เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:10:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทำหมันสุนัข นอกสถานที่(น่ากลัวไหมคะ)//ผู้ใหญ่บ้านสื่อสารไม่ดี เลยยังไม่ได้ทำหมัน
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ทำหมันสุนัข นอกสถานที่(น่ากลัวไหมคะ)//ผู้ใหญ่บ้านสื่อสารไม่ดี เลยยังไม่ได้ทำหมัน  (อ่าน 3011 ครั้ง)
Micky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 13:29:21 »

เคยไปคลินิกหมอน้อย (แยกประตูเชียงใหม่ค่ะ)
ทำหมันตัวเมีย ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดประมาณ 600 บาทค่ะ
แต่ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่ หมอจะทำเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ ต้องนัดหมออีกทีค่ะ
มีเบอร์ติดต่อไหมคะ

เวลาเลี้ยงหมา อยากให้หมารู้สึกว่า "กูโชคดีจัง ที่มีมึงเป็นเจ้าของ" ❤️
Micky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 10:40:16 »

มีเอกสารจาก อบต.มาถึงบ้านเรา เราก็ว่าเราอ่านดีแล้วนะ ในเอกสารมีสิ่งที่แนบมาด้วย 2 แผ่น
1.ใบตอบรับการทำหมันสุนัข/แมว
2.ขั้นตอนการดูแลสุนัข/แมว ก่อนและหลัง การทำหมัน
โอเค ตกลงวันที่ 26 ก.พ. 2558 จะพาไปทำหมันละ แต่วันที่ 25 ก.พ. 2558 ยายเจอผู้ใหญ่บ้านก็ถามเขาเรื่องทำหมัน ผู้ใหญ่บ้านบอกเค้ายังไม่ทำหมันนะ คือวันที่ 26 ก.พ. เนี่ย เขาจะมาอบรมก่อน แล้วจะนัดทำหมันอีกที เราก็คิดว่าอ้าวในเอกสารไม่เห็นบอก ก็เลย งง กัน พอเช้าวันที่ 26 ก.พ. เราพายายเตรียมตัวไปอบรม แล้วก็เจอคณะคุณหมอที่มาทำหมันสุนัข จัดสถานที่กันเรียบร้อย เขาอธิบายว่า วันนี้แหละ(26 ก.พ.) พาหมามาทำได้เลย เงิบสิครัช....หมาก็ไม่ได้งดข้าว งดน้ำ อยากจะให้ผู้ใหญ่บ้านยืนอยู่ตรงนั้นด้วยจัง จะฉ่ะให้หน้าชาเลย สรุปว่าวันที่ 26 ก.พ. หมาไม่ได้ทำหมัน(ฟรี) แต่ต้องพาไปคลีนิคเสียตังค์เองเพราะผู้ใหญ่บ้านแท้ๆ ไอ้เราก็อุตสาห์หาข้อมูลว่าสุนัขทำหมันนอกพื้นที่จะอันตรายไหม เตรียมตัว เตรียมใจ ไว้เรียบร้อยละ....
เซงคะเซง #ขอบ่นนิดหน่อย
-ในกรณีแบบนี้เราเรียกค่าเสียหายจากผู้ใหญ่บ้านได้ไหมคะ ขอคำแนะนำคะ

เวลาเลี้ยงหมา อยากให้หมารู้สึกว่า "กูโชคดีจัง ที่มีมึงเป็นเจ้าของ" ❤️
Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 16:03:47 »

แนะนำคลีนิคหมอเอก ศรีทรายมูลครับ
ตัวผู้ 800
ตัวเมีย 1000
มีเบอร์โทรไหมคะ

Google ครับ "โรงพยาบาลสัตว์เมืองเชียงราย (ศรีทรายมูล)" หรือไม่ก็ขับรถไปถามแถวตลาดหาดูเอาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 16:16:30 โดย Payu_login » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] พิมพ์