เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:26:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เงินรางวัล 2,000 บาท สำหรับผู้เก็บโทรศัพท์ ลาวา AIS ผมไป
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เงินรางวัล 2,000 บาท สำหรับผู้เก็บโทรศัพท์ ลาวา AIS ผมไป  (อ่าน 1999 ครั้ง)
totoonline
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 11:58:43 »

เมื่อวันที่ 16 มี.ค ช่วงเย็น ผมไปเติมน้ำมันที่สถานีบริการ Shell ที่บ้านสันตาลเหลือง-ขั่วแคร่ และได้ลืมวางโทรศัพท์มือถือ  ยี่ห้อ ลาวา ของ AIS ไว้บนกระโปรงหน้ารถ เมื่อเติมน้ำมันจ่ายเงินก็ขับออกมา โดยลืมมือถือไว้ ไม่ได้เก็บ  

พอจะมาทำธุระที่ธนาคาร ต้องใช้โทรศัพท์ จึงทำให้รู้ว่าไม่ได้เก็บโทรศัพท์ที่วางไว้บนกระโปรงหน้ารถ มาด้วย ผมจึงรีบขับรถกลับไปที่สถานีบริการน้ำมัน ไปสอบถามพนักงาน ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเก็บได้หรือเก็บไว้  

จึงขอทางสถานีน้ำมัน ย้อนดูกล้องวงจรปิด ก็เห็นว่าเมื่อผมเติมน้ำมันเสร็จ จ่ายเงินแล้ว จึงขับรถออกไปโดยที่ มือถือก็ยังอยู่บนกระโปรงรถ ไม่ได้หล่นในบริเวณปั๊ม คงจะไปหล่นข้างนอกบนถนน โดยที่ผมขับรถไป ยูเทิรน์ ตรงบริเวณ จุดกลับรถตรงปากทางเข้า วัดพระธาตุจอมสัก

มือถือรุ่นนี้ ราคาไม่แพงมากประมาณ 2,000 กว่าบาท ก็ทำใจแล้วครับ ซิมก็ระงับแล้วออกซิมใหม่แล้ว  แต่สิ่งที่ต้องการ คือ sd card ในเครื่องครับ  เพราะผมเพิ่งกลับจากการไปส่งลูกสาวเรียนหนังสือที่ต่างประเทศ เป็นปีแรก ผมถ่ายรูปไว้ก็เยอะอยู่  อีกทั้งมีรูปงานที่ใช้ประกอบธุรกิจ ในการนำเสนอลูกค้าอยู่อีกมากมาย

จึงอยากจะขอแจ้งให้ผู้ที่ทำการเก็บได้หรือท่านที่รู้ว่าผู้ใดเก็บได้  ทราบว่า ผมมีเงินรางวัลให้ท่าน 2,000 บาท สำหรับ SD card อย่างเดียว เครื่องโทรศัพท์ผมก็มอบให้ท่านไป ท่านสามารถมารับสายชาร์ตได้ด้วย

ท่านสามารถติดต่อ ผมได้ ที่ หมายเลข  085-669 7757 ครับ  ผมซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่แล้ว เครื่องเก่าท่านก็เก็บไว้ แต่ขอSD card ครับ ในราคา 2,000 บาท ผมต้องการไฟล์รูปลูกสาวผมแค่นั้นเอง

ผมเชื่อว่าผู้คนในสังคมบ้านเรายังมีคนที่จิตใจดีน้ำใจงาม อยู่อีกมากมายครับ

ผมขอเข้ามาขอความช่วยเหลือจากท่านครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเพิ่มเติม : ฝากที่อยู่ไว้ครับ  415 ม.5 ถ.พหลโยธิน ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 15:47:36 โดย totoonline » IP : บันทึกการเข้า
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 12:46:58 »

ท่านใช้ one drive มั้ยคับ ถ้าใช้หลังถ่ายรูป ต่อเน็ตมันจะเซฟเก็บไว้ /เข้าใจถึงความรู้สึกท่านคับ

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
totoonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 13:08:27 »

ไม่ได้ใช้เลยครับ ถ่ายอย่างเดียว มีเน็ตอย่างเดียว แต่ไม่ได้เชื่อม apps อะไรเลยครับ
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 13:12:02 »

ไม่ได้ใช้เลยครับ ถ่ายอย่างเดียว มีเน็ตอย่างเดียว แต่ไม่ได้เชื่อม apps อะไรเลยครับ
เป็นกำลังใจครับ ขอให้เจอเครื่องไวๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
totoonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 13:17:29 »

เป็นกำลังใจครับ ขอให้เจอเครื่องไวๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

ขอบคุณมากครับ  ตัวเครื่องทำใจแล้วครับ ต้องการแค่รูปภาพและข้อมูลบน SD card อย่างเดียวครับ  เอามาแลกเงินรางวัลได้ครับ  พร้อมมอบสายชาร์ตไว้ให้ด้วย

hutsu
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 13:35:51 »

ขอให้ได้คืนไวไวครับ
น้องเฟริส์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 17:08:24 »

ขอให้ได้คืนไว้ไครับ

บริการนำเที่ยว ทุกระดับประทับใจ...
kmkt20
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 17:14:09 »

ขอให้ได้คืนไวๆ ครับ เดี๋ยวช่วยแชร์

รับซ่อมตู้เย็นตู้แช่ เครื่องซักผ้า ทีวีและเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
08-7548-9972 ID.Line kmkt2820 ช่างกมล
jesa
magdafVE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 20:50:08 »

ผมก็เคยหาย...แบบนี้ในศูนย์ซ่อมเครื่องแท้ๆ  Micro card หาย มีรูปสำคัญในคดีเยอะ แต่สุดท้ายจบได้แค่ card ทดแทน

..  เปอร์เซ็นต์ได้คืนริบหรี่มากครับ  คาดว่าอาจไม่มีใครติดต่อเข้ามือถืออยู่แล้ว มันคงเหมือนการมอบตัวดีดีนี่เอง...    ภาวนาเอาใจช่วยให้ถูกส่งทาง จม.ถึงบ้าน ถ้าผู้เก็บได้ได้อ่านกระทู้คุณนะครับ

หัวอกเดียวกัน ...ตอนกระเป๋าเงินหายผมก็เฝ้ารอเอกสารว่าคงถูกส่งกลับ  แต่นี่ก็ย่างเข้าปีที่ห้าแล้ว  มันยังไม่มาเลย ร้องไห้

totoonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2015, 11:30:06 »

ผมก็เคยหาย...แบบนี้ในศูนย์ซ่อมเครื่องแท้ๆ  Micro card หาย มีรูปสำคัญในคดีเยอะ แต่สุดท้ายจบได้แค่ card ทดแทน

..  เปอร์เซ็นต์ได้คืนริบหรี่มากครับ  คาดว่าอาจไม่มีใครติดต่อเข้ามือถืออยู่แล้ว มันคงเหมือนการมอบตัวดีดีนี่เอง...    ภาวนาเอาใจช่วยให้ถูกส่งทาง จม.ถึงบ้าน ถ้าผู้เก็บได้ได้อ่านกระทู้คุณนะครับ

หัวอกเดียวกัน ...ตอนกระเป๋าเงินหายผมก็เฝ้ารอเอกสารว่าคงถูกส่งกลับ  แต่นี่ก็ย่างเข้าปีที่ห้าแล้ว  มันยังไม่มาเลย ร้องไห้

ขอบพระคุณมากครับ  ที่เอาใจช่วย  ผมทำใจไว้พอสมควรแล้วครับ แสดงเจตนาแล้วว่า ต้องการแค่ sd card แค่นั้น ตัวเครื่องก็จะมอบให้กับผู้ที่เก็บได้ไป   มันก็ดูเหมือนจะเป็นการมอบตัวอย่างที่ว่า แต่ผมมองผมสะเพร่าเอง แล้วเขาเก็บได้ เขาไม่ได้มาขโมย เพราะฉนั้นมันก็ยังไม่อาจจะมองว่าเป็นการมอบตัว อะไรประมาณนั้น

แต่เพื่อความสะดวกสำหรับผู้ที่เก็บได้หรือท่านใดรู้จักหรือเห็นผู้ที่เก็บได้  ผมว่าที่อยู่ผมไว้ด้วย ท่านสามารถส่งเฉพาะตัว SD Card มาอย่างเดียวครับ  ตัวเครื่องท่านเก็บไว้ครับ  และท่านสามารถฝากเบอร์บัญญชีมาด้วย หากเป็น SD Card ของผมจริง ผมก็จะรีบโอนเงินให้ท่าน 2,000 บาท ทันที
ท่านสามารถส่งมาได้ที่  415 ม.5 ถ.พหลโยธิน ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 ครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า และขอขอบพระคุณสำหรับท่านที่เอาใจช่วย ครับ 
M y L O V E . . . a
สู้...ให้ถึงที่สุดก่อน ค่อยยอมแพ้...
ชั้นประถม
*

ขออภัยในบางลีลา...

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2015, 07:41:03 »

เห็นใจครับ

ขอให้ได้คืนด้วยเถอะ...สาธุ

แด่....ความเวิ้งว้าง....อันไกลโพ้น......
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2015, 17:33:07 »

ขอบพระคุณมากครับ  ที่เอาใจช่วย  ผมทำใจไว้พอสมควรแล้วครับ แสดงเจตนาแล้วว่า ต้องการแค่ sd card แค่นั้น ตัวเครื่องก็จะมอบให้กับผู้ที่เก็บได้ไป   มันก็ดูเหมือนจะเป็นการมอบตัวอย่างที่ว่า แต่ผมมองผมสะเพร่าเอง แล้วเขาเก็บได้ เขาไม่ได้มาขโมย เพราะฉนั้นมันก็ยังไม่อาจจะมองว่าเป็นการมอบตัว อะไรประมาณนั้น

แต่เพื่อความสะดวกสำหรับผู้ที่เก็บได้หรือท่านใดรู้จักหรือเห็นผู้ที่เก็บได้  ผมว่าที่อยู่ผมไว้ด้วย ท่านสามารถส่งเฉพาะตัว SD Card มาอย่างเดียวครับ  ตัวเครื่องท่านเก็บไว้ครับ  และท่านสามารถฝากเบอร์บัญญชีมาด้วย หากเป็น SD Card ของผมจริง ผมก็จะรีบโอนเงินให้ท่าน 2,000 บาท ทันที
ท่านสามารถส่งมาได้ที่  415 ม.5 ถ.พหลโยธิน ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 ครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า และขอขอบพระคุณสำหรับท่านที่เอาใจช่วย ครับ 
ผมนี่เชื่อเลย เพิ่งเคยอ่านเจอแบบนี้
ตัวท่านเจ้าของกระทู้ไม่เอ่ยโทษใคร โทษความสะเพร่าของตัวเอง ไม่พอยังจะโอนเงินให้อีก
ผมเชื่อว่าSD Cardคงจะสำคัญต่อจิตใจท่านเป็นอย่างมาก(รูปที่อยู่ข้างใน) ขอให้ท่านได้คืนครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
totoonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2015, 12:33:09 »

ผมนี่เชื่อเลย เพิ่งเคยอ่านเจอแบบนี้
ตัวท่านเจ้าของกระทู้ไม่เอ่ยโทษใคร โทษความสะเพร่าของตัวเอง ไม่พอยังจะโอนเงินให้อีก
ผมเชื่อว่าSD Cardคงจะสำคัญต่อจิตใจท่านเป็นอย่างมาก(รูปที่อยู่ข้างใน) ขอให้ท่านได้คืนครับ
ครับ ที่ต้องการ SD card ก็เพราะว่ามีรูปภาพที่ผมไปส่งลูกสาวเรียนต่างประเทศ เป็นปีแรก ครั้งแรกครับ ลูกสาวเพิ่งจะเก้าขวบครับ อยากจะเก็บรูปไว้ให้เขาดูตอนโต  เพิ่งไปส่งแล้วผมกลับมาได้ 2 วันเอง ยังไม่ทันได้เซฟรูปลงคอมเลยครับ

มือถือของผมราคาไม่แพงครับ  สองพันกว่าบาทเองครับ  รูปถ่ายลูกสาวมีค่ามากกว่า  ผมยอมจ่ายอีก สองพันครับ

ส่วนรูปอื่นที่มีก็จะเป็นรูปงานสินค้าของผมที่จะเอาไว้ให้ลูกค้าดู  มันก็มีความจำเป็นอยู่ครับ แต่ใจอยากได้รูปลูกสาวกลับคืนมามากกว่า

เพิ่งอ่านกระทู้ใกล้ๆกัน มีคนทำมือถือหายแล้วมีคนเก็บได้แล้วยังนำกลับคืนให้เจ้าของด้วยตัวเอง ดีใจด้วยครับ แล้วมองย้อนดูตัวเอง เศร้าใจจัง
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจครับ  ความหวังยังพอมีครับ แม้จะเลือนราง ^_^
Amfield
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2015, 13:10:21 »

ช่วยดันครับ เผื่อมีคนเข้ามาอ่านเจอหรือรู้จักคนที่เก็บได้ ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ

คุณจะไม่มีวันเดินอย่างเดียวดาย
kawpang
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 13:21:44 »

ขอให้ได้คืนนะคะ แจ้งที่อยู่ไว้ข้างบนเลยน่าจะดีค่ะ เม้นแรกจะได้เห็นชัดเจนค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 16:34:46 »

เราสามารถรู้ได้ว่าอุปกรณ์ android ของเราตอนนี้ใช้ sim ค่ายไหนอยู่ ถ้าเปิด GPS ไว้ และเชื่อต่อ internet โดยที่คนเอาไปยังไม่ได้ล้างเครื่องนั้น จะมีหวังได้คืน 70-80% ครับ

ลองทำตามนี้นะครับ
1. เปิดเข้าเว็บนี้ครับ https://www.google.com/settings/dashboard เข้าแล้วทำการลงชื่อ account gmail ที่เราใช้บนมือถือเครื่องที่หายไป
2. เมื่อเข้ามาแล้วจะมีข้อมูลต่างๆ สังเกตุดู icon รูปหุ่น android สีเขียว กดเข้าไปจะมีข้อมูลต่างๆ ของมือถือเรา
 ยกตัวอย่าง มือถือผมที่หายไป เป็น samsung galaxy mini ผมไม่ได้ตามหามันเพราะแฟนบอกมันเสียเวลา และเครื่องไม่ได้เปิด GPS ไว้ ตอนนี้เครื่องโดนเปลี่ยน Google account ไปแล้ว แต่ imei มันลบไม่ได้ จึงรู้ข้อมูลอยู่ว่าตอนนี้ใช้ sim อะไร มันเสียที่ไม่ระบุเบอร์ด้วยจะได้ขอคืนง่าย 5555

IMEI: 358056040315202
ชื่อรุ่น: GT-S5570B
ผู้ผลิต: samsung
ผู้ให้บริการ: dtac
กิจกรรมล่าสุดที่เห็นบน: 9 ก.พ. 2015
วันที่ลงทะเบียน: 5 ส.ค. 2011
นี่คือข้อมูลเครื่องที่หายไปของผม

ในหัวข้อนี้จะมี จัดการอุปกรณ์ที่ใช้งานอยู่ ส่วนนี้จะทำให้เราเห็นอุปกรณ์ของเราบนบแผนที่ แต่ถ้าไม่ขึ้นชื่อเลยหมายความว่าเครื่องโดนล้างข้อมูลไปแล้วครับ หรือถ้าเคยเปิดใช้ google+ อาจโชคดีเพราะ App นี้จะแอบอัพรูปของเราไว้ในระะบบเพื่อรอเรากดโพส ผมคงช่วยได้ประมาณนี้ครับ ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ
jennemo
มัธยม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 16:47:55 »

เจอไวๆเน้อ

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
hamtaro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 19:01:44 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะค่ะ

อยากจะแนะนำ วิธีที่ ทำเกี่ยวการเก็บรูปค่ะ คือ หลายคนคงจะเล่นfacebook อยู่แล้วใช่มั๊ยค่ะ นี่จาใช้วิธีการตั้งค่าเฟสบุ๊ค ในโทรศัพท์ ให้ซิ้งรูปภาพทั้งหมดในเกลอรี่ ค่ะ เมื่อเวลาเราถ่ายรูปใหม่หรือมีการจัดเก็บรูปในแกลอรี่ มันจะไปขึ้นโชว์ ในเฟส เมื่อเรา เปิดใน pc ค่ะ หรือสามารถ ดูจากเฟส (รูปภาพที่ซิ้ง)ค่ะ ซึ่งจะเป็นข้อมูลที่เป็นส่วนตัวค่ะ
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 06:41:52 »

แต่รูปที่อัพขึ้น facebook จะกลายเป็นภาพที่มีคุณภาพต่ำลงนะครับ
totoonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 12:04:57 »

เราสามารถรู้ได้ว่าอุปกรณ์ android ของเราตอนนี้ใช้ sim ค่ายไหนอยู่ ถ้าเปิด GPS ไว้ และเชื่อต่อ internet โดยที่คนเอาไปยังไม่ได้ล้างเครื่องนั้น จะมีหวังได้คืน 70-80% ครับ

ลองทำตามนี้นะครับ
1. เปิดเข้าเว็บนี้ครับ https://www.google.com/settings/dashboard เข้าแล้วทำการลงชื่อ account gmail ที่เราใช้บนมือถือเครื่องที่หายไป
2. เมื่อเข้ามาแล้วจะมีข้อมูลต่างๆ สังเกตุดู icon รูปหุ่น android สีเขียว กดเข้าไปจะมีข้อมูลต่างๆ ของมือถือเรา
 ยกตัวอย่าง มือถือผมที่หายไป เป็น samsung galaxy mini ผมไม่ได้ตามหามันเพราะแฟนบอกมันเสียเวลา และเครื่องไม่ได้เปิด GPS ไว้ ตอนนี้เครื่องโดนเปลี่ยน Google account ไปแล้ว แต่ imei มันลบไม่ได้ จึงรู้ข้อมูลอยู่ว่าตอนนี้ใช้ sim อะไร มันเสียที่ไม่ระบุเบอร์ด้วยจะได้ขอคืนง่าย 5555

IMEI: 358056040315202
ชื่อรุ่น: GT-S5570B
ผู้ผลิต: samsung
ผู้ให้บริการ: dtac
กิจกรรมล่าสุดที่เห็นบน: 9 ก.พ. 2015
วันที่ลงทะเบียน: 5 ส.ค. 2011
นี่คือข้อมูลเครื่องที่หายไปของผม

ในหัวข้อนี้จะมี จัดการอุปกรณ์ที่ใช้งานอยู่ ส่วนนี้จะทำให้เราเห็นอุปกรณ์ของเราบนบแผนที่ แต่ถ้าไม่ขึ้นชื่อเลยหมายความว่าเครื่องโดนล้างข้อมูลไปแล้วครับ หรือถ้าเคยเปิดใช้ google+ อาจโชคดีเพราะ App นี้จะแอบอัพรูปของเราไว้ในระะบบเพื่อรอเรากดโพส ผมคงช่วยได้ประมาณนี้ครับ ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ

ขอบพระคุณท่านมากครับ  ผมทำตามที่แนะนำแล้วครับ ปรากฏว่าข้อมูลครั้งล่าสุดที่แสดงขึ้นมาเป็นข้อมูล หลังจากวันที่เครื่องหายไปหนึ่งวันครับ ก็น่าจะเป็นอย่างที่ท่านกล่าวไว้ คงจะเป็นการล้างข้อมูลเครื่องไปแล้ว  เพราะเครื่องผมเข้ารหัสการใช้งานทั้งหน้าจอและซิมครับ คนที่เก็บไปทำอะไรไม่ได้จึงน่าจะเอาไปล้างข้อมูลหมดแล้ว .....แต่ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะเจตนาของผมก็ยังแค่ต้องการตัว Sd Card เท่านั้น ตัวเครื่องก็ยังเต็มใจยกให้กับผู้ที่เก้บได้เหมือนเดิม

แต่ขอขอบพระคุณกับข้อแนะนำของท่านมากๆ เป็นวิธีการที่สามารถใช้งานได้จริงและดีด้วย ถ้าหากเรารีบเข้ามาติดตามดูข้อมุลการใช้งานเครื่องของเรา ทันทีที่เครื่องเราหาย อย่างน้อยๆก็จะจำกัดพื้นที่ที่เราจะต้องไปหาได้แคบลง  ยอมรับว่าข้อมูลดีจริงๆครับ

สำหรับความห่วงใยและการเอาใจช่วย ของสมาชิกท่านอื่นๆ ผมก็ยังขอขอบพระคุณทุกท่านเหมือนเดิมครับ ....^_^  แต่ก็เริ่มทำใจและเริ่มหมดกำลังใจไปตามวันเวลาที่เนิ่นนานไปครับ  ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์