เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 03:45:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะส่งน้องหมา 2 ตัวไปลงดอนเมือง ต้องทำไงบ้างค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะส่งน้องหมา 2 ตัวไปลงดอนเมือง ต้องทำไงบ้างค่ะ  (อ่าน 1160 ครั้ง)
E-DEN
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2015, 23:15:58 »

จะส่งน้องหมา 2 ตัวไปลงดอนเมือง ต้องทำไงบ้างค่ะ
ต้องไปส่งตอนกี่โมง และค่าส่งเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 09:09:48 »

นกแอร์ สายการบินเดียว
เงื่อนไข มี 2 แบบครับ
1. คนบินด้วย+หมา
2.หมาอย่างเดียว (ถ้าจำไม่ผิด 2000 บาท)
ทั้งนี้ทั้งนั้นกรงที่ใส่ต้องเป็นแบบคงทนแข็งแรง ที่เหลือติดต่อที่สายการบินครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 10:38:08 »

ผมใช้บริการ เชียงราย แอร์คาร์โก ตลอดเลยคับ ส่งทางเครื่องการบินไทย

ไปอาคารข้างๆ สนามบินได้เลยคับ มีบริการอยู่

ทั้งนี้ทั้งนั้น กรงต้องแข็งแรง ส่วนอาหาร น้ำ สามารถใส่ได้ แล้วแต่เราคับ

แนะนำ ไปเช้าๆ หน่อยก็ดี เที่ยงแรก การบินไทย ไฟลท์ เช้า ออกจากเชียงราย ก็ 10 โมง

ไปตั้งแต่ แปดโมงเลยก็ดีคับ

ส่วนตอนไปรับ ก็ ไปรับที่คาร์โกสุวรรณภูมิได้เลย 

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
E-DEN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 15:41:13 »

เคยส่งของการบินไทยแล้วค่ะ
แต่ว่าอยากให้น้องหมาลงเครื่องที่ดอนเมือง
เลยต้องเลือกส่งนกแอร์ อยากรู้ว่าค่าส่งจริงๆแล้วเท่าไร
ที่ว่า2000ไม่น่าจะถึงนะค่ะ
naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 17:34:27 »

ส่งนกแอร์ได้คะ ไม่เกิน 15 กิโล 200 บาทคะ กรงแบบแข็งแรงนะคะ  แนะนำว่าส่งก่อนเครื่องออกแต่ละไฟท์สักสองชั่วโมง  จะได้รับน้องหมาตามไฟท์นั้นๆ  ถ้าส่งหลัง 30 นาทีก่อนเครื่องออก จะได้รับไฟล์ถัดไปคะ เพราะน้องหมาจะไปกับอีกไฟล์หนึ่งนะคะ
ยังไงสอบถามเจ้าหน้าที่ที่เค้าเค้าเตอร์อีกทีนะคะ เผื่อกฎมีการเปลี่ยนแปลง
Mud-C
Mud-C ^^\m/
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

มอร์แกน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 00:36:50 »

คาร์โก้นกแอร์นะคะ 0877271246
ของนกแอร์จะลงดอนเมือง ของคาร์โก้ด้านนอกสนามบินจะลงสุวรณภูมิคะ

ค่าส่งดูน้ำหนักหมาด้วยคะ  ปกติส่งปักกิ่งตัวเล็ก ค่าส่งไม่ถึงหกร้อยบาทคะ
ราคาก็ไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่หรอกคะ 

แต่กรงใส่ต้องมีขนาดที่เหมาะสำหรับหมา ไม่แคบเกินไป
ไม่แน่ใจว่า ถ้าใส่กรงเดียวกันต้องพันธุ์เดียวกันหรือป่าวนะคะ  เคยส่งแค่ปักกิ่งอย่างเดียว
Mickky (รักในหลวง)
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 10:39:07 »

เคยเอาน้องหมามาด้วย ทางสายการบินให้ใช้กรงไฟเบอร์ค่ะ ก็เลยต้องซื้อกรงใหม่ของทางสนามบิน
OMG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2015, 18:43:31 »

นกแอร์   400  บาท   ไปเช้าหน่อยก็ดีคะ     น้องหมาจะได้ถึงไวๆ
หน้า: [1] พิมพ์