เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 18:55:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยแนะนำบ้านเด็กกำพร้าในเชียงรายให้หน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำบ้านเด็กกำพร้าในเชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2536 ครั้ง)
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 11:31:49 »

พอดีรวมกลุ่มกับเพื่อนๆ  จะทำบุญให้น้องๆ 
อยากทราบสถานที่ต้องการสิ่งของเครื่องใช้จริงๆ
เท่าที่ได้ยินมาอยู่ทางไปไร่บุญรอด  แต่ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไรพิกัดอยู่ตรงไหน
ใครพอทราบพิกัดแจ้งด้วยนะคะ  รบกวนหน่อยค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
krunamfon234
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 12:58:31 »

บ้านเด็กโสสะ ทางไปแม่จันครับ
-๑- น้อง สตางค์ ทอง -๑-
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 13:36:08 »

อยากไปเหมือนกัล
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 14:06:41 »

บ้านเด็กโสสะไปทางไหนคะ  อยากทราบพิกัดน่ะค่ะ
หรือใครมีที่ไหนแนะนำอีกบ้างคะ

chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 14:19:56 »

บ้านเด็กด้อยโอกาส อากาเป้ สันโค้งน้อยซอย5 (ถนนคนม่วน)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 14:23:10 »

ลองหาดูครับ  

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=114002.0

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 14:37:37 »

เท่าที่ดู  บ้านจิตเมตต์  น่าจะขาดแคลนจริงๆ  มีที่อื่นขาดแคลนกว่านี้มั้ยคะ  หรือมีเด็กอ่อนๆ ด้วย
ตอนที่มุ่งที่บ้านจิตเมตต์  แต่ถ้ามีที่ไหนที่ขาดแคลนกว่า  ก็จะไปค่ะ

bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 16:48:11 »

บ้านจิตเมตเถอะครับ ป้าแกดูแลของแกเอง ไม่มีหน่วยงานไหนช่วย
campzaml
เก็บเงินสร้างตัว
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 18:42:38 »

บ้านจิตเมตเถอะครับ ป้าแกดูแลของแกเอง ไม่มีหน่วยงานไหนช่วย

อยุ่แถวไหนครับ

อย่านอนตื่นสาย     อย่าอายทำกิน
อย่าหมิ่นเงินน้อย    อย่าคอยวาสนา
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 21:48:50 »

ผมว่าหากใครจะทำบุญช่วงนี้  มีนักกีฬาคนพิการเข้ามาพักอยู่ที่เชียงรายกันเยอะครับ  อย่างเช่นที่ ท.6 มีนักกีฬาคนพิการประเภทพิการทางการได้ยิน พิการทางขา ที่ไปสัมผัสมาชีวิตน่าสงสารครับ ขาดพ่อขาดแม่ อยู่สถานสงเคราะห์บ้าง มีทั้งเด็กเล็กๆ ไปจนถึงเด็กโต  หากใครอยากทำบุญ เชิญไปตามที่นักกีฬาพักได้ครับ  นักกีฬาประเภทนี้งบประมาณน้อยครับ  ยังไงลองเข้าไปสอบถามดู  หรือจะเข้ามาติดต่อที่ ท.6 ฝั่ง ม.ต้น ก็ได้นะครับ ลองมาติดต่อเจ้าหน้าที่ ที่เขาดูแลนักกีฬาได้โดยตรง คุณครูหลายท่านของ ท. 6 ก็ร่วมทำบุญกันตั้งแต่เมื่อวาน หากท่านประสงค์จะร่วมทำบุญอาจเข้ามาติดต่อช่วงเช้า หรือช่วงเย็นก็ได้  เพราะช่วงกลางวันเขาไปแข่งกีฬากัน  ครับ  เขาอยู่กันจนถึงประมาณวันที่ 7 นี้ครับ  ยังไงเผื่อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกสำหรับท่านผู้เมตตาครับ
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2015, 11:04:09 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีของทุกท่านเลยค่ะ

rabuy
ยิ่งล้ม.. ยิ่งแข็งแกร่ง
มัธยม
**

พรบ. / ประกันรถ รถจักรยานยนต์ รถยนต์ / ประกันชีวิต

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 11:31:34 »

แผนที่บ้านเด็กโสสะคะ

http://goo.gl/MFwCYL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 16:56:30 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า

พรบ. ประกันรถ รถจักรยานยนต์ รถยนต์
ประกันชีวิต / ประกันสุขภาพ / ประกันอุบัติเหตุ / ประกันเงินออม /วางแผนภาษี
สอบถาม/เช็คเบี้ย
โทร/ไลน์ 080-0320232
หน้า: [1] พิมพ์