เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:56:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากเปิดร้านเกมส์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากเปิดร้านเกมส์  (อ่าน 659 ครั้ง)
tuanchai
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 15:29:37 »

อยากเปิดร้านเกมส์ ใครมีประสบการณืบ้างครับ เป็นยังไงบ้าง อยากเปิดสัก 10 เครื่อง

ติดต่อสอบถามเพจ เทรนเนอร์ เชียงราย บ้านดู่
รับสอนออกกำลังกาย ลดน้ำหนักกระชับสัดส่วน เพิ่มกล้ามเนื้อ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 16:22:54 »

10 เครื่อง อย่าคิดเปิดเลยครับ

สมัยนี้คนไม่ได้เล่นมากขนาดนั้น

สมมุติ สิบเครื่อง ให้เต็มร้านเลย เต็มที่ 6 ชั่วโมง *10 = 600

นั่งวันค่ำ ได้เงิน 600 หักค่าไฟ ค่าแอร์ ค่าน้ำ ค่าเสื่อม จิปาถะ ไม่เหลืออะไรสักอย่างครับ

ส่วนมากจะเห็นได้วันละ 3-4 ร้อยด้วยซ้ำครับ

ด้วยความที่เป็นธุรกิจที่คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าน่ะครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
tuanchai
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 16:46:40 »

ขอบคุณจ๊าดนัก พอจะมีท่านอื่นอีกไหมครับ

ติดต่อสอบถามเพจ เทรนเนอร์ เชียงราย บ้านดู่
รับสอนออกกำลังกาย ลดน้ำหนักกระชับสัดส่วน เพิ่มกล้ามเนื้อ
{Cyberman}
To Be Developer
มัธยม
**

โปรแกรมเมอร์เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 21:42:52 »

ผมไม่มีประสบการณ์แต่มีความคิดเห็น

เปิดร้านคอมต้องระวังเรื่องลิขสิทธิ์
1) วินโดวส์ ส่วนนี้ซื้อคอมที่มาพร้อมวินโดว์ น่าจะช่วยได้
2) โปรแกรมออฟฟิศ ราคาพอๆกับวินโดวส์ถ้าจะเล่นเกมส์อย่างเดียวก็ไม่ติดตั้ง
3) เกมส์ ควรจะเป็นเกมส์ออนไลน์ที่ไม่มีลิขสิทธิ์ เพราะถ้าเป็นเกมส์ลิขสิทธิ์ต้องเตรียมตังค์ไว้อีก

ส่วนเรื่องรายรับกับรายจ่าย อาจจะต้องมีการหารายได้ส่วนอื่นเพิ่ม
เช่น พิมพ์งาน ถ่ายเอกสาร ปริ้นเอกสาร หรือขายไอเทม ไอดีของเกมส์
ซึ่งทั้งหมดทั้งมวลผมไม่เคยทำเลยสักอย่าง เป็นแต่เพียงความคิดเห็นครับ

เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 21:51:49 »

ต้องดูทำเล สถานที่เปิดร้านเกมส์ครับ  คำนวณดูว่าจะมีลูกค้าเข้ามาใช้บริการมากน้อยเพียงใด  ถ้าไม่ซีเรียดเรื่องรายได้เข้าร้าน ก็เปิดได้ครับ 10 เครื่อง แสนกว่า ใหม่หมดทั้งร้าน (การลงทุนมีความเสี่ยง  ทุกอยางครับ)ขายหมูปิ้งยังเสี่ยงเลย ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2015, 10:52:26 »

เปิดให้ไม่เจ็บตัวมาก จัดสเป็คที่ไม่ใช่มือหนึ่งดีกว่าครับ เอาที่ร้านเกมเจ๊งเค้าเซ๊งมาจะลดต้นทุนได้มากเกือบๆ 50%

มีร้านเกมปิดกิจการทุกวัน หาไม่ยากครับ ถ้าลงทุนมือหนึ่งทั้งหมด ยังไงก็ไม่เห็นด้วยครับ

ส่วนเรื่องรายได้เสริม ถ้าเป็นร้านเล็กขนาดสิบเครื่อง ยังไงก็ต้องมีครับ เผลอๆอาจต้องขายยันอาหารตามสั่งเลย ไม่งั้นอยู่ยาก

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2015, 11:05:52 »

มีความรู้คอมพิวเตอร์บ้างไหม..ซ่อม-แก้ไขปัญหาเองเป็นไหม..(บางคนอาจจะแย้งว่าจะไปยากอะไร..จ้างช่างสิ)..มีปัญหาเรียกช่างทุกครั้ง..ทุนหาย..กำไรหด..หมดแน่นอนครับ..
มีทางเลือกอื่นแนะนำอย่าทำเลยครับ...หากอยากลองจริงๆ ก็ตามที่ท่าน ปวดตับ ว่าลองเปิดซัก 4-5 เครื่องพอ...
แต่ว่าก่อนเปิดท่านต้องไปติดต่อ...ขอใบอนุญาต กับ สำนักงานวัฒนธรรม จังหวัดก่อนนะครับ..
จากนั้น วัฒนธรรมก็จะมาสำรวจ สถานที่..วัฒนธรรม ตรวจผ่านแล้ว..ทาง สนง.ตำรวจ เขตพื้นที่รับผิดชอบ ต้องตรวจสอบประวัติ เจ้าของผู้ขอยื่นเปิดกิจการร้านวีดีทัศน์ ด้วยนะครับ...(หากผ่านทุกขั้นถึงจะได้ ใบอนุญาตถูกต้องตามกฏหมาย)
หรือ หากคิดว่า ลองเปิดดูเล่นลองดูก่อน ยังไม่ขออนุญาต (ได้ครับ..แต่ระวังหน่อยอาจเจอแจ็คพ็อตโดยไม่รู้ตัว)
***มีทางเลือกอื่น..ทำอย่างอื่นเต๊อะ... ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
tuanchai
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 13:34:08 »

ทุกความเห็น ขอบคุณมากๆครับ

nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2015, 08:40:45 »

ผมว่าลองทำแผนธุรกิจให้ดีๆก่อนครับ
ทำอะไร ทำที่ไหน ทำเมื่อไร ทำอย่างไร
กลุ่มเป้าหมาย อะไรที่ทำให้คนเข้ามาที่ร้านคุณ จะทำยังไงให้ร้านเป็นที่รู้จัก เพราะอะไรทำให้ลูกค้ามาใช้บริการร้านคุณพี่
หาจุดด้อย แข็ง โอกาส และจุดด้อยให้เจอ
เทียบกับคู่แข่ง
ลองคำนวนการเงิน ในระยะ 1-3ปี

....สู้ๆนะครับ

งง จุง เบย
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2015, 09:48:12 »

หาลู่ทางอื่นเหอะครับผมแนะนำ  ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
tuanchai
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2015, 21:42:30 »

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำชี้เเนะ

หจก.ไพโรจน์ ไอที ซัพพอร์ต
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2015, 10:47:38 »

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแผนธุรกิจ แต่ช่วยได้เรื่องออกแบบระบบคอม และ เน็ตเวิร์ค ไฟล์วอ แยกเน็ตแยกเกมส์ อะไรพวกนี้ 0863186773

หจก.ไพโรจน์ ไอที ซัพพอร์ต
www.pit.in.th  โทร/line 0863186773
office 052-020106  Email : pit@pit.in.th
https://www.facebook.com/pit.in.th
รับงาน Computer ไอที สำนักงาน / CCTV / Network wifi
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2015, 18:44:44 »

เชื่อ นายปวดตัวเถอะครับ เขาเคยมาแล้ว 555+ หลังๆไม่ว่าจะทำอะไรก็ฝืดหมดนะ ระวังด้วย
ถ้าคุณจะเป็นร้านเกม มันต้องมีอะไรพิเศษ และใหม่ ได้ใจวัยรุ่น ก็จะได้คืนไว หรือแยะ เพราะถ้า ชม. 10 บาท มันไม่ใช่ละ ยิงฟันยิ้ม

เช่น จัด party com หรือ เป็น bar เน็ต ไม่ก็ฟิตเนตผสมร้านเน็ต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มีนาคม 2015, 18:51:44 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์