เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:40:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  ร้านไหนรับซ่อมลำโพงบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหนรับซ่อมลำโพงบ้างครับ  (อ่าน 4052 ครั้ง)
nobitaboy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 19:24:25 »

ร้านไหนรับซ่อมครับลำโพง10นิ้ว ว้อยน่าจะบาดครับ ขอทราบราคาหน่อยครับหรือโทร 09877824292 ครับ
สุดยอดบ่ากล้วยเตด
“KaNeMoChi ขาย ส่ง เครื่องเสียงรถยนต์”
ระดับ ป.ตรี

ขาย เครื่องเสียงรถยนต์ ราคาส่ง โทร.0866618815

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 21:16:32 »

ร้านหลัง รพ ไทย คับ

สนใจ เครื่องเสียงรถยนต์ สินค้าตัวไหม เข้าดูใน เฟสบู๊ค เราได้ จ๊ะ ของมี หลากหลาย   https://www.facebook.com/KanemochiClub
@^_^@โทร.086-6618815 โอ๋@^_^@
เบตง
midafXD
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 21:28:46 »

อย่าไปเลยร้านนี้ครับ ผมเคยถามไปเปลี่ยน วอย 6.5 นิ้ว ข้างละ 250 บาท คู่ละ 500 บาท

Bioz Sound
คนเก่งกว่าผมมีเยอะ แต่คนเก่งอย่างผมมีคนเดียว

อ.แอ๊ด 0894349596

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 07:56:10 »

อย่าไปเลยร้านนี้ครับ ผมเคยถามไปเปลี่ยน วอย 6.5 นิ้ว ข้างละ 250 บาท คู่ละ 500 บาท
อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ของทุกอย่างงานทุกอย่างมีต้นทุน และของทุกอย่างมีมูลค่า ไม่เท่ากัน หากลำโพงคู่หลักพันหลักหมื่นค่าซ่อม 250 ถือว่าไม่แพง แต่ถ้าลำโพงคู่ละหลักร้อย มันก็ไม่คุ้มซ่อม การซ่อมลำโพง แค่กาวหลอดหนึงเกือบร้อยละครับ ยิ่งถ้าเป็นกาว 3m หลอดหนึ่งเกือบ สองร้อย อันนี้คือเรื่อจริง ก่อนที่เราจะเอาไปซ่อมควรดูมูลค่าของก่อนว่าคุ้มซ่อมหรือไม่ ร้านที่ว่าหลัง รพ ไทย ชื่อร้าน ฮงอิเล็กทรอนิกผมเคยไปมาแล้วครับตอนผมยังซ่อมไม่เป็น ฝีมือเนียน ปัจจุบันผมซ่อมเป็นแล้วใครจะเอาลำโพงมาซ่อมก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 09:23:39 โดย Bioz Sound » IP : บันทึกการเข้า

ไบออสซาวด์เครื่องเสียงรถยนต์เชียงราย ตู้ซับเบส ตู้สูตร  งานซาวด์สวยๆ โดย อ.แอ๊ด สัญญาณกันขโมย ฟิล์มกรองแสงรถ
army_999
มัธยม
**

ราชสีห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 09:03:26 »

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ของทุอย่างงานทุกอย่างมีต้นทุน และของทุกอย่างมีมูลค่า ไม่เท่ากัน หากลำโพงคู่หลักพันหลักหมื่นค่าซ่อม 250 ถือว่าไม่แพง แต่ถ้าลำโพงคูละหลักร้อย มันก็ไม่คุ้มซ่อม การซ่อมลำโพง แค่กาวหลอดหนึงเกือบร้อยละครับ ยิ่งถ้าเป็นกาว 3m หลอดหนึ่งเกือบ สองร้อย อันนี้คือเรื่อจริง ก่อนที่เราจะเอาไปซ่อมควรดูมูลค่าของก่อนว่าคุ้มซ่อมหรือไม่ ร้านที่ว่าหลัง รพ ไทย ชื่อร้าน ฮงอิเล็กทรอนิกผมเคยไปมาแล้วครับตอนผมยังซ่อมไม่เป็น ฝีมือเนียน ปัจจุบันผมซ่อมเป็นแล้วใครจะเอาลำโพงมาซ่อมก็ได้
ตามนั้นเลยครับ
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 21:51:50 »

ร้านอ้ายเเจ็คแม่จันครับลวดเอาไปโมเลย
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2015, 12:13:10 »

ร้านอ้ายเเจ็คแม่จันครับลวดเอาไปโมเลย
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=56009.0
เบตง
midafXD

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2015, 12:59:21 »

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ของทุกอย่างงานทุกอย่างมีต้นทุน และของทุกอย่างมีมูลค่า ไม่เท่ากัน หากลำโพงคู่หลักพันหลักหมื่นค่าซ่อม 250 ถือว่าไม่แพง แต่ถ้าลำโพงคู่ละหลักร้อย มันก็ไม่คุ้มซ่อม การซ่อมลำโพง แค่กาวหลอดหนึงเกือบร้อยละครับ ยิ่งถ้าเป็นกาว 3m หลอดหนึ่งเกือบ สองร้อย อันนี้คือเรื่อจริง ก่อนที่เราจะเอาไปซ่อมควรดูมูลค่าของก่อนว่าคุ้มซ่อมหรือไม่ ร้านที่ว่าหลัง รพ ไทย ชื่อร้าน ฮงอิเล็กทรอนิกผมเคยไปมาแล้วครับตอนผมยังซ่อมไม่เป็น ฝีมือเนียน ปัจจุบันผมซ่อมเป็นแล้วใครจะเอาลำโพงมาซ่อมก็ได้
ตามนั้นครับ  ท่าน
ถ้าลำโพง ตัวไม่กี่บาทอย่าซ่อมเลย   ซื้อใหม่คุ้มกว่า

ลุงปันแน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2018, 13:56:20 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=857838.0
เซยูส
สู้ๆ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2020, 15:24:01 »

ร้าน “ฮงอิเล็กทรอนิกส์ “ มีเบอร์โทรไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์