เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 21:37:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ปิดการรับซื้อครับ ขอบคุณเชียงรายโพกัส โชคดีเจริญพร
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดการรับซื้อครับ ขอบคุณเชียงรายโพกัส โชคดีเจริญพร  (อ่าน 712 ครั้ง)
anupong srichai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 23:11:09 »

รับลุกไก่งวง จะเอามาลองเลี้ยงวัดครับ ตัว100 อยู่พะเยา  088-7264284
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 06:15:50 โดย anupong srichai » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2015, 00:29:06 »

รับซื้ออยุ่นะครับจะเอามาเลี้ยงวัดครับ ช่วยขายหน่อยครับ ตุ๊อยากเลี้ยงหื้อละอ่อนศูนย์เด้กเล็กผ่อตวยครับ จะได้สอนละอ่อนหื้อมีการรักสัตว์ ชอบหื้ออาหารสอนละอ่อนเป็นคนโอบอ้อมอารี มีน้ำใจต่อสัตว์เลี้ยงครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2015, 00:32:27 »

ตุ๊ไปธุดงแล้วหันเขาเลี้ยงที่วัดที่มีละอ่อนทางภาคอีสานแต่ตุ๊เอามาบ่ได้ครับมันไกลเพราะตุ๊ตอนนั้นตุ๊ได้ไปหลายจังหวัดเลยอยากหาใกล้ๆ หันแล้วคิดว่ามันน่าจะมีประโยชน์ ก็ลองหาแถวพะเยา เชียงราย และจังหวัดใกล้ๆดู ใครเลี้ยงก็แบ่งขายหื้อบ้างนะครับ อนุโมทนา บุญตวย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2015, 20:10:38 »

รับอยู่ครับ ตัวน้อยๆจะเอามาเลี้ยงดูเองครับ บินฑบาตรทุกวัน
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2015, 20:28:18 »

จะเอาไปเลี้ยงแบบขังกรงหรือว่าเลี้ยงแบบปล่อยตามธรรมชาติเจ้า

pongramon
มัธยม
**

ก็แค่ดินโคลน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 20:30:29 »

ทำไมไม่ให้ตุ๊เอาตัวโตหละครับ ดูแลไม่ยาก ตัวละ  100 ถ้ามีคงหมดหลายร้อยครับ กว่าจะโต เลี้ยงยากนะครับไก่งวง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 22:42:48 »

ได้แล้วครับขอบคุณทุกคอมเม้นครับ พอดีตุ๊ไปแอ่วหาพวก เห้นเขาเลี้ยงพอดีบ้านเขาเป็นสวนสัตว์ แต่ไม่นึกว่าจะมีไก่งวง  เลยขอเขาหื้อแบ่งขายไก่งวงหื้อตุ๊ครับ เลยขอตัว100 ไก่ก็อายุ 2-3เดือนล่ะครับ 
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 22:46:51 »

ทำไมไม่ให้ตุ๊เอาตัวโตหละครับ ดูแลไม่ยาก ตัวละ  100 ถ้ามีคงหมดหลายร้อยครับ กว่าจะโต เลี้ยงยากนะครับไก่งวง
ขอบคุณครับ 3ตัวที่เขาขาย500ตุ๊ก็ว่าแพงนะครับตัวเล้กด้วย ไม่รู้เพศแหม ถ้าได้ก่าตัวเมียมาไม่มีที่ไหนจะผสมล่ะ มันน้อยมากเนาะครับเนาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 07:43:49 โดย anupong srichai » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 22:49:26 »

จะเอาไปเลี้ยงแบบขังกรงหรือว่าเลี้ยงแบบปล่อยตามธรรมชาติเจ้า

เลี้ยงแบบปล่อยครับ แต่ตอนเล็กๆคงขังก่อน รอสักรุ่น 3-4เดือนตุ๊ก้คงปล่อยหื้อละอ่อนผ่อล่ะครับ หน้าห้องตุ๊ติดกับศูนย์เด้กเล้กเป็นที่โล่งกว้างและเป็นหญ้าตวยครับ มันคงเดินเล่นได้สบาย มีอีกเอาอีกนะครับถ้าไม่แพง อนุโมทนา บุญครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 22:58:08 »

มันสวยดีและผ่อแล้วมันน่าฮักดีนะครับ ละอ่อนน่าจะชอบ มันช่วยด้านอารมณ์และการเรียนรู้ของละอ่อนได้นะครับตุ๊ว่า มาโรงเรียน เห็นสัตว์ที่มันงามๆและไม่ดุและเด็กสามารถดูใกล้ๆได้ มันมีความสุขดีนะ และก็ทำหื้อละอ่อนอยากมาโรงเรียนตวย ตุ๊อยากสนุบสนุนตอนนี้แหละครับ ปัจจัยหลักของตุ๊นะ คืออยากทำให้เด็กยิ้มและมีความสุขกับการได้มาโรงเรียนแล้วได้เห็นสิ่งสวยๆงามๆ มันมีความสุขลุ๊ ไม้อ่อนดัดง่ายไม้แข็งดัดยาก มีความสุขทั้งผุ้ให้และผุ้รับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 23:06:10 »

วันทิตย์ ตุ๊ได้ไปซื้อไก่จากพี่เฮ้าหมู่เดียวกันที่สวนสัตว์เขาที่พะเยานี่นะ 13ตัว 1000 พอจะรู้เพศ น่าจะมีตัวผู้สัก 4-5ตัว แต่ยังจะรับอยู่นะครับ เผื่อว่าวัดไหนต้องการ จะได้แบ่งๆไปหื้อเลี้ยง ศรัทธาท่านหนึ่งท่านใดมีแล้วจะแบ่งขาย บอกตุ๊ได้นะครับยังรับอยู่【ขอที่มันโป้นขอดรอดแล้วนะครับ】 อนุโมทนาบุญตวยเน้อครับเน้อ อายุ วัณโณ สุขัง พะลัง เจริญพร
Ting 086
ระดับ ป.ตรี

เลี้ยงเพราะความชอบ......

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 23:07:50 »

ทำไมไม่ให้ตุ๊เอาตัวโตหละครับ ดูแลไม่ยาก ตัวละ  100 ถ้ามีคงหมดหลายร้อยครับ กว่าจะโต เลี้ยงยากนะครับไก่งวง
ขอบคุณครับ 3ตัวที่ขาย500ตุ๊ก็ว่าแพงนะครับตัวเล้กด้วย ไม่รู้เพศแหม ถ้าได้ก่าตัวเมียมาไม่มีที่ไหนจะผสมล่ะ มันน้อยมากเนาะครับเนาะ

จะถูกจะแปงอยู่ตี้คนชอบเนาะครับ

บ่ฮู้ว่าท่านไปได้ตี้ไหนมาครับ 2-3 เดือน ตัวละ 100 ครับ ผมจะไปชื้อพ่องครับ อิอิ

ติดต่อ สอบถาม 082-8970286
ID LINE : ting086
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 23:18:05 »

ที่หมุ่พวกเดียวกันครับ มีไลน์ไหมครับ ดุขนาดของไก่ที่ตุ๊ได้ครับ
ว่ามันใหญ่ขนาดไหน มันคนละรุ่นกับของปี่เลยนะครับ ทีแรกที่ขายตัว100 มันแค่เกิดไม่ถึงเดือน สักอาทิตย์นี่มั้งนะ  ลงในเน็ทนี้นะตุ๊ก้ติดต่อเขาไปแต่เขาขายไปก่อน และก็ของปี่3ตัว500 และยังไม่รู้เพศเหมือนคนแรก และไม่กี่วันหาไหนไม่ได้ตุ๊เลยโทรถามสวนสัตว์เขาผ่อ เขาว่ามีตุ๊เลยไปดุครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 23:26:14 โดย anupong srichai » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 23:21:57 »

ขอบคุณครับ 3ตัวที่ขาย500ตุ๊ก็ว่าแพงนะครับตัวเล้กด้วย ไม่รู้เพศแหม ถ้าได้ก่าตัวเมียมาไม่มีที่ไหนจะผสมล่ะ มันน้อยมากเนาะครับเนาะ

จะถูกจะแปงอยู่ตี้คนชอบเนาะครับ

บ่ฮู้ว่าท่านไปได้ตี้ไหนมาครับ 2-3 เดือน ตัวละ 100 ครับ ผมจะไปชื้อพ่องครับ อิอิ
ตุ๊เอามาหมดล่ะครับ บ่มีแล้ว13ตัว 1000 มีสีขาวตวยนะครับแต่มันเป้นตัวเมีย สัตว์แปลก เยอะครับ หลายๆอย่าง ไก่งวงหมดล่ะครับ
pongramon
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 06:37:14 »

อ้างข้อความผิดนะครับ ผมไม่เคยเสนอขายในกระทู้นี้นะครับ  ได้ตัวไม่ถึง 100 ก็ดีครับลงรูปไว้บ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 06:44:31 โดย pongramon » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 07:42:06 »

อ้างข้อความผิดนะครับ ผมไม่เคยเสนอขายในกระทู้นี้นะครับ  ได้ตัวไม่ถึง 100 ก็ดีครับลงรูปไว้บ้างนะครับ
อ่อพอดีตุ๊แค่พูดกับปี่ว่า มีคนขาย3ตัว500 ตุ๊แค่จะบอกว่าปี่อู้ถูก มันแพงไปแต่บางคนอาจบ่แพงถ้าเขาฮักเขาชอบนะ บ่ได้ว่าปี่ขายครับ ตุ๊ก็ตั้งรับตัวละ100 ถ้า-3ตัว 500 เหมือนปี่saiting จะขายหื้อตุ๊มันคนละประเด็นเลย ตุ๊งบแค่ตัวร้อยถ้าขายขนาดนี้ไปขายตังนอกกระทู้ตุ๊เลยครับ ก เอ๋ย กอไก่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 07:58:27 โดย anupong srichai » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 08:25:09 »

นี่ครับ
Ting 086
ระดับ ป.ตรี

เลี้ยงเพราะความชอบ......

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 10:14:23 »

อ้างข้อความผิดนะครับ ผมไม่เคยเสนอขายในกระทู้นี้นะครับ  ได้ตัวไม่ถึง 100 ก็ดีครับลงรูปไว้บ้างนะครับ
อ่อพอดีตุ๊แค่พูดกับปี่ว่า มีคนขาย3ตัว500 ตุ๊แค่จะบอกว่าปี่อู้ถูก มันแพงไปแต่บางคนอาจบ่แพงถ้าเขาฮักเขาชอบนะ บ่ได้ว่าปี่ขายครับ ตุ๊ก็ตั้งรับตัวละ100 ถ้า-3ตัว 500 เหมือนปี่saiting จะขายหื้อตุ๊มันคนละประเด็นเลย ตุ๊งบแค่ตัวร้อยถ้าขายขนาดนี้ไปขายตังนอกกระทู้ตุ๊เลยครับ ก เอ๋ย กอไก่
[/quot

ผมว่ามันเป๋นความปอใจ๋ของคนชื้อกับคนขาย
ถ้าคนขายเสนอไปคนชื้อปอใจ๋จะชื้อก่ชื้อไป
ถ้าบ่ปอใจ๋ก่บ่ต้องชื้อก่ได้บ่ได้ว่ากั๋น
ผมขายสัตว์ในบอร์ดนี้มาเมินผมหื้อคนชื้อมาดูแผวบ้านตลอดเพราะจะได้ฮู้ตักบ้านผมและน่าต๋าผม
เปิงใจก่เอาไป เอาไปบ่ได้ก่ไปส่งหื้อ ได้อะหยังตี้มีปัญหาผมรับผิดชอบ
ตี้อู้มาทั้งหมดจะบอกว่าการค้าขายของผมอยู่ที่ลูกค้าเปิงใจ๋ครับ

ติดต่อ สอบถาม 082-8970286
ID LINE : ting086
pongramon
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 10:24:52 »

[/quot

ผมว่ามันเป๋นความปอใจ๋ของคนชื้อกับคนขาย
ถ้าคนขายเสนอไปคนชื้อปอใจ๋จะชื้อก่ชื้อไป
ถ้าบ่ปอใจ๋ก่บ่ต้องชื้อก่ได้บ่ได้ว่ากั๋น
ผมขายสัตว์ในบอร์ดนี้มาเมินผมหื้อคนชื้อมาดูแผวบ้านตลอดเพราะจะได้ฮู้ตักบ้านผมและน่าต๋าผม
เปิงใจก่เอาไป เอาไปบ่ได้ก่ไปส่งหื้อ ได้อะหยังตี้มีปัญหาผมรับผิดชอบ
ตี้อู้มาทั้งหมดจะบอกว่าการค้าขายของผมอยู่ที่ลูกค้าเปิงใจ๋ครับ
like +++++
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 22:09:52 »

ครับผม ถูกครับที่ว่าสำหรับคนเปิงใจจะถูกจะแปงก็แล้วแต่คนชอบครับ แต่โพสตุ๊รับตัว100ครับ -3ตัว400 ตุ๊ก้ไม่เอาครับ จำกัดที่ตัวร้อยนอกนั้นตุ๊ไม่เอาหรอกครับ การค้าการขายตุ๊ก็เกยค้าเกยขายมาอยู่ครับ สมมุติคนต้องการตัวร้อยตุ๊บ่เกยหาตัว150มาหื้อเขาเลยนะ แต่ถ้าไม่บอกราคา โพสว่าตั้งรับไก่งวง ราคาว่ามา? ปี่บอก-3ตัว500 ตุ๊ชอบตุ๊คงจะสนอยู่ครับ  แต่ตุ๊ได้ตั้งราคาจำกัดไว้แล้วครับ ขอหื้อเข้าใจตรงกันหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์