยากขึ้นทุกวัน น่ากลัว

นะครัช......แหม่
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2015, 11:33:27 »

เส้นทางกลับบ้านผมเลย  ต้องระวังบ้างล่ะ  ขอบคุณครับ

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
หน้า: [1] 2 พิมพ์